[TLBB] Lỗi nhiệm vụ?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Lỗi nhiệm vụ?

Thành Viên danhducdcnag's Avatar
    Thanks
    90

Lỗi nhiệm vụ?

Em đang test bản 2.35 của make bị lỗi nv tụ hiền trang chỗ hộ tống kiều phong vào tụ hiền trang mà nó chết đơ ae giúp mình fix lỗi này với cảm ơn. Chỉ cho em chổ nào sửa cũng được biết scriptid= 200022 .
    Khách viếng thăm hãy cùng danhducdcnag xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Dark.Hades's Avatar
    Đang ở
    cd /tmp/
    Thanks
    205

Ðề: Lỗi nhiệm vụ?

Chỗ cần sửa là cái file đấy
    Chỗ cần xem là /Server/Log/
    Khách viếng thăm hãy cùng Dark.Hades xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    90

Trích dẫn Gửi bởi Dark.Hades [Only registered and activated users can see links. ]
    Chỗ cần sửa là cái file đấy
    Chỗ cần xem là /Server/Log/
    Nó không báo cái gì để dựa vào cái lỗi đó. Chỉ mình tý nữa đi mình còn mơ hồ quá. Cảm ơn trước.
    Khách viếng thăm hãy cùng danhducdcnag xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Cái này gs cũ (Bản 4 lỗ đầu tiên trở xuống) hoàn toàn không bị gì cả. GS mới không biết thằng hải xuân trước nó edit gì nó làm đảo lộn hết cái cấu trúc của LUA trong nhiệm vụ. Không còn khái niệm biến toàn cục nữa mà chỉ có biến đối tượng thôi nên toàn bộ script Q hộ tống đều bị lỗi (Q ở txt config thì không sao). Cách fix chuyển biến toàn cục về biến đối tượng. Fix toàn bộ script thôi chứ ko có cách nào khác. Ví dụ trong đó nó có cái STEP mà khi nhận Q nó set cái step đó 1 giá trị x nào đó, giờ cái x đó cần chuyển từ biến toàn cục về biến đối tượng. Nói thì đơn giản, nhưng khi nào nó khá là khó chịu phải tư duy.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

danhducdcnag (02-02-17)

Thanks
    90

Cao thủ potay thì em bó chiếu luôn. Cảm ơn mn.

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Không phải bó tay mà nói chung là nói thì dễ nhưng làm thì không dễ lắm. Kiên trì thôi. Nếu bạn học lập trình và đọc hiểu code thì có thể mò 1 lúc là sẽ ra ấy, chỉ mất time cái đoạn edit cho các script khác thôi. Gợi ý duy nhất và cũng là cái chìa khóa duy nhất là đưa từ biến toàn cục của script về biến của đối tượng nhiệm vụ. Câu lệnh tên SetMissionParam gì đó mình cũng ko nhớ lắm.
    Còn nếu ko học lập trình thì bạn có thể hiểu nôm na khái niệm lập trình hướng cấu trúc và lập trình hướng đối tượng để phân biệt 2 cái mình nói. Đơn giản hướng cấu trúc thì file nào riêng của file đó, biến toàn cục là biến có phạm vi trong toàn chương trình, biến cục bộ là trong 1 đơn vị thôi cụ thể là từng cái function một. Còn đối tượng thì nó gồm tập các thuộc tính (biến đối tượng) liên kết với nhau, và lưu trữ thì đối tượng nó lưu toàn bộ thuộc tính trong ram, đối tượng A và B có các thuộc tính phân biệt ko liên quan đến nhau mặc dù cùng kiểu giá trị, còn biến toàn cục của lập trình hướng cấu trúc thì biến nào lưu biến đó. Bên C có khái niệm struct khá giống với kiểu đối tượng nhưng nó vẫn chỉ là hướng cấu trúc thôi nhé.
    Nói vậy để hình dung cách sử dụng cũ của script là biến toàn cục và cách edit mới là biến Mission (Object).
    Lần sửa cuối bởi Sói Đẹp Trai, ngày 02-02-17 lúc 06:42 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Dark.Hades's Avatar
    Đang ở
    cd /tmp/
    Thanks
    205

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Không phải bó tay mà nói chung là nói thì dễ nhưng làm thì không dễ lắm. Kiên trì thôi. Nếu bạn học lập trình và đọc hiểu code thì có thể mò 1 lúc là sẽ ra ấy, chỉ mất time cái đoạn edit cho các script khác thôi. Gợi ý duy nhất và cũng là cái chìa khóa duy nhất là đưa từ biến toàn cục của script về biến của đối tượng nhiệm vụ. Câu lệnh tên SetMissionParam gì đó mình cũng ko nhớ lắm.
    Còn nếu ko học lập trình thì bạn có thể hiểu nôm na khái niệm lập trình hướng cấu trúc và lập trình hướng đối tượng để phân biệt 2 cái mình nói. Đơn giản hướng cấu trúc thì file nào riêng của file đó, biến toàn cục là biến có phạm vi trong toàn chương trình, biến cục bộ là trong 1 đơn vị thôi cụ thể là từng cái function một. Còn đối tượng thì nó gồm tập các thuộc tính (biến đối tượng) liên kết với nhau, và lưu trữ thì đối tượng nó lưu toàn bộ thuộc tính trong ram, đối tượng A và B có các thuộc tính phân biệt ko liên quan đến nhau mặc dù cùng kiểu giá trị, còn biến toàn cục của lập trình hướng cấu trúc thì biến nào lưu biến đó. Bên C có khái niệm struct khá giống với kiểu đối tượng nhưng nó vẫn chỉ là hướng cấu trúc thôi nhé.
    Nói vậy để hình dung cách sử dụng cũ của script là biến toàn cục và cách edit mới là biến Mission (Object).
    .
    Thím chơi 1 tràng thế này thì thanh niên kia đọc còn lười chứ đừng nói hiểu

//À dạo này thím còn học cả tiếng javese nữa cơ
    Khách viếng thăm hãy cùng Dark.Hades xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi Dark.Hades [Only registered and activated users can see links. ]
    .
    Thím chơi 1 tràng thế này thì thanh niên kia đọc còn lười chứ đừng nói hiểu

//À dạo này thím còn học cả tiếng javese nữa cơ
    Thì chả biết giải thích sao, chỉ biết dùng thôi ấy. Cái này cơ bản là nó cũng liên quan đến cái hướng dẫn fix nếu ko hiểu bản chất cũng vẫn có thể miễn cưỡng làm đc nhưng nhiều trường hợp lỗi ko fix nổi
    Mà tiếng Nhật thì học cũng lâu rồi mà

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

danhducdcnag (02-02-17)

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] [Giúp đỡ] Config nhiệm vụ 1,2,3 không rớt item nhiệm vụ
    Bởi hoaitam1990 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-11-15, 04:41 PM
  2. Trả lời: 72
    Bài viết cuối: 15-03-15, 02:17 PM
  3. [MU] NPC làm nhiệm vụ Class3 tự nhiên biến mất!
    Bởi phusang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-07-12, 11:44 AM
  4. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-03-12, 09:14 AM
  5. [MU] Sever tự nhiên nhiều Bless, Soul quá
    Bởi bingpong91 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 16-03-12, 11:04 AM