[MU] Xin hướng dẫn Build zclient.dll + GS + 1 vài thắc mắc
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    9

Xin hướng dẫn Build zclient.dll + GS + 1 vài thắc mắc

Đầu xuân năm mới, em kính chúc toàn thể ae trong CLB một năm mới gặt hái được nhiều thành công mới!

Như tiêu đề, e muốn nhờ các bác hướng dẫn build zclient.dll và GS từ source của HoanMaster hoặc của Devgame81
    Cụ thể như sau:
    1. Sử dụng tool nào để build zclient.dll với GS?
    2. Trong thư mục Client các bác ấy share thì Build ở phần nào? hay Build tất?
    3. Đồng bộ zclient với GS như thế nào?

4. Cái này em hỏi thêm: Em đang xài bản SCF 11.70.52 của HoangTuEck94 share trên này [Only registered and activated users can see links. ]

Thắc mắc cái là bác ấy Pack file zclient.dll kiểu gì mà em thay đổi tên của item trong Itemtooltip_eng.bmd là dis, thay tên trong itemtooltiptext_eng.bmd -> cũng dis luôn.
    không thay đổi được tên và thông số % của các loại Custom Wing
    Hình như do bác ấy chưa mở thêm offset nên add new item vào chả thấy hiện hình ảnh gì cả

Trên đây là những thắc mắc của em cũng như của nhiều người khác đang tập tành dev game. Mong các bác chỉ giáo! Thanks all
    Khách viếng thăm hãy cùng boydanvip100 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kehuydietUS's Avatar
    Đang ở
    Nơi tận cùng của thời gian
    Thanks
    220

Ðề: Xin hướng dẫn Build zclient.dll + GS + 1 vài thắc mắc

PHP Code:
    http://www.clbgamesvn.com/diendan/showthread.php?t=312320 
    tất cả đều ở đây . tự buid làm gì khi không hiểu gì về nó cơ bản là đọc hiểu coder ,Edit ,dev & buid
    còn mấy cái kia mình nghĩ là có kèm check md5 file
    Lần sửa cuối bởi kehuydietUS, ngày 19-01-17 lúc 11:36 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kehuydietUS xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi kehuydietUS [Only registered and activated users can see links. ]
    PHP Code:
    http://www.clbgamesvn.com/diendan/showthread.php?t=312320 
    tất cả đều ở đây . tự buid làm gì khi không hiểu gì về nó cơ bản là đọc hiểu coder ,Edit ,dev & buid
    còn mấy cái kia mình nghĩ là có kèm check md5 file
    Cám ơn bác đã quan tâm, Vấn đề sâu xa của em là từ chỗ xài cái bản của HoangTuEck share và không add được new item vào vì hình như chưa mở offset. Mà đụng vào sửa cái gì cũng ko được. Còn cái topic kia em quần nát Topic luôn rồi.
    Bác có cái zclient với Gs nào cho phép mở offset thêm nhiều item mới không share cho chúng em mới tập tành với. Lấy nguyên liệu trong source của HoanMaster và Devgame81 để add new item thử thì đều không hiện hình ảnh

"Có bác Socolas không biết dùng server và client nào mà thấy add được nhiều new item ghê, ko biết đó là add new item hay thay skin"
    Khách viếng thăm hãy cùng boydanvip100 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppp

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi boydanvip100 [Only registered and activated users can see links. ]
    uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppp
    Thong so ưing sua o source zclien .
    Khuyên bác nên bớt nói nhiều lại. Tập lắng nghe quan sát . trình bày ngắn gọn đủ ý . Đọc hết bài bên box hướng dẫn . Cái gì ko có mới nên post bài mới.
    Khách viếng thăm hãy cùng exegame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nampinn's Avatar
    Thanks
    239

Trích dẫn Gửi bởi boydanvip100 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn bác đã quan tâm, Vấn đề sâu xa của em là từ chỗ xài cái bản của HoangTuEck share và không add được new item vào vì hình như chưa mở offset. Mà đụng vào sửa cái gì cũng ko được. Còn cái topic kia em quần nát Topic luôn rồi.
    Bác có cái zclient với Gs nào cho phép mở offset thêm nhiều item mới không share cho chúng em mới tập tành với. Lấy nguyên liệu trong source của HoanMaster và Devgame81 để add new item thử thì đều không hiện hình ảnh

"Có bác Socolas không biết dùng server và client nào mà thấy add được nhiều new item ghê, ko biết đó là add new item hay thay skin"
    Main đó thằng Eck nó pack rồi bạn, bạn có làm trời gì cũng không được đâu.
    Lấy main không pack mà làm, còn main nào không pack thì bạn tự tìm nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng nampinn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Thanks ae đã nhiệt tình chỉ dẫn.

Cho hỏi thêm chút là:
    Main trong topic của devgame81 có add được new item không? Mình add item vào toàn ra mấy cái chấm, không hiện hình ảnh. Trước mình add new item 1 lần rồi và thành công, bây giờ thử trên server của bác Devgame81 thì không thấy hiện ảnh. Có ai thử làm chưa cho xin ít kinh nghiệm đi ạ

Thành Viên
    Thanks
    9

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppp

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Mua zclient.dll sv zTeam ss6 CTPT v7.1.9
    Bởi loveoggy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-11-15, 01:19 PM
  2. [MU] Xin zClient.dll source :D
    Bởi tuantep trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 29-12-14, 11:46 AM
  3. [TLBB] Thắc mắc khi việt hóa Interface
    Bởi FlyngPig trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1