[MU] Gift from muorigin EX700 of Webzen - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 80
    Thành Viên socolas's Avatar
    Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

Icon10 Ðề: Gift from muorigin EX700 of Webzen

----> ai co bug gì kêu lên người ta biết đường mà hỗ trợ
    Lần sửa cuối bởi socolas, ngày 13-01-17 lúc 10:39 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng socolas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến socolas vì bài viết này !

bethichdubu (16-01-17)

Thành Viên GameZone
    Thanks
    16

Ðề: Gift from muorigin EX700 of Webzen

Thứ nhất : Em move vào map Barack để làm nv 400 bị lỗi minimap.mbd ở thư mục data/worldmap42 gì gì đó.
    Thứ hai : thấy ko tự làm nv 400 đc nên em dùng Mumaker chỉnh nhân vật thành master thì lúc chọn nhân vật vào em thì hiện cái intro hình bản đồ và dừng lại ở đó , ko vào đc game
    Lần sửa cuối bởi justindn904, ngày 13-01-17 lúc 10:43 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng justindn904 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

Trích dẫn Gửi bởi justindn904 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thứ nhất : Em move vào map Barack để làm nv 400 bị lỗi minimap.mbd ở thư mục data/worldmap42 gì gì đó.
    Thứ hai : thấy ko tự làm nv 400 đc nên em dùng Mumaker chỉnh nhân vật thành master thì lúc chọn nhân vật vào em thì hiện cái intro hình bản đồ và dừng lại ở đó , ko vào đc game

Thứ nhất: Patch lỗi do thiếu file minimap, nên mình đã up Patch lại, bác tải về lại và chép đè vào client lần nữa.
    Thứ hai: đừng chỉnh nhân vật bằng maker mà tự làm nhiệm vụ, bằng cách tạo nhân vật lên 400 rồi vào game, make tất cả đồ nhiệm vụ yêu cầu cho nhân vật rồi tự bay qua davias làm...
    Bác socolas ạ, server ngon rồi, toàn lỗi SQL đâm ra cài không được rồi kêu mình, rồi lại lỗi windows cũng kêu mình, hướng dẫn rõ ràng rồi, nếu chạy không được thì chạy win ảo cài server lên đó, còn client chạy không được thì xem lại cái win. Nhưng mình không có bực ai cả, chỉ là đôi lúc bị cái gì thì phải tự mài mò, nếu không biết thì hỏi rõ ràng tí mình mới biết đường mà chỉ chứ.
    Khách viếng thăm hãy cùng bethichdubu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bethichdubu vì bài viết này !

socolas (14-01-17)

Thành Viên
    Thanks
    129

Trích dẫn Gửi bởi socolas [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này quá rõ ràng còn gì, lỗi hoặc thiếu thư viện C ++ thoy, xóa đi cài lại cái mới -> restart máy và trải nghiệm game, còn hok được nữa thì vào sever mình mà quẩy cho sướng đít
    -->Thứ 1: Với lại do ông chủ thớt hấp tấp quá deck nhìn cái gì hết đã kết luận như đúng rồi
    --> Thứ 2: Chắc do up lên nhiều mem inbox quá nên hơi mất bình tĩnh
    ---> Thứ 3: Thớt của ổng nên ông muốn băm ai thì băm ak
    ----> Thứ 4: Dùng được thì like & subcribe, hok được thì qua box khác kiếm cái khác về nghịch
    ------> Thứ 5: Sever ngon ít bug thế này mà share free, hướng dẫn chu đáo cho các bạn, kiêu 1 chút cũng hok sao
    -------> Thứ 6: Ai down về mà chưa bấm thanks thì tự hiểu nhé.
    --------> Thứ 7: Khó quá thì bỏ qua, vào sever của mình mà quẩy cho đỡ mệt trym nhé các bạn
    --------> Chủ nhật : Nghỉ khỏe
    [Only registered and activated users can see links. ]
    ai giúp em fix lỗi này với
    Khách viếng thăm hãy cùng s3501519 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên socolas's Avatar
    Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi s3501519 [Only registered and activated users can see links. ]
    ai giúp em fix lỗi này với
    -------------- Lỗi trùng port, port đã được sử dụng ----------------
    --> 1 là đổi sang port khác
    ----> 2 là close ứng dụng chiếm 2 port kia
    -------> 3 không làm được nữa thì lên google hỏi
    --------->4 Cầu cứu tiếp, nếu có time mình teamview, hok thì nhờ thớt hoặc các chế khác.
    ------------>5 end
    Khách viếng thăm hãy cùng socolas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    129

Trích dẫn Gửi bởi socolas [Only registered and activated users can see links. ]
    -------------- Lỗi trùng port, port đã được sử dụng ----------------
    --> 1 là đổi sang port khác
    ----> 2 là close ứng dụng chiếm 2 port kia
    -------> 3 không làm được nữa thì lên google hỏi
    --------->4 Cầu cứu tiếp, nếu có time mình teamview, hok thì nhờ thớt hoặc các chế khác.
    ------------>5 end
    bác rãnh khi nào thế. cho em fb đi, em in boxx teamview

Thành Viên nyD-vEnus's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi s3501519 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác rãnh khi nào thế. cho em fb đi, em in boxx teamview
    Tải tcp viewer về xem cái nào đang chiếm port 80. Cái nào chiếm thì cứ mở task manager lên mà kill đi.

Goolge gõ " cách xem phần mềm nào đang chiếm port 80 hoặc 443"
    Khách viếng thăm hãy cùng nyD-vEnus xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

Các chương trình sử dụng port 80 là EasyPHP, VM VirtualBox, Virtual Machines, Windows Virtual PC, vmware workstation, Appserv, Internet informations services (IIS)...
    Có cả trăm cả chục chương trình, vậy cách tốt nhất, cài lại win, ghost máy lại, không thì edit trong exampp đổi thành port 8080.
    Mỗi lần vào web mu thì gõ [Only registered and activated users can see links. ]

Cách 1: Bạn lick vào config ->Service and Setting
    Đến đây các bạn thấy cổng port 80. Ta sẽ đổi số 80 thành 8080 và 443 thành 600.
    (Lưu ý: ở đây tôi chỉ ví dụ cổng port trên các bạn có thể thay đổi tùy ý nhưng các bạn phải kiểm tra Netstat xem có trùng với cổng nào không.)

Cách 2
    :
    Các bạn mở file httpd.conf trong
    C:\xampp
    Ctrl + F tìm kiếm số 80 thay đổi thành 8080. Và file httpd-ssl.conf trong C:\xampp thao tác như lúc nãy Ctrl + F tìm kiếm số 443 thay đổi thành 600.
    Đến đây đã xong.
    (lưu ý: khi cách 1 không có hỗ trợ như trên thì Apache vẫn chạy được nhưng vẫn còn dòng chữ đỏ xuất hiện thì nên làm cách 2).

Ngoài ra bạn cũng nên tham khảo 1 số bài viết về lỗi chiếm cổng port trên Xampp:

Nếu cài server trên win ảo, chạy client trên win thật thì nên cài web và xampp ở win ảo nha
    Lần sửa cuối bởi bethichdubu, ngày 14-01-17 lúc 03:37 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bethichdubu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    129

Trích dẫn Gửi bởi bethichdubu [Only registered and activated users can see links. ]
    Các chương trình sử dụng port 80 là EasyPHP, VM VirtualBox, Virtual Machines, Windows Virtual PC, vmware workstation, Appserv, Internet informations services (IIS)...
    Có cả trăm cả chục chương trình, vậy cách tốt nhất, cài lại win, ghost máy lại, không thì edit trong exampp đổi thành port 8080.
    Mỗi lần vào web mu thì gõ [Only registered and activated users can see links. ]

Cách 1: Bạn lick vào config ->Service and Setting
    Đến đây các bạn thấy cổng port 80. Ta sẽ đổi số 80 thành 8080 và 443 thành 600.
    (Lưu ý: ở đây tôi chỉ ví dụ cổng port trên các bạn có thể thay đổi tùy ý nhưng các bạn phải kiểm tra Netstat xem có trùng với cổng nào không.)

Cách 2
    :
    Các bạn mở file httpd.conf trong
    C:\xampp
    Ctrl + F tìm kiếm số 80 thay đổi thành 8080. Và file httpd-ssl.conf trong C:\xampp thao tác như lúc nãy Ctrl + F tìm kiếm số 443 thay đổi thành 600.
    Đến đây đã xong.
    (lưu ý: khi cách 1 không có hỗ trợ như trên thì Apache vẫn chạy được nhưng vẫn còn dòng chữ đỏ xuất hiện thì nên làm cách 2).

Ngoài ra bạn cũng nên tham khảo 1 số bài viết về lỗi chiếm cổng port trên Xampp:

Nếu cài server trên win ảo, chạy client trên win thật thì nên cài web và xampp ở win ảo nha
    sao cái menu của em khác bác vậy, cài từ phần mềm của bác mà, ko thấy config ở đâu bác ơi

Thành Viên
    Thanks
    54

sao cái menu của em khác bác vậy, cài từ phần mềm của bác mà, ko thấy config ở đâu bác ơi
    Cách 1 không đc thì làm theo cách 2 vào thư mục xampp rồi tìm kiếm 2 cái file đó mở bằng chương trình notepad mà sửa, tốt nhất là 2 file đó qua ổ khác, bỏ tính năng read only sửa xong copy paste đè vào file cũ. Lúc trc bị như vậy, tự mài mỏ sửa đc hết. Cái này là cơ bản mà bác làm không xong sau mà sửa mấy cái linh tinh

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Nhận Gift Code .!
    Bởi mylove8 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-05-16, 10:51 AM
  2. [JX] Xin Spirt Gift Code
    Bởi hackervnk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-03-15, 09:17 PM
  3. [MU] Gift code tân thủ nbb vẫn bán đc
    Bởi khongthe trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu