[MU] Gift from muorigin EX700 of Webzen - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 80
    Thành Viên
    Thanks
    54

Ðề: Gift from muorigin EX700 of Webzen

Trích dẫn Gửi bởi tuyentc [Only registered and activated users can see links. ]
    nói câu này bạn đừng nghĩ là mình nói xấu bạn nha, nhìn lại thử xem giờ có ai còn quan tâm nữa đâu, không thấy là ai nấy đều ỉm có kẻ cười có kẻ khóc kia à nhưng dù sao thì 1 bài viết hay, mang tính chia sẻ cộng đồng
    Sống vì đam mê, vì bản thân mình, chứ đâu phải làm nô lệ cho người khác đâu mà bạn phải đợi người ta cần, người ta quan tâm bạn mới sống được.

Trích dẫn Gửi bởi haibays2 [Only registered and activated users can see links. ]
    Agi vẫn không ra skill . đã fix đâu bạn
    Fix Agi chi cho nó đánh chậm rì, agi dưới 5000 là đánh chậm lắm, mà đây đâu phải Server của Titantechs đâu bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng bethichdubu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 2 Users Say Thank You to bethichdubu For This Useful Post:

Anh2SiTinh (09-01-17), hoaitam1990 (10-01-17)

Thành Viên
    Thanks
    234

Trích dẫn Gửi bởi bethichdubu [Only registered and activated users can see links. ]
    Sống vì đam mê, vì bản thân mình, chứ đâu phải làm nô lệ cho người khác đâu mà bạn phải đợi người ta cần, người ta quan tâm bạn mới sống được.

Fix Agi chi cho nó đánh chậm rì, agi dưới 5000 là đánh chậm lắm, mà đây đâu phải Server của Titantechs đâu bạn.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn cho mình hỏi add cái wing với vòng ngũ hành xài tool gì với, mình xài mấy tool mà add vào xong vào game là nó biến mất luôn à
    Lần sửa cuối bởi quanhongle, ngày 09-01-17 lúc 11:15 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng quanhongle xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên socolas's Avatar
    Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi tuyentc [Only registered and activated users can see links. ]
    nói câu này bạn đừng nghĩ là mình nói xấu bạn nha, nhìn lại thử xem giờ có ai còn quan tâm nữa đâu, không thấy là ai nấy đều ỉm có kẻ cười có kẻ khóc kia à nhưng dù sao thì 1 bài viết hay, mang tính chia sẻ cộng đồng
    --> Bạn nghĩ sao hok ai quan tâm, hơn 300 lượt view, thì lượt tải về cũng same same nhé. Tại mọi người đang đổ dồn vào bác devgame81 kia kìa, gần 3k lượt view rồi đó thím
    --> Thanks bác thớt quá nhiệt tình hỗ trợ tận tình, newbie nhìn vào cũng hiểu cách làm ra sao
    --> Nhất định mai phải test thử rồi feed back cho a e xem, nhìn ngứa hết cả người rồi, cả ngày hôm nay nghịc web hok có thời gian kakaka
    Lần sửa cuối bởi socolas, ngày 09-01-17 lúc 08:07 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng socolas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến socolas vì bài viết này !

duongsonbn (09-01-17)

Thành Viên
    Thanks
    9

Thanks tinh thần của bác nhé! Thời điểm này vẫn có cả những hướng dẫn khá chi tiết, bác thật nhiệt tình!
    Khách viếng thăm hãy cùng boydanvip100 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    256

Thanks bác vô cùng ^_^
    Tết có cái nghịch
    Khách viếng thăm hãy cùng duongsonbn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    16

bethichdubu ơi cho em hỏi
    em tải vào link "Bộ cài đặt trên win 10+ảo" sau đó em tải bản VMW Muoffline SS3 về thì cơ bản chơi vẫn đc nhưng ko phải bản Ex700 của anh post ở trên
    hướng dẫn em cách để chơi link VMW mà bản Ex700 đó với. Với lại có cách nào chạy server trên VMW rồi chơi bằng Client ngoài máy thật ko ? chơi trên máy ảo lag quá @@
    Khách viếng thăm hãy cùng justindn904 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nyD-vEnus's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi justindn904 [Only registered and activated users can see links. ]
    em tải vào link "Bộ cài đặt trên win 10+ảo" sau đó em tải bản VMW Muoffline SS3 về thì cơ bản chơi vẫn đc nhưng ko phải bản Ex700 của anh post ở trên
    hướng dẫn em cách để chơi link VMW mà bản Ex700 đó với. Với lại có cách nào chạy server trên VMW rồi chơi bằng Client ngoài máy thật ko ? chơi trên máy ảo lag quá @@
    Xin cách hiển thị lại các tính năng đã bị bỏ trên Client
    Khách viếng thăm hãy cùng nyD-vEnus xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên socolas's Avatar
    Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi justindn904 [Only registered and activated users can see links. ]
    --> Ông này thiệt tình, máy ảo chỉ để chạy server cho nó ổn định hok bị các phần mềm vi rút phá hoại thôi, , chứ Client pải chạy máy thật chứ, máy ảo làm gì có card mà chạy cho nổi, Ping IP thấy là quất được thoy, xem lại hướng dẫn cài đặt sever trên youtube đầy rẫy ra kia. . cũng pó tay với câu hỏi của bác
    Lần sửa cuối bởi socolas, ngày 09-01-17 lúc 11:48 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng socolas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi socolas [Only registered and activated users can see links. ]
    --> Ông này thiệt tình, máy ảo chỉ để chạy server cho nó ổn định hok bị các phần mềm vi rút phá hoại thôi, , chứ Client pải chạy máy thật chứ, máy ảo làm gì có card mà chạy cho nổi, Ping IP thấy là quất được thoy, xem lại hướng dẫn cài đặt sever trên youtube đầy rẫy ra kia. . cũng pó tay với câu hỏi của bác
    Oh , ra vậy , cám ơn anh , biết thêm kiến thức
    Khách viếng thăm hãy cùng justindn904 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

Server của WebZen thì chỉ có cách add vào shop trong game bằng lệnh code chứ dùng mu maker cũng hên xuôi có cái được cái hông. Tụi nó toàn dùng website add item full item thần bằng code item trên đó rồi mua về.
    Đang cần một bạn nào đó, có thể nào giúp mình cách tạo RF và SU rồi vào server chơi luôn, chứ không thông qua Sub 2 tạo nhân vật RF và SU được nhưng không vào sub 2 chơi được. bọn china này lúc nào cũng vòi tiền khách hàng bằng cách tắt RF với SU đi bắt nạp tiền mới đau. mấy bác đợi vài bửa mình tung web lên cho mấy bác relife chơi, đừng gấp gáp, đang cần một người giúp mình cách tạo RF với SU trên nền client CHS này này

Để chơi được Mu ở ngoài máy thật mà server chạy trên máy ảo, bác phải vào
    VMware Network Adapter VMnet1 và VMware Network Adapter VMnet8
    đổi IP của tụi nó giống như hình bên dưới nhé. nếu hình nhỏ quá không thấy thì [Only registered and activated users can see links. ] rồi nhấp chuột vào hình để phóng to trong trang web đó.

Bác mở máy ảo lên, vào trong máy ảo vào SQL 2000 xóa cái database MuOnline cũ đi rồi add 4 cái Database của server EX700. làm cách nào để chép Server Ex700 vào win ảo, bác thực hiện giống hình bên dưới

xong bác vào my computer (của windows ảo XP) ở thanh address: dưới cái nút Back ấy, bác gõ như sau
    C:\Documents and Settings\All Users\Documents

Nhiệm vụ cuối cùng là tải cái server Ex700 về. Bác ra ngoài windows thật vào lệnh run rồi gõ
    \\192.168.1.41\SharedDocs
    chọn OK
    Bác paste cái server ex700 này vào nhé, Bác sẽ thấy cái server Ex700 nó nằm ở win ảo
    C:\Documents and Settings\All Users\Documents
    Thực hiện cài đặt mu server như video hướng dẫn win XP, nhưng bác khỏi cần cài card mạng ảo vì mặc định đã có sẵn rồi, cuối cùng là bác tắt tường lửa của Windows ảo đi và run server. chạy client ở máy thật và chơi
    Lần sửa cuối bởi bethichdubu, ngày 10-01-17 lúc 04:22 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bethichdubu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. The Following 5 Users Say Thank You to bethichdubu For This Useful Post:

danhducdcnag (10-01-17), duongsonbn (10-01-17), justindn904 (10-01-17), khainqps01237 (11-01-17), quanhongle (10-01-17)

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Nhận Gift Code .!
    Bởi mylove8 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-05-16, 10:51 AM
  2. [JX] Xin Spirt Gift Code
    Bởi hackervnk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-03-15, 09:17 PM
  3. [MU] Gift code tân thủ nbb vẫn bán đc
    Bởi khongthe trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu