[JX] Ca này khó, nhờ anh em giúp đở ạ! :(
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Vi phạm quy định David_Linh_97's Avatar
    Thanks
    75

Ca này khó, nhờ anh em giúp đở ạ! :(

[Only registered and activated users can see links. ]

Em mở online = modem, bình thường e config thì chạy được, nhưng sao ca này e config đúng hết nhưng sao vẫn bị lỗi này. IP CentOS ko kết nối đc IP máy thật
    hôm qua có mấy người vào coi giúp rồi nhưng không ai làm được. mong các pro giúp đở em ạ

E vào CentOS ping IP tới card mạng thật (192.168.1.2) thử nhưng nó không nhận
    Lần sửa cuối bởi David_Linh_97, ngày 08-01-17 lúc 02:12 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng David_Linh_97 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên MrHarryPotter's Avatar
    Thanks
    127

Ðề: Ca này khó, nhờ anh em giúp đở ạ! :(

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
    Khách viếng thăm hãy cùng MrHarryPotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    75

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: [Only registered and activated users can see links. ])
    Khách viếng thăm hãy cùng David_Linh_97 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Tắt Firewall máy Windows thử xem đc k.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tắt Firewall máy Windows thử xem đc k.

không đơn giản tý nào nên mình mới nói ca khó

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi mrdau115 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ib Fb/TraiDauAcDoc đi 30s là xong cái gì chứ online modem ta thích lắm

Mình gửi tn rồi đó bạn

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

Thanks
    75

Ai rành giúp e phát

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: [Only registered and activated users can see links. ])

Thành Viên bachvanphi's Avatar
    Thanks
    59

Trích dẫn Gửi bởi David_Linh_97 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai rành giúp e phát

Free nhé
    Cái gì biết thì hỗ trợ 100%
    Lần sửa cuối bởi bachvanphi, ngày 09-01-17 lúc 12:42 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bachvanphi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bachvanphi vì bài viết này !

David_Linh_97 (08-01-17)

Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi bachvanphi [Only registered and activated users can see links. ]
    Free nhé
    Anh này đc nhé, hỗ trợ tất cả miễn phí..!
    Cái gì biết thì hỗ trợ 100%
    Mở online nhờ bạn đó giúp ko á
    oke. để thử xem

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

Thành Viên nyD-vEnus's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi David_Linh_97 [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]

Em mở online = modem, bình thường e config thì chạy được, nhưng sao ca này e config đúng hết nhưng sao vẫn bị lỗi này. IP CentOS ko kết nối đc IP máy thật
    hôm qua có mấy người vào coi giúp rồi nhưng không ai làm được. mong các pro giúp đở em ạ
    Lỗi này nằm ở Bishop.cfg

Đầu tiên bạn phải xác định được file bạn chạy là file gì và lỗi đó sẽ bắt nguồn từ đâu .

Bishop_y và bishop.cfg ( 1 file chạy và 1 file config )

Goddess : Sẽ chạy Database ở con Linux ( Nên để IP mặc định của con Linux là 127.0.0.1 ) - Không lên quan đến con Windows
    Bishop : Cái này nhiều người mắc phải lỗi
    + Bishop là file connect từ Linux -> Windows ( Có nghĩa là connect đến 2 file Pay chạy trên Windows
    + Bishop connect đến 2 cái Pay đó theo Port 5002
    S3relay : Chạy các script trong con Linux và hầu như k có connect gì đến con Windows
    Jx_linux_y : Cũng như s3relay

Nhiều bạn lầm tưởng rằng con Windows sẽ chưa dữ liệu của Server nhưng sai hoàn toàn , con Windows chạy SQL chỉ chưa dữ liệu Tài khoản như mật khẩu và tên tài khoản

Còn các dữ liệu về Nhân vật , vật phẩm của Server đều chạy trên Linux ( Dùng Navicat để truy xuất dữ liệu trên Linux )

Cách khắc phục
    1. Đảm bảo rằng 2 Tool Páy đều working 100% và kết nối đến SQL Server
    2. Trong file Bishop.cfg sẽ có 1 cái IP để connect đến con Windows Server
    + Nếu bạn thuê 2 con máy chủ chung 1 chổ cung cấp ( Ví dụ Tlink thì bạn nói bên đó cấp cho bạn dãy IP LAN để 2 con máy chủ đó thông suốt với nhau qua mạng LAN - Và bạn để IP mạng LAN của con Windows đó vào file Bishop.cfg - Lưu ý rằng sài IP mạng LAN thì k cần mở Port 5002 của con Windows )
    + Nếu bạn thuê 2 con máy chủ khác 1 chổ cung cấp ( Thì ngược lại bạn để IP WAN con máy chủ Windows vào file Bishop.cfg và mở Port 5002 của con Windows )
    3. Tắt Firewall con Windows để con Linux có thể kết nối vào ( Lưu ý rằng dùng IP LAN hay IP WAN gì cũng phải tắt Firewall )

Chúc bạn thành công
    Lần sửa cuối bởi nyD-vEnus, ngày 08-01-17 lúc 10:52 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nyD-vEnus xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to nyD-vEnus For This Useful Post:

bachvanphi (09-01-17), minhkhanh109 (11-01-17)

Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi nyD-vEnus [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi này nằm ở Bishop.cfg

Đầu tiên bạn phải xác định được file bạn chạy là file gì và lỗi đó sẽ bắt nguồn từ đâu .

Bishop_y và bishop.cfg ( 1 file chạy và 1 file config )

Goddess : Sẽ chạy Database ở con Linux ( Nên để IP mặc định của con Linux là 127.0.0.1 ) - Không lên quan đến con Windows
    Bishop : Cái này nhiều người mắc phải lỗi
    + Bishop là file connect từ Linux -> Windows ( Có nghĩa là connect đến 2 file Pay chạy trên Windows
    + Bishop connect đến 2 cái Pay đó theo Port 5002
    S3relay : Chạy các script trong con Linux và hầu như k có connect gì đến con Windows
    Jx_linux_y : Cũng như s3relay

Nhiều bạn lầm tưởng rằng con Windows sẽ chưa dữ liệu của Server nhưng sai hoàn toàn , con Windows chạy SQL chỉ chưa dữ liệu Tài khoản như mật khẩu và tên tài khoản

Còn các dữ liệu về Nhân vật , vật phẩm của Server đều chạy trên Linux ( Dùng Navicat để truy xuất dữ liệu trên Linux )

Cách khắc phục
    1. Đảm bảo rằng 2 Tool Páy đều working 100% và kết nối đến SQL Server
    2. Trong file Bishop.cfg sẽ có 1 cái IP để connect đến con Windows Server
    + Nếu bạn thuê 2 con máy chủ chung 1 chổ cung cấp ( Ví dụ Tlink thì bạn nói bên đó cấp cho bạn dãy IP LAN để 2 con máy chủ đó thông suốt với nhau qua mạng LAN - Và bạn để IP mạng LAN của con Windows đó vào file Bishop.cfg - Lưu ý rằng sài IP mạng LAN thì k cần mở Port 5002 của con Windows )
    + Nếu bạn thuê 2 con máy chủ khác 1 chổ cung cấp ( Thì ngược lại bạn để IP WAN con máy chủ Windows vào file Bishop.cfg và mở Port 5002 của con Windows )
    3. Tắt Firewall con Windows để con Linux có thể kết nối vào ( Lưu ý rằng dùng IP LAN hay IP WAN gì cũng phải tắt Firewall )

Chúc bạn thành công
    mình mở bằng modem bạn. Sáng h nhiều người xem rồi nhưng đều bó tay cái này.

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối