[JX] Chạy Jx Win Trên VPS Bị Lỗi Dù Đã Kiểm Tra Kĩ Càng - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Thành Viên nyD-vEnus's Avatar
    Thanks
    69

Ðề: Chạy Jx Win Trên VPS Bị Lỗi Dù Đã Kiểm Tra Kĩ Càng

Trích dẫn Gửi bởi papermate [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn mọi người.
    Cám ơn bạn rất nhiều sau khi làm theo hướng dẫn của bạn thì đã chạy được ngon lành rồi, cực kỳ mừng luôn.
    F5 lại thấy bạn giải thích nữa. So Good!!!!
    Uhm không có gì

Giờ chỉ cần mở Port GS là có thể online được
    Client -> IP và Port GS là có thể vào game

Sau bài viết này mình nghĩ bạn nên nhờ Tlink đổi lại IP con VPS bạn đang chạy nhé

Chúc bạn kiếm tiền vui vẻ
    Khách viếng thăm hãy cùng nyD-vEnus xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nyD-vEnus vì bài viết này !

papermate (07-01-17)

Thành Viên
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi nyD-vEnus [Only registered and activated users can see links. ]
    Uhm không có gì

Giờ chỉ cần mở Port GS là có thể online được
    Client -> IP và Port GS là có thể vào game

Sau bài viết này mình nghĩ bạn nên nhờ Tlink đổi lại IP con VPS bạn đang chạy nhé

Chúc bạn kiếm tiền vui vẻ
    Tks bạn đã chỉ bảo, mình mở pk với mấy ông bạn già thôi, nếu bị gì chắc nghe theo bạn đổi liền luôn.
    Mình thắc mắc 1 điều là vào game báo là Máy Chủ Đầy Hoặc Đang Bảo Trì
    Mình mở port 5555 và 2015 như này không biết đúng không, trên win 2003 mình mở mỗi port 2 cái là TCP và UDP vào game thì báo bảo trì.
    Khách viếng thăm hãy cùng papermate xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nyD-vEnus's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi papermate [Only registered and activated users can see links. ]
    Tks bạn đã chỉ bảo, mình mở pk với mấy ông bạn già thôi, nếu bị gì chắc nghe theo bạn đổi liền luôn.
    Mình thắc mắc 1 điều là vào game báo là Máy Chủ Đầy Hoặc Đang Bảo Trì
    Mình mở port 5555 và 2015 như này không biết đúng không, trên win 2003 mình mở mỗi port 2 cái là TCP và UDP vào game thì báo bảo trì.
    Theo mình biết thì giữa Windows Server 2003 và Windows Server 2008 trở lên thì mặc định của Tlink ở Windows Server 2003 đã được mở All Port . Bạn inbox mình , mình gởi bạn Info facebook rồi mình sẽ xem cho bạn vì JX Windows họ thường để Port lung tung nên mình k đưa ra 1 Port nhất định được
    Khách viếng thăm hãy cùng nyD-vEnus xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nyD-vEnus vì bài viết này !

papermate (11-01-17)

Thành Viên
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi nyD-vEnus [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo mình biết thì giữa Windows Server 2003 và Windows Server 2008 trở lên thì mặc định của Tlink ở Windows Server 2003 đã được mở All Port . Bạn inbox mình , mình gởi bạn Info facebook rồi mình sẽ xem cho bạn vì JX Windows họ thường để Port lung tung nên mình k đưa ra 1 Port nhất định được
    Giờ mình chạy được rồi nhưng không biết sao cứ 1 2 tiếng thì dis toàn sv đăng nhập lại thì nó báo tk đang sử dụng, chán thật.

Thành Viên kid1182000's Avatar
    Thanks
    0

Giờ mình chạy được rồi nhưng không biết sao cứ 1 2 tiếng thì dis toàn sv đăng nhập lại thì nó báo tk đang sử dụng, chán thật.
    Vấn đề này có nhiều trường hợp xảy ra:

- Không đủ RAM có thể dẫn đến GS tự tắt.

- Bản thân cái GS nó bị lỗi ( có thể người share server đó code vào để bạn không thể đem đi kinh doanh ).

- ...
    Khách viếng thăm hãy cùng kid1182000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi kid1182000 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề này có nhiều trường hợp xảy ra:

- Không đủ RAM có thể dẫn đến GS tự tắt.

- Bản thân cái GS nó bị lỗi ( có thể người share server đó code vào để bạn không thể đem đi kinh doanh ).

- ...
    đúng đó mình nghĩ vậy tại ram chỉ chạy tầm 1,6gb/4gb thôi
    lúc dis toàn sv thì GS nó ko hiện gì bất thường cả mà tất cả account đều mất kết nối kẹt acc. Từ sv ngạo tuyết thì không nói, bản jx loving. mấy bản bị lỗi chưa hoàn thiện... cái nào cũng bị tầm 1 2 tiếng là dis, hic.

Thành Viên
    Thanks
    3

File database.ini để IP 127.0.0.1

S3Relay connect đến SQL chi cần IP Local ( 127.0.0.1 )

Trường hợp đặt S3Relay ở 1 máy chủ khác thì mới để IP WAN như trong hình , nhưng để máy chủ khác thì phải mở Port SQL .

Khắc phục

1. Tất cả IP đều để IP Local 127.0.0.1
    2. File Bishop.cfg để IP ở GameSvrIP : IP WAN
    3. File ServerCfg để IP ở [GameServer] : IP WAN

IP WAN tức là cái 103..... đó

Lí do để IP 127.0.0.1 vì SQL chạy trên máy đó nên chỉ cần IP Local là connect được , Relay cũng chạy trên máy đó nên GS có connect Relay thì cũng chỉ cần connect tới bằng IP Local

Vì IP Local , LAN thì có thể connect với nhau mà không cần mở Port

Trừ trường hợp bạn sài 2 VPS ( 1 thằng chạy SQL 1 thằng chạy GS thì mới cần để IP WAN để connect tới - Connect kiểu này cần mở Port )
    chạy tới bishop.exe nó báo not Responding (không chạy luôn khi chờ lâu), VPS mình 16GB RAM, 4CPU
    Khách viếng thăm hãy cùng BuiViet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

hàng share mà sao mà đem đi onl đc :Đ

không làm mà đòi có ăn chỉ có thể ăn đầu buồi ăn ... Trích Huấn said

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
    Khách viếng thăm hãy cùng vietprivate01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2