[MU] Share Source SCF Titantech + Ikenylee+ Hoàn +Trong+Zteam - Trang 12
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 12 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 14 22 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 432
    Thành Viên GameZone
    Thanks
    12

Ðề: Share Source SCF Titantech + Ikenylee+ Hoàn +Trong+Zteamhoc

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    Speed liên quan đến khoảng thời gian xuất chiêu kế tiếp trên GS nữa bạn nha. Speed có 2 loại: Magic Speed và Physical Speed. giống như tốc độ đánh nội công và tốc độ đánh ngoại công trong võ lâm vậy. Tùy vào từng class mà nó lấy thông số nào, ngoài ra, speed còn liên quan đến Skill đang dùng. Với lại, nếu bạn fake speed client không khớp với server thì khi sử dụng 1 số antihack, họ có check thông số này để so sánh với trên server, nếu không khớp thì client đó sẽ bị kick ra. Cách fix fake agi này mình nhớ là có người share lâu rồi, hoặc cũng có thể chỉnh sửa trong player.bmd.
    đúng như bác BladeKnight109 nói ViewPhysiSpeed,ViewMagicSpeed
    mình đã fix theo cách mà bác devgame81 gợi ý và thành công
    không phải fix fake mà là đủ 65k
    và các skill như là skill đánh không trúng của dl ,ef và master của rf, .......phải thay cả trên server và client cho khớp mới chạy được không thì nó sẽ lỗi
    Mov Eax,ViewPhysiSpeed
    Mov Ecx,Dword Ptr Ss:[Ebp-0x2C]
    Mov Edx,Dword Ptr Ds:[gProtect.m_MainInfo.DWMaxAttackSpeed+Ecx*4]
    And Edx,0xFFFF
    Cmp Eax,Edx
    Jle NEXT1
    Mov Eax,Edx
    NEXT1:
    Mov Ecx,Dword Ptr Ss:[Ebp-0x78]
    Mov Word Ptr Ds:[Ecx+0x54],Ax
    Mov Edx,ViewMagicSpeed
    Mov Eax,Dword Ptr Ss:[Ebp-0x2C]
    Mov Ecx,Dword Ptr Ds:[gProtect.m_MainInfo.DWMaxAttackSpeed+Eax*4]
    And Ecx,0xFFFF
    Cmp Edx,Ecx
    Jle NEXT2
    Mov Edx,Ecx
    NEXT2:
    Mov Eax,Dword Ptr Ss:[Ebp-0x78]
    Mov Word Ptr Ds:[Eax+0x60],Dx
    Jmp [PrintPlayerSetAttackSpeedAddress1]

--- Chế độ gộp bài viết ---

source này hình như còn bug đánh lên lev 400 + điểm master vào sẽ không auto buff được tất cả các class buff xong đứng im bác devgame81 chưa fix thì phải
    Lần sửa cuối bởi Lmhuyenthoai, ngày 09-01-17 lúc 11:00 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Lmhuyenthoai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    17

Ðề: Share Source SCF Titantech + Ikenylee+ Hoàn +Trong+Zteam

Trích dẫn Gửi bởi 161012 [Only registered and activated users can see links. ]
    đọc comment của các bác đúng là không biết nói gì
    các bác làm như kiểu bọn tôi làm dể lắm mà đi share cho các bác
    làm gì có trò ăn sẵn hay như vậy
    ai cũng tự thân vận động người ta thì k biết nhưng mình cũng như các bạn cũng đi mò mà ra làm gì có ai hướng dẫn
    nếu muốn người ta hướng dẫn 1 2 code =>> triệu trở lên
    trong clb này mình ghét nhât cái câu " VÌ ĐAM MÊ "
    oh, xin hỏi cậu vài câu?
    - Ai cũng như cậu thì dvgame81 share cho mọi người làm gì? cậu nghỉ ông ấy không bỏ công bỏ sức ra mò mẫm ah?
    - Cậu lên clb này để làm gì? để tìm HD của mọi người hay để vì mục đích khác?
    Khách viếng thăm hãy cùng anhtuan294 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên socolas's Avatar
    Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

Icon10 Ðề: Share Source SCF Titantech + Ikenylee+ Hoàn +Trong+Zteamhoc

Trích dẫn Gửi bởi Lmhuyenthoai [Only registered and activated users can see links. ]
    đúng như bác BladeKnight109 nói ViewPhysiSpeed,ViewMagicSpeed
    mình đã fix theo cách mà bác devgame81 gợi ý và thành công
    không phải fix fake mà là đủ 65k
    và các skill như là skill đánh không trúng của dl ,ef và master của rf, .......phải thay cả trên server và client cho khớp mới chạy được không thì nó sẽ lỗi
    Mov Eax,ViewPhysiSpeed
    Mov Ecx,Dword Ptr Ss:[Ebp-0x2C]
    Mov Edx,Dword Ptr Ds:[gProtect.m_MainInfo.DWMaxAttackSpeed+Ecx*4]
    And Edx,0xFFFF
    Cmp Eax,Edx
    Jle NEXT1
    Mov Eax,Edx
    NEXT1:
    Mov Ecx,Dword Ptr Ss:[Ebp-0x78]
    Mov Word Ptr Ds:[Ecx+0x54],Ax
    Mov Edx,ViewMagicSpeed
    Mov Eax,Dword Ptr Ss:[Ebp-0x2C]
    Mov Ecx,Dword Ptr Ds:[gProtect.m_MainInfo.DWMaxAttackSpeed+Eax*4]
    And Ecx,0xFFFF
    Cmp Edx,Ecx
    Jle NEXT2
    Mov Edx,Ecx
    NEXT2:
    Mov Eax,Dword Ptr Ss:[Ebp-0x78]
    Mov Word Ptr Ds:[Eax+0x60],Dx
    Jmp [PrintPlayerSetAttackSpeedAddress1]

--- Chế độ gộp bài viết ---

source này hình như còn bug đánh lên lev 400 + điểm master vào sẽ không auto buff được tất cả các class buff xong đứng im bác devgame81 chưa fix thì phải

--> Code bác shared ^.^ hình như chỉ fix cho dw thoy pải hok.
    ---> Bác devgame81 fix cai bug đó lun rồi bác ak, e nhảy vào là tét cái đó đầu tiền gòy.
    Khách viếng thăm hãy cùng socolas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

[QUOTE=bethichdubu;1178002][SIZE=3]Mấy bác cứ tranh cải hoài, đợi vài tháng nữa mình sẽ tung cái bản titantech thương mại cho anh em luôn.
    (của DaRKav với Icarus và Omega), nên hoàn toàn không lỗi thanh HP và không lỗi skill Darkside của RF và có wing lv 5 và đặc biệt có cả set đồ hoàn hảo, khác biệt hoàn toàn với đồ thần rớt trong CC, chứ không phải dạng custom như Việt Nam mình là có danh hiệu, nào là 3d sương mù, cánh sockets hoành tráng lắm, mà cái cơ bản nhất là server mấy bác còn chưa có đủ toàn bộ thú cưng đi kèm, và chưa có hệ thống shop radom trực tiếp, các bạn cứ bỏ tiền mua bản thương mại đi chỉ có 450 đô thôi là được hỗ trợ tận răng từ phía NPP darksideofmu và [B]titanstech

---> Bác chuẩn bị từ giã em mu ak, cuối năm rồi bác chơi mạnh tay thế, ủng hộ 2 chân 2 tay cho bác + 1 triệu lai, tết sum vầy kkkkk

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến socolas vì bài viết này !

bethichdubu (10-01-17)

Thành Viên GameZone
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi socolas [Only registered and activated users can see links. ]
    --> Code bác shared ^.^ hình như chỉ fix cho dw thoy pải hok.
    ---> Bác devgame81 fix cai bug đó lun rồi bác ak, e nhảy vào là tét cái đó đầu tiền gòy.
    fix hết các class nhé lấy của source muemu qua mà, còn cái bug auto buff chưa fix nhé mình vừa lấy gameserver.exe với dll của bác devgame81 tét vẫn bị nhé bạn vào dk hay class nào cũng dc ,+ điểm master gồng máu master 2 rồi vào hỗ trợ mu thiết lập auto vào skill cơ bản cho chém xoáy rồi vào hỗ trợ buff master tăng lượng máu master 2
    rồi chạy thử xem gông máu liên tục , không chém xoáy
    Khách viếng thăm hãy cùng Lmhuyenthoai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi Lmhuyenthoai [Only registered and activated users can see links. ]
    fix hết các class nhé lấy của source muemu qua mà, còn cái bug auto buff chưa fix nhé mình vừa lấy gameserver.exe với dll của bác devgame81 tét vẫn bị nhé bạn vào dk hay class nào cũng dc ,+ điểm master gồng máu master 2 rồi vào hỗ trợ mu thiết lập auto vào skill cơ bản cho chém xoáy rồi vào hỗ trợ buff master tăng lượng máu master 2
    rồi chạy thử xem gông máu liên tục , không chém xoáy
    --> Hôm bữa tui có test trên class DW buff mana shield tầng 2 OK, các class khác chưa thử. Để mai thử lại coi, cái đó là bug mà cả thời gian dài chưa ai fix được, ngay cả trên sver thương mại của VG lúc trước.

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Hàng xịn đấy các anh em - chịu khó chắt nhặt là có 1 bản ổn định làm online . Cái quan trọng để làm online là ổn định chứ ko cần quá nhiều custom đâu . SS6 hiện tại cần nhất : ko crash , ko bug dupe item , có thêm cái máu và mana hiển thị >65k là ổn . còn hp bar , danh hiệu , wing 4-5-8 thiết nghĩ ko cần thiết . Vì nó thực sự ko có tính ạp dụng gì vào game nhiều lắm . Ví như danh hiệu 1,2,3 lớp để làm gì đâu vì nó đâu có tác dụng gì-> ko hút máu đc . giả dụ mỗi danh hiệu nó lại kèm theo mỗi ưu điểm thì mới hút đc máu member (tăng HP ,Mana, tăng dame từng skill cụ thể ...) . Ở đây chủ topic rất chịu khó hỗ trợ , điều này cực kỳ thích khi nghiên cứu . Đôi khi nhặt bên này , add bên kia lại ra 1 bản cực ngon đấy .
    TB: Đây là một topic cực hiếm vào thời điểm mà nhà nhà thương mại hóa , người người thương mại hóa ( có những người share nhưng đa số với mục đích quảng cáo , vì share mà có giới hạn , share mà park file vào thì làm đc gi? - mở online ko đc , nghiên cứu lại càng không được .Diễn đàn là để nghiên cứu trao đổi đúng không , nhưng nó park mẹ file vào rồi , nghiên cái gì , trao đổi cái gì -> mục đích chẳng là để quảng cáo 100%. ) . Mấy năm rồi clbgamesvn mới được 1 topic chất lượng như này đó vì thế cuocdoisp gửi lời đến tất cả các anh có xu hướng học tập nghiên cứu biết tôn trọng chủ topic và chịu khó để ý lời của chủ topic . Đã là cộng đồng thì tất nhiên có người tốt và cung có người xấu , vậy lên sẽ có những người vào topic đâm bị thóc , thọc bị gạo .Nếu có thì anh em ta kệ nó , ko thèm tranh luận và quan tâm đến nó là gì . Cãi nhau chửi nhau chỉ là cho topic loãng , mất đi tính chất trao đổi học hỏi nhau . Hãy hạn chế tối đa các vấn đề ko liên quan . Khi chúng ta hạn chế thì tự nhiên những kẻ phá hoại sẽ bị lạc lõng và dần dần ko dám vào topic này làm loạn nữa . -> chủ topic và các cao thủ khác tự nhiên thoải mái trong việc hỗ trợ -> anh em noob lại được lợi . Mình và các anh em gà lên theo phương châm hoạt động , tránh xa thị phi - biết thì nói , ko biết thì hỏi . Không tranh cãi , không bàn luận với những kẻ ko liên quan .
    Lần sửa cuối bởi cuocdoisp, ngày 10-01-17 lúc 11:13 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. The Following 4 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

bethichdubu (10-01-17), Hackerviet (20-01-17), heoan (05-05-17), Lmhuyenthoai (10-01-17)

Thành Viên
    Thanks
    54

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    Hàng xịn đấy các anh em - chịu khó chắt nhặt là có 1 bản ổn định làm online . Cái quan trọng để làm online là ổn định chứ ko cần quá nhiều custom đâu . SS6 hiện tại cần nhất : ko crash , ko bug dupe item , có thêm cái máu và mana hiển thị >65k là ổn . còn hp bar , danh hiệu , wing 4-5-8 thiết nghĩ ko cần thiết . Vì nó thực sự ko có tính ạp dụng gì vào game nhiều lắm . Ví như danh hiệu 1,2,3 lớp để làm gì đâu vì nó đâu có tác dụng gì-> ko hút máu đc . giả dụ mỗi danh hiệu nó lại kèm theo mỗi ưu điểm thì mới hút đc máu member (tăng HP ,Mana, tăng dame từng skill cụ thể ...) . Ở đây chủ topic rất chịu khó hỗ trợ , điều này cực kỳ thích khi nghiên cứu . Đôi khi nhặt bên này , add bên kia lại ra 1 bản cực ngon đấy .
    TB: Đây là một topic cực hiếm vào thời điểm mà nhà nhà thương mại hóa , người người thương mại hóa ( có những người share nhưng đa số với mục đích quảng cáo , vì share mà có giới hạn , share mà park file vào thì làm đc gi? - mở online ko đc , nghiên cứu lại càng không được .Diễn đàn là để nghiên cứu trao đổi đúng không , nhưng nó park mẹ file vào rồi , nghiên cái gì , trao đổi cái gì -> mục đích chẳng là để quảng cáo 100%. ) . Mấy năm rồi clbgamesvn mới được 1 topic chất lượng như này đó vì thế cuocdoisp gửi lời đến tất cả các anh có xu hướng học tập nghiên cứu biết tôn trọng chủ topic và chịu khó để ý lời của chủ topic . Đã là cộng đồng thì tất nhiên có người tốt và cung có người xấu , vậy lên sẽ có những người vào topic đâm bị thóc , thọc bị gạo .Nếu có thì anh em ta kệ nó , ko thèm tranh luận và quan tâm đến nó là gì . Cãi nhau chửi nhau chỉ là cho topic loãng , mất đi tính chất trao đổi học hỏi nhau . Hãy hạn chế tối đa các vấn đề ko liên quan . Khi chúng ta hạn chế thì tự nhiên những kẻ phá hoại sẽ bị lạc lõng và dần dần ko dám vào topic này làm loạn nữa . -> chủ topic và các cao thủ khác tự nhiên thoải mái trong việc hỗ trợ -> anh em noob lại được lợi . Mình và các anh em gà lên theo phương châm hoạt động , tránh xa thị phi - biết thì nói , ko biết thì hỏi . Không tranh cãi , không bàn luận với những kẻ ko liên quan .
    Bởi vì có những member thích kiếm tiền từ member khác, công sức của các member nghiêng cứu tạo ra server để chúng ta thưởng thức miễn phí như solokoku, Cuonglee, cuocdoisp, kinglax, [Only registered and activated users can see links. ], Tuanduong, mr.P ... là những người đáng trân trọng vì công sức của họ đã cố gắng repack cho chúng ta những server Muoffline như ngày nay, cũng ủng hộ một số thành phần thích nhoi nhoi lúc nào cũng chê bai, bug biết này nọ, vì không có những thành viên nhoi nhoi đó thì đâu có ai test server cho chúng ta khắc phục, chỉ nên chê trách những người ăn cắp source và code từ những người khác rồi bán lại cho anh em kinh doanh thương mại đủ kiểu, nếu hay thì anti SV và Client bằng công sức chúng ta như team NBB hay [Only registered and activated users can see links. ] , MMU, Ztem mới hay, bác nào có tiền mua lại rồi edit xong tung ra free cho anh em, nếu không làm được thì cũng nhoi nhoi chê trách server này nọ, tôi rất ủng hộ các bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng bethichdubu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to bethichdubu For This Useful Post:

heoan (05-05-17), thusinh1985 (08-05-17)

Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

Icon10 Ðề: Share Source SCF Titantech + Ikenylee+ Hoàn +Trong+Zteam

Trích dẫn Gửi bởi knight06 [Only registered and activated users can see links. ]
    bị lag chồng gói tin thì phải, lâu quá ko đụng lại nên cũng ko nhớ rõ lắm, cái này bạn cho chỉ số maxviewport trên sv ít lại chút thử xem
    ---> Quác quác bác Knight rảnh review lại giúp em phát, em kiếm lòi mắt cũng hok thấy cái "maxviewport" trên sv ở đâu cả, hic hic

---> P/s: Hok biết có ai quan tâm đến cái bug thiên niên kỷ khi sử dụng auto để buff skill master thì tự đánh không được không. (DK đứng 1 chỗ gồng máu hoài lun)
    Lần sửa cuối bởi socolas, ngày 11-01-17 lúc 02:31 AM.

Thành Viên GameZone
    Thanks
    12

Có fix được theo cách mà bác devgame81 nói thay đổi cơ cấu của hệ thống master hoặc viết lại code mình không biết viết lại mình ghép thôi nhưng mình không biết fix ở đâu vì mình thay rất nhiều để nó không lỗi nên không biết chỉ ra làm sao hỏi bác blade 109 xem mà mình thấy cái đó mấy bác cho thuê 700k 1 tháng đã fix được đâu thay thì cũng fix dc cả master rf đấy à cái fix agi của ef chỉ max 35k hay sao nhỉ các bạn mình fix cái đó cho source này dc max 35k ef còn class khác thì 65k
    Lần sửa cuối bởi Lmhuyenthoai, ngày 11-01-17 lúc 09:08 AM.

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Lmhuyenthoai vì bài viết này !

thusinh1985 (08-05-17)

Trang 12 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 14 22 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Share full Source Zteam Phát Triển Cho ikennylee
    Bởi Devgame81 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 01-11-18, 01:31 PM
  2. [MU] Share ZTeam Season 6 EP3 + Source By Ragezone !
    Bởi thiensu_muvn trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 27-07-15, 07:21 PM
  3. [MU] [Leech] Source code zTeam Season 6.3 Share by SmallHabit!
    Bởi huythao229 trong diễn đàn Development
    Trả lời: 71
    Bài viết cuối: 09-09-14, 04:11 AM