[MU] Tổng Hợp Hướng Dẫn Development MuOnline - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50
    Thành Viên GameZone
    Thanks
    1

Ðề: Tổng Hợp Hướng Dẫn Development MuOnline

Trích dẫn Gửi bởi Trong [Only registered and activated users can see links. ]
    đang chờ bác Devgame81 chia sẻ cái SCF rồi DEV tiếp,
    lúc trước DEV tiếp cái của ikenny gần hoàn thiện thì bị ẻo thế là tạm dừng.
    Ẻo là thế nào để chiều anh về kết hợp source của em ,hoàn ,zteam và ikenylee xem xong share cho anh em dev tiếp cho dễ vì căn bản vẫn là hàng scf titan tech share dù một số cái đã bị lọc bỏ nó ko còn full code nữa còn cái scf nguyên thủy anh dày công làm thì chưa share được. Tất cả source,server anh share đều có thể đem online chỉ còn một số lỗi nhỏ anh để các chú tự xử lý.cái gì khó quá thì hỏi đó là cơ hội duy nhất để các chú kiếm ăn và cũng là để thể hiện thằng dev game khác thằng admin và thằng chơi game như thế nào
    Lần sửa cuối bởi Devgame81, ngày 02-01-17 lúc 12:38 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Devgame81 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Devgame81 vì bài viết này !

Trong (02-01-17)

Thành Viên GameZone
    Thanks
    1

Mấy thằng không biết gì nó nói hàng của muemu là tốt nhất thực ra không phải như vậy hàng nào cũng tốt cả mình công nhận hàng của muemu là nhẹ nhất nhưng không phải tốt nhất các chú chỉ thấy cái trước mắt là nó share ít lỗi nên nói là tốt nhưng vào tay thằng dev thì hàng nào cũng tốt nó chưa share ra mà thôi .mình thì vẫn thích scf hơn dù là đàn em nhưng scf nó có cái riêng mà những thằng khác không theo dc.

Thành Viên
    Thanks
    129

Trích dẫn Gửi bởi Devgame81 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy thằng không biết gì nó nói hàng của muemu là tốt nhất thực ra không phải như vậy hàng nào cũng tốt cả mình công nhận hàng của muemu là nhẹ nhất nhưng không phải tốt nhất các chú chỉ thấy cái trước mắt là nó share ít lỗi nên nói là tốt nhưng vào tay thằng dev thì hàng nào cũng tốt nó chưa share ra mà thôi .mình thì vẫn thích scf hơn dù là đàn em nhưng scf nó có cái riêng mà những thằng khác không theo dc.
    *SCF có gì HOT?
    - Thống trị 2011 - 2014 ( Season 6 )
    - Tất cả các web quản lý đều hỗ trợ SCF
    - Hơn 2000 nghìn custom (các bạn chú ý mỗi 1 line ở các file config là 1 custom)
    - Các project ONLINE đã share, có thể lấy về sửa vài dòng text và đưa lên ONLINE
    - Project dead do crack. mình nghĩ vậy (post source và nhanh trong đi vào dĩ vãng)

*zTeam ra mắt
    - Nâng tầm cao mới của mu private / mọi thứ các bạn đang thấy ở các mu việt nam(SS6.3) đều từ zTeam mà ra (sure 90%)

*xTeam/LeoFerrarezi bị leak source
    - LeoFerrarezi Server dev trên nền zTeam nền không ai để ý, mình nghĩ ông này là người trong team xTEAMDEV
    - xTeam -> không có gì để chê, chỉ cần bạn hiểu ít c++ và nhìn vào cách team viết là hiểu.
    - AntiHack dùng chung với Server cúng rất tốt.

Tại sao rất nhiều người vẫn nghĩ SCF **** in the WORLD? mình nghĩ điều này chỉ có ở VIỆT NAM thôi
    - lazy
    - không hỏng thì đừng sửa

2012 extremetop100.com phân nửa là server eX702
    2014 lên 802/3
    2016 lên 905/X
    2017 việt nam 90% mu private vẫn đang đồng hành cùng Season 6.3

Server bị leak hết rồi mà tháng vẫn kiếm 70-100$ từ custom item
    Khách viếng thăm hãy cùng ikenylee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi ikenylee [Only registered and activated users can see links. ]
    *SCF có gì HOT?
    - Thống trị 2011 - 2014 ( Season 6 )
    - Tất cả các web quản lý đều hỗ trợ SCF
    - Hơn 2000 nghìn custom (các bạn chú ý mỗi 1 line ở các file config là 1 custom)
    - Các project ONLINE đã share, có thể lấy về sửa vài dòng text và đưa lên ONLINE
    - Project dead do crack. mình nghĩ vậy (post source và nhanh trong đi vào dĩ vãng)

*zTeam ra mắt
    - Nâng tầm cao mới của mu private / mọi thứ các bạn đang thấy ở các mu việt nam(SS6.3) đều từ zTeam mà ra (sure 90%)

*xTeam/LeoFerrarezi bị leak source
    - LeoFerrarezi Server dev trên nền zTeam nền không ai để ý, mình nghĩ ông này là người trong team xTEAMDEV
    - xTeam -> không có gì để chê, chỉ cần bạn hiểu ít c++ và nhìn vào cách team viết là hiểu.
    - AntiHack dùng chung với Server cúng rất tốt.

Tại sao rất nhiều người vẫn nghĩ SCF **** in the WORLD? mình nghĩ điều này chỉ có ở VIỆT NAM thôi
    - lazy
    - không hỏng thì đừng sửa

2012 extremetop100.com phân nửa là server eX702
    2014 lên 802/3
    2016 lên 905/X
    2017 việt nam 90% mu private vẫn đang đồng hành cùng Season 6.3

Server bị leak hết rồi mà tháng vẫn kiếm 70-100$ từ custom item
    Tùy thôi, do cơ bản SS6 nó nhẹ và nó gần với các bản cổ xưa. Xu hướng bây giờ đang quay lại thời kỳ đồ đá
    Topic này mang tiêu đề là hướng dẫn mà đọc từ đầu tới cuối thì toàn là các comment không liên quan.
    Nhờ mấy anh mod vào del bớt mấy comment ngoài lề đi.
    Lần sửa cuối bởi BladeKnight109, ngày 02-01-17 lúc 02:21 PM.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên GameZone
    Thanks
    1

Mình làm cùng 2 team bên ragezone mu giờ đối với bọn mình không còn khả thi ,không có gì là không liên quan vì muốn làm dc phải hiểu và xác định bạn muốn phát triển source nào và một điều cho các bạn là mình share source và hướng dẫn không phải cho admin hay mem mà là cho dân dev xin nói thẳng nếu các bạn không có nền tảnh c++ only v.v thì không nên dev làm gì vì tất cả cái mà bạn có là chờ đợi copy những cái có sẵn người ta không share bạn sẽ đứng 1 chỗ mà code thì không như vậy nó như là hack mũ trắng và mũ đen bạn fix ok cứ cho là tạm ổn nhưng vài ngày vài tháng nó lại có lỗi bạn không biết tự fix thì không ai fix cho bạn.mất tiền mất thời gian,nên tốt nhất không có căn bản thì không nên dowload về làm gì.clb này những người dev dc giờ chắc không còn bao người mình muốn cho các bạn có căn bản cơ phát triển tài năng mình không còn ở việt nam lâu mong rằng clb sẽ có nhiều nhân tài mới dev chứ không phải ăn sẵn

7. The Following 2 Users Say Thank You to Devgame81 For This Useful Post:

KhongGianOL (02-05-17), Trong (02-01-17)

Thành Viên socolas's Avatar
    Đang ở
    Nhiệt Huyết MU online
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi Devgame81 [Only registered and activated users can see links. ]
    RẮC rối nhỉ mình không thể nào lúc chạy source này lúc chạy source kia mà fix cho các bạn đươc vì server của mình không mác phải các lỗi đó nên các bạn chỉ hỏi và sử dụng 1 source của ikenyle để mình dễ dàng hơn trong việc hướng dẫn bởi vì các bạn báo lỗi mình cũng phải test xem thế nào rồi mới fix đươc. và căn bản mỗi source có lỗi khác nhau và cũng có thể fix cho nhau ví dụ source ikenyle lỗi mà source hoàn trong muemu không lỗi thì các bạn có thể fix dc hoặc ngược lại để hạn chế tối đa các câu hỏi trong nay mai mình sẽ có clip hướng dẫn ghép để có thể fix như vậy
    Lưu ý ngày mình làm văn phòng nên ngày không online được,và mình cũng cần thời gian riêng học tiếng anh ... đây là topic chia sẻ nên các bạn hãy hỗ trợ lẫn nhau là chính mình chỉ là người bắt đầu và mình sẽ giải quyết khi mình có thể..tuy có 1 số code đáng giá mình chưa share ra được vd như postitem hệ thống đa màu của ss8,s9 v.v
    và bây giờ mình bắt đầu giải quyết trên source ikenyle các bạn đăt câu hỏi cho đúng source không lái sang source khác
    ---> suorce này mắc cái bug là Thách Đấu đánh được 1 mạng là văng ra ngoài vulcanus
    ---> Auto sử dụng buff skill master thì đứng yên ko tự đánh được nữa
    ---> chỉnh camera sẽ rất lag, máy cấu hình cao cũng lag
    ---> đi event dopble bị lag mobs hok giết hết được, hok win được
    Khách viếng thăm hãy cùng socolas xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi socolas [Only registered and activated users can see links. ]
    ---> suorce này mắc cái bug là Thách Đấu đánh được 1 mạng là văng ra ngoài vulcanus
    ---> Auto sử dụng buff skill master thì đứng yên ko tự đánh được nữa
    ---> chỉnh camera sẽ rất lag, máy cấu hình cao cũng lag
    ---> đi event dopble bị lag mobs hok giết hết được, hok win được
    dowload source mới gs, dll mới [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    805

Không có ý chê bai chủ thread, tuy nhiên bạn không nói version, không nói bản musv nào, từ title đọc cứ nghĩ là cho tất cả source season mu. Ngay cả code có sẵn trong đó của bạn, nào là agibug, nào là các offset,... bạn nên giải thích cụ thể nó ra tại sao bạn lại dùng nó, bạn dùng nó như thế nào, nó là cái gì, nhiệm vụ ra sao ?
    Khách viếng thăm hãy cùng HRain xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HRain vì bài viết này !

bethichdubu (18-01-17)

Thành Viên GameZone
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi HRain [Only registered and activated users can see links. ]
    Không có ý chê bai chủ thread, tuy nhiên bạn không nói version, không nói bản musv nào, từ title đọc cứ nghĩ là cho tất cả source season mu. Ngay cả code có sẵn trong đó của bạn, nào là agibug, nào là các offset,... bạn nên giải thích cụ thể nó ra tại sao bạn lại dùng nó, bạn dùng nó như thế nào, nó là cái gì, nhiệm vụ ra sao ?
    mình không hiểu bạn đọc ở đâu nhưng trên ghi rất rõ <<<mình lấy source này làm Nền Các Bạn Có Thể Trao Đổi Về Dev Source Tại Đây >> kèm lick [Only registered and activated users can see links. ]

tiếp :
    các bạn chỉ hỏi và sử dụng 1 source của ikenyle để mình dễ dàng hơn trong việc hướng dẫn
    và bây giờ mình bắt đầu giải quyết trên source ikenyle các bạn đăt câu hỏi cho đúng source không lái sang source khác

vậy bạn đã thấy gì véion ? bản nào ?

và phần fix mình hướng dẫn fix chứ không kiêm giải thích .không ai cho tiền mình để ngồi cả ngày giải thích,chủ đề này được tạo ra để hỗ trợ các bạn dev... không phải cho admin mu hay mem vì mình đã nói không biết c++ only thì đừng dowload mất thời gian mất tiền mãi mãi không phát triển dc, đã dev thì phải hiểu mới nói chuyện dev mình chỉ chỗ fix căn bản thôi còn fix thế nào thì tùy mỗi người,

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Devgame81 vì bài viết này !

tinhx001 (05-01-17)

Thành Viên
    Thanks
    39

mình không hiểu bạn đọc ở đâu nhưng trên ghi rất rõ <<<mình lấy source này làm Nền Các Bạn Có Thể Trao Đổi Về Dev Source Tại Đây >> kèm lick [Only registered and activated users can see links. ]

tiếp :
    các bạn chỉ hỏi và sử dụng 1 source của ikenyle để mình dễ dàng hơn trong việc hướng dẫn

vậy bạn đã thấy gì véion ? bản nào ?

và phần fix mình hướng dẫn fix chứ không kiêm giải thích .không ai cho tiền mình để ngồi cả ngày giải thích,chủ đề này được tạo ra để hỗ trợ các bạn dev... không phải cho admin mu hay mem vì mình đã nói không biết c++ only thì đừng dowload mất thời gian mất tiền mãi mãi không phát triển dc, đã dev thì phải hiểu mới nói chuyện dev mình chỉ chỗ fix căn bản thôi còn fix thế nào thì tùy mỗi người,
    mình mới bấm thanks ^^! Rất nhiệt tình.

Dev81 cậu fix được lỗi sử dụng 2 main lag khi nhấn Ctrl chưa, có thể hướng dẫn mình được không ...

còn lỗi gõ tiếng việt unikey nữa, mong mỏi luôn ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng tinhx001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. ARM Development Studio DS-5 5.10
    Bởi czcsas5 trong diễn đàn Thư Viện Software
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-04-16, 09:11 AM
  2. ARM Development Studio DS-5 5.10
    Bài viết cuối: 03-03-16, 02:34 PM
  3. ARM Development Studio DS-5 5.10
    Bài viết cuối: 11-01-16, 02:53 PM
  4. [MU] [HOT] Magic Tools MuOnline 1.0 - Tool dành cho Admin MuOnline
    Bởi ntquang.info trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 10-06-12, 08:23 PM
  5. Thành Lập JX-Group-Development
    Bởi ohishu trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 08-12-10, 05:56 PM