[TLBB] Hiển thị skill và ID ngoại hình
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Thành Viên caovanthanh22's Avatar
    Thanks
    77

Hiển thị skill và ID ngoại hình

mình vừa áp xong mấy quyển sách cho Đường Môn và Mộ Dung vào shop, fix cho nó học được theo cách rừm rà của mình ^^...
    nhưng mà khi gia nhập môn phái Mộ Dung 3 skill F1, F2, và F3 không hiện ra..???? ngay chổ này ???? không hiện ra
    phái Đường Môn skill chuẩn theo 1 level 150.. ImpatchDataEX hoàn chỉnh ^^.. nhưng ID thao tác trong Skilltemplate_V1 hìng như không hoạt động.... ^^.. các bác pro nào biết ID thao tác do file nào dung túng không ạ... ^^..
    Khách viếng thăm hãy cùng caovanthanh22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Hiển thị skill và ID ngoại hình

Tất cả chỉ 1 câu hỏi thôi. Bạn hiểu thế nào là file SkillTemplate mà bạn nói nó chuẩn, nếu hệ thống skill chỉ gồm cái thứ Public ra ngoài (File đó) thì không gọi là game nữa bạn ạ. Có những thứ nó thuộc dạng Private và chỉ trong Sv mới nhìn được thôi còn phía Client side là chịu. Và impatch là cái gì vậy?
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    77

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Tất cả chỉ 1 câu hỏi thôi. Bạn hiểu thế nào là file SkillTemplate mà bạn nói nó chuẩn, nếu hệ thống skill chỉ gồm cái thứ Public ra ngoài (File đó) thì không gọi là game nữa bạn ạ. Có những thứ nó thuộc dạng Private và chỉ trong Sv mới nhìn được thôi còn phía Client side là chịu. Và impatch là cái gì vậy?
    ^^... Lâu thấy ghê mới thấy Sói cho dc tin nhắn ^^... MÌNH VIẾT SAI CHÍNH TẢ ấy mà ^^...

Nguyên văn ImpatchDataEX ( ImpactSEData_V1), chuẩn ( tự sướng )... mình cam đoan với việc 10 năm không tlbb FPT ... nó rất hoàn hảo với mình... thật sự chỉ là cái buff chuẩn #3 ^^...

Và chuẩn theo StandardImpact 1 LEVEL 150, cho tất cả các skill của Đường môn..^^.. một phần là do mình chế, một phần là xem ở bản khác StandardImpact như thế nào...

Ôi impatch hay impatt gì thì là lỗi của mình... ^^... vãi ae câu lạc bộ cũng thích phét lỗ ghê ^^..

VẤN ĐỀ QUAN TRỌNG LÀ: cũng là 2 câu hỏi trên,xem video chắt đơn giản hơn dùng từ ngữ, sai chính tả hay gì đó thì bị đục thân ^^...
    [Only registered and activated users can see links. ]
    bằng link nếu không hiện video
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng caovanthanh22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên akiem9x's Avatar
    Thanks
    260

Nguyên nhân ko hiện bạn tham khảo ở MainMenuBar.lua nhé, còn động tác liên quan đến các action, hiệu ứng, động tác đi chuyển quy định trong file Effect.axp từ đó mò ra thiếu những gì thôi. Nếu sử dụng client 3.3 < chưa có mấy cái đó thì add vào cực kỳ chua sót. Chúc bác thành công.
    Khách viếng thăm hãy cùng akiem9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến akiem9x vì bài viết này !

caovanthanh22 (23-12-16)

Thanks
    77

Trích dẫn Gửi bởi akiem9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Nguyên nhân ko hiện bạn tham khảo ở MainMenuBar.lua nhé, còn động tác liên quan đến các action, hiệu ứng, động tác đi chuyển quy định trong file Effect.axp từ đó mò ra thiếu những gì thôi. Nếu sử dụng client 3.3 < chưa có mấy cái đó thì add vào cực kỳ chua sót. Chúc bác thành công.
    Cám ơn bác akiem9x hem.. ^^... chơi ofline mà, chơi lâu ngày sẽ sinh ra chán.. ^^.. kiếm cái gì đó làm qua đi thời gian.. vã lại còn không chán ( không làm được cũng không buồn vì thời gian đã qua rất động não ^^...)

Nghe tên akiem, nhớ đến Lạc Anh Kiếm đầu những năm thập niên 20,.... ^^.... nghe cái tên Thúc Hà Cổ Trấn còn thấy lạ, nói chi mấy map khác ^^... Xinfa chỉ có 7 cuốn.....

Thành Viên
    Thanks
    215

Trích dẫn Gửi bởi caovanthanh22 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn bác akiem9x hem.. ^^... chơi ofline mà, chơi lâu ngày sẽ sinh ra chán.. ^^.. kiếm cái gì đó làm qua đi thời gian.. vã lại còn không chán ( không làm được cũng không buồn vì thời gian đã qua rất động não ^^...)

Nghe tên akiem, nhớ đến Lạc Anh Kiếm đầu những năm thập niên 20,.... ^^.... nghe cái tên Thúc Hà Cổ Trấn còn thấy lạ, nói chi mấy map khác ^^... Xinfa chỉ có 7 cuốn.....
    Nói vầy cho dễ hiểu nhé:
    1 skill được tạo ra từ các yếu tố sau:
    +động tác(Action Set)
    +thông số quy định tâm pháp, động tác, v.vv(SkillTemplate)
    +Thông số thời gian hồi phục,v.vv(SkillData_V1)
    +Quy định Hiệu ứng và tác động (StandardImpact và ImpactSed...)
    +Hiệu ứng tổng thể(Effect)
    +Tâm pháp
    +Thêm 1 số file có mối liên quan khác.

Bạn cứ vọc từ từ sẽ hiểu tất cả cơ chế ở client.
    Khách viếng thăm hãy cùng vuhuy99v xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to vuhuy99v For This Useful Post:

caovanthanh22 (02-01-17), thoigian07 (02-01-17)

Thanks
    77

mấy file bác liệt kê thì nắm vững 7 đến 8 phần rùi ấy ^^...
    mỗi lần edit một cột là mình ghi chú lại chức năng, tắt mở sever liên tục ^^... nói chung 1 đêm học được một ít ^^... vài tháng nghiên cứu cũng làm được skill vừa mới hoàn chỉnh vài tuần trước đây ( dựa trên động tác có sẵn và các hiệu ứng nằm ngoài ImpactSEData_V1 có sẵn) ^^...
    p/s: tâm đắt là mấy hiệu ứng sét, hoa đào, lá trúc, tuyết của pháo hoa đem làm skill... ^^... thì nhìn sướng vãi ^^....
    bác akiem9x cũng nhắt tới Effect, mình nhìn vào ^^.... không tả được... all.obj có tư thế cầm nõ ^^.. actionset thì không giải mã nỏi không biết có ID gì đó không, liên quan tới ID động tác trong SkillTemplate...
    p/s:Sẵn đây bác có ghé qua cho mình hỏi thêm ^^:
    ---có sẵn---
    LuaFnCostMoneyWithPriority (sceneId, selfId, MoneyJZ) == -1 -- get trừ vàng khóa và vàng nguyên chất Money
    point = CityGetAttr(sceneId, selfId, GUILD_CONTRIB_POINT); -- get điểm cống hiến
    CityChangeAttr( sceneId, selfId, GUILD_CONTRIB_POINT, -point ) -- trừ cống hiến điểm
    set thì có trong sever còn get và trừ Điểm Tặng , KNB, điểm Môn Phái thì chưa tìm thấy ^^...
    ===> tác dụng quy đổi tiền tệ ,điểm hoạt động các loại qua lại với nhau ^^... cho việt cài cuốc lâu dài... tự sướng

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Cái hàm set ứng dụng cho trừ điểm được mà bác
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến makute7413 vì bài viết này !

caovanthanh22 (02-01-17)

Thanks
    77

Trích dẫn Gửi bởi makute7413 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái hàm set ứng dụng cho trừ điểm được mà bác
    Ý bác là trừ điểm bằng hàm Set, không trừ điểm set mà trừ số lượng điểm set^^.. vì chưa thử ^^...

Thanks
    77

Trích dẫn Gửi bởi caovanthanh22 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý bác là trừ điểm bằng hàm Set, không trừ điểm set mà trừ số lượng điểm set^^.. vì chưa thử ^^...
    tìm kiếm bấy lâu nay không thấy trong server ai get hay trừ ^^... cám ơn bác makute một lần nữa ^^... thử phát ôkê con gà đen rùi ^^... thiên long ofline của mình có sàn giao dịch giao động nhẹ rùi ^^...

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Lỗi skill Thiên ngoại luu tinh
    Bởi nguyenhuynhduc trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-04-16, 03:25 PM
  2. [JX] Làm Sao Để Chỉnh Lại Skill Từ Luyện Skill Thành Tăng Skill
    Bởi hackervnk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-10-12, 07:50 PM
  3. [JX] Phân biệt skill ngoại và nội
    Bởi runkissbig trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-09-12, 11:29 PM
  4. [MU] Thoát khỏi mu ra ngoài destop khi vào lại mất hết các skill
    Bởi traidailuc trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-03-12, 11:54 PM
  5. [JX] Lỗi server cyber cầm vũ khí hoàng kim không đánh được skill ngoại công
    Bởi Learning trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-02-12, 08:19 PM