[JX] Linux- bị mất nhân vật ???
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    278

Linux- bị mất nhân vật ???

Các bạn cho mình hỏi cớ sao 3 nhân vật mình ko xóa nhưng khi đăng nhập vào thì chẳng thấy đâu nữa??? tạo nhân vật mới cũng ko được????
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Ðề: Linux- bị mất nhân vật ???

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn cho mình hỏi cớ sao 3 nhân vật mình ko xóa nhưng khi đăng nhập vào thì chẳng thấy đâu nữa??? tạo nhân vật mới cũng ko được????
    Cái này do lúc tắt server không đúng trình tự...
    Khách viếng thăm hãy cùng rongluast xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến rongluast vì bài viết này !

trungkhuyen (17-12-16)

Thành Viên GameZone minhkhanh109's Avatar
    Thanks
    335

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn xem lại mysql của linux thử, còn nếu tắt server ko đúng thì chỉ rollback về lever 1 thôi ko mất nhân vậy được
    Khách viếng thăm hãy cùng minhkhanh109 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhkhanh109 vì bài viết này !

trungkhuyen (17-12-16)

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi minhkhanh109 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn xem lại mysql của linux thử, còn nếu tắt server ko đúng thì chỉ rollback về lever 1 thôi ko mất nhân vậy được
    cách khắc phục:
    1/ Nếu chịu chơi, xóa hết nhân vật bẳng centos + id đăng nhập trong mysql
    Check trong file rollback ở gateway coi nó báo lỗi gì ở tên đăng nhập nào rồi nhớ xem lúc đó đã làm gì với nó. Rất có thể do tắt server vội quá hay cúp điện hay abcxyz, lần sau ko như thế nữa.

2/ Nếu tiếc của có trong nhân vật đó, đừng xóa nhân vật, cũng ko xóa id mysql, rồi restart máy tính lại chạy server lại từ đầu xem xuất hiện lại nhân vật ko. Mình từng bị thế này, cũng nghi do virus hay giun nào đó. Restart máy tính và run server hơn chục phát thì nó mới hiện. Trình tự tắt game: Thoát game xong, tắt SecureCRT theo thứ tự menu 3, 2, 1, S3relay, Sword3PaySys, shut down cái vmware luôn, tại máy mình tầm yếu nên pause nó lại để lưu trạng thái thì lâu quá, shut down luôn, Mỗi cửa sổ tắt theo thứ tự như thế thì cách nhau 10 giây phòng khi máy ram yếu chưa xử lý kịp.
    p/s: hồi đó ko biết tự nhiên mất con Thiên nhẫn 18x tiếc hùi hụi, tạo con khác cũng acc đó qua hôm sau con 18x xuất hiện. Chơi 2 con luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to minhduc_aa For This Useful Post:

minhkhanh109 (17-12-16), trungkhuyen (17-12-16)

Thành Viên
    Thanks
    40

cái này chắc là sv đang onl bị phá đây!
    Khách viếng thăm hãy cùng hochoigame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    cách khắc phục:
    1/ Nếu chịu chơi, xóa hết nhân vật bẳng centos + id đăng nhập trong mysql
    Check trong file rollback ở gateway coi nó báo lỗi gì ở tên đăng nhập nào rồi nhớ xem lúc đó đã làm gì với nó. Rất có thể do tắt server vội quá hay cúp điện hay abcxyz, lần sau ko như thế nữa.

2/ Nếu tiếc của có trong nhân vật đó, đừng xóa nhân vật, cũng ko xóa id mysql, rồi restart máy tính lại chạy server lại từ đầu xem xuất hiện lại nhân vật ko. Mình từng bị thế này, cũng nghi do virus hay giun nào đó. Restart máy tính và run server hơn chục phát thì nó mới hiện. Trình tự tắt game: Thoát game xong, tắt SecureCRT theo thứ tự menu 3, 2, 1, S3relay, Sword3PaySys, shut down cái vmware luôn, tại máy mình tầm yếu nên pause nó lại để lưu trạng thái thì lâu quá, shut down luôn, Mỗi cửa sổ tắt theo thứ tự như thế thì cách nhau 10 giây phòng khi máy ram yếu chưa xử lý kịp.
    p/s: hồi đó ko biết tự nhiên mất con Thiên nhẫn 18x tiếc hùi hụi, tạo con khác cũng acc đó qua hôm sau con 18x xuất hiện. Chơi 2 con luôn
    .
    Nguyên nhân thế này..mình test sever nên cho con 5 độc dùng lệnh bài AD gia nhập phái...trong thời gian Loading thì bị văng ra giai đoạn "đăng nhập", mình đăng nhập lại thì ko thấy nhân vật nào cả, nếu account còn slot trống thì tạo nhân vật mới đc, còn full thì ko tạo được! -- 1 lúc sao mình cũng ko nhớ nhân vật đó xuất hiện lại khi nào nữa.. (tên và pass đăng nhập các account của mình chỉ 1 ký tự)

Mình biết xóa ID trong Mysql, còn Centos thì xóa thế nào bạn?
    Mình chơi ở tiệm nét Ram 8G, mình set cho linux là 3,5G..nên ko đợi 10 giây đâu hen?
    Còn vấn đề "pause" thì mình chơi ở tiệm net = USB (Linux + Win trong USB ko copy ra ổ HDD) thì "pause" có vấn đề gì ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Nguyên nhân thế này..mình test sever nên cho con 5 độc dùng lệnh bài AD gia nhập phái...trong thời gian Loading thì bị văng ra giai đoạn "đăng nhập", mình đăng nhập lại thì ko thấy nhân vật nào cả, nếu account còn slot trống thì tạo nhân vật mới đc, còn full thì ko tạo được! -- 1 lúc sao mình cũng ko nhớ nhân vật đó xuất hiện lại khi nào nữa.. (tên và pass đăng nhập các account của mình chỉ 1 ký tự)

Mình biết xóa ID trong Mysql, còn Centos thì xóa thế nào bạn?
    Mình chơi ở tiệm nét Ram 8G, mình set cho linux là 3,5G..nên ko đợi 10 giây đâu hen?
    Còn vấn đề "pause" thì mình chơi ở tiệm net = USB (Linux + Win trong USB ko copy ra ổ HDD) thì "pause" có vấn đề gì ko?
    Trước kia mình chạy ver3 + hoa sơn 2.1 của cgalaxy thì mất thiên nhẫn cơ. trường hợp của mình là chơi bình thường, thoát ra và tắt gameserver bình thường ko vấn đề gì. Hôm sau đến chỗ làm trưa bật lên chơi thì mất 1 con thiên nhẫn. Hẳn là bị rollback rồi. restart hơn chục phát... đến về nhà cỡ 6h ăn cơm xong chạy server lại thì nó lù lù xuất hiện. ngộ lắm. @@

Còn xóa hết nhân vật trong server off mà ko xóa id thì ra đường dẫn root/var/lib/mysql/server1 xóa hết các file có trong folder server1, vào centos gõ : service mysqld restart đợi một chút nó tự chạy rồi xong.
    Còn Pause là ý mình là bấm vô "Suspend/ hoặc suspend guest" vmware nó save lại thì quá trình này mất cả 2-3 phút trên máy mình (máy yếu). Bạn suspend lại thì nó save ấy mà ko sao cả.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhduc_aa vì bài viết này !

trungkhuyen (18-12-16)

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    Trước kia mình chạy ver3 + hoa sơn 2.1 của cgalaxy thì mất thiên nhẫn cơ. trường hợp của mình là chơi bình thường, thoát ra và tắt gameserver bình thường ko vấn đề gì. Hôm sau đến chỗ làm trưa bật lên chơi thì mất 1 con thiên nhẫn. Hẳn là bị rollback rồi. restart hơn chục phát... đến về nhà cỡ 6h ăn cơm xong chạy server lại thì nó lù lù xuất hiện. ngộ lắm. @@

Còn xóa hết nhân vật trong server off mà ko xóa id thì ra đường dẫn root/var/lib/mysql/server1 xóa hết các file có trong folder server1, vào centos gõ : service mysqld restart đợi một chút nó tự chạy rồi xong.
    Còn Pause là ý mình là bấm vô "Suspend/ hoặc suspend guest" vmware nó save lại thì quá trình này mất cả 2-3 phút trên máy mình (máy yếu). Bạn suspend lại thì nó save ấy mà ko sao cả.
    /
    Cái vụ này căn à nha.... có bạn trên kia nói fix đơn giản..nhưng mình có mở online đâu mà fix nhỉ???
    Cảm ơn Đức.. ko bít có khi nào bị lỗi cái Centos ko nhỉ??

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] [JX Linux] Hỏi về cài game Linux (Vấn đề version Linux)
    Bởi Tôilàai trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-09-16, 01:15 PM
  3. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-06-16, 01:51 PM
  4. [JX] Cài HĐH Linux CentOS 6.4 chạy linux (không dùng VMWare share) liệu có được không
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 08-11-15, 08:37 AM
  5. [JX] Chuyển server linux VNG từ Linux sang máy Thật !!!
    Bởi kenlucky2000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-04-14, 07:44 PM