[JX] Script Túi múa có giới hạn thời gian mở?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40
    Vi phạm quy định David_Linh_97's Avatar
    Thanks
    75

Script Túi múa có giới hạn thời gian mở?

Em muốn làm 1 cái túi máu tân thủ để cho mem mở ra máu. nhưng em muốn 10 phút mới mở được 1 lần thì làm ntn ạ. Tks mấy a cmt trước nha
    Khách viếng thăm hãy cùng David_Linh_97 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định bthhhz1's Avatar
    Thanks
    2

Ðề: Script Túi múa có giới hạn thời gian mở?

Đại học gì vậy= ))
    30 cục chả cá bít tết bò viên
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bthhhz1 vì bài viết này !

Linh_JX (12-12-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    353

sao không hỏi Anh Hưng Jx gì đó . nó dev được mà. mấy hàm này kêu nó chỉ vài phát là có. mai mốt muốn hỏi như câu cũ của bác trên "đổi nick đi mai ra có người chỉ"
    Khách viếng thăm hãy cùng Linh_JX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi Linh_JX [Only registered and activated users can see links. ]
    sao không hỏi Anh Hưng Jx gì đó . nó dev được mà. mấy hàm này kêu nó chỉ vài phát là có. mai mốt muốn hỏi như câu cũ của bác trên "đổi nick đi mai ra có người chỉ"
    haha. Người ta tốt thì người ta chỉ thôi bạn à, Nick này nick của mình người ta mượn thôi, còn chỉ hay không do tùy mấy anh thôi. Người ta có lòng mình có dạ, còn đổi nick thì nói thật với bác "Còn lâu mới đổi nick"
    Khách viếng thăm hãy cùng David_Linh_97 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi David_Linh_97 [Only registered and activated users can see links. ]
    Em muốn làm 1 cái túi máu tân thủ để cho mem mở ra máu. nhưng em muốn 10 phút mới mở được 1 lần thì làm ntn ạ. Tks mấy a cmt trước nha
    cách này để sài tạm nè, còn pro hơn thì nghĩ cách mới

==> sát định thời gian hiện tại = hàm
    local nHour, nMin = tonumber(date("%H")), tonumber(date("%M"))
    có giờ và phút
    chúng ta làm giờ và phút thành 1 số
    nTime = nHour..nMin;
    khi nhận lần đầu thì bạn set 1 task ví dụ sTask(ADDTHUOC,nTime)
    rồi bắt đầu get trong hàm nhận thời gian phải lớn hơn hoặc bằng cái task + 10 phút
    if(nTime < gTask(ADDTHUOC)+10) then -- cho này check nếu nó sai điều kiện nhé
    Takl(1,"","10 phút mới cho nhân 1 lần")
    return
    end
    -- dưới này hàm add thuốc ra

hàm đầy đủ là
    function main()
    local nHour, nMin = tonumber(date("%H")), tonumber(date("%M"))
    chúng ta làm giờ và phút thành 1 số
    nTime = nHour..nMin;
    if(nTime < gTask(ADDTHUOC)+10) then -- cho này check nếu nó sai điều kiện nhé
    Takl(1,"","10 phút mới cho nhân 1 lần")
    return
    end
    --ham add thuốc ở đây
    SetTask(ADDTHUOC,nTime)
    end

P/S: code chỉ là suy nghĩ rồi viết đại ra, chứ chưa test thử chắc cũng có sai xíu xíu, mà đại loại là vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng thailan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 3 Users Say Thank You to thailan For This Useful Post:

David_Linh_97 (12-12-16), minhkhanh109 (12-12-16), MrHarryPotter (12-12-16)

Thanks
    75

ôi mấy a ! Chữ hồng này thật vler ních bị band ib mượn nó! chứ có biết méo nó hỏi đâu!

Thế mà vẫn nhào vô cắn vler thật còn đây là vấn đề nó hỏi! méo cần mấy a ngu lol chỉ đâu!

Ở đây ngay tại click nhận máu Bạn đặt Thời gian cho nó Vd

local TimeCho = tonumber(GetLocalDate("%H"))*60 + tonumber(GetLocalDate("%S")) + 30;
    SetTaskTemp(10,TimeCho);

rồi lên phía trên bặn đặt tiếp 1
    local nTime = GetTaskTemp(10);
    local TimeCho2 = tonumber(GetLocalDate("%H"))*60 + tonumber(GetLocalDate("%S"));
    và ham điếm thời gian mở túi máu diemThoiGian = nTime - TimeCho2
    if diemThoiGian > 0 and diemThoiGian <= 30 then
    Talk(1,"","Bạn đã mở túi máu rồi<enter>Hãy đợi : <color=yellow>"..diemThoiGian.." giây.")
    return 1
    end

hàm main thì return 0
    mình cho thời gian đợi là 30s

P.s: Con chó bthhhz vẫn nhào vô cắn nó dc à!!! Ng ta vào hc jx thôi mà mà David_Linh_94 Mấy thằng bạn mày cũng biết nó đấy m có quen ai thì hỏi Thằng linh Phú Lâm! Cũng dân 78 đấy đéo phải dạng vừa đâu! Coi chừng ăn đấm đấy con chó à! Hôm sau cắn ng thì tìm hiểu trước

P.s :demo skill mày tao buff lên clb rồi đó BH kiếm tới chiện này để cắn à
    Lũ chữ hồng xàm Bướm

P.s: HungDevJx
    Lần sửa cuối bởi David_Linh_97, ngày 12-12-16 lúc 01:46 PM.

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi David_Linh_97 [Only registered and activated users can see links. ]
    ôi mấy a ! Chữ hồng này thật vler ních bị band ib mượn nó! chứ có biết méo nó hỏi đâu!

Thế mà vẫn nhào vô cắn vler thật còn đây là vấn đề nó hỏi! méo cần mấy a ngu lol chỉ đâu!

local TimeCho = tonumber(GetLocalDate("%H"))*60 + tonumber(GetLocalDate("%S")) + 30;
    SetTaskTemp(10,TimeCho);

local TimeCho2 = tonumber(GetLocalDate("%H"))*60 + tonumber(GetLocalDate("%S"));
    Talk(1,"","Bạn đã mở túi máu rồi<enter>Hãy đợi : <color=yellow>"..diemThoiGian.." giây.")
    return 1
    end

hàm main thì return 0

P.s: Con chó bthhhz vẫn nhào vô cắn nó dc à!!! Ng ta vào hc jx thôi mà mà David_Linh_94 Mấy thằng bạn mày cũng biết nó đấy m có quen ai thì hỏi Thằng linh Phú Lâm! Cũng dân 78 đấy đéo phải dạng vừa đâu! Coi chừng ăn đấm đấy con chó à! Hôm sau cắn ng thì tìm hiểu trước

Lũ chữ hồng xàm Bướm

Đừng viết p/s gay gắt quá như vậy không chừng lại bị report lên lại ban nick của bạn Linh chủ nickname này lại phiền bạn ạ. Mình vốn nghĩ nếu chỉ đánh đố với nhau về phát triển skill gì đó hay pet thì vui là chính và dùng từ ngữ cho đúng mực người ĐÀN ÔNG thôi. Bạn HungDevJx bạn cũng là 1 sinh viên sắp tốt nghiệp, mình tin rằng bạn có thể làm được nhiều điều có ý nghĩa hơn là đánh giá nhau trên trang web này. Cũng mạo muội gửi đến bạn cũng như các bạn trẻ sắp rời giảng đường Đại học lời hứa của 1 tân khoa có ý nghĩa như thế nào, đó không phải là hơn thua với xã hội, mà là sống TRONG xã hội. Mình cũng vừa chính thức tốt nghiệp cách đây ít ngày, sau 3 năm gác lại việc học để đi làm, làm như trâu như con chó (làm công ăn lương mà thôi). Mình đến từ DH Hoa Sen, ngành Tiếng Anh, chẳng liên quan gì mấy đến game cả
    Nếu các anh lớn hơn hay bạn bè khác có đánh giá gì về mình thì bạn note lại xem mình đã làm được gì và chưa được ở điểm nào để khắc phục hoặc cùng bạn bè khắc phục. Mọi ý kiến tiêu cực nó là những phát hiện CHO CHÍNH BẢN THÂN bạn và bạn nên biết ơn vì điều đó.
    Nếu 1 mình bạn cải biên ra 1 server CTC chẳng hạn, Đức nghĩ rằng bạn cũng chưa nghiên cứu đến vụ skill Cái Bang và Côn Lôn đâu, nhờ người ta thách đố, bạn lại có thêm 1 điều bạn làm được cho phiên bản đó va đem lại lợi cho bạn. Vậy bạn đừng chửi nữa nhé.
    Cám ơn các bạn đã cùng cộng tác và tranh luận.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Chúc bạn cũng sẽ tốt nghiệp đầy hãnh diện Hung nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. The Following 5 Users Say Thank You to minhduc_aa For This Useful Post:

DuongDaiCaJX (13-12-16), JX-VN (12-12-16), Linh_JX (13-12-16), thanhlong_1 (12-12-16), TPLink (12-12-16)

Thành Viên
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    đừng viết p/s gay gắt quá như vậy không chừng lại bị report lên lại ban nick của bạn linh chủ nickname này lại phiền bạn ạ. Mình vốn nghĩ nếu chỉ đánh đố với nhau về phát triển skill gì đó hay pet thì vui là chính và dùng từ ngữ cho đúng mực người đàn ông thôi. Bạn hungdevjx bạn cũng là 1 sinh viên sắp tốt nghiệp, mình tin rằng bạn có thể làm được nhiều điều có ý nghĩa hơn là đánh giá nhau trên trang web này. Cũng mạo muội gửi đến bạn cũng như các bạn trẻ sắp rời giảng đường đại học lời hứa của 1 tân khoa có ý nghĩa như thế nào, đó không phải là hơn thua với xã hội, mà là sống trong xã hội. Mình cũng vừa chính thức tốt nghiệp cách đây ít ngày, sau 3 năm gác lại việc học để đi làm, làm như trâu như con chó (làm công ăn lương mà thôi). Mình đến từ dh hoa sen, ngành tiếng anh, chẳng liên quan gì mấy đến game cả
    nếu các anh lớn hơn hay bạn bè khác có đánh giá gì về mình thì bạn note lại xem mình đã làm được gì và chưa được ở điểm nào để khắc phục hoặc cùng bạn bè khắc phục. Mọi ý kiến tiêu cực nó là những phát hiện cho chính bản thân bạn và bạn nên biết ơn vì điều đó.
    Nếu 1 mình bạn cải biên ra 1 server ctc chẳng hạn, đức nghĩ rằng bạn cũng chưa nghiên cứu đến vụ skill cái bang và côn lôn đâu, nhờ người ta thách đố, bạn lại có thêm 1 điều bạn làm được cho phiên bản đó va đem lại lợi cho bạn. Vậy bạn đừng chửi nữa nhé.
    Cám ơn các bạn đã cùng cộng tác và tranh luận.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    chúc bạn cũng sẽ tốt nghiệp đầy hãnh diện hung nhé.
    bác đức nói chuẩn quá, lịch sự và có ý nghĩa. đi học phải như thế này này
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhlong_1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    353

SetTaskTemp(10,TimeCho);

return 1
    end

hàm main thì return 0

Lũ chữ hồng xàm Bướm

đấy Bác David_Linh_97 mai mốt hỏi Anh Hưng Dev Jx cho lẹ bác ạ. =]]z. . gán học cho mau ra trường giúp ích cho xã hội bác ơi. bác nói chuyện càng ngày giống con nít quá. hay tự mỡ server online mà thể hiện cái trình cho người ta thấy còn hay nữa.... . Trích Đức <Nếu 1 mình bạn cải biên ra 1 server CTC chẳng hạn, Đức nghĩ rằng bạn cũng chưa nghiên cứu đến vụ skill Cái Bang và Côn Lôn đâu, nhờ người ta thách đố, bạn lại có thêm 1 điều bạn làm được cho phiên bản đó va đem lại lợi cho bạn. Vậy bạn đừng chửi nữa nhé.>
    cái trò 2 người này xưa rồi. bộ bây giờ t bình luận xong. t để được vậy không .

p/s : HungDevJx
    Khách viếng thăm hãy cùng Linh_JX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    75

Đức nói nghe có vẻ hay đó ! Nhưng hình như đức nói về 1 phía của tui thooy hay sao đó ! V sao đức k nói về phía bthhhz!
    Hài nhỉ!!! Cũng chả cần giải thích chi nhiều ^_^ Ai thích noi gì nói! Nếu mà khuyên thì chấp nhận! còn nói chữi bthhz thì xin lỗi đức chả biết cái câu chuyện ra sao thì đừng nên nói tui chữi!! Ỏ đây tui cũng chả muốn nói nhiều! Từ lúc log video demo skill lên tui cũng chỉ đăng lên để bthhhz xem và chả cmt thêm ý gì! mọi chuyện êm xuôi thì ! tới bh tự nhiên log acc clone lòi đâu ra nhảy vào cắn như thánh! nói v dễ hiểu thôi! Khuyên thì nghe! nhưng đừng phán ai chữi ai trong đây! và nói đi thì cũng ns lại! Đừng ns 1 mình tui! còn phía bthhhz nữa đức à! mình k cần biết đức và bthhhz có quen nhau không! Nhưng hôm sau khuyên ra khuyên! đừng lấy cái khuyên ra để phán tui là chữi! Thời gian tui làm đồ án xong mệt rã người có thời gian rảnh cũng mún dev game chứ! rảnh đâu mà war! mà cứ lên clb là thấy mình bị cắn liền! CÁI GÌ CẦN TIẾP THU TÔI CŨNG SẼ TIẾP THU! TKS ĐỨC. À QUÊN NÓI MÌNH CŨNG TÊN ĐỨC NHA
    Lần sửa cuối bởi David_Linh_97, ngày 13-12-16 lúc 02:34 AM.

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Share Script Chuyển Sinh mới cho ai không có thời gian viết
    Bởi caovanthanh22 trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-11-16, 07:02 PM
  2. [JX] Hỏi về Script quả huy hoàng gọi 1 lần trong thời gian đó
    Bởi Slayer trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-03-15, 02:16 PM
  3. Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 12-10-12, 09:09 PM