[JX] Hướng dẫn cách làm PET mới, Skill mới cho PET, và Check thông tin của PET
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31
    Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Hướng dẫn cách làm PET mới, Skill mới cho PET, và Check thông tin của PET

Trước khi mình đi vào vấn đề. Mình muốn nói cho một vài người biết rằng.
    Không phải người ta không biết mà chẳng qua họ không muốn bon chen với xã hội mà thôi. Đừng tỏ vẻ mình là người tài giỏi rồi thách đố người khác làm gì. Chẳng qua là cũng k phải bát cơm hay manh áo gì nên họ không thèm tìm hiểu và làm ra thôi chú nhé !
    Còn những người có cái miệng bô bô mà k làm đc gì. Chỉ cào phím để thọc con nít thì tự suy nghĩ lại đi nhé.
    Đây cũng k phải hạng vừa, đừng suốt ngày xạo xạo làm gì cho mệt.

Vào nội dung :
    1. Xác định Res mới của VN qua file này : [Only registered and activated users can see links. ] ( Link thutrangss)
    Ta tìm đến cột L, và thấy con nào đẹp hay muốn tes Res đó thì copy bỏ lên con nào đứng ở 3 lăng huyện đó mà xem hoặc .... x y z các bạn nếu rảnh
    Rồi sau đó thay lên chỗ mấy con PET có trong server, đổi tên PET luôn.
    Thế là ta đã có PET mới và xin đính chính lại.
    Đéo phải là hàng Fake gì cả. vì nó là hàng kingsoft làm ra. Mình là người dev mình tùy biến vì cũng chỉ có mình biết chứ người chơi game biết cái mẹ gì đâu mà phải gọi là fake
    Lưu ý: Từ dòng 2001 trở xuống trên bảng Excel thì Server JxLinux Private hiện tại sẽ không nhận được chính vì thế các bạn chỉ có thể ăn cắp những cái Res từ 2001 trở xuống thay lên những con trên 2001
    2. Xác định PET như thế nào .?
    + Đây là hàm gọi 1 con PET khi mơi gia nhập chưa có PET
    local partneridex = PARTNER_AddFightPartner(a,b,1,5,5,5,5,5,5)
    PARTNER_CallOutCurPartner(1)

Đây là hàm thu hồi PET
    PARTNER_CallOutCurPartner(0)
    Sau khi có Pet rồi các bạn chỉ cần 1 hàm để gọi nó ra là PARTNER_CallOutCurPartner(1)
    Trong đó : a là ID PET được quy định trong settings/partner/feature.txt.(có thể PET mới ở đây) mở lên các bạn sẽ hiểu rõ hơn. b là thuộc tính ngũ hành tương đương 0 1 2 3 4

Tương tự như vậy các bạn dựa trên 2 hàm trên để viết script PET xuất chiến và PET thu hồi .
    + đối với ẩn số a thì thứ tự các con pet hiện tại thứ tự là cái gì quên mất. trong npcs các bạn mở lên coi nha , nhưng ở trong bảng npcs thì từ trên xuống thì tương đương 5 con đó có id từ 5 về 1
    3.về skill của PET các bạn vào settings/partner/init_skill.ini . ở đây nó quy định skill của PET theo hệ của PET. tương ứng 0 1 2 3 4 , vì vậy mà con PET loại nào cũng k hề có giá trị trong việc chỉnh này .các bạn mở file lên sẽ thấy mình nói đến đều gì khi có cái ID, Skilll
    để đổi skill phù hợp cho PET, cách nhanh nhất bạn mở file skill_requirement.txt lên coi id skill nào đó thay vào là xong

Rồi bây giờ là phần quan trọng mà những thằng ảo tưởng hay thể hiện :
    4 check thông số của PET
    để check một thông số của PET thì các bạn sẽ Show hiển thị trên script và các hàm như sau
    Điều đầu tiên là phải lấy index của PET bằng lệnh
    local partnerindex,partnerstate = PARTNER_GetCurPartner()
    Sau đó để hiển thị giá trị ra script thì gồm các hàm :
    PARTNER_GetName(partnerindex) Tên PET
    PARTNER_GetLevel(partnerindex) Đẳng cấp PET
    PARTNER_GetSeries(partnerindex) Thuộc tính ngũ hành PET ( để hiển thị ra chữ các bạn tạo biến Return lên nhé )
    Còn phần trạng thái PET đã xuất chiến hay thu hồi. các bạn sử dụng 1 task nào đó để có giá trị và tạo biến để return lên chữ

Vẫn 1 câu nói nhắc lại và xin nói thẳng mặt luôn
    .
    HungDevJx à . Anh đợi mày làm cái skilll của cái bang với côn lôn xong rồi anh nc tiếp vs mày . Và khi nào mày làm xong cái đó thì đủ khả năng nc tiếp vs anh mày nhé đừng ngồi dưới đó mà cào phím xóc xỉa anh làm gì. Mày chưa đủ khả năng để làm điều đó.
    cabalo : Đừng tưởng chú giỏi giang hơn ai. Đơn giản chú cũng lấy hàng ra mà làm thôi nên bỏ cái tật thách thức người khác đi. cũng chẳng cần phải ra dáng cao thượng. hay là người nhận giải Noben hòa bình
    Sống trên đời núi cao còn có núi cao hơn.

Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 12 Users Say Thank You to bthhhz For This Useful Post:

banythanlong (26-06-20), caunho1x9x (31-08-19), cuongvh93 (06-12-16), DuongDaiCaJX (14-12-16), hichay (06-12-16), minhduc_aa (06-12-16), minhkhanh109 (06-12-16), MrHarryPotter (07-12-16), nyD-vEnus (06-12-16), thutrangcs (06-12-16), vd_tt (06-12-16), viptai (06-12-16)

Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Ðề: Hướng dẫn cách làm PET mới, Skill mới cho PET, và Check thông tin của PET

Bác cho e hỏi muốn hiện mấy cái icon trong đối thoại làm như nào v bác?
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nyD-vEnus's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác cho e hỏi muốn hiện mấy cái icon trong đối thoại làm như nào v bác?

Ngon , inbox share server đang sài chơi off đê
    Hihihihi
    Khách viếng thăm hãy cùng nyD-vEnus xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Learning's Avatar
    Thanks
    103

Ông già này. Lớn rồi toàn chấp con nít
    Sao? Như nào? Nói luôn.

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Learning vì bài viết này !

bthhhz (06-12-16)

Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Trích dẫn Gửi bởi nyD-vEnus [Only registered and activated users can see links. ]
    Ngon , inbox share server đang sài chơi off đê
    Hihihihi
    Là sao bác?...........................................
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nyD-vEnus's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Là sao bác?...........................................
    Ý là xin sv bác thớt thôi ấy mà
    Khách viếng thăm hãy cùng nyD-vEnus xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    47

Úi. Cao thiệt đó. Cúi chổng cả mông lên trời mới dòm thấy đỉnh

<Tự dưng thấy ngứa. Thảo nào!>

Đầu tháng trước còn than: tôi cũng suy nghĩ lâu rồi nhưng k biết làm, chắc chả ai biết đâu
    m là gì vậy mà m nghĩ rằng m k làm dc thì clb cũng k ai làm dc
    Vừa mới đây còn đi hỏi vuduymanh làm hiển thị res. Đã đi hỏi vẫn còn làm cao, ra vẻ ta đây level trên: làm như thế này, thế hế kia là dc, đúng chứ vuduymanh?
    Không phải cách đây 1 tuần có t chỉ điểm ở topic fix dame 5 độc CTC, thì giờ ngồi đấy mà bốc phót

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Còn phần trạng thái PET đã xuất chiến hay thu hồi. các bạn sử dụng 1 task nào đó để có giá trị 

Thế này đủ biết là trình cao, núi cao đến đâu rồi
    Bạn nào k muốn phải thêm cái task trình cao mới biết dc trạng thái pet thì:
    Code:
    local partnerindex, partnerstate = PARTNER_GetCurPartner()
    if partnerstate == 1 then
    đang xuất chiến
    else
    thu hồi
    end

THẰNG HungDevJX NẾU CÓ VÀO DIỄN ĐÀN CHO TAO GỬI MÀY CON HÀNG + LỜI NHẮN:
    CHÚNG MÀY CHOẢNG NHAU, TAO ĐI QUA, MÀY CÓ GỌI TÊN TAO. TAO KHÔNG PHẢI LÀ LOẠI VÔ NHÂN TÍNH, GIẢ ĐIẾC LÀM NGƠ NÊN TAO ĐÃ NHẢY VÀO CAN.
    AI NGỜ, CON PHÒ CỦA MÀY LÀ CÁI LOẠI K THỂ GIÁO DỤC, THẦN TIÊN CÒN PHẢI BÓ TAY, HUỐNG CHI LÀ TAO.
    THÔI TAO TRẢ LẠI MÀY CỤC ÍT ĐẬP ĐÍT KINGSÓT NÈ

p/s: NHỚ mang theo BÔ

Khách viếng thăm hãy cùng cabato xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

dạo này cứ mệt mệt thì lại vào clb coi choảng nhau, xả xì trét phết
    Khách viếng thăm hãy cùng nhjm_jx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    5

ôi thôi rồi. Chữ Hồng CLB này ...........................................Có thím nào chữ hồng vào bênh đi chứ không để bthhhz vậy tội nó, Mai chụp cái facebook show log chát lên cho ae xem nó nói về vấn đề core dump
    Khách viếng thăm hãy cùng havu89 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi thutrangcs [Only registered and activated users can see links. ]
    bác bthhhz ơi bác vào thư em nhờ chút
    tự suy nghĩ mà viết đi cho động não bạn.
    Mình k phải người pha chế mì tôm cho bạn. Chỉ cho bạn gói mì thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Xin hàm check Skill ?
    Bởi thaitunet39 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-08-21, 07:41 AM
  2. [KT] Hỏi hàm check skill trên người 2.6
    Bởi hongphuc89 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 27-08-16, 01:23 PM
  3. [KT] Hỏi hàm check skill các phái
    Bởi lctung2015 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu