[JX] Hướng dẫn cách làm PET mới, Skill mới cho PET, và Check thông tin của PET - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31
    Thành Viên
    Thanks
    50

Ðề: Hướng dẫn cách làm PET mới, Skill mới cho PET, và Check thông tin của PET

Trích dẫn Gửi bởi havu89 [Only registered and activated users can see links. ]
    ôi thôi rồi. Chữ Hồng CLB này ...........................................Có thím nào chữ hồng vào bênh đi chứ không để bthhhz vậy tội nó, Mai chụp cái facebook show log chát lên cho ae xem nó nói về vấn đề core dump
    rồi thánh nào xuất hiện đây . nhân vật bí ẩn suất hiện

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)
    Khách viếng thăm hãy cùng hichay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên JXDev's Avatar
    Đang ở
    Ba Lăng Huyện
    Thanks
    220

Tận hưởng thành quả đi anh em ơi.
    Khách viếng thăm hãy cùng JXDev xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định David_Linh_97's Avatar
    Thanks
    75

ai có cho xin cái TK YouTuBe (làm biến đk qá) post cái clip fix skill CTC gì gì đó của thằng bthhhz cái
    đang làm đồ án mà thấy nó trẻ trâu cũng phải làm cho nó xem!! mệt não vler! lại cộng thêm vài thanh niên chữ hồng vào bênh vực mới vler trẻ trâu vler

P/s Già thì có già thật đó! nhưng mà cái mặt già chứ méo phải là nhân cách già dặn Lũ chữ hồng chắc toàn mặt già nên nghĩ mình a cả (Chỉ nói thằng ngứa háng vào bênh thằng bthhhz đó thôi! Mấy a cả lo chuyện bao đồng vler )

P/s: mượn nich cmt HungDevJx
    Lần sửa cuối bởi David_Linh_97, ngày 06-12-16 lúc 10:56 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng David_Linh_97 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

hajz lớp sau này biết được 1 chút toàn cho mình là thiên tài.
    Khách viếng thăm hãy cùng thailan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Trước khi mình đi vào vấn đề. Mình muốn nói cho một vài người biết rằng.
    Không phải người ta không biết mà chẳng qua họ không muốn bon chen với xã hội mà thôi. Đừng tỏ vẻ mình là người tài giỏi rồi thách đố người khác làm gì. Chẳng qua là cũng k phải bát cơm hay manh áo gì nên họ không thèm tìm hiểu và làm ra thôi chú nhé !
    Còn những người có cái miệng bô bô mà k làm đc gì. Chỉ cào phím để thọc con nít thì tự suy nghĩ lại đi nhé.
    Đây cũng k phải hạng vừa, đừng suốt ngày xạo xạo làm gì cho mệt.

Vào nội dung :
    1. Xác định Res mới của VN qua file này : [Only registered and activated users can see links. ] ( Link thutrangss)
    Ta tìm đến cột L, và thấy con nào đẹp hay muốn tes Res đó thì copy bỏ lên con nào đứng ở 3 lăng huyện đó mà xem hoặc .... x y z các bạn nếu rảnh
    Rồi sau đó thay lên chỗ mấy con PET có trong server, đổi tên PET luôn.
    Thế là ta đã có PET mới và xin đính chính lại.
    Đéo phải là hàng Fake gì cả. vì nó là hàng kingsoft làm ra. Mình là người dev mình tùy biến vì cũng chỉ có mình biết chứ người chơi game biết cái mẹ gì đâu mà phải gọi là fake
    Lưu ý: Từ dòng 2001 trở xuống trên bảng Excel thì Server JxLinux Private hiện tại sẽ không nhận được chính vì thế các bạn chỉ có thể ăn cắp những cái Res từ 2001 trở xuống thay lên những con trên 2001
    2. Xác định PET như thế nào .?
    + Đây là hàm gọi 1 con PET khi mơi gia nhập chưa có PET
    local partneridex = PARTNER_AddFightPartner(a,b,1,5,5,5,5,5,5)
    PARTNER_CallOutCurPartner(1)

Đây là hàm thu hồi PET
    PARTNER_CallOutCurPartner(0)
    Sau khi có Pet rồi các bạn chỉ cần 1 hàm để gọi nó ra là PARTNER_CallOutCurPartner(1)
    Trong đó : a là ID PET được quy định trong settings/partner/feature.txt.(có thể PET mới ở đây) mở lên các bạn sẽ hiểu rõ hơn. b là thuộc tính ngũ hành tương đương 0 1 2 3 4

Tương tự như vậy các bạn dựa trên 2 hàm trên để viết script PET xuất chiến và PET thu hồi .
    + đối với ẩn số a thì thứ tự các con pet hiện tại thứ tự là cái gì quên mất. trong npcs các bạn mở lên coi nha , nhưng ở trong bảng npcs thì từ trên xuống thì tương đương 5 con đó có id từ 5 về 1
    3.về skill của PET các bạn vào settings/partner/init_skill.ini . ở đây nó quy định skill của PET theo hệ của PET. tương ứng 0 1 2 3 4 , vì vậy mà con PET loại nào cũng k hề có giá trị trong việc chỉnh này .các bạn mở file lên sẽ thấy mình nói đến đều gì khi có cái ID, Skilll
    để đổi skill phù hợp cho PET, cách nhanh nhất bạn mở file skill_requirement.txt lên coi id skill nào đó thay vào là xong

Rồi bây giờ là phần quan trọng mà những thằng ảo tưởng hay thể hiện :
    4 check thông số của PET
    để check một thông số của PET thì các bạn sẽ Show hiển thị trên script và các hàm như sau
    Điều đầu tiên là phải lấy index của PET bằng lệnh
    local partnerindex,partnerstate = PARTNER_GetCurPartner()
    Sau đó để hiển thị giá trị ra script thì gồm các hàm :
    PARTNER_GetName(partnerindex) Tên PET
    PARTNER_GetLevel(partnerindex) Đẳng cấp PET
    PARTNER_GetSeries(partnerindex) Thuộc tính ngũ hành PET ( để hiển thị ra chữ các bạn tạo biến Return lên nhé )
    Còn phần trạng thái PET đã xuất chiến hay thu hồi. các bạn sử dụng 1 task nào đó để có giá trị và tạo biến để return lên chữ

Vẫn 1 câu nói nhắc lại và xin nói thẳng mặt luôn
    .
    HungDevJx à . Anh đợi mày làm cái skilll của cái bang với côn lôn xong rồi anh nc tiếp vs mày . Và khi nào mày làm xong cái đó thì đủ khả năng nc tiếp vs anh mày nhé đừng ngồi dưới đó mà cào phím xóc xỉa anh làm gì. Mày chưa đủ khả năng để làm điều đó.
    cabalo : Đừng tưởng chú giỏi giang hơn ai. Đơn giản chú cũng lấy hàng ra mà làm thôi nên bỏ cái tật thách thức người khác đi. cũng chẳng cần phải ra dáng cao thượng. hay là người nhận giải Noben hòa bình
    Sống trên đời núi cao còn có núi cao hơn.

Mình thử làm đổi skill cho pet nhưng nó vẫn cứ đánh skill mặc định, ví dụ con Thiếu niên Tiếu Sương gì đấy hệ mộc thì nó cứ đánh cục độc phi ra dù mình đã đổi id skill theo skill_requirement.txt, anh em có thể cắt nghĩa cho mình rõ hơn không ạ. Xin cám ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thử làm đổi skill cho pet nhưng nó vẫn cứ đánh skill mặc định, ví dụ con Thiếu niên Tiếu Sương gì đấy hệ mộc thì nó cứ đánh cục độc phi ra dù mình đã đổi id skill theo skill_requirement.txt, anh em có thể cắt nghĩa cho mình rõ hơn không ạ. Xin cám ơn

Khổ. Biết gì đâu mà chỉ với bảo, cắt nghĩa, cắt chữ

3.về skill của PET các bạn vào settings/partner/init_skill.ini . ở đây nó quy định skill của PET theo hệ của PET. tương ứng 0 1 2 3 4 , vì vậy mà con PET loại nào cũng k hề có giá trị trong việc chỉnh này .các bạn mở file lên sẽ thấy mình nói đến đều gì khi có cái ID, Skilll
    để đổi skill phù hợp cho PET, cách nhanh nhất bạn mở file skill_requirement.txt lên coi id skill nào đó thay vào là xong
    Hướng dẫn member thấy sao pro vãi, nói như đúng rồi

+ init_skill.ini quy định skill tấn công mặc định của pét. Nó liên quan gì đến cái skill_requirement.txt mà lông ông nọ cắm ... bà kia
    Bạn minhduc thấy thích skill tấn công nào trong skill.txt thì cứ điền id của nó vô init_skill.txt là dc
    yêu cầu cấp độ sd skill phải thống nhất level của pet
    + skill_requirement.txt lông ông nọ cắm bà kia đây
    File này khai báo các skill hỗ trợ, skill sau này sẽ học thêm cho pet
    nếu bạn cho nó học skill mới mà k khai báo trong này thì cũng vô tác dụng
    skill khai báo cũng phải thống nhất cùng loại, bị động thì để là bị động, buff phải để là buff...

Đéo phải là hàng Fake gì cả. vì nó là hàng kingsoft làm ra. Mình là người dev mình tùy biến vì cũng chỉ có mình biết chứ người chơi game biết cái mẹ gì đâu mà phải gọi là fake
    Lại thêm lông bà này cắm ... ông kia này

Đéo làm dc thì đừng lớn lối "tao cho mày coi cái gì gọi là không Fake"
    Để rồi giờ k làm dc xoắn lưỡi rồi kìa
    Thay đổi res của pet = cách thay đổi NpcResType trong npcs.txt đau bụng

Mở to mắt, vểnh tai lên nhé:
    Muốn thay đổi res của pet các bạn vào file feature.txt
    Trong này có khai báo id của npc trong npcs.txt tương ứng với res của npc đó
    sẽ có 3 cột id = với res của pet từ cấp 1-59, 60-99 và vĩnh viễn sau này
    Còn muốn thay đổi res của pet trong khi đang chơi thì set cho nó hàm thay đổi ngoại hình

Còn cái "ẩn số a" khi add pet nữa, sao mà đau bụng k nhịn dc, chờ vô WC đã

Bên topic kia, lúc trưa làm dc thì nói năng dè đặt lắm "bạn tài, bạn giỏi"
    Giờ sang đây nhờ có t chỉ điểm + hỏi han (người ta chỉ tận tay rồi vẫn còn hỏi, hỏi vẫn còn ra oai chữ hồng, người ta khinh đéo thèm cmt lại) mọc lông, mọc cánh rồi
    Sống trên đời núi cao còn có núi cao hơn
    K phải núi cao còn có núi cao hơn đâu
    Mà cao cầu ắt có cao nhân trị, anh Nhạc Không Quần, thanh niên người lớn à
    Khách viếng thăm hãy cùng cabato xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cabato vì bài viết này !

minhduc_aa (07-12-16)

Thanks
    75

Ai có tk youtube cho mình mượn UP Clip Fix Skill CB and côn lôn CTC với cái này khó lắm!! vừa đi trên đường lượm dc nên post lên chứ thực ra làm mình làm k dc ! nên ai cho mượn tk youtobe với

Đang làm Đồ án mà nó sủa ở CLB qá cũng phải thức đêm làm cho nó Chổng mông lên cao mà nhìn a bthhhz Pro qá cũng phải ráng pro theo lần này chắc hẳn lại có mấy A chữ hồng PRO tự cho mình là A cả k trẻ trâu vào bênh này bênh nọ rồi làm dc nhìu đó mà sủa! hoặc là ếch ngoài đáy giếng gì gì đó

HungDevJx mượn ních!
    Lần sửa cuối bởi David_Linh_97, ngày 07-12-16 lúc 02:43 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng David_Linh_97 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Learning's Avatar
    Thanks
    103

tài khoản youtube ko tự tạo được à, hay tạo mất tiền mà phải mượn????
    Sao? Như nào? Nói luôn.

Thanks
    75

Đang làm đồ án vs kết thúc hp ! nên k có thời gian a Hồng ạ

P/s : Người già dặn nói là phải nghe!!! chứ không lại kéo thêm 1 anh già dặn tuổi đời vào kiêu mình con nít trẻ trâu!.................. Thôi làm đồ án rồi nhậu kiếm ng mượn tk yputobe tối úp

P/s: btthhz chạy đi hỏi vuxduymanh à pro rồi Cách ăn nói nữa, gặp new mem là Ăn nói hùng hổ hổ báo làm báo new mem tưởng pro thiệc tội mới tham gia jx dc 1 năm nên a bthhhhz chỉ bảo nghe nói a 4 5 năm j đấy rồi
    Lần sửa cuối bởi David_Linh_97, ngày 07-12-16 lúc 02:52 PM.

Thành Viên Tâm Huyết Learning's Avatar
    Thanks
    103

sinh viên đại học chất phết. cố gắng ra trường làm KTS chất lượng nghen.
    Sao? Như nào? Nói luôn.

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Learning vì bài viết này !

bthhhz (07-12-16)

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Xin hàm check Skill ?
    Bởi thaitunet39 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-08-21, 07:41 AM
  2. [KT] Hỏi hàm check skill trên người 2.6
    Bởi hongphuc89 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 27-08-16, 01:23 PM
  3. [KT] Hỏi hàm check skill các phái