[JX] Cần cao nhân chỉ giáo nhiệm vụ Thông Thương tại Thần Bí Thương Nhân ạ !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    29

Cần cao nhân chỉ giáo nhiệm vụ Thông Thương tại Thần Bí Thương Nhân ạ !

Như tiêu đề em muốn làm nhiệm vụ thông thương nhưng em tìm hoài không thấy và không biết code nhận nhiệm vụ như thế nào ạ !

Server của em bản share full tính năng của HungDevJX ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng prtear2721995 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Ðề: Cần cao nhân chỉ giáo nhiệm vụ Thông Thương tại Thần Bí Thương Nhân ạ !

Sv linux hiện tại không có nhé bạn !
    Khách viếng thăm hãy cùng data1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vn_soldier's Avatar
    Thanks
    10

các trùm dev linux 1,2 nốt nhạc đâu ra tay kìa
    Khách viếng thăm hãy cùng vn_soldier xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi prtear2721995 [Only registered and activated users can see links. ]
    Như tiêu đề em muốn làm nhiệm vụ thông thương nhưng em tìm hoài không thấy và không biết code nhận nhiệm vụ như thế nào ạ !

Server của em bản share full tính năng của HungDevJX ạ
    Mình thật sự nghĩ với 1 mission hay activitysys hay event thế này thì không thể gọi là 1, 2 nốt nhạc được. Mình cũng muốn thử làm 1 cái xem sao nhưng thật sự viết ra bất cứ cái gì cũng khó hơn 100 tần so với chỉ nói ghi ghi ra trên này cho nên không thể bản nào cũng giống 100% VNG nổi đâu: Ở VL miễn phí mình xem qua trang chủ của nó điều kiện tham gia cần có 30 điểm Uy danh mà hàm get danh dự (cho gần giống các pb hiện giờ) là gì mình cũng chưa nghĩ ra nổi.
    Trên Thông Thương Lệnh có ghi 1 con số. Con số này của mỗi nhân vật có thể không giống nhau và số càng cao khi:
    Cấp độ của nhân vật càng cao.
    Tổng số thành viên trong tổ đội càng nhiều.
    Tăng 10% giá trị của số ghi trên Thông Thương Lệnh (Nghĩa là: Tăng thêm phần thưởng khi giao nhiệm vụ) khi có Thiên Vương Bang/Ngũ Độc/Thúy Yên trong tổ đội sau khi nhận nhiệm vụ.
    Hàm count gì đó đếm số quái bị giết là gì, ... if giết ít hơn thì Msg2Player .... end if giết > số quy định thì add gì đó trả nhiệm vụ.... , chưa kể file quy định npc nhiều cái phức tạp vl mà muốn làm phải ngồi máy liên tục, chủ thớt có thể tự mình thử sức ngày Chủ Nhật này xem sao hoặc
    Chúc bạn cho ra 1 sự bồi dưỡng hợp lý để 1 ace có kinh nghiệm trong 4rum giúp đỡ, không phải mình nên đừng pm hihi.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định HungDevJX's Avatar
    Thanks
    169

thấy cú pháp minhduc hướng dẫn code sai sai rồi đó nha
    Lần sửa cuối bởi HungDevJX, ngày 13-11-16 lúc 07:25 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng HungDevJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoilamgi45's Avatar
    Thanks
    89

Trích dẫn Gửi bởi data1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sv linux hiện tại không có nhé bạn !
    Vào chivuong.net xem thử có hay ko a
    Khách viếng thăm hãy cùng hoilamgi45 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thật sự nghĩ với 1 mission hay activitysys hay event thế này thì không thể gọi là 1, 2 nốt nhạc được. Mình cũng muốn thử làm 1 cái xem sao nhưng thật sự viết ra bất cứ cái gì cũng khó hơn 100 tần so với chỉ nói ghi ghi ra trên này cho nên không thể bản nào cũng giống 100% VNG nổi đâu: Ở VL miễn phí mình xem qua trang chủ của nó điều kiện tham gia cần có 30 điểm Uy danh mà hàm get danh dự (cho gần giống các pb hiện giờ) là gì mình cũng chưa nghĩ ra nổi.
    Trên Thông Thương Lệnh có ghi 1 con số. Con số này của mỗi nhân vật có thể không giống nhau và số càng cao khi:
    Cấp độ của nhân vật càng cao.
    Tổng số thành viên trong tổ đội càng nhiều.
    Tăng 10% giá trị của số ghi trên Thông Thương Lệnh (Nghĩa là: Tăng thêm phần thưởng khi giao nhiệm vụ) khi có Thiên Vương Bang/Ngũ Độc/Thúy Yên trong tổ đội sau khi nhận nhiệm vụ.
    Hàm count gì đó đếm số quái bị giết là gì, ... if giết ít hơn thì Msg2Player .... end if giết > số quy định thì add gì đó trả nhiệm vụ.... , chưa kể file quy định npc nhiều cái phức tạp vl mà muốn làm phải ngồi máy liên tục, chủ thớt có thể tự mình thử sức ngày Chủ Nhật này xem sao hoặc
    Chúc bạn cho ra 1 sự bồi dưỡng hợp lý để 1 ace có kinh nghiệm trong 4rum giúp đỡ, không phải mình nên đừng pm hihi.
    Thực sự thì mình chỉ cần pt 5 acc và đi thôi còn TVB + TY + 5 độc thì khỏi chả cần thiết tại nv này hay mà k có sv nào có nên mình muốn làm thử chơi thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng prtear2721995 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] [Giúp đỡ] Config nhiệm vụ 1,2,3 không rớt item nhiệm vụ
    Bởi hoaitam1990 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-11-15, 04:41 PM
  2. Trả lời: 72
    Bài viết cuối: 15-03-15, 02:17 PM
  3. [Nhất Kiếm V2] Help! Lỗi bảng Nhiệm Vụ và bảng theo dõi nhiệm vụ
    Bởi hung3thau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-08-12, 12:06 AM
  4. Trả lời: 1