[JX] Gợi ý cách fix dum core jxlinux
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên
    Thanks
    93

Gợi ý cách fix dum core jxlinux

Tình hình là mình không phải dân dev jx, nhưng cũng có biết vài thứ nên giờ share cho anh em nào cần về vụ dum core nhé
    nếu bạn muốn mở jx linux online chơi cho vui thì cứ vps thẳng tiến, còn nếu mở kinh doanh thì phải đầu tư một xíu nếu như không muốn bị phá nhé
    mình sẽ share một phần cơ bản
    các bạn cần phải có các nguyên liệu sau nha :
    - 2 con server vật lý cpu và ram phải cao lên nhé, cũng có thể xài 1 con nếu cấu hình khủng tý
    - jx server chuẩn phải có anti client (chặn không cho vào tới bước login nếu không đúng clinet theo server)
    - đặt 2 con server này tại các trung tâm truyền dữ liệu, thuê chống ddos nữa

nhiêu đó là online vi vu đến mùa thu năm sau cũng chẳng sợ dum điếc gì hết nhé. mà nhiêu nguyên liệu đó không phải ai cũng có điều kiện để làm đâu. nhưng muốn kinh doanh thì phải đầu tư thôi.
    em chỉ biết nhiêu đó, gạch đá em xin nhận ạ.
    Lần sửa cuối bởi alopay, ngày 12-10-16 lúc 02:57 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng alopay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 6 Users Say Thank You to alopay For This Useful Post:

duynguyenjx (12-10-16), hoilamgi45 (13-10-16), JXDev (12-10-16), Linh_JX (12-10-16), minhkhanh109 (12-10-16), viptai (13-10-16)

Thành Viên ntquang.info's Avatar
    Thanks
    89

Ðề: Gợi ý cách fix dum core jxlinux

Trích dẫn Gửi bởi alopay [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là mình không phải dân dev jx, nhưng cũng có biết vài thứ nên giờ share cho anh em nào cần về vụ dum core nhé
    nếu bạn muốn mở jx linux online chơi cho vui thì cứ vps thẳng tiến, còn nếu mở kinh doanh thì phải đầu tư một xíu nếu như không muốn bị phá nhé
    - 2 con server vật lý cpu và ram phải cao lên nhé, cũng có thể xài 1 con nếu cấu hình khủng tý
    - jx server chuẩn phải có anti client (chặn không cho vào tới bước login nếu không đúng clinet theo server)

nhiêu đó là online vi vu đến mùa thu năm sau cũng chẳng sợ dum điếc gì hết nhé. mà nhiêu nguyên liệu đó không phải ai cũng có điều kiện để làm đâu. nhưng muốn kinh doanh thì phải đầu tư thôi.
    Có chi tiết k bạn hiền add nick skype dưới chữ ký nha
    Khách viếng thăm hãy cùng ntquang.info xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ntquang.info vì bài viết này !

alopay (13-10-16)

Thành Viên GameZone minhkhanh109's Avatar
    Thanks
    335

Trích dẫn Gửi bởi alopay [Only registered and activated users can see links. ]

đây là 1 cách chống dump hay.
    cảm ơn bạn hiền nhiều đã chia sẽ.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhkhanh109 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhkhanh109 vì bài viết này !

alopay (13-10-16)

Thành Viên
    Thanks
    454

tuyệt vời, mình chờ lâu lắm rồi.
    Khách viếng thăm hãy cùng dovietthai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dovietthai vì bài viết này !

alopay (13-10-16)

Vi phạm quy định HungDevJX's Avatar
    Thanks
    169

Trích dẫn Gửi bởi dovietthai [Only registered and activated users can see links. ]
    tuyệt vời, mình chờ lâu lắm rồi.
    k dễ v đâu!! hơi khó à nha
    Khách viếng thăm hãy cùng HungDevJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HungDevJX vì bài viết này !

alopay (13-10-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    353

cám ơn bác đã gợp ý nhưng gợi ý bác không liên quan dumpe nhé.
    thứ nhất 2 vps vật lý cấu hình rất cao vẫn bị dumpe nhé bạn.
    anti client chống dumpe vô tác dụng luôn nhé
    Lần sửa cuối bởi Linh_JX, ngày 12-10-16 lúc 01:38 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Linh_JX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Linh_JX vì bài viết này !

alopay (13-10-16)

Thành Viên
    Thanks
    454

cảm ơn chủ thớt, thật vui quá
    Khách viếng thăm hãy cùng dovietthai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dovietthai vì bài viết này !

alopay (13-10-16)

Thành Viên
    Thanks
    93

đã có người quen đang online như vậy, mình share một phần nhưng đã giới hạn dum tới hơn 90% rồi còn gì, còn nếu đụng chạm miếng cơm của bạn nào thì mình xin chịu, chỉ có điều phí nuôi server thuê ở trung tâm hơi chát chút thôi, vps là công nghệ ảo hóa, đừng có dại mà mang lên online kinh doanh nhé, máy ảo linux ram 1.5gb mà các bạn dow về test ấy nó chạy phà phà, vps thuê ram 2gb bó tay không chạy được, các bạn tự hiểu nhé

===========================================
    update thêm cho các bạn nào cần

- không nên chạy web trên cả con win và linux, port nào không xài đóng lại hết nhé, không thì nó chiếm port đấy,web nên chạy trên hosting nào đó, dùng tool chuyển dữ liệu. (tool thì thuê người code thôi)
    - win nên xài win 7, hoặc server 2008 64 bit, linux nên xài bản 7, sql xài bản mới từ 2008 trở đi
    - server nên fix các thứ lặt vặt, cái nào không xài nên xóa, chú ý là nên xóa đi nhé, ví dụ thư mục và file nào đó không cần, như event,.... không xài nên xóa đi, đừng làm kiểu như đổi tên, rồi để yên trên server, không nên
    - anti client theo server cho kỹ, không đúng theo server là chặn không cho vào tới phần đăng nhập (cái này rất quan trọng), cấm chát tất cả những từ là các lệnh có trong client
    - port cả con win và linux cái nào không xài thì đóng luôn, kéo nó chiếm được port
    - kỳ trân các, nếu không biết fix thì nên bỏ đi, bán item bằng cách khác, như npc chẳng hạn gọn mà an toàn nữa.

dum thì có muôn ngàn cách để làm dum server, chư không phải một vài cách đau, nên an toàn là trên hết,

mình còn gà, chỉ học lỏm, không phải dân chuyên, chỉ biết chút ít cho bạn nào cần, thế thôi, dù đúng hay không đúng các bạn đừng ném đá làm gì, đã share gần hết rồi đó, còn một phần nhỏ fix trên server nữa , cái đó mình xin giữ lại vì nó sẽ không quan trọng nếu như bạn đã làm được tốt các bước ở trên
    Lần sửa cuối bởi alopay, ngày 13-10-16 lúc 12:37 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng alopay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

Thực ra Dump đâu đầu các chiến sỹ hehe. Nhưng nó không còn là khó khăn nữa. Ko có gì là không thể fix được nhưng quan trọng ai tìm ra nó. Chính tui cũng phải bỏ ra 1 thời gian dài chứ không bao giờ có sẵn
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

17. The Following 2 Users Say Thank You to jackson2014 For This Useful Post:

alopay (13-10-16), minhkhanh109 (13-10-16)

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trước lang thang bên tàu, có đọc được tài liệu cài đặt của kingsoft về jx, chỉ được 1 phần đầu, đọc hết phải nạp ndt mới được:
    request system:
    centos 5.3
    ram 16gb(min) ~ 28gb.
    cpu 4 core(min)~ 8core. quên cái GHz rồi.

min là 16gb ram, không hiểu bọn nó chỉnh server kiểu gì mà ram vmware 1gb vẫn run được.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

19. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

alopay (13-10-16)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Hướng dẫn fix trở lại địa điểm cũ jxlinux
    Bởi alopay trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-11-18, 07:16 PM
  2. [JX] Co ai hướng dẫn chạy jxlinux k
    Bởi Thienthan116 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-06-16, 03:48 PM
  3. [JX] hỏi về quy định bày bán jxlinux , không thể bày bán ở gần npc !!!
    Bởi kt2016 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 21-03-16, 12:41 PM
  4. [JX] Xin hướng dẫn cài jxlinux trên 2 VPS
    Bởi alopay trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 05-12-15, 07:03 AM
  5. [JX] Help cài dặt JXLinux LAN
    Bởi boybehind90 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 28-05-15, 09:13 AM