[JX] Share SV Linux! Update Đẩy đủ tính năng! - Trang 39
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 39 của 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 29 37 38 39 40 CuốiCuối
Kết quả 381 đến 390 của 400
    Thành Viên
    Thanks
    180

Ðề: Share SV Linux! Update Đẩy đủ tính năng!

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    Đơn giản là sửa chỗ nào trừ kháng dương 0% thôi
    à, mình hiểu rõ rồi! nếu mặc đồ +buff mà trên người Kháng loại (dương) hay kháng thường nào cao thì nhân vật lấy Kháng loại đó! skill giảm kháng thường ko giảm kháng (dương) nên ko có tác dụng.. Nếu để Kháng Thường cao hơn kháng Dương thì khi Buff sẽ thấy kết quả ngay! Mình hiểu như vậy có đúng ko bạn?
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    à, mình hiểu rõ rồi! nếu mặc đồ +buff mà trên người Kháng loại (dương) hay kháng thường nào cao thì nhân vật lấy Kháng loại đó! skill giảm kháng thường ko giảm kháng (dương) nên ko có tác dụng.. Nếu để Kháng Thường cao hơn kháng Dương thì khi Buff sẽ thấy kết quả ngay! Mình hiểu như vậy có đúng ko bạn?
    hình như thế mà nếu ko thích thì làm lại bộ skill khác theo ý mình cũng dc mà
    Khách viếng thăm hãy cùng bincute1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bincute1 vì bài viết này !

yeuVLTK (09-03-17)

Thành Viên
    Thanks
    42

Ai biết cho em hỏi các đường dẫn NPC ông già noel và cây thông với
    thank
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 06-03-17 lúc 12:55 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    86

AE cho hỏi sao mình copy sever vào máy ảo khi chạy cứ bị lỗi script ko load được thế. Có cách nào chép không bị lỗi font không ?
    Khách viếng thăm hãy cùng gunbb92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    180

Mình chơi off sever này nè, vì đổi USB nên mình copy Centos + Win qua USB mới, mình chạy Centos + Win xong,... khi đến chạy sever thì bị lỗi này??? ko hiểu sao nữa! các hỗ trợ mình với! thanks!
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chơi off sever này nè, vì đổi USB nên mình copy Centos + Win qua USB mới, mình chạy Centos + Win xong,... khi đến chạy sever thì bị lỗi này??? ko hiểu sao nữa! các hỗ trợ mình với! thanks!
    xem lại font chứ nhé, lúc coppy qua thì bị lỗi font
    Khách viếng thăm hãy cùng bincute1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây là up nhắc lại cho newbie,

Mình lười lập topic nữa nên update lại ít miêu tả nhé. Hầu hết sửa rồi mấy lỗi mấy bạn mới mắc phải
    Mình share full Client + server từ server này. ít lỗi. Sau đó bạn qua tiếp topic Server full tính năng của HungDevJx xem tính năng trong server đó (dựa vào dung lượng các file event, hoạt động, activitysys xem thích cái nào thì copy cái đó + xem setting có gì hot thì dev cho đồng bộ.
    Link server (Cái #1 topic của HungDevJx cái link mình die thì link này còn alive): [Only registered and activated users can see links. ]
    Link sửa Thợ rèn thần bí lâm an đổi set tử mãng = lệnh bài bị thiếu 5 món: [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái goldequip.txt trong file sửa thợ rèn thần bí thì cứ copy hết vô setting /item, setting/item/000 ... cho đến thư mục 004, vô gateway/itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
    Trong server1 cũng có /itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
    Rồi đồng bộ setting/item trong server vào client (mỗi cái file goldequip.txt thôi)
    Link Client Full không tàng hình khi mặc đồ, nhưng có ít ngựa cùi ko có res thì tàng hình - ko quan trọng: [Only registered and activated users can see links. ]
    Update Client Hoàn chỉnh (Ui của JxDev và patch .pak tên gì đó nhưng có thể hiện Long tương vàng)
    Ít miêu tả sơ sơ cho các bạn mới biết JX thì chơi ngay khỏi hỏi luôn nhé:
    - Phong lăng độ:
    PHP Code:
    =================·Phong Lang Do 0h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 1h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 4h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 5h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 8h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 9h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 12h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 13h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 16h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 17h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 20h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 21h================== mỗi ngày 
    - Server này 2 event Giáng sinh cùng lúc đến hết sinh nhật của tui (9 tháng 12 của năm 2018), tới đó hết hạn thì lập topic hỏi
    - Phi phong bảo rương thì lên mạn bắc thảo nguyên, vi sơn đảo (máu của quái dc chỉnh lại nên đi team cắm acc mà săn - đối với bạn nào thích luyện từ bé -> lớn), or 23h hằng ngày săn boss thiên trì tìm rương phi phong, lệnh bài thiên trì mua trong kỳ trân các, 5 xu
    - Droprate các map 8, 9x (trường bạch, mạc cao quật, v.v...) : lệnh bài tử mãng + lệnh bài kim ô có xác suất rơi ra từ boss xanh, không cao đâu, cắm acc đi
    - Lệnh bài admin ko có cho nhận đồ free trang bị môn phái (Thanh Câu -> Tinh Sương)
    - Tinh Sương Chi bảo nhận dc khi săn dc event Giáng Sinh (xác suất có dc cũng nhỏ)
    - Các lệnh bài Tử mãng - Đằng long muốn có thì đánh boss Hoàng kim.
    - ép đồ tím hút hít chuẩn max nếu huyền tinh, phôi max opt (fix free cho cái vụ Ép phôi sinh khí mà hiện lên phôi lực công kích), không có bị "kiệt sức" gì nữa
    - Góc 11h tây phượng tường: Bến tàu, ra đó vận tiêu đường thẳng. (phần thưởng 3 triệu kinh nghiệm, với nguyên liệu event)
    - Trang bị Hắc Thần đẹp luôn nhé. Long tương vàng, bạch kim đổi từ HKMP ... Tự xem trong lệnh bài admin, nhận tại lễ quan.
    - Npc trợ giúp: lễ quan, chiến tâm tôn giả
    - Server free gôm từ các hàng share nên ko có mấy cái fix cao siêu nhen.
    Mò mãi cũng dc cái Auto VLBS này, hiện auto này chưa thấy có virus, có thể để cắm acc cày cuốc (mình ko dám giải nén ra máy tính nên chỉ mở nó ra): pass mở nén 123456. nó đòi tên đăng nhập, nhập đại số 1. Tuy vậy chưa biết khi nào nó bung ra 1 con virus. Vấn đề này mình có topic hỏi mọi người rồi
    Link Auto: [Only registered and activated users can see links. ]
    Tải client khá nặng nên là đi uống cafe đi nhậu đi rồi về nhận kết quả.
    anh Đức muốn tăng ngày event lên ( mà item vật phẩm rơi ra, tính năng NPC event vẫn còn khi hết năm 2018) thì chỉ cần chỉnh lại ngày trong file /script/event/xmas07_makesnowman/head.lua thôi hay còn sửa đâu nữa hả anh, vì em thấy mấy sv em chơi, em chỉnh ngày event xong còn phải add item, NPC vào map nữa nên em hỏi chút.

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    anh Đức muốn tăng ngày event lên ( mà item vật phẩm rơi ra, tính năng NPC event vẫn còn khi hết năm 2018) thì chỉ cần chỉnh lại ngày trong file /script/event/xmas07_makesnowman/head.lua thôi hay còn sửa đâu nữa hả anh, vì em thấy mấy sv em chơi, em chỉnh ngày event xong còn phải add item, NPC vào map nữa nên em hỏi chút.
    Đó chỉ là ngày event còn hoạt động. Cứ vô file script event của nó mà chỉnh từng file .lua nào có nEndday=..... Theo ý bạn. Vậy nên mấy đồ vật, npc trong game có hàm tính thời gian thì cũng chỉnh lại hết. Ko phải chỉnh 1 file là xong
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Đó chỉ là ngày event còn hoạt động. Cứ vô file script event của nó mà chỉnh từng file .lua nào có nEndday=..... Theo ý bạn. Vậy nên mấy đồ vật, npc trong game có hàm tính thời gian thì cũng chỉnh lại hết. Ko phải chỉnh 1 file là xong
    cho em hỏi rõ chút anh: file script event của nó ví dụ event noel thì toàn bộ file.lua liên quan đến event noel đó chỉ nằm trong
    /script/event/xmas07_makesnowman/. chứ không còn nằm chổ khác nữa phải không anh
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 24-03-17 lúc 05:05 PM.

Thành Viên p13cks03's Avatar
    Thanks
    78

Server.
    Client chắc còn, vậy dùng link cũ rồi chép script với setting qua.
    muốn chỉnh điều kiện công thành chiến, thay vì 2000 cái khiêu chiến lệnh chỉnh còn 200 cái phải làm sao, thanks ông
    Khách viếng thăm hãy cùng p13cks03 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 39 của 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 29 37 38 39 40 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] share 2 sever jx china mới share full chức năng
    Bởi RunNingMan trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 27-06-16, 07:45 AM
  2. [KT] Vote share linux 1358 nhiều tính năng hay.
    Bởi Sesshomaru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 11-08-15, 03:32 AM
  3. [JX] Yêu cầu nhỏ đến bản Linux update lần 4 sắp share ngày 2/9
    Bởi bthhhzz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-08-14, 02:46 PM
  4. [JX] [HOT] Bản Update tính năng server JX Linux Lần 3
    Bởi boynhay1721992 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 101
    Bài viết cuối: 27-08-14, 11:33 PM
  5. [JX] [HOT] Bản update server JX Linux mới đây..nhiều tính năng mới...
    Bởi boynhay1721992 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 03-07-14, 07:56 PM