[KT] Những nguyên nhân gây crash LogServer 2.6 - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Ðề: Những nguyên nhân gây crash LogServer 2.6

Trích dẫn Gửi bởi na.ilusm89 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chắc là 1 script nào đó truyền tham số truy vấn vào GS hay LS mà liên tục get ko nỗi làm dis nó
    Cảm ơn bác, em sẽ kiểm tra lại xem có gì bất ổn k ạ

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi trungjx [Only registered and activated users can see links. ]
    bác biết làm sao chuyển phái KT2 ko chỉ tui với
    Em không dev KT2 nên cũng k rõ bác ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên visaothe123's Avatar
    Đang ở
    zalo: 0898240744
    Thanks
    30

gợi ý, nếu mở 1 sever mới, hoặc mở sv lâu ngày.
    1: thường xuyên xóa các file củ ở Log + GS + GC + Bishop ( để làm chống bớt dữ liệu + ram cho vps )
    2: Client không nên để, Tên miền .. ip thôi ạ , đây là nguyên nhân chính của crack LS

Theo nguyên tắt Log, là nơi lưu chữ dữ liệu đăng nhập của member, Cấu hình Log 2.6 3.0 mắc định phải 5s mới kết nối đến sever, Các bác để ip theo tên miền, quy trình kết nối chỉ 1s, sai quy định lưu trong Log theo quy tắc, Thời gian lâu dẫn đến lỗi LS Crack.. và lỗi này có thể dẫn đến khi member đăng nhập vào sẽ báo sai tên tài khoản, hoặc để lâu không ai đăng nhập sẽ dẫn đến dis GS.. Muốn không bị thì bỏ kết nối ở Client = IP

(Bác mà nói không bỏ = tên miền chắc tui trớt )
    Lần sửa cuối bởi visaothe123, ngày 04-09-16 lúc 02:26 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng visaothe123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to visaothe123 For This Useful Post:

nokia1100 (06-05-20), satthupro95 (04-09-16)

Thanks
    2,566

Trích dẫn Gửi bởi visaothe123 [Only registered and activated users can see links. ]
    gợi ý, nếu mở 1 sever mới, hoặc mở sv lâu ngày.
    1: thường xuyên xóa các file củ ở Log + GS + GC + Bishop ( để làm chống bớt dữ liệu + ram cho vps )
    2: Client không nên để, Tên miền .. ip thôi ạ , đây là nguyên nhân chính của crack LS

Theo nguyên tắt Log, là nơi lưu chữ dữ liệu đăng nhập của member, Cấu hình Log 2.6 3.0 mắc định phải 5s mới kết nối đến sever, Các bác để ip theo tên miền, quy trình kết nối chỉ 1s, sai quy định lưu trong Log theo quy tắc, Thời gian lâu dẫn đến lỗi LS Crack.. và lỗi này có thể dẫn đến khi member đăng nhập vào sẽ báo sai tên tài khoản, hoặc để lâu không ai đăng nhập sẽ dẫn đến dis GS.. Muốn không bị thì bỏ kết nối ở Client = IP

(Bác mà nói không bỏ = tên miền chắc tui trớt )
    Cảm ơn bác nhiều ạ, có lẽ là do em để tên miền lượng mem có thể quá đông trong 1 thời điểm dẫn tới crash, em sẽ để ý hơn. Cảm ơn bác nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi satthupro95 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn bác nhiều ạ, có lẽ là do em để tên miền lượng mem có thể quá đông trong 1 thời điểm dẫn tới crash, em sẽ để ý hơn. Cảm ơn bác nhiều
    săn hỏi bác 2 ham này luôn với

1: hàm code thao tác ngồi xuống/ Đứng lên mà k cần bấm (v)
    2: khi sử dụng hàm me.CastSkill biến thân thành npc. thì dùng hàm gì để xóa?
    Khách viếng thăm hãy cùng visaothe123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết __Jie__'s Avatar
    Thanks
    256

Trích dẫn Gửi bởi visaothe123 [Only registered and activated users can see links. ]

Trên client thấy có hàm không biết trên sv có load dc ko
    Switch([[sit]])
    Nhận viết sự kiện, plugin Kiếm Thế
    Bishop check pass 100% kiếm thế win
    Web: [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    2,566

1. Mình cũng k biết cái hàm ngồi xuống này, mò mẫm mãi chưa thấy ra để viết mấy cái event có hỏi mấy sv có cái truyền công mà họ k nói cũng k pay lại :'(
    2. Cái cast đấy không stop lại được, bình thường mình muốn cho người chơi biến thân thành npc sẽ add 1 cái skill, có thể tham khảo biến thân thuyền rồng hoặc dùng qua title mục feature = "0" - 0 là id của NPC khi sử dụng danh hiệu đó sẽ biến thành NPC. Đối với add skill thì dùng delskill còn title thì dùng removetitle

Đang ở
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi satthupro95 [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Mình cũng k biết cái hàm ngồi xuống này, mò mẫm mãi chưa thấy ra để viết mấy cái event có hỏi mấy sv có cái truyền công mà họ k nói cũng k pay lại :'(
    2. Cái cast đấy không stop lại được, bình thường mình muốn cho người chơi biến thân thành npc sẽ add 1 cái skill, có thể tham khảo biến thân thuyền rồng hoặc dùng qua title mục feature = "0" - 0 là id của NPC khi sử dụng danh hiệu đó sẽ biến thành NPC. Đối với add skill thì dùng delskill còn title thì dùng removetitle
    uhm tks bác nhiều .. cái truyền công thì làm được rồi, mình hỏi hàm code gởi lệnh ngồi xuống/ đứng lên , để chế sang truyền công trên may ( là trên không ), gióng như 1 nhiệm vụ chính tuyến đó bác, có 1 đoạn ngồi thuyền trên không.

Trích dẫn Gửi bởi __Jie__ [Only registered and activated users can see links. ]
    Trên client thấy có hàm không biết trên sv có load dc ko
    Switch([[sit]])
    tks bác nhiều.. hàm này e đã check thử lâu rồi, có mò qua, nhưng k biết phải thêm code như thế nào nó mới gởi câu lệnh .. để Switch([[sit]]), me.Switch(1) , me.Switch([[sit]]) cũng không được .
    Lần sửa cuối bởi visaothe123, ngày 05-09-16 lúc 11:41 PM.

Đang ở
    Thanks
    30

Trong client có hàm này RintsSky(([[sky]])) k biết có phải trên không k nữa, vì sky là bầu trời, hàm này lấy ở nv chính tuyết bay trên thuyền đẹp vãi .. mà k biết kết hợp code để nó có thể hd..

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] GS báo lỗi này rồi Crash không rõ nguyên nhân
    Bởi balong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-15, 04:08 PM
  2. [MU] Bị crash GS không hiểu nguyên nhân
    Bởi bluesky089 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 27-03-15, 01:40 AM
  3. [KT] Xin hướng dẫn cách fix Logserver bị văng sau khi server chạy 1 thời gian
    Bởi yeukiemthe trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-12-14, 12:17 PM
  4. [KT] Hỏi về logserver tự tắt lúc 12h đêm
    Bởi hero100 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-06-13, 05:42 PM
  5. [KT] Logserver tự động mất kết nối trong 121
    Bởi hongphucbl trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-08-12, 10:52 AM