[JX] Các bác cho hỏi về ngũ hành tương khắc và tấn công chí mạng
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    73

Các bác cho hỏi về ngũ hành tương khắc và tấn công chí mạng

Mình không hiểu 2 cái này có tác dụng trên thực tế là như thế nào khi sử dụng skill
    Ngũ hành tương khắc 40% khác gì 60% không ạ. Nó ảnh hưởng đến dame không vậy mọi người
    Còn cái tấn công chí mạng, mình xem skill tấn công thì nó hiển thị là vậy, còn skill phụ trợ là tăng tấn công chí mạng, vậy là sao hả các bác.
    mong bác nào biết giải thích giùm với ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng rang_sut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Nơi tình yêu bắt đầu
    Thanks
    1

Ðề: Các bác cho hỏi về ngũ hành tương khắc và tấn công chí mạng

Tương khắc là kháng tính đó, ví dụ tương khắc 50% thì Thiếu Lâm đánh vào Cái Bang, CB sẽ đc + thêm 50% phòng thủ. Ngược lại CB đánh vào TL thì TL bị - 50% kháng hỏa. Còn chí mạng thì là max lực tay ví dụ lực tay là random trong khoảng 200/500 thì khi xuất hiện chí mạng thì lực tay được lên max là 500.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhulaichuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhulaichuong vì bài viết này !

rang_sut (01-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    73

Trích dẫn Gửi bởi nhulaichuong [Only registered and activated users can see links. ]
    Tương khắc là kháng tính đó, ví dụ tương khắc 50% thì Thiếu Lâm đánh vào Cái Bang, CB sẽ đc + thêm 50% phòng thủ. Ngược lại CB đánh vào TL thì TL bị - 50% kháng hỏa. Còn chí mạng thì là max lực tay ví dụ lực tay là random trong khoảng 200/500 thì khi xuất hiện chí mạng thì lực tay được lên max là 500.
    Thank bác. Bác ơi tấn công chí mạng có tác dụng với nội công không vậy. Vì mình xem skill nội của cả 10 phái mà không thấy có cái nào có tấn công chí mạng cả. Lực tay của CBR là min max = nhau luôn

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi rang_sut [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình không hiểu 2 cái này có tác dụng trên thực tế là như thế nào khi sử dụng skill
    Ngũ hành tương khắc 40% khác gì 60% không ạ. Nó ảnh hưởng đến dame không vậy mọi người
    Còn cái tấn công chí mạng, mình xem skill tấn công thì nó hiển thị là vậy, còn skill phụ trợ là tăng tấn công chí mạng, vậy là sao hả các bác.
    mong bác nào biết giải thích giùm với ạ
    Ý Nghĩa Của Ngũ Hành Tương Khắc Và các mốc kháng tính

*Ngũ hành tương khắc XX% là số % kháng tính được cộng thêm cho đối thủ thuộc hệ khắc mình và Trừ bớt cho đối thủ thuộc hệ bị mình khắc.
    *Kháng tính được chia thành 5 loại : kháng sát thương vật lý(PTVL), kháng lôi, Kháng hàn, kháng hoả và kháng độc. Mức kháng cao nhất là 75% và mức kháng thấp nhất là -75%.ở mức kháng cao nhất 75% thì số máu bị mất =1/4 mức kháng 0%, và ở mức kháng thấp nhất -75% thì số máu bị mất =7/4 mức kháng 0%.
    *Lực đánh lên quái cao gấp 5 lần lực đánh lên người kháng 0%, do đó bạn đừng ngạc nhiên khi đánh quái 1 hit mất đến 2000 máu mà đánh lên người máu 900 1 hit ko chết.
    *Chính vì mức kháng thấp nhất và cao nhất là -75%.....75% nên với ngũ hành tương khắc 60% của các chiu 9x thì hệ khắc chỉ cần điều thêm 15% kháng tính là max, hệ bị khắc để -15% kháng hay -28% kháng cũng như nhau.ví dụ CL đao đánh ngũ độc thì ngũ độc chỉ cần 15%PTVL,15%KL là max,mặc thêm vô dụng.CL đánh nga my thì nga my phải điều 135% kl,135%PTVL (sau khi trừ kháng lôi âm tự nhiên ra)mới gọi là max kháng.nga my để kháng lôi -15% khi bị đánh mất máu y hệt -28%.

Tỉ lệ tấn công chí mạng

*Tỉ lệ tấn công chí mạng là xác xuất để được nhân 2 lực đánh của các đòn có sát thương vật lý.
    *Tỉ lệ tấn công chí mạng max là 100%, cao hơn 100% vẫn có thể vượt qua nhưng ko có lợi ích gì, lực sát thương ko hề được nhân 3,nhân 4 khi vượt qua 100% chí mạng.
    *Tấn công chí mạng chỉ nhân 2 phần sát thương vật lý, ko nhân 2 các sát thương khác.
    *đối với những phái sử dụng vũ khí thì tấn công chí mạng nhân 2 lực đánh trong khoảng random của lực tay chứ ko phải nhân 2 lực tay max.
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

6. The Following 4 Users Say Thank You to tvnnam For This Useful Post:

dongmau (01-09-16), KangGary (01-09-16), rang_sut (01-09-16), tuidangvui (01-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    73

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý Nghĩa Của Ngũ Hành Tương Khắc Và các mốc kháng tính

*Ngũ hành tương khắc XX% là số % kháng tính được cộng thêm cho đối thủ thuộc hệ khắc mình và Trừ bớt cho đối thủ thuộc hệ bị mình khắc.
    *Kháng tính được chia thành 5 loại : kháng sát thương vật lý(PTVL), kháng lôi, Kháng hàn, kháng hoả và kháng độc. Mức kháng cao nhất là 75% và mức kháng thấp nhất là -75%.ở mức kháng cao nhất 75% thì số máu bị mất =1/4 mức kháng 0%, và ở mức kháng thấp nhất -75% thì số máu bị mất =7/4 mức kháng 0%.
    *Lực đánh lên quái cao gấp 5 lần lực đánh lên người kháng 0%, do đó bạn đừng ngạc nhiên khi đánh quái 1 hit mất đến 2000 máu mà đánh lên người máu 900 1 hit ko chết.
    *Chính vì mức kháng thấp nhất và cao nhất là -75%.....75% nên với ngũ hành tương khắc 60% của các chiu 9x thì hệ khắc chỉ cần điều thêm 15% kháng tính là max, hệ bị khắc để -15% kháng hay -28% kháng cũng như nhau.ví dụ CL đao đánh ngũ độc thì ngũ độc chỉ cần 15%PTVL,15%KL là max,mặc thêm vô dụng.CL đánh nga my thì nga my phải điều 135% kl,135%PTVL (sau khi trừ kháng lôi âm tự nhiên ra)mới gọi là max kháng.nga my để kháng lôi -15% khi bị đánh mất máu y hệt -28%.

Tỉ lệ tấn công chí mạng

*Tỉ lệ tấn công chí mạng là xác xuất để được nhân 2 lực đánh của các đòn có sát thương vật lý.
    *Tỉ lệ tấn công chí mạng max là 100%, cao hơn 100% vẫn có thể vượt qua nhưng ko có lợi ích gì, lực sát thương ko hề được nhân 3,nhân 4 khi vượt qua 100% chí mạng.
    *Tấn công chí mạng chỉ nhân 2 phần sát thương vật lý, ko nhân 2 các sát thương khác.
    *đối với những phái sử dụng vũ khí thì tấn công chí mạng nhân 2 lực đánh trong khoảng random của lực tay chứ ko phải nhân 2 lực tay max.
    Thank bác đã thông não

Thành Viên
    Thanks
    73

Tò mò thêm chút. Các bác cho e hỏi ngũ hành tương khắc có tác dụng trên quái không ạ.
    mình đánh quái mà không thấy + hay - kháng gì cả
    skill chùy 9x thiên vương có ngũ hành tương khắc là 60% tức là mình đánh hệ mộc, mình được +60% kd và -60% kh khi đánh hệ hỏa. Nếu giờ mình add vào skill hỗ trợ bị động của tv thêm dòng ngũ hành tương khắc thì dùng bất kỳ skill nào cũng được hưởng nguhanhTK đúng không ạ và đối phương đánh mình thì mình có được hưởng ngũ hành từ cái skill bị động kia không các bác?

Thành Viên
    Thanks
    73

À. Mình pk mà cũng không thấy tăng hay giảm kháng các bác ạ

Thành Viên GameZone bosualongthanh's Avatar
    Thanks
    32

nó đâu có hiển thị ra đâu mà thấy. muốn test cứ đánh thử quái khắc là bít chứ j , phái nội công ko cần lực tay điển hình VDQ thân thể yếu đuối lấy nội công hộ thân ko giống hệ kim trâu bò đánh thì cũng dùng nôi công do skill + lực công kích ( ko ai xài Long đảm cả vì dành cho ng` có lực tay ( ngoại công ) lực tay bèo nhèo nhưng thấy nó đánh rút máu kinh ko
    Bác có thể test VLMP để thấy rõ sự khắc hệ như thế nào
    Lần sửa cuối bởi bosualongthanh, ngày 01-09-16 lúc 01:01 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bosualongthanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bosualongthanh vì bài viết này !

rang_sut (01-09-16)

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

tấn công chí mạng còn có tác dụng là đánh khiến đối phươg bị co giật
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến shinrenkyo vì bài viết này !

rang_sut (01-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    73

Thank các bác nhiều

1+1+2+33333333333333333333333333333333333333333333 3333333333333333333333333333333333333333 = mấy