[JX] Share option Trang bị Minh phượng, Đằng long, Tinh sương full đủ dòng - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 74
    Thành Viên
    Thanks
    46

Ðề: Share option Trang bị Minh phượng, Đằng long, Tinh sương full đủ dòng

Trích dẫn Gửi bởi JXDev [Only registered and activated users can see links. ]
    Có bác nào biết cách fix lỗi này ko chỉ em với . sao 2 dòng cuối nó ko kick em sửa ID BA và BB đồ OK hết rồi sao nó chỉ kick mấy dòng trên còn 2 dòng dưới nó ko kick nhỷ

[Only registered and activated users can see links. ]
    Mang đủ là tự kích thôi..!! Cứ lấy ví dụ : Ông mang 10 món trang bị tinh sương mà ông lấy cây kiếm ra thì làm sao nó kích dc 2 dòng ẩn ở dưới

Với cho mình hỏi : sao trang bị long tương bên bạn là màu vàng bên mình lại màu trắng vậy ...với mình tìm trong file goldequip lại k có trang bị vô song long tương
    Lần sửa cuối bởi khanhhello9091, ngày 01-11-16 lúc 08:12 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng khanhhello9091 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên JXDev's Avatar
    Đang ở
    Ba Lăng Huyện
    Thanks
    220

Ko phải bạn ơi đeo cả mười cũng không kich cũng y như vậy bạn lên nhớ là cột BA và BB là ID để kick trang bị ví dụ mình làm 2 món trang bị và ID ở BA và BB giống nhau thì nó kick hết option của trang bị đó chứ ko phải là bỏ ra 1 cây kiếm la ko kick với lại trong hình của mình mình mặc đủ cả 5 món và trang bị đó chỉ có 5 món nhưng nó vẫn không kick .Nếu mà mình mặc thiếu món thì 5 dòng ở dưới sẽ có 1 dòng màu xanh là cây chứ không phải màu vàng
    Khách viếng thăm hãy cùng JXDev xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    46

Ko phải bạn ơi đeo cả mười cũng không kich cũng y như vậy bạn lên nhớ là cột BA và BB là ID để kick trang bị ví dụ mình làm 2 món trang bị và ID ở BA và BB giống nhau thì nó kick hết option của trang bị đó chứ ko phải là bỏ ra 1 cây kiếm la ko kick với lại trong hình của mình mình mặc đủ cả 5 món và trang bị đó chỉ có 5 món nhưng nó vẫn không kick .Nếu mà mình mặc thiếu món thì 5 dòng ở dưới sẽ có 1 dòng màu xanh là cây chứ không phải màu vàng
    vấn đề ở đây là bạn phải mang cùng 1 trang bị ...võ lâm offline còn nhiều thiếu xót..k giống như bản của VNG ..dòng ẩn nó kích khi bạn mang đủ bộ của nó..
    Trang bị Long tương ở sv VNG bạn mang 9 món tự kích dòng ẩn + 1 món VK là tự kích
    Còn ở đây nó không tự kích...
    Bạn cứ thử lấy 9 món tinh sương ( - vũ khí) + VK đằng long xem nó có kích dòng cuối k ))

--- Chế độ gộp bài viết ---

mà trang bị vô song bạn kiếm đâu ra thế bạn...bên mình nó ra mau trắng..bên bạn màu vàng..nhìn đẹp thật
    Khách viếng thăm hãy cùng khanhhello9091 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Ba Lăng Huyện
    Thanks
    220

Vâng thưa bạn kể cả mình mặc cả 10 món Long Tương đủ bộ của nó nó cũng không kick Ok bạn có thể test thử sv của bạn thì ko biết ntn chứ sv của mình là nó không kick dòng ẩn . Cái set Long Tương 5 món này là do edit lại tương nó kick ai dè không kick nhưng kể cả set long tương màu xanh cũng không kick . Còn TS hay ĐL mình ko bàn vì mình hỏi Long Tương . Như đã nói thì set này nó là hữ latin bạn tìm trong goldequip mà edit tên thích đặt tên gì thì đặt

Thành Viên
    Thanks
    46

Vâng thưa bạn kể cả mình mặc cả 10 món Long Tương đủ bộ của nó nó cũng không kick Ok bạn có thể test thử sv của bạn thì ko biết ntn chứ sv của mình là nó không kick dòng ẩn . Cái set Long Tương 5 món này là do edit lại tương nó kick ai dè không kick nhưng kể cả set long tương màu xanh cũng không kick . Còn TS hay ĐL mình ko bàn vì mình hỏi Long Tương . Như đã nói thì set này nó là hữ latin bạn tìm trong goldequip mà edit tên thích đặt tên gì thì đặt

mình có nói gì đâu!..mình cũng góp ý vậy thôi..sv mình đâu có kích
    Ý mình hỏi là màu trang bị long tương bạn là màu vàng mình là màu trắng...thấy màu vàng đẹp nên mình hỏi làm cách nào có màu vàng thôi mà
    Lần sửa cuối bởi khanhhello9091, ngày 01-11-16 lúc 08:40 PM.

Đang ở
    Ba Lăng Huyện
    Thanks
    220

Trong LB admin có nhận trang bị unknow ấy bạn nhận ra mặc vô còn muốn hiện thì chép cái updatejxf10 của VLMP vào data của client bạn rồi khai báo packge là hiện

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến JXDev vì bài viết này !

khanhhello9091 (01-11-16)

Thành Viên
    Thanks
    46

Trong LB admin có nhận trang bị unknow ấy bạn nhận ra mặc vô còn muốn hiện thì chép cái updatejxf10 của VLMP vào data của client bạn rồi khai báo packge là hiện
    ok..cám ơn bạn...mình đã làm vẫn hiện trang bị long tương nhưng vẫn màu trắng..thôi dù sao cũng cám ơn bạn

Đang ở
    Ba Lăng Huyện
    Thanks
    220

Trích dẫn Gửi bởi khanhhello9091 [Only registered and activated users can see links. ]
    ok..cám ơn bạn...mình đã làm vẫn hiện trang bị long tương nhưng vẫn màu trắng..thôi dù sao cũng cám ơn bạn
    có tận 2 set Long Tương :H Set bạn đang mặc với 1 set màu vàng dùng hạm mà nhận ra trong LBadmin có đó

Thành Viên
    Thanks
    278

Đã lâu mình ko chơi VLTK online giờ lại có thêm option ...(Dương), Tăng Kỹ Năng 20%,... Mình ko biết rõ tác dụng của các option "lạ" đó..các bạn cho mình thêm thông tin với
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    Update mới: Chào các bạn, lâu lâu mở lại thấy các bạn có hỏi opt trang bị khuyết một dòng, một tính năng hay lỗi một chút, đây mình share bản item mình tải của bạn cuongvh93 dc fix lại theo ver 3, ver4 xài cũng dc. (Mình đang chơi test trên ver3 à)
    Các bạn tải về và chép đè vào setting trong server, đồng bộ vào client luôn nhé:

http://www.mediafire.com/download/1evs8rs53sex9p3/fix-goldequip.rar

Bạn nào có dc đồ siêu nhân đẹp thì up ảnh option lên share quảng cáo rộng rãi nha.
    post minh họa:

Có hàm xóa HKMP mà up lên trang bị bạch kim của Võ đang kiếm có chút lỗi đã fix:

Share hàm từ clbgamesvn.com, sưu tập dc:
    1. Thêm dòng này vào main lễ quan:
    {"N©ng cÊp trang bÞ B¹ch Kim", wantt_upgoldeq},

2. Ghi nội dung hàm:
    function wantt_upgoldeq()
    GiveItemUI("N©ng CÊp Trang BÞ HKMP "," Thµnh Trang bÞ B¹ch Kim", "doo_upgoldeq_process",1);
    end
    function doo_upgoldeq_process()
    UpgradePlatinaFromGoldItem(GetGiveItemUnit(1))
    for i = 1,8 do
    UpgradePlatinaItem(GetGiveItemUnit(1))
    end
    end

Lưu ý chỉ đổi trang bị HKMP thôi, đồ thanh câu -> tinh sương các kiểu đổi ra bạch kim là hỏng, tàn hình, ... đấy
    Ở bản item của cuongvh93, Có 1 món bạch kim võ đang kiếm đổi kiểu nào cũng sẽ ra độ bền âm, chạy auto VLBS là phù về thành hoặc game tự tắt. nên mình có fix trong file platinaequip.txt ở 004/item/setting rồi he, cứ dùng.
    Đã test bản trang bị của cuongvh93, good job, cám ơn Cường đã share.

( Nguồn lấy từ trang của cuongvh93)
    .
    chép vào sever và client...có cần chép vào gate ko bạn??
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share bản Ver 4 TranMinhDo add thêm Đằng Long + Tinh Sương.
    Bởi cuongvh93 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 157
    Bài viết cuối: 08-08-16, 03:21 PM
  2. Share main VH Full option giống VNG @@
    Bởi handoi198914 trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 07-08-15, 11:37 AM
  3. Thiên long tinh võ server chuyển sinh cực hay và mới lạ trang bị mới, tính năng
    Bởi catkevin trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-05-14, 07:25 PM
  4. [JX] Share cách tự tạo option cho trang bị
    Bởi evjnshiva trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 01-05-12, 08:37 PM