Cần pro chỉ giúp việc việt hóa bản MU Mobie
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Thành Viên
    Thanks
    17

Icon14 Cần pro chỉ giúp việc việt hóa bản MU Mobie

E đã có bản MU sever của Khựa bh em đã việt hóa hết các file dạng XML trong resouce của nó nhưng không biết làm sao nén nó lại để nhét vào client. Bác nào pro chỉ em cái e xin hậu tạ ạh.
    Khách viếng thăm hãy cùng Shinsok xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Nà Ní Team✔ Hearts's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    50

Ðề: Cần pro chỉ giúp việc việt hóa bản MU Mobie

Việt Hóa ở Server thì chỉ ít thôi .
    Client việt hóa thì :
    một phần ở GameSite sử dụng Unity để unpack/pack
    một phần ở bin/data sử dụng Unity để việt hóa vì nó là dạng asset unity
    Và quan trọng hơn là một mớ .dll trong bin/data phải tìm hiểu mới có thể việt hóa được 100%

Chốt vấn đề : Cần phải biết về Unity3d và google download cái bộ Unity3d về mà vọc [ tài liệu , hướng dẫn v.v.v.v. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Hearts xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

b cho mình xin client và server mu mobile vs, cho mình link fshare or google drive với, nghe ns có webserver gì đó nữa ms chạy được, topic của sgamer toàn link baidu ko à. bản china cũng đc miễn run và play đc là ok.thanks b
    Khách viếng thăm hãy cùng anfbi98 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Nà Ní Team✔ Hearts's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    50

Trích dẫn Gửi bởi anfbi98 [Only registered and activated users can see links. ]
    b cho mình xin client và server mu mobile vs, cho mình link fshare or google drive với, nghe ns có webserver gì đó nữa ms chạy được, topic của sgamer toàn link baidu ko à. bản china cũng đc miễn run và play đc là ok.thanks b
    Bên cái topic share Mu 1.5.1 có link đấy . Server chơi OK nhưng chỉ offline thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng Hearts xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi Hearts [Only registered and activated users can see links. ]
    Việt Hóa ở Server thì chỉ ít thôi .
    Client việt hóa thì :
    một phần ở GameSite sử dụng Unity để unpack/pack
    một phần ở bin/data sử dụng Unity để việt hóa vì nó là dạng asset unity
    Và quan trọng hơn là một mớ .dll trong bin/data phải tìm hiểu mới có thể việt hóa được 100%

Chốt vấn đề : Cần phải biết về Unity3d và google download cái bộ Unity3d về mà vọc [ tài liệu , hướng dẫn v.v.v.v. ]
    Nếu bác có lòng bác hd e sủ dung cái Unity3d với. E tìm mã mà không được làm nó không ra. Ra rồi lại không vào ....

Thành Viên anhemtb113's Avatar
    Đang ở
    NƠI TẬN CÙNG CỦA THỜI GIAN
    Thanks
    34

Trích dẫn Gửi bởi Shinsok [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu bác có lòng bác hd e sủ dung cái Unity3d với. E tìm mã mà không được làm nó không ra. Ra rồi lại không vào ....
    thớt ơi rep ib mình hỏi cậu vài cái naòoooooooooooo
    Khách viếng thăm hãy cùng anhemtb113 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi anhemtb113 [Only registered and activated users can see links. ]
    thớt ơi rep ib mình hỏi cậu vài cái naòoooooooooooo
    Sao thím ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Sống Chết Mặc Bay
    Đang ở
    Sống Chết Mặc Bay
    Thanks
    3

Bác làm được không , cả SDK nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng thuanphatkb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ntquang.info's Avatar
    Thanks
    89

Server việt hóa cũng cần nhiều chỗ để phần thông báo hệ thống được dịch, mu2v cũng chưa dịch được hết chứ không phải là 1 phần nhỏ, có source mới dịch được full, về phần client thì dịch chủ yếu ở dll, và nếu sử dụng mặc định thì 100% là k dịch được full, cho dù có dịch full dll cũng k full được 100%. Riêng trong bin các files md5 phải dịch và biết cách edit nếu không sẽ bị dis khi chơi game , hiện tại có files auto game là mình dịch không được buộc phải xài tiếng anh, cứ dịch là dis khi nhấn vào hoặc hình ảnh bị mờ, chơi trên mobile thì k sao, pc thì lại bị, ai biết thì inbox skype ntquang.info trao đổi dùm nếu ok mình xin hậu tạ

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng ntquang.info xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    17

Icon7 Ðề: Cần pro chỉ giúp việc việt hóa bản MU Mobie

Trích dẫn Gửi bởi ntquang.info [Only registered and activated users can see links. ]
    Server việt hóa cũng cần nhiều chỗ để phần thông báo hệ thống được dịch, mu2v cũng chưa dịch được hết chứ không phải là 1 phần nhỏ, có source mới dịch được full, về phần client thì dịch chủ yếu ở dll, và nếu sử dụng mặc định thì 100% là k dịch được full, cho dù có dịch full dll cũng k full được 100%. Riêng trong bin các files md5 phải dịch và biết cách edit nếu không sẽ bị dis khi chơi game , hiện tại có files auto game là mình dịch không được buộc phải xài tiếng anh, cứ dịch là dis khi nhấn vào hoặc hình ảnh bị mờ, chơi trên mobile thì k sao, pc thì lại bị, ai biết thì inbox skype ntquang.info trao đổi dùm nếu ok mình xin hậu tạ

Thím có thể chia sẻ để anh em cùng phát triển không ??

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối