[JX] Update Ver 4 - Hoa Sơn - Đằng Long - Tinh Sương.... - Trang 89
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 89 của 96 Đầu tiênĐầu tiên ... 39 79 87 88 89 90 91 ... CuốiCuối
Kết quả 881 đến 890 của 951
    Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Ðề: Update Ver 4 - Hoa Sơn - Đằng Long - Tinh Sương....

Trích dẫn Gửi bởi nhoxduy003 [Only registered and activated users can see links. ]
    cám ơn bác rất nhìu bác rất nhiệt tình. mà bác xem lỗi này hộ minn đi bác tks nhiu lắm SDBLadder Loaded nãy minh post tren đó kéo xuong cúi mới thấy chắc bác k để ý mong bác giúp tui
    nó ko phải là lỗi ạ. Nó báo load xong hoạt động dc quy định ạ. cứ bấm tiếp qua cửa sổ mới để chạy script.
    Bạn xem lại video cài jx linux của yoken9x đấy. Xem kỹ cái khúc chạy server = SecureCRT
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    nó ko phải là lỗi ạ. Nó báo load xong hoạt động dc quy định ạ. cứ bấm tiếp qua cửa sổ mới để chạy script.
    Bạn xem lại video cài jx linux của yoken9x đấy. Xem kỹ cái khúc chạy server = SecureCRT
    tks bác mình làm đc rồi bác rat ư là tốt
    Lần sửa cuối bởi nhoxduy003, ngày 25-11-16 lúc 09:36 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoxduy003 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    133

Đây là up nhắc lại cho newbie,

Mình lười lập topic nữa nên update lại ít miêu tả nhé. Hầu hết sửa rồi mấy lỗi mấy bạn mới mắc phải
    Mình share full Client + server từ server này. ít lỗi. Sau đó bạn qua tiếp topic Server full tính năng của HungDevJx xem tính năng trong server đó (dựa vào dung lượng các file event, hoạt động, activitysys xem thích cái nào thì copy cái đó + xem setting có gì hot thì dev cho đồng bộ.
    Link server (Cái #1 topic của HungDevJx cái link mình die thì link này còn alive): [Only registered and activated users can see links. ]
    Link sửa Thợ rèn thần bí lâm an đổi set tử mãng = lệnh bài bị thiếu 5 món: [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái goldequip.txt trong file sửa thợ rèn thần bí thì cứ copy hết vô setting /item, setting/item/000 ... cho đến thư mục 004, vô gateway/itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
    Trong server1 cũng có /itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
    Rồi đồng bộ setting/item trong server vào client (mỗi cái file goldequip.txt thôi)
    Link Client Full không tàng hình khi mặc đồ, nhưng có ít ngựa cùi ko có res thì tàng hình - ko quan trọng: [Only registered and activated users can see links. ]
    Update Client Hoàn chỉnh (Ui của JxDev và patch .pak tên gì đó nhưng có thể hiện Long tương vàng)
    Ít miêu tả sơ sơ cho các bạn mới biết JX thì chơi ngay khỏi hỏi luôn nhé:
    - Phong lăng độ:
    PHP Code:
    =================·Phong Lang Do 0h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 1h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 4h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 5h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 8h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 9h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 12h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 13h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 16h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 17h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 20h==================
    =================
    ·Phong Lang Do 21h================== mỗi ngày 
    - Server này 2 event Giáng sinh cùng lúc đến hết sinh nhật của tui (9 tháng 12 của năm 2018), tới đó hết hạn thì lập topic hỏi
    - Phi phong bảo rương thì lên mạn bắc thảo nguyên, vi sơn đảo (máu của quái dc chỉnh lại nên đi team cắm acc mà săn - đối với bạn nào thích luyện từ bé -> lớn), or 23h hằng ngày săn boss thiên trì tìm rương phi phong, lệnh bài thiên trì mua trong kỳ trân các, 5 xu
    - Droprate các map 8, 9x (trường bạch, mạc cao quật, v.v...) : lệnh bài tử mãng + lệnh bài kim ô có xác suất rơi ra từ boss xanh, không cao đâu, cắm acc đi
    - Lệnh bài admin ko có cho nhận đồ free trang bị môn phái (Thanh Câu -> Tinh Sương)
    - Tinh Sương Chi bảo nhận dc khi săn dc event Giáng Sinh (xác suất có dc cũng nhỏ)
    - Các lệnh bài Tử mãng - Đằng long muốn có thì đánh boss Hoàng kim.
    - ép đồ tím hút hít chuẩn max nếu huyền tinh, phôi max opt (fix free cho cái vụ Ép phôi sinh khí mà hiện lên phôi lực công kích), không có bị "kiệt sức" gì nữa
    - Góc 11h tây phượng tường: Bến tàu, ra đó vận tiêu đường thẳng. (phần thưởng 3 triệu kinh nghiệm, với nguyên liệu event)
    - Trang bị Hắc Thần đẹp luôn nhé. Long tương vàng, bạch kim đổi từ HKMP ... Tự xem trong lệnh bài admin, nhận tại lễ quan.
    - Npc trợ giúp: lễ quan, chiến tâm tôn giả
    - Server free gôm từ các hàng share nên ko có mấy cái fix cao siêu nhen.
    Mò mãi cũng dc cái Auto VLBS này. Quét chưa ra virus nào, có thể để cắm acc cày cuốc (mình ko dám giải nén ra máy tính nên chỉ mở nó ra): pass mở nén 123456. nó đòi tên đăng nhập, nhập đại số 1. Tuy vậy chưa biết khi nào nó bung ra 1 con virus. Vấn đề này mình có topic hỏi mọi người rồi
    Link Auto: [Only registered and activated users can see links. ]
    Tải client khá nặng nên là đi uống cafe đi nhậu đi rồi về nhận kết quả.
    Lần sửa cuối bởi minhduc_aa, ngày 26-11-16 lúc 01:52 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Bác Minh Duc cho hỏi mình nhận set Hoàng kim môn phái mà bị 1 món hạn chế thời gian thì sửa kiểu gì thế? Mặc 5 món k kích ẩn dc
    Khách viếng thăm hãy cùng hotsummerboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Bạn mở SQL Server bên win rồi paste cái Mac 00-0C-29-EB-14-BE vào serverlist luôn nhé
    serverlist này nằm ở đâu trong SQL serverr vậy các bác
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhmeu115 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi hotsummerboy [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác Minh Duc cho hỏi mình nhận set Hoàng kim môn phái mà bị 1 món hạn chế thời gian thì sửa kiểu gì thế? Mặc 5 món k kích ẩn dc
    Bạn mở file goldequip.txt bằng Excel, Cột BA là giá trị bộ trang bị theo loại. Ví dụ nguyên 1 bộ HKMP thiếu lâm đầu tiên có số 1 thì cả bộ nó cũng có số 1, cái [Định thời] set thiếu lâm đó cũng có số 1. Muốn loại bỏ cái [Định thời] ra thì đổi số 1 ở món đó thành số khác (khác với các số còn lại của set khác luôn nha)
    Làm xong thì copy bảng excel đó đè vô goldequip.txt và lưu lại, đồng bộ server và client (đồng bộ hết tất cả các file chứa cái goldequip.txt như mình đã có 1 comment ghi về điều này rồi).

Nếu chưa đồng bộ hay đồng bộ còn sót, sẽ có 1 cái lỗi nhẹ nhàng để nhận biết là trang bị có thể đổi tinh lực .... nhưng không có tài phú binh giáp => 1 số phi phong không mang dc và item thiếu opt tài phú binh giáp.

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn mở file goldequip.txt bằng Excel, Cột BA là giá trị bộ trang bị theo loại. Ví dụ nguyên 1 bộ HKMP thiếu lâm đầu tiên có số 1 thì cả bộ nó cũng có số 1, cái [Định thời] set thiếu lâm đó cũng có số 1. Muốn loại bỏ cái [Định thời] ra thì đổi số 1 ở món đó thành số khác (khác với các số còn lại của set khác luôn nha)
    Làm xong thì copy bảng excel đó đè vô goldequip.txt và lưu lại, đồng bộ server và client (đồng bộ hết tất cả các file chứa cái goldequip.txt như mình đã có 1 comment ghi về điều này rồi).

Nếu chưa đồng bộ hay đồng bộ còn sót, sẽ có 1 cái lỗi nhẹ nhàng để nhận biết là trang bị có thể đổi tinh lực .... nhưng không có tài phú binh giáp => 1 số phi phong không mang dc và item thiếu opt tài phú binh giáp.
    bác Minh Đức cho tui xin cái tool add NPC linux di bác tui tìm mãi k thấy. Tks bác
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoxduy003 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi nhoxduy003 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác Minh Đức cho tui xin cái tool add NPC linux di bác tui tìm mãi k thấy. Tks bác
    có nhiều loại NPC bạn hỏi chung chung quá sao trả lời. Và mình chỉ biết add = script thôi chứ dùng tool thì mình thật sự ko biết

Thành Viên
    Thanks
    8

có nhiều loại NPC bạn hỏi chung chung quá sao trả lời. Và mình chỉ biết add = script thôi chứ dùng tool thì mình thật sự ko biết
    bác nói sơ qa cách add =scrip dc không bác add 1 NPC mới để mình gán scrip cho nó ở BLH đó bác

Thanks
    133

bác nói sơ qa cách add =scrip dc không bác add 1 NPC mới để mình gán scrip cho nó ở BLH đó bác
    Bạn thêm npc theo: script/global/addspreadernpc.lua

Mở file đó lên là bạn biết 1 vài thứ sơ sơ. Mình ko có onl máy tính nên tả sơ sơ: Bạn thấy trong file đó có tên Cây thông nôen chứ? Có 1 số là 53 (id map ba lăng huyện) tọa độ*8, tọa độ *16 hoặc 2 số có dạng xxxx,yyyy đó là tọa độ npc, có 1 số thể hiện cấp độ, 1 số thể hiện id của con npc đó, tra cứu trong npcs.txt ở setting, còn vài thứ khác như số gì gì đó là dạng npc (động hay tĩnh, đánh dc hay npc tĩnh) và đường dẫn đến script quy định tác vụ cho npc đó (nhấp vô nó hiện menu gì, cung cấp gì, đổi chác gì, ... nó là vậy đó bạn.

Trang 89 của 96 Đầu tiênĐầu tiên ... 39 79 87 88 89 90 91 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share bản Ver 4 TranMinhDo add thêm Đằng Long + Tinh Sương.
    Bởi cuongvh93 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 157
    Bài viết cuối: 08-08-16, 03:21 PM
  2. KTVS UPDATE SKILL 180 Open SV 64 Lưu Tinh 10h 24/10/2015 Cùng Bộ GifCode Cực Khủ
    Bởi kiemthe2014 trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-10-15, 01:37 PM
  3. [JX] Share Tinh Vân 6 - Bản Update
    Bởi gianghotk trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-09-14, 04:11 PM
  4. Thiên long tinh võ server chuyển sinh cực hay và mới lạ trang bị mới, tính năng
    Bởi catkevin trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-05-14, 07:25 PM
  5. can 1 tai khoai tlbb sv than long hoac tinh kiem ai co pm
    Bởi anhtruongdl3 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-10-10, 10:41 PM