[JX] Hướng dẫn cài đặt v4 gọn lẹ với 2 máy chủ ảo ( win 8 > ) - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 69
    Thành Viên khanhbabe's Avatar
    Thanks
    52

Ðề: Hướng dẫn cài đặt v4 gọn lẹ với 2 máy chủ ảo ( win 8 > )

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    H/D sử dụng auto VLBS cho Linux:

Auto Train: [Only registered and activated users can see links. ]
    Auto PK: [Only registered and activated users can see links. ]
    các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
    127.0.0.1 update.agtool.net
    127.0.0.1 update.agtool.net/*
    127.0.0.1 agtool.net
    127.0.0.1 agtool.net/*
    127.0.0.1 */agtool.net
    Chép Vn.fon vào thư mục C:\WINDOWS\Fonts

P/s: chú ý trước khi cài đặt nhớ tải net framework 2.0 trở lên nhé mới xài được nhé
    mình chép vào file host nhưng không lưu được .
    Khách viếng thăm hãy cùng khanhbabe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên KangGary's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    175

Trích dẫn Gửi bởi khanhbabe [Only registered and activated users can see links. ]
    mình chép vào file host nhưng không lưu được .
    Chuột phải file hosts - tab general
    Attribites sẽ thấy điều kỳ diệu
    Khách viếng thăm hãy cùng KangGary xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến KangGary vì bài viết này !

khanhbabe (21-02-17)

Thành Viên
    Thanks
    15

Sever này phái Hoa Sơn không chơi được à chủ thớt, với lại chuyển phái sang nữ TVB không được nhỉ?
    Khách viếng thăm hãy cùng cho_ben xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Cho mình hỏi , mình muốn add lại Nam Cung Nhất Thiên vào server này thì mình phải làm sao ạ ? Với lại nếu đc cho mình xin luôn cách add Hỗ Trợ Tân Thủ Thôn , thằng cha áo đỏ râu dài như ông bụt ấy ! Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng vikingnguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi hvaquang [Only registered and activated users can see links. ]
    - Đi nhanh vào vấn đề nha...
    - Hỗ trợ các bạn dùng win 8 trở lên và những bạn chưa từng cài đặt jx linux off
    - Đồ nghề cần :
    1. 2 máy ảo cài sẳn Sever JX V4 đã add đằng long tinh sương [Only registered and activated users can see links. ]
    - gồm patch client + 2 máy ảo centos + win đã cài sẳn v4 ( Dung lượng hơi nặng 1,5GB @@ )

- Hướng dẫn cài đặt VMware

Về Client thì nên làm như này:

1/Load và chạy giải nén bộ client VNG gốc

2/Load và chạy giải nén rồi chép đè bộ patch chứa trong link dow lên bộ Client của VNG gốc

4/Chạy file game.exe hoặc file game riêng của patch tùy chọn (Thường là game_y_linux)

- AI thích dev j cứ vào mà tập tành.
    - Tương tự như thế ai muốn test sv vào chỉ việc dùng winscp chép sv đó vào rồi thì copy các file goddess.cfg, bishop.cfg,relay_config.ini,servercfg.ini từ server cũ đã config rồi đè vào sv cần test thôi để đỡ tốn time gặp lổi
    - Do mới post bài như thế này, mục đỉnh chủ yếu là giúp những bạn không biết cài đặt. Văn vẻ chưa chi tiết lắm.Mong chém nhẹ tay

- có thể inbox FB [Only registered and activated users can see links. ] để mình hiướng dẫn or zalo 01643.233.195 để mình chỉ

- Mong các cao thủ đừng ném đá em vì chỉ mún giúp đỡ tí thôi.
    Kính bút nghiên mình tks CLBGAMESVN và các cao thủ đã chỉ dẫn.

NGUỒN SƯU TẦM :
    - [Only registered and activated users can see links. ]
    - [Only registered and activated users can see links. ]
    - CLBGAMESVN.COM
    Mình test thì phát hiện một lỗi khá lớn ! Khi train tại thôn thì có 1 vài con quái như con Hưu Đốm chữ trắng nhưng Exp lên đến 6320 , còn tại TBN thì quái chữ trắng mà có con Exp lên đến 35465370 , Tất nhiên ko phải tất cả quái mà lâu lâu mới có 1 con thôi ! Mong bác chủ thớt chỉnh lại hoặc chỉ giúp anh em chỉnh lại dùm !
    Khách viếng thăm hãy cùng vikingnguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi vikingnguyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình test thì phát hiện một lỗi khá lớn ! Khi train tại thôn thì có 1 vài con quái như con Hưu Đốm chữ trắng nhưng Exp lên đến 6320 , còn tại TBN thì quái chữ trắng mà có con Exp lên đến 35465370 , Tất nhiên ko phải tất cả quái mà lâu lâu mới có 1 con thôi ! Mong bác chủ thớt chỉnh lại hoặc chỉ giúp anh em chỉnh lại dùm !
    cái này là do bạn chưa sửa lại tỷ lệ exp như VNG ( sv1/ setting/ gamesetting thì phải tìm dòng exp..rate= 1000 sửa lại 100) đồng bộ với clinet
    bạn sửa lại thử đi là ko bị
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 22-03-17 lúc 02:49 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này là do bạn chưa sửa lại tỷ lệ exp như VNG ( sv1/ setting/ gamesetting thì phải tìm dòng exp..rate= 1000 sửa lại 100) đồng bộ với clinet
    bạn sửa lại thử đi là ko bị
    Không phải đâu
    khả năng cao là chưa đồng bộ exp uplevel sang client chứ chả có con npc nào lỗi ở đây cả
    bạn vào server theo đường dẫn: settings/npc/player/exp ... mà thôi chép hết thư mục ở đó ném sang client với đường dẫn tương tự rồi mở lại game.exe thử còn lỗi không
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

Có ai cho mình biết file của thời gian Vượt ải và số lần Vượt ải với, mình cần chỉnh số lần vượt ải miễn phí nhiều hơn 1 lần và đi lúc nào cũng được thì thế nào ạ?

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi cho_ben [Only registered and activated users can see links. ]
    Có ai cho mình biết file của thời gian Vượt ải và số lần Vượt ải với, mình cần chỉnh số lần vượt ải miễn phí nhiều hơn 1 lần và đi lúc nào cũng được thì thế nào ạ?
    1/ giờ đi có thể bạn vào file:geatway/s3replay/..setting/task. tìm file challengeoftime.lua mở lên chỉnh time lại xem sao, và xem ở file NPC nhiếp thí trần nữa thử:script\missions\challengeoftime\npc\..( NPC nhiếp thí trần), và script\missions\challengeoftime\npc\dragonboat_mai n.lua tìm hiểu xem sao

2/script/item..: trong này chứa các file quy định sử dụng item vd: longxuewan.lua ( file sử dụng long huyết hoàng vượt ải thêm, sửa >=2 thành tùy) thì sử dụng nhiều long huyết hoàn tăng VA lên nhiều/ngày
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến duongto vì bài viết này !

cho_ben (22-03-17)

Thành Viên
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    1/ giờ đi có thể bạn vào file:geatway/s3replay/..setting/task. tìm file challengeoftime.lua mở lên chỉnh time lại xem sao, và xem ở file NPC nhiếp thí trần nữa thử:script\missions\challengeoftime\npc\..( NPC nhiếp thí trần), và script\missions\challengeoftime\npc\dragonboat_mai n.lua tìm hiểu xem sao

2/script/item..: trong này chứa các file quy định sử dụng item vd: longxuewan.lua ( file sử dụng long huyết hoàng vượt ải thêm, sửa >=2 thành tùy) thì sử dụng nhiều long huyết hoàn tăng VA lên nhiều/ngày
    Có file nào quy định số lần đi miễn phí không ạ, sever mình không có Long huyết hoàng, mình định tăng số lần đi miễn phí lên

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 CuốiCuối