[TLBB] Share Tool Decode File Txt Hoàn Chỉnh
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành Viên
    Thanks
    215

Icon10 Share Tool Decode File Txt Hoàn Chỉnh

Tool này không khác gì tool của anh Duyên và Sói cho mấy nhưng nó fix được lỗi đọc kiểu float của 2 bản trên.
    Nếu bạn từng dùng tool decode của Sói trên nền Java thì sẽ gặp lỗi: Unknow_Value_Of_Float_Type.
    Nếu dùng tool của anh Duyên thì 1 số kiểu float sẽ bị mất.

=> Link: [Only registered and activated users can see links. ]

HD by anh Duyen
    Cách dùng : gõ ở dòng lệnh cmd

Cú pháp :
    Code:
    txt_decode <file txt tlbb> <file txt mới>
    Tool sẽ giải mã nội dụng file StrDictionary.txt ra file StrDictionary_2.txt

Ngoài tool này mình còn dev thêm 1 số tool như: convert ActionSet thành .txt (chắc sẽ share sau vì tool cũng phức tạp mà chỉ dừng lại ở console gõ lệnh), gộp 2 bản StrDictionary.txt của TQ và VN làm 1, và 1 số tool khác(rãnh rổi fix lỗi rồi share sau)
    Lần sửa cuối bởi vuhuy99v, ngày 28-06-16 lúc 05:14 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vuhuy99v xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 13 Users Say Thank You to vuhuy99v For This Useful Post:

akiem9x (28-06-16), bimaloha (28-06-16), giaythuytinh17 (29-06-16), huntersun (16-07-16), huuduyen_05 (28-06-16), makute7413 (29-06-16), muwa04 (30-08-20), N.T.S.1802 (28-06-16), phiyeutuan08 (11-07-16), ronglam (29-09-16), Satan (28-06-16), tualua2010 (29-06-16), vocweb (28-06-16)

Thành Viên
    Thanks
    58

Ðề: Share Tool Decode File Txt Hoàn Chỉnh

Hay, thank 1 cái. Mặc dù không xài, đang xài tool của HD quen rồi.

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)
    Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)
    Khách viếng thăm hãy cùng vocweb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    280

Hiện tại là mình không thể nào sửa được cái file MissionOutline.txt. Dùng tool giải mã xong là import vào là lỗi chứ chưa cần chỉnh sửa gì cả!
    Khách viếng thăm hãy cùng phiyeutuan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    215

Trích dẫn Gửi bởi phiyeutuan08 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện tại là mình không thể nào sửa được cái file MissionOutline.txt. Dùng tool giải mã xong là import vào là lỗi chứ chưa cần chỉnh sửa gì cả!
    Bạn phải thêm vào các INT, STRING nữa nhé, chắc bạn là newbie nên không biết.
    Nếu 1 file đã giải mă xong thì phải vào INT,STRING, và float tùy loại của cột đó nhe.
    Chưa kể tùy vào phiên bản mà số cột có thể thay đổi và khác nhau nhe.

Thành Viên
    Thanks
    280

Trích dẫn Gửi bởi vuhuy99v [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn phải thêm vào các INT, STRING nữa nhé, chắc bạn là newbie nên không biết.
    Nếu 1 file đã giải mă xong thì phải vào INT,STRING, và float tùy loại của cột đó nhe.
    Chưa kể tùy vào phiên bản mà số cột có thể thay đổi và khác nhau nhe.
    Bạn ơi nếu bạn biết bạn giúp mình giải mã file MissionOutline.txt này (Client phiên bản 2.94 của bạn Dark.Hades) sau đó bạn bổ sung các trường: INT, STRING,... cho mình sao nó không lỗi với.
    Trước mình có nhờ bạn Sói giúp 1 lần cái file này nhưng không hiểu sao thêm bớt kiểu gì vẫn lỗi!
    Mình thành thật cám ơn. Đây là file gốc chưa giải mã của mình: [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng phiyeutuan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Trích dẫn Gửi bởi phiyeutuan08 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi nếu bạn biết bạn giúp mình giải mã file MissionOutline.txt này (Client phiên bản 2.94 của bạn Dark.Hades) sau đó bạn bổ sung các trường: INT, STRING,... cho mình sao nó không lỗi với.
    Trước mình có nhờ bạn Sói giúp 1 lần cái file này nhưng không hiểu sao thêm bớt kiểu gì vẫn lỗi!
    Mình thành thật cám ơn. Đây là file gốc chưa giải mã của mình: [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thử xem
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vinhthamthao vì bài viết này !

phiyeutuan08 (16-07-16)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Thật ra thì cái ActionSet ko cần update mới làm gì. Cứ dùng hàng có sẵn cho mấy con pet, thú cưỡi mới vẫn working ok mà. Tool mình làm ko phải lỗi mà là vì cái đoạn đó lười xử lý kiểu float nên ghi text mặc định ra vậy thôi nha

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ai làm cái tool auto add các file all với mã hóa script chuyển toàn bộ text sang StrDic chưa
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    215

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Thật ra thì cái ActionSet ko cần update mới làm gì. Cứ dùng hàng có sẵn cho mấy con pet, thú cưỡi mới vẫn working ok mà. Tool mình làm ko phải lỗi mà là vì cái đoạn đó lười xử lý kiểu float nên ghi text mặc định ra vậy thôi nha

Ai làm cái tool auto add các file all với mã hóa script chuyển toàn bộ text sang StrDic chưa
    Theo ý kiến chủ quan của mình thì cái ActionSet nên đc update đúng theo con, vì dễ hiểu là tránh crash đầu tiên, thứ hai là cho cÁc hiệu ứng, động tác,v.vvv, thứ 3 là nếu thực sự không cần thiết thì tại sao bên NPH lại phân ra theo từng con làm gi!?

Còn tool Auto add các all mình cũng định viết lâu rồi mà chưa có thời gian . Nhìn chung thì ý tưởng cũng đơn giản nhưng do các file cũng khá lớn nên mình chưa biết thời gian chạy nó sẽ như thế nào?

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Đơn sơ lắm. Cứ thử dùng mấy cái ActionSet cũ xem có hiện đẹp ko mình chưa add hỏng con nào mà dùng actionset cũ cả.

Java tốc độ rùa bò, all.material đc coi là con quái vật thì chạy đúng chưa đầy 1 giây là xong
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    215

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Đơn sơ lắm. Cứ thử dùng mấy cái ActionSet cũ xem có hiện đẹp ko mình chưa add hỏng con nào mà dùng actionset cũ cả.

Java tốc độ rùa bò, all.material đc coi là con quái vật thì chạy đúng chưa đầy 1 giây là xong
    Uhm, chắc bữa nào code thử mình thì dùng c/C++ . còn cái actionset thì mình cũng ko rõ nhưng thôi kệ mình có viết tool thì dùng luôn chứ ko bỏ phi

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Share lại tool decode file txt
    Bởi Sói Đẹp Trai trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-03-16, 07:11 PM
  2. [JX] Cho xin tool để Pak file.bác nào có share em với.
    Bởi tomato1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-03-14, 08:47 AM
  3. Share Tool Giải mã file .JTA của ngạo kiếm
    Bởi vibinhvn trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 14-06-12, 03:19 PM
  4. [Share] Txt decode tool (TLBB)
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 04-04-12, 05:53 PM