[MU] Học Hỏi Source zTeam HoanMaster
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 50 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 497
    Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

Học Hỏi Source zTeam HoanMaster

Lời nói đầu: Như các bạn đã biết HoanMaster đã share source zteam Add Custom vào Scf Client (Mu season 6 Ep 3 Main 1.04D) đây là đóng góp vô cùng ý nghĩa đối với cộng đồng sau những ngày mày mò nghiên cứu trước sự phớt lờ của những Pro. Mình có những lúc mình cảm thấy GZ của chúng ta không còn gì để lui tới vì sự chia sẽ thì ít mà sự đố kị đâm chọt nhau thì nhiều. Domino lập ra topic vì lí do HoanMaster đã ghi không support ở topic cũ vì vậy topic này lập ra để tất cả mọi người cùng nhau thắc mắc. Cùng nhau chia sẽ những gì đã biết mong rằng được sự ủng hộ nhiệt tình của mọi người.
    1.Chú ý Anh em nên hỏi thẳng vào vấn đề
    2.Tất cả những thắc mắc lập trình cần copy code hoặc chụp ảnh để câu hỏi rõ ràng và nhiều cơ hội đến lời giải hơn
    3.Khuyến khích mọi người chia sẻ những gì mình biết
    4.Ai có ý tưởng mới hãy Ghi rõ Để Domino phát động cùng nhau làm project đó source + module sẽ được public cho cộng đồng

Trích dẫn Gửi bởi hoanmaster [Only registered and activated users can see links. ]
    No support noob

1,Hoanmaster new member 2015 làm được tại sao các bạn không làm được hãy làm việc bằng đam mê nhé,
    2, Nhà 2 tầng chưa muốn xây thêm nên không nhận gạch đá xi mang cốt thép nhé
    3, gs- 2010 , client- 2013

Sever: [Only registered and activated users can see links. ]
    Client: [Only registered and activated users can see links. ]
    GameServer: [Only registered and activated users can see links. ]
    Patch: [Only registered and activated users can see links. ]

Custom bỏ vào trong thư mục Data
    Ip hex Trong TitanAddOn.dll Search: 192.168.1.2 (Chỉ cho phép 11 kí tự nhé)

Full: client scf + zteam đều ok
    Phần Cơ Bản Cho Mọi Người Cài Mu
    Trích dẫn Gửi bởi memories8x [Only registered and activated users can see links. ]
    Chia sẽ cách chạy sever của hoàn. Build thì có người build sẵn file rồi. Nên mình ko nhắc tới. Config ip thì ít nhiều ai cũng biết. Lỗi bây giờ bị gấp ở phần client ko kết nối đc với sv
    Các bạn làm từng bước nhé. 100% thành cộng ko đc thì pm yahoo 17h mình team
    1- tải client bất ky..ss6.3-6.9
    2- giải nén path của chủ thớt
    3- chép đè path vào client các bạn đã tải và cài đặt
    4- move hay copy tùy ý. Mục custom bên ngoài vào trong data. Yes to all.
    5- hex ip tại file titaaddon.dll. ip mặc định là 192.168.1.2
    Thay ip của bạn vào . Lưu ý. Ip hoàn để 11char và bạn chỉ đc để ip từ 11_12 ký tư.
    Rồi. Conect game thử nhe...
    P/s giành cho ai đem ol bằng noip
    Link: [Only registered and activated users can see links. ]
    Chep file này đè vào client. Và hex ip tương tự. Nhưng ip mặc định là domain.myvnc.com
    Ok.
    Chân thành cảm ơn hoangtueck giúp mình build link trên
    Ai ko làm đc inbox yahoo [Only registered and activated users can see links. ]
    Minh team giúp
    Trích dẫn Gửi bởi hackluv [Only registered and activated users can see links. ]
    move full ss6 đây : [Only registered and activated users can see links. ]

Phần Nâng Cao Cho Developer Lập Trình-Build Source-Phát Triển Project
    source kèm theo:[Only registered and activated users can see links. ]

Trích dẫn Gửi bởi dragonwall [Only registered and activated users can see links. ]
    Rất dễ! Bạn tham khảo hai hàm pLoadImage & pDrawGUI :

Kết quả kiểm nghiệm :
    - Xin mượn ảnh nguyensoaihoangkim.ozt từ patch client SCF 12.00.02 làm tài liệu minh họa
    - Nguồn ảnh dữ liệu : [Only registered and activated users can see links. ] :
    Code:
    	pLoadImage("custom\\nguyensoaihoangkim.tga", <ID>, 0x2601, 0x2900, 1, 0);
    	pDrawGUI(<ID>, <TOA_DO_X>, <TOA_DO_Y>, <WIDTH>, <HEIGHT>);
    [Only registered and activated users can see links. ]

Tổng kết :
    • Như vậy, thuật toán không thay đổi! .Vấn đề trang trí vẫn do các bạn trang trí và bố cục cho đối tượng. Mình xin tổng kết hàm lại lại giúp mọi người có cái nhìn khái quát nhé :

Trang trí đối tượng theo kí tự
    • pSetTextColor (Chọn màu)
    • pDrawText (Vẽ văn bản)

Trang trí đối tượng theo hình ảnh
    • pLoadImage (Đọc ảnh đối tượng)
    • pDrawGUI (Vẽ hình ảnh)

Mẹo : Sử dụng công cụ MUimgGUI để chuyển đổi sang ảnh đọc được dưới dạng *.tga để tìm kích thước ảnh chính xác hoặc chỉnh sửa theo ý muốn. Bạn có thể tải tệp theo link dưới đây. Minh xin kết thúc lời,

Chào thân ái.

Trích dẫn Gửi bởi Trong [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây tải về sửa lại include:
    • [Only registered and activated users can see links. ] - OpenGL 1.2 and above compatibility profile and extension interfaces.
    • [Only registered and activated users can see links. ] - OpenGL core profile and ARB extension interfaces, as described in appendix G.2 of the OpenGL 4.3 Specification. Does not include interfaces found only in the compatibility profile.
    • [Only registered and activated users can see links. ] - GLX 1.3 and above API and GLX extension interfaces.
    • [Only registered and activated users can see links. ] - WGL extension interfaces.
    • [Only registered and activated users can see links. ] (Cài vào rồi tự tìm file rồi copy vào folder source)

Build thì chọn lại cái Platfrom Toolset về v100
    Thuộc quyền sở hữu:
    HoanMaster
    Cộng đồng yêu MuOnline
    zTeam
    SCF TitanTech
    Lần sửa cuối bởi Domino9990, ngày 28-05-16 lúc 05:20 PM.

love you!

2. The Following 29 Users Say Thank You to Domino9990 For This Useful Post:

accgame090590 (08-08-16), chyozh (23-05-16), cuocdoisp (21-05-16), DAMMEMU (20-05-16), duongsonbn (23-05-16), hanz1o2 (02-06-16), heoan (13-06-16), hoangrinovn (20-05-16), hoangtu_eck94 (20-05-16), huntersun (20-05-16), KhongGianOL (21-05-16), kienkelatao (10-04-18), kocanbik (20-05-16), LHB_LOVE (23-11-20), linhbadien (03-10-21), loveoggy (20-05-16), natias (23-10-22), nhaodzo (23-05-16), pelinh (23-07-16), SoiGiunKim (24-05-16), taanzaza (08-04-17), tanlockgvn (05-06-16), thanhluan_lndh (02-07-16), The Gamer (20-05-16), thuanlord (06-04-18), tranchilinh93 (24-05-16), viethung91 (20-05-16), Yeffcode (24-04-22), ziziboon (20-05-16)

Thành Viên nampinn's Avatar
    Thanks
    239

Ðề: Topic Phân Tích Học Hỏi Source zTeam Và Source HoanMaster Share

Upppppppppp
    Nên vinh danh bác Hoàn vì cộng đồng.
    p/s: Bác giúp em đưa bản này lên online cho anh em tes với, cái main kia không đưa lên online được.
    Khách viếng thăm hãy cùng nampinn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to nampinn For This Useful Post:

Domino9990 (20-05-16), KhongGianOL (23-05-16)

Thành Viên loveoggy's Avatar
    Thanks
    424

Đúng rồi a ơi . Thời e zo là thấy clb giờ còn ít người chịu chia sẽ lắm .... thành ra mình củng giống như họ vì ko ai chia sẽ gì mình nên mình củng chả muôn chia sẽ cho ng khác
    Lần sửa cuối bởi loveoggy, ngày 20-05-16 lúc 11:24 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng loveoggy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to loveoggy For This Useful Post:

Domino9990 (20-05-16), heoan (13-06-16)

Nà Ní Team 👑 hackluv's Avatar
    Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Trích dẫn Gửi bởi nampinn [Only registered and activated users can see links. ]
    Upppppppppp
    Nên vinh danh bác Hoàn vì cộng đồng.
    p/s: Bác giúp em đưa bản này lên online cho anh em tes với, cái main kia không đưa lên online được.
    build lại :v

cái dll là đc mà :v
    BÁN VPS và máy chủ vật lý [Only registered and activated users can see links. ]
    VietGuards Khuyến Mại Tết [Only registered and activated users can see links. ]

8. The Following 2 Users Say Thank You to hackluv For This Useful Post:

hangvu911 (17-09-17), kocanbik (20-05-16)

Thành Viên
    Thanks
    44

Mình ko biết gì về lập trình, trước có ước mơ sẽ học lập trình nhưng dòng đời xô đẩy thế nào lại đi học kinh tế. Bây h mình muốn nghiên cứu thêm về lập trình, cho mình hỏi phải bắt đầu từ đâu nhỉ?
    Khách viếng thăm hãy cùng viethung91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    388

Tôi DAMMEMU đã tham gia CLB dược gần 10 năm ĐỒNG Ý VINH DANH HOANMASTER!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng DAMMEMU xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Trích dẫn Gửi bởi viethung91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình ko biết gì về lập trình, trước có ước mơ sẽ học lập trình nhưng dòng đời xô đẩy thế nào lại đi học kinh tế. Bây h mình muốn nghiên cứu thêm về lập trình, cho mình hỏi phải bắt đầu từ đâu nhỉ?
    bắt đầu từ GG - KẾT Thúc ở YT và ebook

12. The Following 2 Users Say Thank You to hackluv For This Useful Post:

kocanbik (20-05-16), viethung91 (20-05-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    19

rồi ai có thể đứng ra làm video hay hướng dẫn về dev ! ví dụ dev danh hiệu wing v.v người đó chắc chắn sẽ được nhận không ít thành quả ! hãy làm những điều mà chưa ai chịu làm ! bản thân mình nghĩ nếu có bác nào đưa ra 1 clip về các vấn đề này dù là cho cộng đồng mình cũng xin tặng 500k gọi là lấy tinh thần nó chẳng đáng là bao nhưng nhiều người chắc cũng làm như mình ai đồng ý cho cái tích!
    Lần sửa cuối bởi Hackerviet, ngày 20-05-16 lúc 10:00 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Hackerviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. The Following 3 Users Say Thank You to Hackerviet For This Useful Post:

Domino9990 (20-05-16), hoangtu_eck94 (20-05-16), kocanbik (20-05-16)

Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Trích dẫn Gửi bởi Hackerviet [Only registered and activated users can see links. ]
    rồi ai có thể đứng ra làm video hay hướng dẫn về dev ! ví dụ dev danh hiệu wing v.v người đó chắc chắn sẽ được nhận không ít thành quả ! hãy làm những điều mà chưa ai chịu làm ! bản thân mình nghĩ nếu có bác nào đưa ra 1 clip về các vấn đề này dù là cho cộng đồng mình cũng xin tặng 500k gọi là lấy tinh thần nó chẳng đáng là bao nhưng nhiều người chắc cũng làm như mình ai đồng ý cho cái tích!
    Danh hiệu là dạng ảnh mà trong mã nguồn zteam đã có xuất ảnh rồi.

cần gì clip nữa đâu bạn :v

16. The Following 2 Users Say Thank You to hackluv For This Useful Post:

Domino9990 (20-05-16), kocanbik (20-05-16)

Thành Viên GameZone memories8x's Avatar
    Đang ở
    nghi hải cửa lò nghệ an
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi hackluv [Only registered and activated users can see links. ]
    Danh hiệu là dạng ảnh mà trong mã nguồn zteam đã có xuất ảnh rồi.

cần gì clip nữa đâu bạn :v
    Chia sẽ cách chạy sever của hoàn. Build thì có người build sẵn file rồi. Nên mình ko nhắc tới. Config ip thì ít nhiều ai cũng biết. Lỗi bây giờ bị gấp ở phần client ko kết nối đc với sv

Các bạn làm từng bước nhé. 100% thành cộng ko đc thì pm yahoo 17h mình team

1- tải client bất ky..ss6.3-6.9

2- giải nén path của chủ thớt

3- chép đè path vào client các bạn đã tải và cài đặt

4- move hay copy tùy ý. Mục custom bên ngoài vào trong data. Yes to all.

5- hex ip tại file titaaddon.dll. ip mặc định là 192.168.1.2

Thay ip của bạn vào . Lưu ý. Ip hoàn để 11char và bạn chỉ đc để ip từ 11_12 ký tư.

Rồi. Conect game thử nhe...

P/s giành cho ai đem ol bằng noip

Link: [Only registered and activated users can see links. ]

Chep file này đè vào client. Và hex ip tương tự. Nhưng ip mặc định là domain.myvnc.com

Ok.

Chân thành cảm ơn hoangtueck giúp mình build link trên

Ai ko làm đc inbox yahoo [Only registered and activated users can see links. ]

Minh team giúp

Quên nữa. Cái file iplist trong mục data server các bạn nhớ vào xóa cái ip đó đi thay bằng 127.0.0.1 rồi sv lại. Ko sửa thì thấy sub. Click sub là disconect nhé.. nhớ đọc hết bài rồi làm. Đừng vội. Mất xôi
    Lần sửa cuối bởi memories8x, ngày 20-05-16 lúc 10:36 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng memories8x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

18. The Following 5 Users Say Thank You to memories8x For This Useful Post:

Domino9990 (20-05-16), KhongGianOL (21-05-16), kocanbik (20-05-16), qjmume (09-01-22), stevenit (24-05-16)

Trang 1 của 50 1 2 3 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] zTeam source load hình ảnh
    Bởi herovn1994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-02-16, 06:24 AM
  2. [MU] Hỏi về source zteam
    Bởi herovn1994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 18-12-15, 06:22 PM