[JX] Nhờ cao nhân chỉ file thời gian boss HK xuất hiện !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Thành Viên GameZone
    Thanks
    2

Nhờ cao nhân chỉ file thời gian boss HK xuất hiện !

Như tiêu đề em muốn chỉnh file boss HK xuất hiện theo thời gian em muốn mà tìm hoài không thấy file ai giúp em với ! Em cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng prtear27295 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    52

Ðề: Nhờ cao nhân chỉ file thời gian boss HK xuất hiện !

Trích dẫn Gửi bởi prtear27295 [Only registered and activated users can see links. ]
    Như tiêu đề em muốn chỉnh file boss HK xuất hiện theo thời gian em muốn mà tìm hoài không thấy file ai giúp em với ! Em cảm ơn
    gateway\s3relay\relaysetting\task

Vô đây !
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhkim xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi huynhkim [Only registered and activated users can see links. ]
    gateway\s3relay\relaysetting\task

Vô đây !
    Bạn cho mình hỏi muốn tắt bớt thời gian chỉ cần xóa file thôi hay là làm sao vậy bạn ! giúp mình với nha thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng prtear27295 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    52

Trích dẫn Gửi bởi prtear27295 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cho mình hỏi muốn tắt bớt thời gian chỉ cần xóa file thôi hay là làm sao vậy bạn ! giúp mình với nha thanks
    trong file gateway\s3relay\relaysetting\task\takelist.ini
    có đó - xóa dòng khai báo file makeboss là đc !
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhkim xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Bạn vào đường dẫn đó. Mở file tasklist. Xem trong đó là các file thực thi gồm phong lăng độ tống kim . Vượt ải. Liên đấu. Boss hoàng kim... bla bla . xem ví dụ
    [Task_119]
    TaskFile=makegoldboss_1000.lua
    ExcutedCount=-1

[Task_120]
    TaskFile=makegoldboss_1100.lua
    ExcutedCount=-1
    Ở đây makegoldboss_1000.lua là bos hoàng kim ra lúc 10h00 ở dưới là 11h00 bạn xem trong task/ sẽ có file makegoldboss_1000.lua và makegoldboss_1100.lua
    Edit bạn edit trong tasklist.ini xóa task_120 và 119 thì boss sẽ không ra 2 giờ đó nữa. và sắp xếp lại theo thứ tự của task là 1 đến x ví dụ task 117- 118 - 121-122 bạn phải chỉnh 117 118 119 120 .
    Hết
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi ztviet [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn vào đường dẫn đó. Mở file tasklist. Xem trong đó là các file thực thi gồm phong lăng độ tống kim . Vượt ải. Liên đấu. Boss hoàng kim... bla bla . xem ví dụ
    [Task_119]
    TaskFile=makegoldboss_1000.lua
    ExcutedCount=-1

[Task_120]
    TaskFile=makegoldboss_1100.lua
    ExcutedCount=-1
    Ở đây makegoldboss_1000.lua là bos hoàng kim ra lúc 10h00 ở dưới là 11h00 bạn xem trong task/ sẽ có file makegoldboss_1000.lua và makegoldboss_1100.lua
    Edit bạn edit trong tasklist.ini xóa task_120 và 119 thì boss sẽ không ra 2 giờ đó nữa. và sắp xếp lại theo thứ tự của task là 1 đến x ví dụ task 117- 118 - 121-122 bạn phải chỉnh 117 118 119 120 .
    Hết
    thanks bạn nhiều nha ! Bạn biết chuyển boss từ động về thành thị không ạ ?

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Bạn vào script/boss/bossdeath.lua hay gì đại loại trong đoa. Sẽ có tên. Tọa độ. Map. Boss xuất hiện. Cả Drop < rơi đồ> cũng nằm trong đó nhé .

Thành Viên
    Thanks
    40

Bạn vào script/boss/bossdeath.lua hay gì đại loại trong đoa. Sẽ có tên. Tọa độ. Map. Boss xuất hiện. Cả Drop < rơi đồ> cũng nằm trong đó nhé .
    ông anh cho em hỏi
    em đã chỉnh sửa giờ theo ý và bật thông báo các kiểu. ở gameserver có báo là boss đã xuất hiện. Nhưng trong game thì ko có dòng thông báo chạy
    Khách viếng thăm hãy cùng MozillaFirefox xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    2

Bạn biết bỏ tính năng không thể phá hủy trong Item không ? mình bỏ hết trong magicattriblevel.txt rồi mà vẫn không được

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Trích dẫn Gửi bởi MozillaFirefox [Only registered and activated users can see links. ]
    ông anh cho em hỏi
    em đã chỉnh sửa giờ theo ý và bật thông báo các kiểu. ở gameserver có báo là boss đã xuất hiện. Nhưng trong game thì ko có dòng thông báo chạy
    Dòng thông báo kiểm tra bên file vi dụ make 1000. Ở trong đó có task
    {"Tõ §¹i Nh¹c", 1367, 95, 342,4, "t­¬ng truyÒn tõ ®¹i nh¹c xuÊt hiÖn ë vi s¬n ®¶o, giang hæ ®ang cã mét cuéc huyÕt chiÕn!", "\\settings\\maps\\½­ÄÏÇø\\Î÷ɽӴ\\big _goldboss.txt"},
    }
    Include("\\RelaySetting\\Task\\callboss_incityhead .lua")
    Include("\\script\\mission\\boss\\bigboss.lua")

function TaskShedule()
    -- ÉèÖ÷½°¸Ãû³Æ
    TaskName( "BOSS HOANG KIM XUAT HIEN VAO 10:00" );
    TaskInterval( 1440 );
    TaskTime( 10, 0 );
    TaskCountLimit( 0 );
    -- Êä³öÆô¶¯ÏûÏ¢
    Bạn tìm dòng tasktime và taskname edit lại thành giờ bạn cần. Đổi tên file luôn cho dễ nhớ

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ztviet vì bài viết này !

MozillaFirefox (17-05-16)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Chỉnh tỷ lệ ra boss tinh anh và thời gian xuất hiện boss Bạch Hổ Đường ?
    Bởi dazhus trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-11-23, 05:54 PM
  2. [KT] Giúp về chỉnh Boss đúng thời gian mà không xuất hiện
    Bởi gamevndev trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 19-07-15, 11:01 AM
  3. [MU] Xin hướng dẫn cách chỉnh thời gian xuất hiện và số lượng boss vàng.
    Bởi nhatvipvn1991 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-03-14, 02:45 PM
  4. [KT] Xin file thời gian boss xuất hiện đúng h như vng
    Bởi hachgame01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-09-12, 01:14 AM
  5. [JX] Bị Lỗi Thời Gian Ra Boss .Ai Giúp Với
    Bởi vosiden trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 19-09-12, 09:55 AM