[JX] Mình xin đưa ra kết luận sớm về Core Dumped Jx linux
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 31 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 306
    Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Icon14 Mình xin đưa ra kết luận sớm về Core Dumped Jx linux

Chào mấy bác. Tình hình là mọi người đang làm đều bị phá 1 cách thê thảm
    Thì theo như hướng dẫn cũng như chỉ dẫn của mọi người
    Mình cũng tìm hiểu và thấy mấy bạn nói về cái Shop
    Hôm nay mình test lại và dã nhập được giá trị âm trong Shop nhưng không bị Core Dumped nên mọi người test lại và đưa ra kết luận cùng nhau nhá
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Cách thức.
    Ghi ra bên ngoài một giá trị ví dụ như 1 dấu -
    sau đó các bạn vào shop và di chuyển con trỏ chuột lên trước con số và paste cái bạn copy vào là nó ra giá trị âm . !!

Như vậy là loại bỏ trường hợp này nha. Nên tìm theo hướng khác
    Lần sửa cuối bởi bthhhz, ngày 14-05-16 lúc 06:57 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bthhhz vì bài viết này !

hocdevgame (14-05-16)

Vi phạm quy định hocdevgame's Avatar
    Thanks
    247

Ðề: Mình xin đưa ra kết luận sớm về Core Dumped Jx linux

Hỏi ngu xíu như vậy là bạn đã fix đc trường hợp đó hay là đã tìm ra cách ngta phá
    Khách viếng thăm hãy cùng hocdevgame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator DNTmaster's Avatar
    Đang ở
    GameZone
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào mấy bác. Tình hình là mọi người đang làm đều bị phá 1 cách thê thảm
    Thì theo như hướng dẫn cũng như chỉ dẫn của mọi người
    Mình cũng tìm hiểu và thấy mấy bạn nói về cái Shop
    Hôm nay mình test lại và dã nhập được giá trị âm trong Shop nhưng không bị Core Dumped nên mọi người test lại và đưa ra kết luận cùng nhau nhá

Cách thức.
    Ghi ra bên ngoài một giá trị ví dụ như 1 dấu -
    sau đó các bạn vào shop và di chuyển con trỏ chuột lên trước con số và paste cái bạn copy vào là nó ra giá trị âm . !!

Như vậy là loại bỏ trường hợp này nha. Nên tìm theo hướng khác
    thông số nhập vào là âm chưa hẳn là sau khi gửi lên SV sẽ là âm vì trong code Client có thể đã check tự chuyển số âm hoặc ko phải số thành số trước khi gửi lên SV.
    Nên muốn test thêm về trường hợp này phải có thêm phần mềm thứ 3 như WPE thay đổi giá trị thông số truyền lên từ Packet chẳng hạn thì mới tìm hiểu được rõ nguồn gốc
    [Only registered and activated users can see links. ]

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến DNTmaster vì bài viết này !

bthhhz (14-05-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi DNTmaster [Only registered and activated users can see links. ]
    thông số nhập vào là âm chưa hẳn là sau khi gửi lên SV sẽ là âm vì trong code Client có thể đã check tự chuyển số âm hoặc ko phải số thành số trước khi gửi lên SV.
    Nên muốn test thêm về trường hợp này phải có thêm phần mềm thứ 3 như WPE thay đổi giá trị thông số truyền lên từ Packet chẳng hạn thì mới tìm hiểu được rõ nguồn gốc
    mình test gồm 3 cái rồi WPE CE Procotol nhưng mà vẫn k thấy gì hết bạn à !!
    về cách dùng chung 2 cách với nhau thì chưa thử cách này vì chưa hiểu cách làm cho lắm

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

mình test gồm 3 cái rồi WPE CE Procotol nhưng mà vẫn k thấy gì hết bạn à !!
    về cách dùng chung 2 cách với nhau thì chưa thử cách này vì chưa hiểu cách làm cho lắm
    Số âm item server nó đâu hiểu mà bảo gây lỗi gì, thông số truyền vào không hợp lệ server sẽ bỏ qua, nếu bạn nhập số âm mà mua được item mới là vấn đề, vd -1 lọ máu mà trong hành trang xuất hiện 1 lọ máu mới có chuyện để bàn.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Số âm item server nó đâu hiểu mà bảo gây lỗi gì, thông số truyền vào không hợp lệ server sẽ bỏ qua, nếu bạn nhập số âm mà mua được item mới là vấn đề, vd -1 lọ máu mà trong hành trang xuất hiện 1 lọ máu mới có chuyện để bàn.
    thế bạn +1 bình máu xem nhé. mua được mà cũng k thấy hiện tượng gì cả )
    Khách viếng thăm hãy cùng 11sac11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chuẩn bài rồi nhé. đi đúng hướng rồi đấy chủ thớt ơi!. đúng hướng này sẽ tìm dc ra bug không sớm thì muộn. Nói như bạn @wermanhme1990 này 9 xác nếu như nhập số - mà mua được ra item đó mới là vấn đề. nếu các bạn nhập dc số -1 mà mua được item mình đảm bảo 100% sever sẽ có hiện tượng lạ nhé

thế bạn +1 bình máu xem nhé. mua được mà cũng k thấy hiện tượng gì cả )
    phải - nhé bạn. nếu +1 thì đồng nghĩa là vật phẩm dương rồi . đâu còn gọi là bug ?
    Lần sửa cuối bởi ShareSever, ngày 14-05-16 lúc 09:12 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

tìm tới đây thì đứng hình cmnr
    vẽ trái bí .
    Gần nửa tháng măng mò tất cả các kiểu con đà điểu =]]z
    Giờ tới đây bí !!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

tìm tới đây thì đứng hình cmnr
    vẽ trái bí .
    Gần nửa tháng măng mò tất cả các kiểu con đà điểu =]]z
    Giờ tới đây bí !!
    Bạn mò vậy mất công, khi nào chứng kiến tận mắt người ta làm như vậy mà server nó die đã, lúc đó mới tin, còn người ta nói thích nói gì thì nói, sao tin được mà đi mò theo lời người ta, biết đâu người ta đang troll bạn thì sao.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Bạn mò vậy mất công, khi nào chứng kiến tận mắt người ta làm như vậy mà server nó die đã, lúc đó mới tin, còn người ta nói thích nói gì thì nói, sao tin được mà đi mò theo lời người ta, biết đâu người ta đang troll bạn thì sao.
    Bạn cứ nghĩ đi. cái thằng phá đó. Biết bao nhiêu người. Mua chuộc nó bằng số tiền hàng chục triệu mà nó ko chỉ.
    Vậy thì bạn nghĩ còn ai biết cách phá mà làm để bạn xem.
    Hàng loạt sv từ lớn tới bé từ sống lâu dài tới mới ngóc đầu. Có sót sv nào k có dấu răng nó đâu ?
    Chỉ có những sv mà nó k biết Domain nên nó k phá chứ giỏi cho nó biết xem. nó liếm qua hết !
    Nó đi đòi tiền bảo kê mỗi tháng 5 triệu.
    Nói thật chứ tiền thì ko thiếu. Nhưng mà phải giải quyết triệt để đc thì mới chi.
    Còn giải quyết k đc thì nó 5tr thằng khác 5tr rồi còn đứa khác nữa. ăn uống gì nữa bạn.

Thêm cho bạn 1 câu. Cái gì trong khả năng thì từ tò mò .
    Và mình thà giết lầm còn hơn bỏ sót. Bởi vì mình RẢNH VÀ DƯ MỠ để làm điều đó

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bthhhz vì bài viết này !

hocdevgame (15-05-16)

Trang 1 của 31 1 2 3 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân giúp fix fix lỗi phá Core Dumped
    Bởi newbiejxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-11-20, 11:05 AM
  2. [JX] Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux)
    Bởi ShareSever trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 26-08-19, 03:25 PM
  3. [JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?
    Bởi VanSuKhoiDau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 226
    Bài viết cuối: 15-05-16, 12:04 PM
  4. [JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
    Bởi mrdoevn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-16, 07:07 PM
  5. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM