[JX] Mình xin đưa ra kết luận sớm về Core Dumped Jx linux - Trang 9
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 9 của 31 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 19 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 306
    Thành Viên
    Thanks
    8

Ðề: Mình xin đưa ra kết luận sớm về Core Dumped Jx linux

Thôi mấy bác... không giúp thì thôi còn vô gây war làm gì... mình cũng đang mò mẫm mấy ngày nay... fix được thì share liền... ghét cái thứ phá làng phá xóm
    Khách viếng thăm hãy cùng shiraran xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi nhenconvt01 [Only registered and activated users can see links. ]

Và mình xin hỏi bạn và tất cả những ng đọc topic này 1 câu. Giả sử bạn tìm ra cách nó dump core và fix được bạn và mọi người có share hay không ?

Vậy nếu như không có người ngu và trẻ trâu như mình góp ý thì bạn có fix dc không.

Lấy nick chính comment cũng bị chửi, nick clone cũng bị. Ức chế vãi cái CLB này.
    Tôi xin cam đoan với bạn nếu tôi tìm được bug tôi sẽ pulic cách fix lên đây cho toàn bộ pic này . ok
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Toppic để thảo luận và góp ý thôi, còn có đến được đích không thì chỉ nhờ vào bản thân thôi k nên quá trông đợi vào người khác. Mình theo dõi mấy bạn cũng lâu rồi trước có bài thảo luận về worldstat là 1 ví dụ điển hình, nên lấy đó mà rút kinh nghiệm. Ngta làm được thì mình cùng làm được, không nên suy nghĩ chỉ họ mới có thể còn mình thì không.
    Khách viếng thăm hãy cùng Hoang.JX1Team xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Hoang.JX1Team vì bài viết này !

bthhhz (16-05-16)

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi nhenconvt01 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhiều khi muốn làm trẻ trâu vào thảo luận chút mà cũng khó. Vậy thui từ nay xin im lặng như mấy năm trước zậy.
    nhenconvt01 a k cần chấp nhặt làm gì, góp ý cho họ hiểu hay không phải do mình quyết định.
    Khách viếng thăm hãy cùng Hoang.JX1Team xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    83

Trích dẫn Gửi bởi Hoang.JX1Team [Only registered and activated users can see links. ]
    nhenconvt01 a k cần chấp nhặt làm gì, góp ý cho họ hiểu hay không phải do mình quyết định.
    Nhìu khi cùng nản chứ. Với kinh nghiệm bao năm code src JX nhìn bug và đoán có thể tới 80% là đúng và ghi khá là rõ rùi. Vậy mà còn bị chửi.
    Mình không làm linux không lẽ phải cài linux tìm bug và share lên mới chịu.
    Khách viếng thăm hãy cùng trananh88vt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định quang.vietnix's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    19

Icon6 Ðề: Mình xin đưa ra kết luận sớm về Core Dumped Jx linux

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Đấy mới chính là một lời giải thích rất hữu dụng cho những gì mà chúng tớ cần !!

--- Chế độ gộp bài viết ---

thoy ông ơi
    Biết đâu bọn vietnix thấy ông sử dụng Tlink nhiều nó ganh ghét đăng tin !
    cho qua đê :3
    Đọc xong cười ko ngậm được miệng luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng quang.vietnix xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

[Only registered and activated users can see links. ]

Vậy mấy cao thủ như trananhvt88 và bạn Hoàng JX. cái hình này. báo lỗi về shop. nhưng shop (ID vật phẩm nào ) thuộc quy đỉnh ở đâu. vì ở linux có 2 loại gồm item/004 và shop bảo vật. nó có rất nhiều file ID vật phẩm chẳng có nhẽ bao gồm tất cả thì. hơi bị khó khoanh vùng.
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi ShareSever [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]

Vậy mấy cao thủ như trananhvt88 và bạn Hoàng JX. cái hình này. báo lỗi về shop. nhưng shop (ID vật phẩm nào ) thuộc quy đỉnh ở đâu. vì ở linux có 2 loại gồm item/004 và shop bảo vật. nó có rất nhiều file ID vật phẩm chẳng có nhẽ bao gồm tất cả thì. hơi bị khó khoanh vùng.
    KBuySell::Buy(this=0x949b1a0, nPlayerIdx=120, nBuy=352, nBuyIdx=11, nPlace=<value optimized out>, nX=<value optimized out>, nY=<value optimized out>)

Mở file buysell.txt bằng excel. ShopId = 352(dòng 353), nBuyIdx = 11(cột 12). nPlace, nX, nY chính xác phải là giá trị xác định, có lẽ đây là một vật phẩm "không rõ" dẫn đến sai giá trị. Nhưng định nghĩa trong src thì giá trị nằm ngoài phạm vi sẽ return nên có lẽ không phải do sai 3 biến này.

Mà để có thể mua được vật phẩm thì phải yêu cầu shop id 352 từ server nếu không thì cũng return. Nếu trong script không có hàm nào như Sale(353) thì có lẽ lỗi từ cách mà người bug gọi shop này ra.
    Lần sửa cuối bởi Hoang.JX1Team, ngày 16-05-16 lúc 11:33 AM.

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Hoang.JX1Team vì bài viết này !

trananh88vt (16-05-16)

Thành Viên
    Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi Hoang.JX1Team [Only registered and activated users can see links. ]
    KBuySell::Buy(this=0x949b1a0, nPlayerIdx=120, nBuy=352, nBuyIdx=11, nPlace=<value optimized out>, nX=<value optimized out>, nY=<value optimized out>)

Mở file buysell.txt bằng excel. ShopId = 352(dòng 353), nBuyIdx = 11(cột 12). nPlace, nX, nY chính xác phải là giá trị xác định, có lẽ đây là một vật phẩm "không rõ" dẫn đến sai giá trị. Nhưng định nghĩa trong src thì giá trị nằm ngoài phạm vi sẽ return nên có lẽ không phải do sai 3 biến này.

Mua thì chắc chắn dẫn tới hàm buy , mà mọi người đọc ko hết
    this=0x949b1a0 <== mọi người quên mất cái này rồi , nó là 1 cái class có info mua bán, mà theo source win thì những cái biến sau đây chưa hề có info trên linux
    PHP Code:
    private:

int*            m_SellItem;

KItem*            m_Item;

int                m_Width;

int                m_Height;

int                m_MaxItem
    nghĩa là cái pointer this đó có thể chứa nhiều hơn như này nữa chẳng hạn 1 ít info của character mà đọc ko đc thì ko thể có info đầy đủ để mà fix
    những cái này chứa trong cái pointer this đó chưa hề đc show ra nên chưa chắc gì mấy cái các bác đọc đã là đúng trừ phi có thánh nào đọc đc biến trong cái pointer này thì may ra
    Khách viếng thăm hãy cùng knight06 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi knight06 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mua thì chắc chắn dẫn tới hàm buy , mà mọi người đọc ko hết
    this=0x949b1a0 <== mọi người quên mất cái này rồi , nó là 1 cái class có info mua bán, mà theo source win thì những cái biến sau đây chưa hề có info trên linux
    PHP Code:
    private:

int*            m_SellItem;

KItem*            m_Item;

int                m_Width;

int                m_Height;

int                m_MaxItem
    nghĩa là cái pointer this đó có thể chứa nhiều hơn như này nữa mà đọc ko đc thì ko thể có info đầy đủ để mà fix
    những cái này chứa trong cái pointer this đó chưa hề đc show ra nên chưa chắc gì mấy cái các bác đọc đã là đúng trừ phi có thánh nào đọc đc biến trong cái pointer này thì may ra
    Bạn có hiểu con trở this là gì không? Khi viết hàm sử dụng trỏ this mà không cần gán địa chỉ bạn nghĩ là nó tự có địa chỉ đó sao?
    Những biến bạn show lên thì chẳng liên quan gì đến vấn đề đang bàn cả. Mọi thứ đều cần biến lưu bạn à, không chỉ gọi hàm là xong đâu.
    Trỏ this được ngầm định trong hàm được gán bằng địa chỉ của đối tượng gọi hàm.
    Khi bạn truyền đến id shop và index của item trong shop thì sẽ lấy được index của item trên server được lưu trong biến m_SellItem
    Thông tin của item được lưu trong m_Item
    Số lượng shop m_Height
    Số lượng vật phẩm tối đa trong shop m_Width
    Lần sửa cuối bởi Hoang.JX1Team, ngày 16-05-16 lúc 12:00 PM.

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Hoang.JX1Team vì bài viết này !

knight06 (16-05-16)

Trang 9 của 31 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 19 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân giúp fix fix lỗi phá Core Dumped
    Bởi newbiejxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-11-20, 11:05 AM
  2. [JX] Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux)
    Bởi ShareSever trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 26-08-19, 03:25 PM
  3. [JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?
    Bởi VanSuKhoiDau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 226
    Bài viết cuối: 15-05-16, 12:04 PM
  4. [JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
    Bởi mrdoevn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-16, 07:07 PM
  5. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM