Bạn nào vào giải thích dùm với
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    117

Bạn nào vào giải thích dùm với

Mình có chế ngựa sever 3.0 nhưng ko tài nào dùng được bác nào giúp được ko[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng trongbt1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Ðề: Bạn nào vào giải thích dùm với

Vấn đề này mình gặp khi muốn thêm 1 con ngựa vào thêm ok chế ra ok nhưng ko dùng được.
    Để ý mình thấy thế này:
    - Khi chế ngựa là chế ra vật phẩm
    - Khi cưỡi ngựa thì nó hiển thị thành 1 NPC
    - ID của vật phẩm và ID của NPC nó phải có 1 sự liên kết nào đó để khi click vào con ngựa trong hành trang nó sẽ gọi ra cái ID của NPC là con ngựa mình nhìn thấy. Vấn đề là mối liên kết đó mình cũng chưa tìm ra nó ở đâu, file nào quy định, khai báo chỗ nào.

Vấn đề của bạn có lẽ cũng giống trg hợp mình đã gặp. Đây là mình thấy thế bạn nào có ý tưởng khác hoặc tìm ra mối liên kết xin chỉ giúp để anh em có thêm nhiều ngựa đẹp
    Khách viếng thăm hãy cùng hattieuadt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    117

Trích dẫn Gửi bởi hattieuadt [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề này mình gặp khi muốn thêm 1 con ngựa vào thêm ok chế ra ok nhưng ko dùng được.
    Để ý mình thấy thế này:
    - Khi chế ngựa là chế ra vật phẩm
    - Khi cưỡi ngựa thì nó hiển thị thành 1 NPC
    - ID của vật phẩm và ID của NPC nó phải có 1 sự liên kết nào đó để khi click vào con ngựa trong hành trang nó sẽ gọi ra cái ID của NPC là con ngựa mình nhìn thấy. Vấn đề là mối liên kết đó mình cũng chưa tìm ra nó ở đâu, file nào quy định, khai báo chỗ nào.

Vấn đề của bạn có lẽ cũng giống trg hợp mình đã gặp. Đây là mình thấy thế bạn nào có ý tưởng khác hoặc tìm ra mối liên kết xin chỉ giúp để anh em có thêm nhiều ngựa đẹp
    ok thank bạn đã chia sẻ , để cao nhân vào cho sự chợ giúp vậy ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng trongbt1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Chưa làm Q ngựa . Nên xem code ở bản 2k11 vào game nhận tân thủ add cho nó hàm đc con ngựa luôn.
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    117

Trích dẫn Gửi bởi ztviet [Only registered and activated users can see links. ]
    Chưa làm Q ngựa . Nên xem code ở bản 2k11 vào game nhận tân thủ add cho nó hàm đc con ngựa luôn.
    hướng dẫn được ko bạn? mình gà nên có biết code j đâu

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Bạn online hay dev để giải trí đam mê. Nếu on thì bạn nên dev linux . Còn linux đừng hỏi mình mù tịt. Còn đam mê phát triển. Bạn nên dev bản 2k11. Tuy củ nhưng đủ để offline. Bạn dow thêm 2.0 và 3.0 so sánh file npctrade. Npcbase . Sceneinfo..v.v.. để xem. Bạn sẽ hiểu đc cấu trúc add NPC và Bán đồ ở Shop. Chế ngựa. Cách việt hóa add map . Từ từ bạn sẽ hiểu và có 1 bản như ý. Zt đòi hỏi kiên trì và đam mê mạnh. Mới cho ra 1 sản phẩm như ý. Không đơn giản như các game khác . Mình đã nghĩ dev zt khá lâu nên kiến thức hạn hẹp. Có gì bạn cứ ib trực tiếp mình. Nhớ đc cái gì giúp bạn cái đó. Bạn đừng quan trọng là ver nào vì nền share đều giới hạn và lỗi chỉ có linux may ra. Chúc bạn may mắn
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to ztviet For This Useful Post:

ngochoangvip (02-07-16), trongbt1990 (17-05-16)

Thành Viên
    Thanks
    117

Mình chỉ làm sever để thỉnh thoảng log vào chơi cho zui thôi chú ko ol j cả . thank bận để mình thử có j mình ib cho bạn nhé