[JX] Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux)
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 47
    Thành Viên
    Thanks
    11

Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux)

Chia sẻ với các bạn 1 số vấn đề để cho anh em forum dev cũng như các bạn tay to dev anti để sell. Nhất là cần anh em dev tìm ra vấn đề, chứ không phải dành cho các bạn anti, v..v kiếm lối để về sell bán. đây là cộng đồng chia sẻ không phải là cộng đồng để nhặt những cái hay về bán cho riêng mình

1. Việc giới hạn WPE hay cheat hay bất cứ tools gì khác gét packet thì khuyên các bạn có ý định mua không nên mua (vì nó vô tác dụng, cả cái bầu trời tools hiện nay ko chỉ riêng có WPE mới có thể gét được Packet mà có rất rất nhiều tools.

2. V/v packet gây Segmentation fault (core dumped) và mã hóa nó lại từ cliet (hay check từ sever) là việc hoàn toàn không đúng. Bản thân tôi đã tự mình check điều đó. mã hóa packet từ cliet -> tới máy chủ trung gian -> (lọc packet, checksum, mã hóa) -> đưa lên Linux (gamersever). việc checksum mã hóa nó có thể giới hạn được Cửa sổ gamer hoặc là Giới hạn PC (chỉ game.exe build này vào được gamer khác đá văng) 99%.sure. tuy nhiên nếu bắt gói tin packet và gửi lại. bạn sẽ đứt kết nối. "có thể nói là không có chuyện bug packet". Vì ở cái forum này theo mình biết hiện nay có tới 3 người biết bug. trong số đó có người làm tiền có người chỉ để biết. đề phòng cho chính cái sever mình mở. mình đã test với 1 trong 3 số đó. kết quả là vẫn bug được nhé

Suy ra vì vậy. hướng đi packet và giới hạn tools là hoàn toàn sai lệnh. Việc hacker bug được Segmentation fault (core dumped) là họ mua 1 item. trong shop, (VD: 1 bình máu, 1 lọ mana. dẫn tới Segmentation fault (core dumped)). Hãy đi theo hướng mua trong Shop này để tim ra nguyên nhân. đây là cách tôi chia sẻ. có bấy nhiêu thôi.

Nếu bạn nào tự tin rằng mình fix bug được bằng 2 thứ trên.dám pulic website mình chơi (cái này là mình nói hơi ngu). thì đảm bảo sẽ có bạn tranhungsa trong forum này vào đẻ test thử độ antigamer của các bạn ngay.
    Lần sửa cuối bởi ShareSever, ngày 12-05-16 lúc 08:22 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 6 Users Say Thank You to ShareSever For This Useful Post:

bil4i3n (12-05-16), bthhhz (12-05-16), HungDevJX (12-05-16), minhkhanh109 (11-05-16), nhenconvt01 (12-05-16), OsinLove (12-05-16)

Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux)

hay cho những câu của bạn nói

Suy ra vì vậy. hướng đi packet và giới hạn tools là hoàn toàn sai lệnh. Việc hacker bug được Segmentation fault (core dumped) là họ mua 1 item. trong shop, (VD: 1 bình máu, 1 lọ mana. dẫn tới Segmentation fault (core dumped)). Hãy đi theo hướng mua trong Shop này để tim ra nguyên nhân. đây là cách tôi chia sẻ. có bấy nhiêu thôi.

chuẩn ko cẩn chỉnh

mua bất kì 1 item nào của shop hay bảo vật đều dính lỗi hết
    Khách viếng thăm hãy cùng thientuvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thientuvn vì bài viết này !

rinodung (23-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi ShareSever [Only registered and activated users can see links. ]
    Chia sẻ với các bạn 1 số vấn đề để cho anh em forum dev cũng như các bạn tay to dev anti để sell. Nhất là cần anh em dev tìm ra vấn đề, chứ không phải dành cho các bạn anti, v..v kiếm lối để về sell bán. đây là cộng đồng chia sẻ không phải là cộng đồng để nhặt những cái hay về bán cho riêng mình

1. Việc giới hạn WPE hay cheat hay bất cứ tools gì khác gét packet thì khuyên các bạn có ý định mua không nên mua (vì nó vô tác dụng, cả cái bầu trời tools hiện nay ko chỉ riêng có WPE mới có thể gét được Packet mà có rất rất nhiều tools.

2. V/v packet gây Segmentation fault (core dumped) và mã hóa nó lại từ cliet (hay check từ sever) là việc hoàn toàn không đúng. Bản thân tôi đã tự mình check điều đó. mã hóa packet từ cliet -> tới máy chủ trung gian -> (lọc packet, checksum, mã hóa) -> đưa lên Linux (gamersever). việc checksum mã hóa nó có thể giới hạn được Cửa sổ gamer hoặc là Giới hạn PC (chỉ game.exe build này vào được gamer khác đá văng) 99%.sure. tuy nhiên nếu bắt gói tin packet và gửi lại. bạn sẽ đứt kết nối. "có thể nói là không có chuyện bug packet". Vì ở cái forum này theo mình biết hiện nay có tới 3 người biết bug. trong số đó có người làm tiền có người chỉ để biết. đề phòng cho chính cái sever mình mở. mình đã test với 1 trong 3 số đó. kết quả là vẫn bug được nhé

Nếu bạn nào tự tin bug được.dám pulic website mình chơi (cái này là mình nói hơi ngu). thì đảm bảo sẽ có bạn tranhungsa trong forum này vào đẻ test thử độ antigamer của các bạn ngay.
    Phải like cho bác 1 like. Vì bác nói chuẩn không cần chỉnh.
    Mình đã xin được 1 file dump của jxlinux và về debug ra ngay những gì bạn này chia sẻ.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhenconvt01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhenconvt01 vì bài viết này !

rinodung (23-09-16)

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Mình trước nay chỉ biết thanks cho bài hay vì cơ bản mình chỉ hiểu script với các lệnh cơ bản trong server, còn các vấn đề liên quan chả hiểu gì cả, mù tịt, nhưng thanks bác lần nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi nhenconvt01 [Only registered and activated users can see links. ]
    Phải like cho bác 1 like. Vì bác nói chuẩn không cần chỉnh.
    Mình đã xin được 1 file dump của jxlinux và về debug ra ngay những gì bạn này chia sẻ.
    bác debug ra được cái gì chia sẻ giúp cho anh em đi
    Khách viếng thăm hãy cùng thientuvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Đạt ơi !
    Ai lớp you cạp cạp :3
    ka ka ka
    Nhưng mà Của chú là dev nền Win có source nên nhìn ra dễ
    Chứ bên JxLinux không có source thì khó mà làm ông à
    Cảm ơn ông . đã chia sẻ cho tôi từ bữa giờ.
    Hôm nay lại còn chia sẻ cả clbgame :3
    Lần sửa cuối bởi bthhhz, ngày 12-05-16 lúc 07:51 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi ShareSever [Only registered and activated users can see links. ]

2. V/v packet gây Segmentation fault (core dumped) và mã hóa nó lại từ cliet (hay check từ sever) là việc hoàn toàn không đúng. Bản thân tôi đã tự mình check điều đó. mã hóa packet từ cliet -> tới máy chủ trung gian -> (lọc packet, checksum, mã hóa) -> đưa lên Linux (gamersever). việc checksum mã hóa nó có thể giới hạn được Cửa sổ gamer hoặc là Giới hạn PC (chỉ game.exe build này vào được gamer khác đá văng) 99%.sure. tuy nhiên nếu bắt gói tin packet và gửi lại. bạn sẽ đứt kết nối. "có thể nói là không có chuyện bug packet". Vì ở cái forum này theo mình biết hiện nay có tới 3 người biết bug. trong số đó có người làm tiền có người chỉ để biết. đề phòng cho chính cái sever mình mở. mình đã test với 1 trong 3 số đó. kết quả là vẫn bug được nhé .

Nếu bạn nào tự tin bug được.dám pulic website mình chơi (cái này là mình nói hơi ngu). thì đảm bảo sẽ có bạn tranhungsa trong forum này vào đẻ test thử độ antigamer của các bạn ngay.
    Bạn có vẻ bị nhầm lẫn. Nếu đã biết được packet gây crash, thì chỉ cần kiểm tra chỗ đó, nhưng kiểm tra ở server, còn client kệ nó, cho nó muốn làm gì nó làm. Server không cho phép thì có làm cũng thế. Còn những ai đang chống tool này nọ, mã hóa packet từ client gửi lên thì nên dẹp cái ý định đó đi, vừa tốn thời gian mà ko có hiệu quả. Có mã hóa thì cái hàm mã hóa đó nó cũng có chạy khỏi cái client đâu. Vì đơn giản trước khi gửi thì call hàm mã hóa, mã hóa dc thì ắc sẽ tìm dc hàm đó để decode lại. Bạn bthhhz1995 gì đó có sent mình file dump, nhưng rất tiếc, debug trên linux quả là gian nan. Nên hiện tại vẫn chưa biết được packet chính xác.
    Lần sửa cuối bởi BladeKnight109, ngày 12-05-16 lúc 08:40 AM.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến BladeKnight109 vì bài viết này !

bthhhz (12-05-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn có vẻ bị nhầm lẫn. Nếu đã biết được packet gây crash, thì chỉ cần kiểm tra chỗ đó, nhưng kiểm tra ở server, còn client kệ nó, cho nó muốn làm gì nó làm. Server không cho phép thì có làm cũng thế. Còn những ai đang chống tool này nọ, mã hóa packet từ client gửi lên thì nên dẹp cái ý định đó đi, vừa tốn thời gian mà ko có hiệu quả. Có mã hóa thì cái hàm mã hóa đó nó cũng có chạy khỏi cái client đâu. Vì đơn giản trước khi gửi thì call hàm mã hóa, mã hóa dc thì ắc sẽ tìm dc hàm đó để decode lại. Bạn bthhhz1995 gì đó có sent mình file dump, nhưng rất tiếc, debug trên linux quả là gian nan. Nên hiện tại vẫn chưa biết được packet chính xác.
    Như vậy là hiện tại cũng k ai fix đc cả.
    Chỉ còn cách chạy 8 gsv .
    Như vậy khi nó phá sẽ không phá đc 1 lúc 8 cái. và Ngồi canh. Nó phá cái nào thì bật lại.
    Member không bị rollblack và cũng k mất dữ liệu
    Bởi khi bị tấn công nó sẽ dis người chơi ở gsv bị phá và chuyển sang các gsv còn lại
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    BladeKnight109@ ơi. mình nói rất rõ mà. mình khẳng định là không phải bug packet gây crash mà. bạn đọc lại mình nói kìa hi hi. mình nói bug từ Item cơ mờ .
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

BladeKnight109@ ơi. mình nói rất rõ mà. mình khẳng định là không phải bug packet gây crash mà. bạn đọc lại mình nói kìa hi hi. mình nói bug từ Item cơ mờ .
    Bạn ko hiểu à? Bạn mua item trong shop, vậy nó ko send packet hả bạn? . Bây giờ trước khi nó chạy vào hàm mua item, tôi chụp lại packet ngay protocol ở server, tôi kiểm tra lại toàn bộ thông tin truyền lên có hợp lệ hay ko, và kiểm tra 1 vài thứ khác, khi nào hợp lệ tất cả, tôi mới cho tiến hành mua, không thì tôi drop packet đó luôn, thì hỏi bạn bug bằng cách nào?

Trường hợp 2 ko lỗi packet, mà lỗi function trong GS, bây giờ tôi mò đến offset đó viết lại function đó xong hook vào lại. Vậy bạn bug bằng cách nào? Không nói đến trường hợp lỗi script, settings, hoặc các trường hợp lấy thông số từ file bên ngoài vào.

Vì đây là viết trên linux, tôi không có kinh nghiệm lập trình trên nền tảng này nên việc tìm khó đối với tôi, nhưng những ai lập trình trên nền tảng linux thì ko khó với họ.
    Nếu cái này được viết trên nền windows thì fix từ lâu rồi .
    Lần sửa cuối bởi BladeKnight109, ngày 12-05-16 lúc 11:02 AM.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến BladeKnight109 vì bài viết này !

loveoggy (14-05-16)

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân giúp fix fix lỗi phá Core Dumped
    Bởi newbiejxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-11-20, 11:05 AM
  2. [JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?
    Bởi VanSuKhoiDau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 226
    Bài viết cuối: 15-05-16, 12:04 PM
  3. [JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
    Bởi mrdoevn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-16, 07:07 PM
  4. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM
  5. Cách sửa lỗi "Segmentation fault ./Server_Fix ........."
    Bởi shizuoka trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-05-11, 07:39 PM