[JX] Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux) - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 47
    Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Ðề: Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux)

Trích dẫn Gửi bởi btt204 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tóm lại khi client gửi packet tới server thì s3relay hay server1 xử lý.
    s3relay ko nhận packet trực tiếp từ client gửi lên.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

Vi phạm quy định
    Thanks
    62

có ai fix được cái này chưa nhỉ.....
    Khách viếng thăm hãy cùng carotkhoaitay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Test Send Packet
    nhưng Server không bị Core Dumped.
    Không biết có đúng hay chưa !!
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Test Send Packet
    nhưng Server không bị Core Dumped.
    Không biết có đúng hay chưa !!

Đấy mới là điều đang cần suy ngẫm bạn. Mình đã nói là bug = packet thì thật sự điều đó là rất ảo ảnh. vì vậy mình mới lập topic này để chia sẽ những cái mình đã mầy mò. với hình trên. thì sẽ chia ra 2 phần.

1. Packet bắt chưa đúng, đọc packet và phan tích còn sai khi gửi. và khi gửi lên GS mặc định của linux tự khắc nó sẽ drop cai IP gửi packet sai đó. sẽ bị drop khoảng 15p - 30p liền. ko cho kết nối. (sinh ra mặc định thằng Jxlinux của VNG nó đã có cái anti bản năng tự có)

2. Là không phải bug = packet mà nó bug bằng cách khác. đơn giản nhẹ nhàng hơn. ko tới mức đồ rườm rà như vậy. (vì người phá đã bật mí cho mình rằng. chỉ cần chưa tới 1 phút họ có thể làm dumper gamer. mà mình nghĩ 1 phút để bắt packet rồi đọc nó. chắc là hơi hơi siêu nhân)
    Lần sửa cuối bởi ShareSever, ngày 13-05-16 lúc 01:06 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoangcungclub's Avatar
    Thanks
    24

Script + .................................................. ....................................!
    Khách viếng thăm hãy cùng hoangcungclub xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi ShareSever [Only registered and activated users can see links. ]
    Đấy mới là điều đang cần suy ngẫm bạn. Mình đã nói là bug = packet thì thật sự điều đó là rất ảo ảnh. vì vậy mình mới lập topic này để chia sẽ những cái mình đã mầy mò. với hình trên. thì sẽ chia ra 2 phần.

1. Packet bắt chưa đúng, đọc packet và phan tích còn sai khi gửi. và khi gửi lên GS mặc định của linux tự khắc nó sẽ drop cai IP gửi packet sai đó. sẽ bị drop khoảng 15p - 30p liền. ko cho kết nối. (sinh ra mặc định thằng Jxlinux của VNG nó đã có cái anti bản năng tự có)

2. Là không phải bug = packet mà nó bug bằng cách khác. đơn giản nhẹ nhàng hơn. ko tới mức đồ rườm rà như vậy. (vì người phá đã bật mí cho mình rằng. chỉ cần chưa tới 1 phút họ có thể làm dumper gamer. mà mình nghĩ 1 phút để bắt packet rồi đọc nó. chắc là hơi hơi siêu nhân)
    gửi đúng packet, đúng cấu trúc, size, struct, chỉ khác giá trị.
    Lỗi trên nó thông báo rõ ràng, vail protocol. Protocol không chính xác thì nó drop thôi,. chuyện đơn giản.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Cùng tìm giải pháp để xử lý mà nhìn mặt cha nào cũng cười đểu nhau. Hài vl đúng là càng ngày càng nát
    Lần sửa cuối bởi bthhhz, ngày 13-05-16 lúc 08:53 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Cùng tìm giải pháp để xử lý mà nhìn mặt cha nào cũng cười đểu nhau. Hài vl đúng là càng ngày càng nát
    Khách viếng thăm hãy cùng jurasic xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên lzlsky301's Avatar
    Đang ở
    The Moon
    Thanks
    85

Trích dẫn Gửi bởi jurasic [Only registered and activated users can see links. ]

Cao nhân xuống núi
    30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng lzlsky301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon14 Ðề: Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux)

Trích dẫn Gửi bởi ShareSever [Only registered and activated users can see links. ]
    Chia sẻ với các bạn 1 số vấn đề để cho anh em forum dev cũng như các bạn tay to dev anti để sell. Nhất là cần anh em dev tìm ra vấn đề, chứ không phải dành cho các bạn anti, v..v kiếm lối để về sell bán. đây là cộng đồng chia sẻ không phải là cộng đồng để nhặt những cái hay về bán cho riêng mình

1. Việc giới hạn WPE hay cheat hay bất cứ tools gì khác gét packet thì khuyên các bạn có ý định mua không nên mua (vì nó vô tác dụng, cả cái bầu trời tools hiện nay ko chỉ riêng có WPE mới có thể gét được Packet mà có rất rất nhiều tools.

2. V/v packet gây Segmentation fault (core dumped) và mã hóa nó lại từ cliet (hay check từ sever) là việc hoàn toàn không đúng. Bản thân tôi đã tự mình check điều đó. mã hóa packet từ cliet -> tới máy chủ trung gian -> (lọc packet, checksum, mã hóa) -> đưa lên Linux (gamersever). việc checksum mã hóa nó có thể giới hạn được Cửa sổ gamer hoặc là Giới hạn PC (chỉ game.exe build này vào được gamer khác đá văng) 99%.sure. tuy nhiên nếu bắt gói tin packet và gửi lại. bạn sẽ đứt kết nối. "có thể nói là không có chuyện bug packet". Vì ở cái forum này theo mình biết hiện nay có tới 3 người biết bug. trong số đó có người làm tiền có người chỉ để biết. đề phòng cho chính cái sever mình mở. mình đã test với 1 trong 3 số đó. kết quả là vẫn bug được nhé

Suy ra vì vậy. hướng đi packet và giới hạn tools là hoàn toàn sai lệnh. Việc hacker bug được Segmentation fault (core dumped) là họ mua 1 item. trong shop, (VD: 1 bình máu, 1 lọ mana. dẫn tới Segmentation fault (core dumped)). Hãy đi theo hướng mua trong Shop này để tim ra nguyên nhân. đây là cách tôi chia sẻ. có bấy nhiêu thôi.

Nếu bạn nào tự tin rằng mình fix bug được bằng 2 thứ trên.dám pulic website mình chơi (cái này là mình nói hơi ngu). thì đảm bảo sẽ có bạn tranhungsa trong forum này vào đẻ test thử độ antigamer của các bạn ngay.
    like câu cuối cùng nè . không biết mình có biết bạn không
    Khách viếng thăm hãy cùng tranhungsa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân giúp fix fix lỗi phá Core Dumped
    Bởi newbiejxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-11-20, 11:05 AM
  2. [JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?
    Bởi VanSuKhoiDau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 226
    Bài viết cuối: 15-05-16, 12:04 PM
  3. [JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
    Bởi mrdoevn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-16, 07:07 PM
  4. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM
  5. Cách sửa lỗi "Segmentation fault ./Server_Fix ........."
    Bởi shizuoka trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-05-11, 07:39 PM