[JX] Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux) - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 47
    Thành Viên
    Thanks
    11

Ðề: Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux)

Bạn ko hiểu à? Bạn mua item trong shop, vậy nó ko send packet hả bạn? . Bây giờ trước khi nó chạy vào hàm mua item, tôi chụp lại packet ngay protocol ở server, tôi kiểm tra lại toàn bộ thông tin truyền lên có hợp lệ hay ko, và kiểm tra 1 vài thứ khác, khi nào hợp lệ tất cả, tôi mới cho tiến hành mua, không thì tôi drop packet đó luôn, thì hỏi bạn bug bằng cách nào?
    Trường hợp này tớ đã thử rồi nhưng kết quả vẫn bị bug bạn nhé. không biết do trình gà mã hóa ko hết hay thế nào. nhưng từ cliet -> tới sever trung gian đều được mã hóa all. packet. nghĩa là khi sever trả về giá trị. thông qua trung gian đó. nó đã được mã hóa. người nhận packet đó. ko biết được rằng. nó là cái gì cả .

Còn trường hợp khác do file bên ngoài hay cái gì đó. thì đã và đang ngâm cứu thêm . vì cơ bản mấy bạn bug chẳng bạn nào nói là tớ bug kiểu gì cả . kiểu như bài toán và chung ta ngồi tìm ra đáp an đó mà.

Tôi thiết nghĩ theo chiều hướng là có file thứ 3 liên quan ở cliet. hoặc ở tại Gamesever linux nó có 1 hàm gì đó. mà từ cliet nó thức tỉnh được. chẳng biết ta đi đúng hay ko
    Lần sửa cuối bởi ShareSever, ngày 12-05-16 lúc 11:44 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆
    Đang ở
    ████████
    Thanks
    97

Mở shop lên, click vào tất cả các điểm có thể click chuột trên màn hình. Bỏ các vật phẩm dùng chuột phải gọi shop ra.
    1 x 9 + 2 = 11
    12 x 9 + 3 = 111
    123 x 9 + 4 = 1111
    1234 x 9 + 5 = 11111
    12345 x 9 + 6 = 111111
    123456 x 9 + 7 = 1111111
    1234567 x 9 + 8 = 11111111
    12345678 x 9 + 9 = 111111111
    123456789 x 9 +10= 1111111111

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi SaoThaiBinh72 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mở shop lên, click vào tất cả các điểm có thể click chuột trên màn hình. Bỏ các vật phẩm dùng chuột phải gọi shop ra.
    Chưa hiểu ngụ ý của bạn . mong bạn chia sẻ thêm
    Khách viếng thăm hãy cùng ShareSever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ShareSever vì bài viết này !

bthhhz (12-05-16)

Thành Viên vn_soldier's Avatar
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Như vậy là hiện tại cũng k ai fix đc cả.
    Chỉ còn cách chạy 8 gsv .
    Như vậy khi nó phá sẽ không phá đc 1 lúc 8 cái. và Ngồi canh. Nó phá cái nào thì bật lại.
    Member không bị rollblack và cũng k mất dữ liệu
    Bởi khi bị tấn công nó sẽ dis người chơi ở gsv bị phá và chuyển sang các gsv còn lại
    cơ chế gì bá vậy? ví dụ dis gsv5, thì nó tự chuyển sang gsv khác ngẫu nhiên à, có quy định gì không? rồi nhân vật đó kết nối lại thì ở map nào vậy?
    Khách viếng thăm hãy cùng vn_soldier xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi vn_soldier [Only registered and activated users can see links. ]
    cơ chế gì bá vậy? ví dụ dis gsv5, thì nó tự chuyển sang gsv khác ngẫu nhiên à, có quy định gì không? rồi nhân vật đó kết nối lại thì ở map nào vậy?
    Tôi chỉ đc biết cái gsv bị dumped nó sẽ dis ra người chơi mất kết nối.
    nếu người quản lý có mặt lsuc đó khởi động lên thì họ sẽ tự động kết nối
    Còn nếu k có thì sẽ bị mất kết nối suốt luôn
    Cho tới khi họ thoát game vào lại là bị đẩy sang 1 map khác cụ thể là về các thôn làng tương ướng với gsv
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    159

vấn đề nay đang nang giải tất cả các server jx linux
    Khách viếng thăm hãy cùng xomnhalalop12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến xomnhalalop12 vì bài viết này !

bthhhz (12-05-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi ShareSever [Only registered and activated users can see links. ]
    Chưa hiểu ngụ ý của bạn . mong bạn chia sẻ thêm
    Tui nghe nói là nó send packet từ s3relay. Không biết có phải hay k nữa.
    Nhưng nghe phong phanh là VG team nó làm 1 cái anti ở S3relay để xử lý Packet đó .
    Chỉ nghe nói chứ chưa đc thấy
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi ShareSever [Only registered and activated users can see links. ]
    Trường hợp này tớ đã thử rồi nhưng kết quả vẫn bị bug bạn nhé. không biết do trình gà mã hóa ko hết hay thế nào. nhưng từ cliet -> tới sever trung gian đều được mã hóa all. packet. nghĩa là khi sever trả về giá trị. thông qua trung gian đó. nó đã được mã hóa. người nhận packet đó. ko biết được rằng. nó là cái gì cả .

Còn trường hợp khác do file bên ngoài hay cái gì đó. thì đã và đang ngâm cứu thêm . vì cơ bản mấy bạn bug chẳng bạn nào nói là tớ bug kiểu gì cả . kiểu như bài toán và chung ta ngồi tìm ra đáp an đó mà.

Tôi thiết nghĩ theo chiều hướng là có file thứ 3 liên quan ở cliet. hoặc ở tại Gamesever linux nó có 1 hàm gì đó. mà từ cliet nó thức tỉnh được. chẳng biết ta đi đúng hay ko
    Mã hóa packet vô dụng, mã hóa packet chỉ có tác dụng để cho 1 số con gà nó ko sử dụng 1 số tool edit packet, nhưng với 1 số pro thì có làm cũng vậy. Cái ở đây là check giá trị send lên server, mã hóa cỡ nào thì trước khi đi vào protocol thì nó cũng đã dc decode.

Ví dụ: tôi có 1 mảng như sau: int ItemArray[3] = {0};

Khi tôi send packet lên để lấy thông tin trong array đó với 1 vị trí được gửi từ client. ở đây tôi lấy là 4, thì khi send lên Server, tôi ko kiểm tra cái vị trí đó, nên khi nó lấy giá trị thì
    ItemArray[4] = ???? (crash); ===> Làm gì có giá trị mà lấy, nên nó ko hiểu, dẫn đến crash

Cách fix với ví dụ trên thì tôi sẽ kiểm tra vị trị từ client send lên có nằm trong khoảng >= 0 và < 3 hay ko. nếu nằm ngoài thì return; xong; Đến đây thì hiểu vấn đề tôi đang nói tới rồi ha.

Tóm lại, người phá biết packet bug đó.
    Lần sửa cuối bởi BladeKnight109, ngày 12-05-16 lúc 02:11 PM.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

11. The Following 2 Users Say Thank You to BladeKnight109 For This Useful Post:

nhaodzo (12-05-16), OsinLove (12-05-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    0

If you == hack
    return;

Khách viếng thăm hãy cùng likejx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên btt204's Avatar
    Thanks
    6

Tóm lại khi client gửi packet tới server thì s3relay hay server1 xử lý.
    Khách viếng thăm hãy cùng btt204 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân giúp fix fix lỗi phá Core Dumped
    Bởi newbiejxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-11-20, 11:05 AM
  2. [JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?
    Bởi VanSuKhoiDau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 226
    Bài viết cuối: 15-05-16, 12:04 PM
  3. [JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
    Bởi mrdoevn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-16, 07:07 PM
  4. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM
  5. Cách sửa lỗi "Segmentation fault ./Server_Fix ........."
    Bởi shizuoka trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-05-11, 07:39 PM