[JX] Help làm ơn giúp mình về Main Asus H81d-m lỗi không nhận chuột và bàn phím !!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Vi phạm quy định hocdevgame's Avatar
    Thanks
    247

Help làm ơn giúp mình về Main Asus H81d-m lỗi không nhận chuột và bàn phím !!

Như tiêu đề, em mới ráp 1 máy tính Dòng Main asus h81m-d . Nhưng cài win xong thì, e cập nhật diver bị lỗi và resset máy tính lại là máy không rơ chuột và bàn phím đc nữa.
    Em có thử đổi chỗ cắm hoặc chuột và bàn phím cũng không xi nhê.
    Các bạn làm ơn giúp mình, có cách nào khắc phục lại không.
    Vì máy tính ráp k có ỗ đĩa ạ...! Có bác nào chỉ em cài uwin hay ghost lại máy bằng USB được không ạ...!
    Vì Main này trên mạng không có hướng dẫn và em đã mò khôn biết làm.
    Lễ tiệm cũng nghỉ 4 ngày help Me...!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng hocdevgame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vn_soldier's Avatar
    Thanks
    10

Ðề: Help làm ơn giúp mình về Main Asus H81d-m lỗi không nhận chuột và bàn phím !

Trích dẫn Gửi bởi hocdevgame [Only registered and activated users can see links. ]
    Như tiêu đề, em mới ráp 1 máy tính Dòng Main asus h81m-d . Nhưng cài win xong thì, e cập nhật diver bị lỗi và resset máy tính lại là máy không rơ chuột và bàn phím đc nữa.
    Em có thử đổi chỗ cắm hoặc chuột và bàn phím cũng không xi nhê.
    Các bạn làm ơn giúp mình, có cách nào khắc phục lại không.
    Vì máy tính ráp k có ỗ đĩa ạ...! Có bác nào chỉ em cài uwin hay ghost lại máy bằng USB được không ạ...!
    Vì Main này trên mạng không có hướng dẫn và em đã mò khôn biết làm.
    Lễ tiệm cũng nghỉ 4 ngày help Me...!!!!
    1- Cập nhật lại driver, không có driver usb nên k nhận các thiết bị ngoài.
    2- Cài lại win trên hdd hoặc bằng đĩa win
    Khách viếng thăm hãy cùng vn_soldier xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vn_soldier vì bài viết này !

hocdevgame (02-05-16)

Thanks
    247

Ðề: Help làm ơn giúp mình về Main Asus H81d-m lỗi không nhận chuột và bàn phím !

Trích dẫn Gửi bởi vn_soldier [Only registered and activated users can see links. ]
    1- Cập nhật lại driver, không có driver usb nên k nhận các thiết bị ngoài.
    2- Cài lại win trên hdd hoặc bằng đĩa win
    Máy không có ỗ đĩa bác ơi..... hôm nay lễ không ai làm.
    Máy lúc đầu có xong mình tải esy diver cập nhật thêm thì bị lỗi.
    Còn cách nào để cài win lại hay ghót máy bằng USB không ạ. Main h81m-d không pik cài
    Khách viếng thăm hãy cùng hocdevgame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi hocdevgame [Only registered and activated users can see links. ]
    Máy không có ỗ đĩa bác ơi..... hôm nay lễ không ai làm.
    Máy lúc đầu có xong mình tải esy diver cập nhật thêm thì bị lỗi.
    Còn cách nào để cài win lại hay ghót máy bằng USB không ạ. Main h81m-d không pik cài
    thường cái easy driver không nên dùng, bạn cài windows 10 vào chỉ cần bấm update, nó sẽ tự động update đầy đủ driver cho bạn, còn 1 số không phù hợp sẽ tính sau.

Cài window 10 bằng usb bạn đọc cái này rồi làm theo, nếu nhà không có máy khác, có thể ra quán nét cầm theo usb 4gb trở lên, 5k là có bộ cài windows 10.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

hocdevgame (02-05-16)

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

Đã gặp trường hợp như bạn.

=> lỗi : xung đột driver , cách khắc phục ( khởi động lại cho 1 trong chuột hoặc bàn phím nhận, rồi vào manage tìm driver lỗi " THƯỜNG LÀ XUNG ĐỘT DRIVER DISPLAY + SOUND : vào Driver bus controler gỡ bớt driver usb là được .
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vd_tt vì bài viết này !

hocdevgame (02-05-16)

Thanks
    247

Trích dẫn Gửi bởi vd_tt [Only registered and activated users can see links. ]
    Đã gặp trường hợp như bạn.

=> lỗi : xung đột driver , cách khắc phục ( khởi động lại cho 1 trong chuột hoặc bàn phím nhận, rồi vào manage tìm driver lỗi " THƯỜNG LÀ XUNG ĐỘT DRIVER DISPLAY + SOUND : vào Driver bus controler gỡ bớt driver usb là được .
    Mình cũng mong là nó nhận cái bàn phím hay chuột trên máy tính mà bây h nó không nhận cái nào hết...!!! huhu
    nên bây giờ chỉ còn cách cài win bằng USB , mà trên google không ai chỉ cài win trên Main H81M-D này chắc tại nó mới

Thanks
    78

Mình cũng mong là nó nhận cái bàn phím hay chuột trên máy tính mà bây h nó không nhận cái nào hết...!!! huhu
    nên bây giờ chỉ còn cách cài win bằng USB , mà trên google không ai chỉ cài win trên Main H81M-D này chắc tại nó mới
    bạn tạo xong bộ cài windows bằng usb chưa, nếu rồi, bạn cắm usb vào máy rồi restart, bấm F8 liên tục khi nào nó hiện ra bảng lựa chọn, bạn chọn vào usb đó rồi bấm enter sẽ vào cài windows
    cái bảng boost nó như thế này: trang 34.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

hocdevgame (02-05-16)

Thành Viên vn_soldier's Avatar
    Thanks
    10

Mấy bạn trên k hiểu rồi, đã không nhận thiết bị ngoài thì usb cũng không nhận, có 2 cách khắc phục khả thi trong trường hợp này và đã nêu ở trên
    Khách viếng thăm hãy cùng vn_soldier xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vn_soldier vì bài viết này !

hocdevgame (02-05-16)

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi vn_soldier [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy bạn trên k hiểu rồi, đã không nhận thiết bị ngoài thì usb cũng không nhận, có 2 cách khắc phục khả thi trong trường hợp này và đã nêu ở trên
    nó xung đột driver trong windows sẽ không nhận, chứ main hỗ trợ boot bằng usb thì sẽ nhận bình thường, không liên quan đến windows, mấy cái main đời mới sau này đều hổ trợ boot bằng usb, có cái cần phải vào main manager để enable, có cái không cần.
    Lần sửa cuối bởi wermanhme1990, ngày 30-04-16 lúc 10:37 PM.

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

hocdevgame (02-05-16)

Thanks
    247

Tkanhs 2 bạn trên đã nhiệt tình chỉ mình về cái lỗi trên... Máy ngày qua clb zô không được nên mình chưa gửi lời cám ơn đc ..
    Mình đã cài win lại được và không mất đồng nào = cái USB đến 5h sáng...

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Xin code auto kẹp chuột phải main 1.04D SS6.3
    Bởi lovemu2012 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 15-05-16, 01:06 AM
  2. [MU] Main chuẩn nhất cho ss6 sp3 là main nào?
    Bởi Olala trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 14-05-12, 04:15 PM
  3. cần xin main 1.07v tráng chua hock dll
    Bởi camxuc trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-11-11, 12:33 PM
  4. main của bác godhoang chua hook anti
    Bởi ninhmca trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 31-08-11, 07:46 AM
  5. Xin main 1.07k chuẩn. + antihack