Cách sửa 1 vài lỗi quan trọng để run server TGHM
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    0

Cách sửa 1 vài lỗi quan trọng để run server TGHM

Ha ha cao hứng quá sau mấy ngày đấu vật, vật lộn với việc cài TGHM offline cuối cùng tôi cũng đã tìm ra đc lỗi ngay cả mình và nhiều người mắc phải.
    Ai đã hoàn thành tất cả công đoạn theo bài HD của bạn fly chỉ còn mỗi việc đang kí ID để chơi mà ko vô đc web thì bạn nên chú ý đến điểm sau:
    Bài hướng dẫn của ban fly chỉ dành cho những bạn ko có card mạng, hay tức là nhà bạn nào đã có mạng internet thì ko cần công đoạn tạo IP ảo cho máy ở bài HD1 nữa. Mà trực tiếp ấn vô properties của cái "Local Area Connection " rồi điền các chỉ số như của bạn fly chú ý cả phần "Preferred DNS server" đầy đủ. Vì trong phần tạo utunbu cũng cần các số liệu này.
    À nhiều khi bật máy lên mà ko vô đc WinSCP thì bạn cần Disable cái Local Area Connection rồi enable lại thì mới vô đc.
    Còn bạn nào vừa muốn có mạng internet vừa chơi game thì tạo thêm cái IP Local Area Connection 1 nữa là dùng đc internet nhưng nói trước mạng internet dễ đứt lắm đấy.
    Trong Phần config IP web ở HD3 có đoạn nhìu bạn cũng sẽ làm thiếu thí dụ trong bức tranh thứ 12 /usr/local/jakarta-tomcat-5.5.9/webapps/twgm/WEB-INF bật file wsurl.properties bạn fly chỉ bảo nhìn kĩ và khoanh vào điểm world2_java_aumanager mình đã làm thiếu ở cho này mấy bồ cần mở to con mắt ra phải chỉnh cả ở phần trên nưa tất cả đưa về chữ aumanager mới đc. Nói chung fly cũng lừa người lắm đó đừng tin hoàn toàn ^^ O.0 (sr fly).
    thôi chết định viết cái gì quên mất rồi mai viết tiêp vậy.
    à bạn nào biết cách vô đc iweb chỉ mình với cái này mình lam đi làm lại rồi mà chưa vô đc hiện tại mới chỉ đăng kí đc nick thồi còn vô .../iweb/role/index.hml thi lại ko đc. Xem cái video hướng đãn của Gunbound thấy cha này có file GM cái code này ko kiếm đc roài ai share với. Mấy hôm nữa chuyển qua làm game offline khác có gì ko biết bạn nào chỉ tận tình nha
    Khách viếng thăm hãy cùng kahawai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

^^Nu*~ + Nhu*o*ng^^ anhnhuong's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: Cách sửa 1 vài lỗi quan trọng để run server TGHM

Trong Phần config IP web ở HD3 có đoạn nhìu bạn cũng sẽ làm thiếu thí dụ trong bức tranh thứ 12 /usr/local/jakarta-tomcat-5.5.9/webapps/twgm/WEB-INF bật file wsurl.properties bạn fly chỉ bảo nhìn kĩ và khoanh vào điểm world2_java_aumanager mình đã làm thiếu ở cho này mấy bồ cần mở to con mắt ra phải chỉnh cả ở phần trên nưa tất cả đưa về chữ aumanager mới đc. Nói chung fly cũng lừa người lắm đó đừng tin hoàn toàn
    phần này tui bik rồi làm vậy chứ sao nữa mà vẫn ko ao acc khi reg
    [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình mới tìm thêm đc mẹo nhỏ này, đã tự tay test thành công. Ko biết các bạn ra sao nhưng hiện tại mình chia máy tính làm nhiều tài khoản, một tài khoản để vào internet còn một tài khoản để vào game TGHM offline. Cũng nhiều lần mình ko thể vừa dùng internet vùa play TGHM offline đc nên chia ra cho nó an toàn. Cách tạo tài khoản cho máy tính thì các bạn làm như sau:

vao Start>settings>control panel>user accounts>create account . Cứ thử đi xem có đc ko mà dùng thế này ko cần tao IP ảo đâu cứ ấn properties rồi điền số vào là đc. THử đi nhá chúc may mắn Good luck
    Khách viếng thăm hãy cùng kahawai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi kahawai [Only registered and activated users can see links. ]
    Ha ha cao hứng quá sau mấy ngày đấu vật, vật lộn với việc cài TGHM offline cuối cùng tôi cũng đã tìm ra đc lỗi ngay cả mình và nhiều người mắc phải.
    Ai đã hoàn thành tất cả công đoạn theo bài HD của bạn fly chỉ còn mỗi việc đang kí ID để chơi mà ko vô đc web thì bạn nên chú ý đến điểm sau:
    Bài hướng dẫn của ban fly chỉ dành cho những bạn ko có card mạng, hay tức là nhà bạn nào đã có mạng internet thì ko cần công đoạn tạo IP ảo cho máy ở bài HD1 nữa. Mà trực tiếp ấn vô properties của cái "Local Area Connection " rồi điền các chỉ số như của bạn fly chú ý cả phần "Preferred DNS server" đầy đủ. Vì trong phần tạo utunbu cũng cần các số liệu này.
    À nhiều khi bật máy lên mà ko vô đc WinSCP thì bạn cần Disable cái Local Area Connection rồi enable lại thì mới vô đc.
    Còn bạn nào vừa muốn có mạng internet vừa chơi game thì tạo thêm cái IP Local Area Connection 1 nữa là dùng đc internet nhưng nói trước mạng internet dễ đứt lắm đấy.
    Trong Phần config IP web ở HD3 có đoạn nhìu bạn cũng sẽ làm thiếu thí dụ trong bức tranh thứ 12 /usr/local/jakarta-tomcat-5.5.9/webapps/twgm/WEB-INF bật file wsurl.properties bạn fly chỉ bảo nhìn kĩ và khoanh vào điểm world2_java_aumanager mình đã làm thiếu ở cho này mấy bồ cần mở to con mắt ra phải chỉnh cả ở phần trên nưa tất cả đưa về chữ aumanager mới đc. Nói chung fly cũng lừa người lắm đó đừng tin hoàn toàn ^^ O.0 (sr fly).
    à bạn nào biết cách vô đc iweb chỉ mình với cái này mình lam đi làm lại rồi mà chưa vô đc hiện tại mới chỉ đăng kí đc nick thồi còn vô .../iweb/role/index.hml thi lại ko đc. Xem cái video hướng đãn của Gunbound thấy cha này có file GM cái code này ko kiếm đc roài ai share với. Mấy hôm nữa chuyển qua làm game offline khác có gì ko biết bạn nào chỉ tận tình nha
    Bạn nói thế nào chứ nhà mình khongco1 nối mạng, mình tạo mạng ảo rồi chi thêm IP với subnet mask mà vẫn chạy tốt.

của mình đặt như thế này
    Subnetmask:255.255.255.0

DNS để trống có sao đâu (Nghe nói là DNS là do nhà cung cấp mạng cho mình rồi mình điền vào (chưa tìm hiểu)

[Only registered and activated users can see links. ]

chỉ vậy thôi. À nhớ cài thêm cái file Cert manager mới dùng dc nha.
    mấy cái file Nạp KNB + GM + PHỤ bản flygon đã upload rồi, bạn chịu khó tìm đi
    Lần sửa cuối bởi lamchi_khanh10, ngày 15-03-09 lúc 09:43 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lamchi_khanh10 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mấy bạn làm tui thấy rắc rối quá.
    Nếu máy không có nối mạng (lan + Internet) thì tạo mạng ảo
    nếu có internet thì dùng cái có sẵn (Cái có sẵn khác IP với server của flygon mà bạn không muốn đổi nó thì tạo thêm 1 cái mạng ảo), chứ tạo UserAccount làm gì cho mệt vậy.
    Chủ yếu là máy bạn có đủ mạnh để chơi TGHM + lướt net hay không thôi...
    Khách viếng thăm hãy cùng lamchi_khanh10 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

hjx cho 1 câu đau lòng wa' ~^^ , lần sau tùi còn gạt bác nữa
    thanks bác vì cũng giúp mọi ng` ( nói xấu mình, nhớ đo )
    về việc có card mang internet mà có cần cài thêm hay hôk thì cũng như nhau mà , việc j` phải bàn luận , có card NEt thì lâp thêm cái card ảo cũng đâu sao
    Khách viếng thăm hãy cùng flygon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoanganhquan10a11's Avatar
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi kahawai [Only registered and activated users can see links. ]

Hơ hơ, lỗi mà các pác ý không cài được là cái web.Trong phần config tác giả quên không chụp hình 1 dòng cần config tui quên mất trong file nào rồi lâu không cài
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanganhquan10a11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

hix tờ vào web đăng ký được còn vào phần role thì lỗi, ai giúp với
    Khách viếng thăm hãy cùng tuanhung991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho xin 500 screenshot thông báo lỗi hoặc chữ. nói vây thần cũng ko giúp dc đâu

Các Chủ đề tương tự

1. Tập Trung Các Lỗi Liên Quan đến SERVER
    Bởi hoanthien2005 trong diễn đàn Hiệp Khách Giang Hồ
    Trả lời: 377
    Bài viết cuối: 21-08-13, 09:50 PM
  2. xin server tghm
    Bởi anglelover trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-05-11, 01:59 PM
  3. lổi server TGHM
    Bởi killwilliam trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-06-09, 11:36 PM
  4. viết dll checksum for main (không liên quan đến server)
    Bởi dh_notable trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-11-08, 12:48 PM