[JX] Share Server JX Nguyên Gốc Không chỉnh sửa.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 61
    Thành Viên GameZone
    Thanks
    8

Share Server JX Nguyên Gốc Không chỉnh sửa.

Gần đây có không ít server bị phá mà nguyên nhân có lẽ không đến từ đâu khác mà chính do nguồn source được share hiện nay không đảm bảo.
    Hôm qua mình có download lại phiên bản gốc từ link bên TQ và quyết định làm một bản sạch (không cá nhân hóa hay chỉnh sửa chính năng).
    Do làm lại từ đầu mà một mình mình làm có lẽ cũng không xuể, nên ai có thời gian thì cùng tham dự nhé.
    Mình up toàn bộ source lên github (nếu ai chưa biết github là gì có thể google để tìm hiểu).
    Link: [Only registered and activated users can see links. ]

Server gốc gồm có : 1647 file trong thư mục server1 -> setting. 6177 file trong thư mục server1 -> script.
    Trong số đó chắc chắn có những file không cần việt hóa (chỉ có code mà không có text, hoặc không cần thiết phải việt hóa).

Cách thức tham gia như sau:
    B1: Đối với những bạn chưa biết github là gì, hãy đọc qua google và cài [Only registered and activated users can see links. ]
    B2: Các bạn chỉnh sửa file (việt hóa). Sau đó commit lên github. Sau đó mình sẽ kiểm duyệt và đưa vào chính thức nếu file của bạn đẩy lên thỏa mãn những tiêu chí sau:
    - Chỉ việt hóa text không code thêm bớt tính năng, dù chỉ code thêm 1 dòng lệnh cũng sẽ không đạt yêu cầu.
    - Không có kí tự (hoặc đoạn text) cá nhân hóa.
    B3: Mình sẽ chấp nhận những file đạt yêu cầu.
    B4: Bạn có thể theo dõi github để biết những file nào đã được việt hóa và những file nào chưa được việt hóa.

Những ai hứng thú tham gia vào dự án có thể PM fb của mình: facebook.com/anhnt2810 hoặc skype family2806

Link Tool việt hóa scipt: [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi family2806, ngày 27-04-16 lúc 04:30 PM. Lý do: up link tool
    Khách viếng thăm hãy cùng family2806 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 8 Users Say Thank You to family2806 For This Useful Post:

Anh2SiTinh (26-04-16), anhtuanapt (27-04-16), congthanhchien (28-04-16), DuongDaiCaJX (07-05-16), emyeusss7 (24-05-16), huynhkim (28-04-16), kuroo123 (27-04-16), nampinn (26-04-16)

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: Share Server JX Nguyên Gốc Không chỉnh sửa.

Trích dẫn Gửi bởi family2806 [Only registered and activated users can see links. ]
    Gần đây có không ít server bị phá mà nguyên nhân có lẽ không đến từ đâu khác mà chính do nguồn source được share hiện nay không đảm bảo.
    Hôm qua mình có download lại phiên bản gốc từ link bên TQ và quyết định làm một bản sạch (không cá nhân hóa hay chỉnh sửa chính năng).
    Do làm lại từ đầu mà một mình mình làm có lẽ cũng không xuể, nên ai có thời gian thì cùng tham dự nhé.
    Mình up toàn bộ source lên github (nếu ai chưa biết github là gì có thể google để tìm hiểu).
    Link: [Only registered and activated users can see links. ]

Server gốc gồm có : 1647 file trong thư mục server1 -> setting. 6177 file trong thư mục server1 -> script.
    Trong số đó chắc chắn có những file không cần việt hóa (chỉ có code mà không có text, hoặc không cần thiết phải việt hóa).

Cách thức tham gia như sau:
    B1: Đối với những bạn chưa biết github là gì, hãy đọc qua google và cài [Only registered and activated users can see links. ]
    B2: Các bạn chỉnh sửa file (việt hóa). Sau đó commit lên github. Sau đó mình sẽ kiểm duyệt và đưa vào chính thức nếu file của bạn đẩy lên thỏa mãn những tiêu chí sau:
    - Chỉ việt hóa text không code thêm bớt tính năng, dù chỉ code thêm 1 dòng lệnh cũng sẽ không đạt yêu cầu.
    - Không có kí tự (hoặc đoạn text) cá nhân hóa.
    B3: Mình sẽ chấp nhận những file đạt yêu cầu.
    B4: Bạn có thể theo dõi github để biết những file nào đã được việt hóa và những file nào chưa được việt hóa.

Những ai hứng thú tham gia vào dự án có thể PM fb của mình: facebook.com/anhnt2810 hoặc skype family2806
    Các bạn có thể dùng phiên bản phong vân tái khởi của vng, unpack nó ra lấy file settings và script, rồi so sánh việt hóa, chú ý không copy, paste file.

Bạn chỉ cần upload lên 2 folder scriptsettings của server1 là đủ, mấy cái khác có thể copy từ server share qua.
    Lần sửa cuối bởi wermanhme1990, ngày 26-04-16 lúc 05:53 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to wermanhme1990 For This Useful Post:

emyeusss7 (24-05-16), kuroo123 (27-04-16)

Thành Viên ochohieucac123's Avatar
    Thanks
    60

VH cho ông có dc j ko . sao ko thấy ghi sống khôn thế cha
    Khách viếng thăm hãy cùng ochohieucac123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi ochohieucac123 [Only registered and activated users can see links. ]
    VH cho ông có dc j ko . sao ko thấy ghi sống khôn thế cha
    Người ta public project đó ông nội, có biết không mà comment bừa, cái đó ai download, ai đóng góp đều được, public đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    269

đọc hết đoạn đầu tưởng có source linux về vọc, đọc hết bài thấy buồn chút là không phải share source

nhưng làm kiểu này thấy hay đó nhưng góp ý chút nữa là nên lập thêm 1 topic bàn về chuyện phân công dev, chứ cứ thế này, mem dev loạn xạ, nhiều người làm cùng 1 file thì mất công quá

chia ra mỗi người 1 file thì nhanh thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng greentears xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định HungDevJX's Avatar
    Thanks
    169

chia ra có người làm có ng k làm mới đau
    Khách viếng thăm hãy cùng HungDevJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi HungDevJX [Only registered and activated users can see links. ]
    chia ra có người làm có ng k làm mới đau
    Nghĩ như bạn thì nên lập hẳn 1 team rồi làm ăn chia với nhau, khỏi kiện cáo.

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

bị phá là do game.exe load ui lạ và gửi thông số ảo lên server -> server ko xử lý được và dump thôi các bác ơi . làm cái này vô ích thôi các bác
    Keep Moving Forward

Thành Viên
    Thanks
    132

tôi mới share cái BXH dấu chấm ? lên đó
    Khách viếng thăm hãy cùng Kethanglang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định HungDevJX's Avatar
    Thanks
    169

File nguyên gốc china sao lại có dòng cmt của việt k hiểu nổi loạn r
    Khách viếng thăm hãy cùng HungDevJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 25-02-16, 10:01 PM
  2. [Share] Server Game Tinh Nguyện OL
    Bởi yeukiemthe trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-06-15, 10:41 AM
  3. [MU] Share Server mu TT 6.3 nguyên bản
    Bởi hkmpls trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 26-08-14, 09:52 PM