[JX] Cho Mình Hỏi Cấu Hình Máy Chạy Sv Jx Linux ??
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Vi phạm quy định hocdevgame's Avatar
    Thanks
    247

Icon5 Cho Mình Hỏi Cấu Hình Máy Chạy Sv Jx Linux ??

Như tiêu đề mình muốn ráp 1 máy chạy sv jx linux ổn và không lag để DEV:
    - Mình đã mua sẳn Main: ASSus H81M-D
    - 1 nguồn
    - 1 Ram kingston 4Gb bus 1600
    - 1 car màng hình asus
    - 1 ổ cứng có 80gb có gọi là tạm ổn không ạ ?
    Mong Mọi người tư vấn cho em !!!
    À mình còn 1 câu hỏi là mình không mua ổ đĩa, nên máy vừa mới ráp khởi động cài Uwin như thế nào ạ !
    Mong các pro giúp em ạ !!!

Chú ý post bài đúng box
    Khách viếng thăm hãy cùng hocdevgame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tuidangvui's Avatar
    Thanks
    114

Ðề: Cho Mình Hỏi Cấu Hình Máy Chạy Sv Jx Linux ??

Trích dẫn Gửi bởi hocdevgame [Only registered and activated users can see links. ]
    - 1 nguồn
    - 1 car màng hình asus
    À mình còn 1 câu hỏi là mình không mua ổ đĩa, nên máy vừa mới ráp khởi động cài Uwin như thế nào ạ !
    Không ổn tý nào, ổ cứng lớn hơn xíu, 320, 500 hay 1T j đó, dùng 80G chỉ cần bị dump vài lần là full, mak h dùng 80 @@
    Win nào cũng ổn, nhưng nếu win cao ko chạy được pay relay phải tạo thêm máy ảo win
    Đơn giản đừng dùng win, cài luôn Linux và tạo máy ảo win hoặc dùng cách chạy win trong linux
    Lag thì bao lag, nhưng dev ổn
    yh, sky: nhatkiemthe [Only registered and activated users can see links. ]

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tuidangvui vì bài viết này !

hocdevgame (26-04-16)

Thanks
    247

Trích dẫn Gửi bởi tuidangvui [Only registered and activated users can see links. ]
    Không ổn tý nào, ổ cứng lớn hơn xíu, 320, 500 hay 1T j đó, dùng 80G chỉ cần bị dump vài lần là full, mak h dùng 80 @@
    Win nào cũng ổn, nhưng nếu win cao ko chạy được pay relay phải tạo thêm máy ảo win
    Đơn giản đừng dùng win, cài luôn Linux và tạo máy ảo win hoặc dùng cách chạy win trong linux
    Lag thì bao lag, nhưng dev ổn
    Thanks Bác nhiều win xp cho nhẹ máy phải không bác ạ !!!!
    Để mình úp ổ cứng ...!!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng hocdevgame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P
    Thanks
    34

Trích dẫn Gửi bởi hocdevgame [Only registered and activated users can see links. ]
    - 1 nguồn
    - 1 car màng hình asus
    Nếu bạn còn kinh phí đầu tư thêm RAM vào cho máy . Máy này bạn dùng để chạy máy ảo Linux và Dev thì nên đầu tư tối thiểu 8GB RAM nhé .
    Khách viếng thăm hãy cùng TLINKVN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến TLINKVN vì bài viết này !

hocdevgame (26-04-16)

Thanks
    247

Trích dẫn Gửi bởi TLINKVN [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu bạn còn kinh phí đầu tư thêm RAM vào cho máy . Máy này bạn dùng để chạy máy ảo Linux và Dev thì nên đầu tư tối thiểu 8GB RAM nhé .
    Tkanks bác ạ ! Cũng cho mình hỏi luôn vấn đề này với bác.? Mình tự ráp máy nhưng k có ổ đĩa cài uwin như vậy mình mới khởi động lần đầu thì cài win sao ạ! Trình còn gà mong thông cãm

Thành Viên
    Thanks
    3

Tkanks bác ạ ! Cũng cho mình hỏi luôn vấn đề này với bác.? Mình tự ráp máy nhưng k có ổ đĩa cài uwin như vậy mình mới khởi động lần đầu thì cài win sao ạ! Trình còn gà mong thông cãm
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng nhenconvt01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhenconvt01 vì bài viết này !

hocdevgame (26-04-16)

Thanks
    247

Trích dẫn Gửi bởi nhenconvt01 [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Tks bác nhiều ạ ! Em đang nghiên cứu

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Nếu bạn là người có kinh nghiệm trong việc lựa chọn phần cứng để ráp máy thì không vấn đề gì, nếu chưa có kinh nghiệm thì nên đến cửa hàng nhờ nhân viên họ tư vấn cho, đây là bài học của mình nên mình nhớ mãi, số là hồi đó cũng thích tự ráp pc, mua hết link khiện theo ý thích về, ráp vào chạy ok, nhưng mới được mấy hôm thì tình trạng đứng máy xuất hiện, đem ra cửa hàng, anh nhân viên hỏi "máy này em tự ráp à, nếu vậy thì nó không ổn, giờ phải thêm tiền đề đổi vài thứ cho phù hợp, may chưa hỏng hóc gì", đến giờ mình vẫn tự ráp pc dùng, nhưng thường sẽ hỏi trên các diễn đàn về pc hoặc nhờ người tư vấn.
    Cài windows bằng usb, cái ổ DVD mình nghĩ không cần lắm, khi nào thích cài hoặc ghost thì cứ dùng usb, điều kiện là main phải hổ trợ boot bằng usb.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

hocdevgame (26-04-16)

Thanks
    247

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu bạn là người có kinh nghiệm trong việc lựa chọn phần cứng để ráp máy thì không vấn đề gì, nếu chưa có kinh nghiệm thì nên đến cửa hàng nhờ nhân viên họ tư vấn cho, đây là bài học của mình nên mình nhớ mãi, số là hồi đó cũng thích tự ráp pc, mua hết link khiện theo ý thích về, ráp vào chạy ok, nhưng mới được mấy hôm thì tình trạng đứng máy xuất hiện, đem ra cửa hàng, anh nhân viên hỏi "máy này em tự ráp à, nếu vậy thì nó không ổn, giờ phải thêm tiền đề đổi vài thứ cho phù hợp, may chưa hỏng hóc gì", đến giờ mình vẫn tự ráp pc dùng, nhưng thường sẽ hỏi trên các diễn đàn về pc hoặc nhờ người tư vấn.
    Cài windows bằng usb, cái ổ DVD mình nghĩ không cần lắm, khi nào thích cài hoặc ghost thì cứ dùng usb, điều kiện là main phải hổ trợ boot bằng usb.
    Tks bạn nhiều, mình sẽ tiếp thu. Ngày mai là mình ráp và chạy thử... Để chắc mình cg ra tiệm hỏi trc luôn!!!!
    Vì đam mê

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Tks bạn nhiều, mình sẽ tiếp thu. Ngày mai là mình ráp và chạy thử... Để chắc mình cg ra tiệm hỏi trc luôn!!!!
    Vì đam mê
    Nhớ dùng găng tay cách điện, không thì ngồi trên bàn mà ráp, không lại hư phần cứng.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

hocdevgame (26-04-16)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Linux 1st Update : Bổ sung Hoa Sơn phái vào JX linux mà Đức tổng hợp
    Bởi minhduc_aa trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 231
    Bài viết cuối: 19-08-18, 10:56 AM
  2. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  3. [JX] Cài HĐH Linux CentOS 6.4 chạy linux (không dùng VMWare share) liệu có được không
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 08-11-15, 08:37 AM
  4. [JX] [HELP] JX-LINUX - nhờ pro nào chỉ dùm cách fix exp trong sever linux
    Bởi id_nothing trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 31-05-15, 08:26 AM
  5. [JX] Chuyển server linux VNG từ Linux sang máy Thật !!!
    Bởi kenlucky2000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 24-04-14, 07:44 PM