Server Xuân Thu Nofont from Alextuan.net ! - Trang 12
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 12 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 14 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 141
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Server Xuân Thu Nofont from Alextuan.net !

Trích dẫn Gửi bởi datlan [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    đến thời điểm này đã vào được game nhưng đánh quái ko mất máu dưới chân thì đen sì bạn có thể giúp mình được ko ??
    Do package.ini khai báo ko phù hợp (đã có nói chuyện qua yahoo), bạn thử xài package.ini này xem :

[Package]
    Path=\\data
    0=Skills.pak
    1=Updatemd.pak
    2=Upmoi.pak
    3=Ngua.pak
    4=Bachkim.pak
    5=Update00.pak
    6=Update01.pak
    7=Update02.pak
    8=Update03.pak
    9=Update04.pak
    10=Updatecb.pak
    11=Updatep.pak
    12=Updatep1.pak
    13=Updatep2.pak
    14=Spr.pak
    15=Resource.pak
    16=Map.pak
    17=Settings.pak
    18=Ui.pak
    19=Script.pak
    20=Font.pak
    21=Sound.pak
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên theboy159's Avatar
    Thanks
    2

Sao các bạn cài đc vậy. Mình sử dụng data của VNG bản Hùng BÁ Thien HẠ hiện nay + [Only registered and activated users can see links. ]+ Server XuanThu này + thiết lập 10.0.0.100 + đã chỉnh tất cả các flie cho cùng 10.0.0.100. Thế nhưng khi làm theo hướng dẫn: mở file đầu tiên + file thứ hai (Sword3PaySys + S3RelayServer) thì nó bảo Connect To DB Eror. Nhưng mình bít hok phải sai pass sa đâu bằng chứng là khi mình mở cái file thứ tư (hình như là SRelay thì phải) và mình đã nhập pass sa và nó vào đc ok luôn. Bạn nào bít mình sai cái nào hay mình đã thiếu cái gì xin chỉ giúp để mình sửa hoặc bổ sung.
    P/S: Mình miêu tả đầy đủ luôn rồi đó có cần gì nữa cứ pm cho mình
    Khách viếng thăm hãy cùng theboy159 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

thaihoa91 ơi cho hỏi chút mình chơi được sever xuân thu rồi, và mình đã chuyển qua chơi mạng lan nhưng mình ko biết cách làm thế nào để nói chuyện trong sever bạn chỉ cho mình nhé .Cảm ơn trước !!
    Khách viếng thăm hãy cùng datlan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi theboy159 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao các bạn cài đc vậy. Mình sử dụng data của VNG bản Hùng BÁ Thien HẠ hiện nay + [Only registered and activated users can see links. ]+ Server XuanThu này + thiết lập 10.0.0.100 + đã chỉnh tất cả các flie cho cùng 10.0.0.100. Thế nhưng khi làm theo hướng dẫn: mở file đầu tiên + file thứ hai (Sword3PaySys + S3RelayServer) thì nó bảo Connect To DB Eror. Nhưng mình bít hok phải sai pass sa đâu bằng chứng là khi mình mở cái file thứ tư (hình như là SRelay thì phải) và mình đã nhập pass sa và nó vào đc ok luôn. Bạn nào bít mình sai cái nào hay mình đã thiếu cái gì xin chỉ giúp để mình sửa hoặc bổ sung.
    P/S: Mình miêu tả đầy đủ luôn rồi đó có cần gì nữa cứ pm cho mình
    Bạn bị lỗi Connect DB Errors là do đặt sai pass sa trong SQL Server !

Bây giờ bạn làm theo tui nghen :

+ Bước 1 : Uninstall cái SQL Server 2000 PE đi ! Vào tận thư mục gốc (thư mục đã cài SQL Server 2000 PE) xoá thư mục SQL --> Reset máy !

+ Bước 2 : Down cái vlserver.rar này về [Only registered and activated users can see links. ] --> Giải nén ra --> Vào thư mục vlserver vừa giải nén --> Vào thư mục multiserver --> Copy tất cả các file trong thư mục multiserver --> Paste vào thư mục Server bạn đang xài !

+ Bước 3 : Down cái hướng dẫn cài SQL Server 2000 + đặt pass sa dành cho vlserver.rar [Only registered and activated users can see links. ] --> và Attack Database theo thư mục Server bạn đang xài như cũ và đặt pass sa theo Video đã làm thì bảo đảm sẽ ko bị lỗi Connect DB Errors nữa !

Thanks
    662

thaihoa91 ơi cho hỏi chút mình chơi được sever xuân thu rồi, và mình đã chuyển qua chơi mạng lan nhưng mình ko biết cách làm thế nào để nói chuyện trong sever bạn chỉ cho mình nhé .Cảm ơn trước !!
    Tán gẫu trong game thì trong lúc đang chơi bạn nhấn phím Enter rùi gõ nội dung cần chat và Enter 1 cái nữa sẽ đưa nội dung chat lên ngay trên tên nhân vật bạn đó !

Thành Viên
    Thanks
    0

thaihoa91 ơi ! mình bị như thế này muốn nói chuyện cũng ko biết phải làm sao bạn giúp mình với nhé !!!![Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng datlan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Bạn ơi hướng dẫn cho mình làm võ lâm offline trên SQL 2005 or 2008 đi, mình dùng laptop không cài được XP, với lại có bạn nào cho mình xin thêm cái patch tiếng việt không, tiếng tàu không không thể hiểu được gì hết
    Khách viếng thăm hãy cùng stephen1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

thaihoa91 ơi ! mình bị như thế này muốn nói chuyện cũng ko biết phải làm sao bạn giúp mình với nhé !!!![Only registered and activated users can see links. ]
    Cái dấu vuông đen đó là do lag Server ! Bạn phải chờ bớt lag Server hoặc mở maps ít lại !

Thành Viên
    Thanks
    7

mấy anh cho e xin cái patch tiếng việt được không ah, tiếng tàu không hiểu gì hết T_T
    Khách viếng thăm hãy cùng stephen1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi stephen1993 [Only registered and activated users can see links. ]
    mấy anh cho e xin cái patch tiếng việt được không ah, tiếng tàu không hiểu gì hết T_T
    Muốn xài tiếng việt thì lấy cái Client Vinagame nguyên gốc phiên bản mới nhất (Hùng Bá Thiên Hạ) và Down thêm Patch Client Full và làm theo hướng dẫn tại đây : [Only registered and activated users can see links. ]

Trang 12 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 14 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Server AlexTuan Cập nhật ngày 20/5/2007
    Bởi vhungnt trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 05-04-10, 08:41 AM