[JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không? - Trang 11
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 11 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 21 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 227
    Vi phạm quy định
    Thanks
    62

Ðề: có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?

Trích dẫn Gửi bởi tomatoes [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu GS ở Windows thì xử lý dễ,kẹt thằng Linux ko debug đc,nhưng rồi cũng sẻ chống đc thôi,cho mấy bác hacker phá ít time nữa vậy ^^
    a cà chua chuyển qua làm anti JX luôn đi anh
    Khách viếng thăm hãy cùng carotkhoaitay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi tomatoes [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu GS ở Windows thì xử lý dễ,kẹt thằng Linux ko debug đc,nhưng rồi cũng sẻ chống đc thôi,cho mấy bác hacker phá ít time nữa vậy ^^
    Bác dân chuyên windows nên thấy vậy, qua ăn ở với thằng linux tầm 6 tháng thì cũng giống windows, trong server có 1 số testcase viết sẳn, biết dùng không mới là vấn đề. file log của server vẫn báo file nào lỗi trong qúa trình chạy gs. Vấn đề không báo mà tự động kill luôn thì mới khó.

Giờ ông nào bị phá, gởi full file logs lên anh, em ngồi phân tích thì may ra.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác dân chuyên windows nên thấy vậy, qua ăn ở với thằng linux tầm 6 tháng thì cũng giống windows, trong server có 1 số testcase viết sẳn, biết dùng không mới là vấn đề. file log của server vẫn báo file nào lỗi trong qúa trình chạy gs. Vấn đề không báo mà tự động kill luôn thì mới khó.

Giờ ông nào bị phá, gởi full file logs lên anh, em ngồi phân tích thì may ra.
    Tool,tool debug Linux ko có,nói chung là hạn chế lắm.Còn vấn đề gần đây có 1 số người phá Linux thì là sự thật,nhưng các admin ko nên thỏa hiệp với chúng,vô tình biết đc tí bug vặt nên phá linh tinh ấy mà.
    P/S: hình như 1-7 này BLHS bỏ tội KD trái phép rồi ^^ nhưng chắc mấy bác admin game lậu cũng ít nhiều bị phạt hành chính nếu bị C50 sờ gáy
    YH:tanphat44

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Tool,tool debug Linux ko có,nói chung là hạn chế lắm.Còn vấn đề gần đây có 1 số người phá Linux thì là sự thật,nhưng các admin ko nên thỏa hiệp với chúng,vô tình biết đc tí bug vặt nên phá linh tinh ấy mà.
    P/S: hình như 1-7 này BLHS bỏ tội KD trái phép rồi ^^ nhưng chắc mấy bác admin game lậu cũng ít nhiều bị phạt hành chính nếu bị C50 sờ gáy
    Bên linux file nó có pack đâu mà dùng tool, mấy cái debug chủ yếu là tự viết lấy dùng, mấy ông lớn software ít quan tâm linux cũng vì vậy.

Bỏ tội kinh doanh trái phép, nhưng cái tiền phạt không biết có đủ mà trả không, hay phải cắm nhà để trả.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P
    Thanks
    19

Oh,viết tool debug cho Linux luôn àh? Vậy Pro quá roài
    Vậy mấy vấn đề này chắc fix cái một ^^
    Cơ mà pack và ko pack có liên quan gì mà ko dùng tool,ko rành linux lắm nhưng thấy cách crash linux là văng luôn ko biết nó có lưu log ở đâu ko
    Lần sửa cuối bởi tomatoes, ngày 28-04-16 lúc 08:41 AM.
    YH:tanphat44

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Theo kinh nghiệm của tớ thì hacker dùng client nào đó vào game là crash GS,giải pháp là bắt nó phải xài client của mình,đây là cách chống tạm vì thực tế Linux khó debug để check lỗi đc
    xác nhận bác tô nói chuẩn nhé. không cho người khác dùng client khác và can thiệp vào client cũng như các file client load ( cách thức hoạt động tham khảo game.exe của vng là hiểu) còn mấy thánh kêu chưa bị phá là nó chưa thèm phá thôi hoặc là chặn từ client từ trước rồi. cứ client nào làm đc hao hao cách hoạt động của vng là mấy thằng phá tịt ngòi ngay
    Keep Moving Forward

Thành Viên SIR.ThaiBinh's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    65

HỎI NGOÀI LỆ CHÚT Ạ !! ANH NÀO BIẾT BUG XU SERVER KGAME nÀy không ạ !!
    [Only registered and activated users can see links. ] giúp vs ạ !
    Spam nhẹ, trò chuyện không đúng chỗ v.v...
    Hãy vì một CLBGAMEsVN !

Thành Viên
    Thanks
    11

Icon14 Ðề: có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đó cũng là một nguyên nhân nhưng lại khắc phục được, còn nếu là bug từ gs tức là từ file build thì khó fix được. Giờ mà lục lại đóng script để tìm lỗi còn lâu hơn là ngồi việt hóa từ jx china nữa.

Thiên vưong bang mang thương hệ thủy cấp 10, kích hoạt dòng băng sát đánh quái hoặc pk người ko có băng sát đã fix chưa ? ( test lấy vũ khí hệ thủy cấp 10 tầm 10 ~ 15 cây vk sẽ có cấy đánh ra băng sát và có cây đánh ko ra băng sát )
    Khách viếng thăm hãy cùng yeujx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi tagtag15 [Only registered and activated users can see links. ]
    tôi cũng dùng bộ code của china về việt hóa lại đấy , nên ko thấy bị phá
    vậy bác cho em xin cái domain
    Khách viếng thăm hãy cùng tranhungsa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi tranhungsa [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy bác cho em xin cái domain
    [Only registered and activated users can see links. ] -> của nó đây bác nhé. thằng tagtag này chuyên đi lừa đảo anh em. còn bày đặt là Mr.Phạm đại ca của ATN . bác xử lý nó đi . cái trò đời chỉ biết thọc gáy người ta thì ko khá dc đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng tranvanlong789 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 11 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 21 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân giúp fix fix lỗi phá Core Dumped
    Bởi newbiejxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-11-20, 11:05 AM
  2. [JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
    Bởi mrdoevn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-16, 07:07 PM
  3. Synopsys Power Fault IDDQ(idq) vK-2015.06 Linux64
    Bởi czcsas5 trong diễn đàn Thư Viện Software
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-01-16, 10:39 AM
  4. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM
  5. Cách sửa lỗi "Segmentation fault ./Server_Fix ........."
    Bởi shizuoka trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-05-11, 07:39 PM