Sv Vua hải tặc ver 5 !! - Trang 45
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 45 của 50 Đầu tiênĐầu tiên ... 35 43 44 45 46 47 ... CuốiCuối
Kết quả 441 đến 450 của 500
    Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Sv Vua hải tặc ver 5 !!

Trích dẫn Gửi bởi caudanhloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi với , muốn thêm đồ vào túi thì xem id các loại đồ ở đâu nhỉ. Pet nữa , mình vào t_pet chẳn thấy chổ nào để add cả , cảm ơn các bác trước
    Xem file itemconfig.xml trong xmls nha
    Khách viếng thăm hãy cùng tigermenvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi tigermenvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Xem file itemconfig.xml trong xmls nha
    Cảm ơn bạn , tại mình chưa việt hóa hết nên đang mò mẫm .
    Khách viếng thăm hãy cùng caudanhloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

<pet id="60" name="Megalo" description="Dùng được Pet Megalo&amp;#13;Megalo: Pet của công chúa người cá Shirahoshi, thân hình to lớn, thậm chí dưới sự uy hiếp của Luffy cũng có thể giấu Shirahoshi vào trong cơ thể. Mặc dù là 1 con cá mập, nhưng lại là một con cá mập dễ bị ức hiếp" action_tempID="113" icon="meijialuo.png" halfBody="" body="" base_sellValue="20000" reset_needID="110060" quality="7" base_comprehend="35" grow_comprehend="1" maxSkillLv="10" natural_skills="1070" initSkills="0" initSkillLv="0" canLearnSkills="1,3,4,5,6,7,8" maxSkillSlot="6" initSkillSlot="1" petUpID="106001" pet_quality_baseValue="0" pet_quality_upValue="260" str_qualityRate="11000" agi_qualityRate="11000" int_qualityRate="11000" body_qualityRate="9000" strenFoods="4800|1,9600|2,9600|3,14400|4,19200|5,2 8800|5,30720|6,32640|7,34560|8,36480|9,38400|10,99 99999|10" att_rate="3000" def_rate="2250" life_rate="15000" followMinLen="2" expUpgradeID="4"/>
    Cho mình hỏi với , mình thêm pet Magalo vào không thấy hình đâu cả , cho ăn đc nhưng bấm không bấm vào tiến hóa đc , có phải sai cái action_tempID không ạ , nếu sai chổ nào ae chỉ giúp mình file đó nằm ở đâu đc ko. cảm ơn nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng caudanhloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Thanks
    2

Tranh thủ ngày nghỉ mình có xem thử log về phó bản Vực Sâu, phát hiện ra lý do khiến phó bản này không vào được:
    [INFO][127.0.0.1:42928][logid:7828505601][IdManager.cpp:56]create id:pirate20001.abyss_id now
    [FATAL][127.0.0.1:42928][logid:7828505601][IdManager.cpp:75]open id file:data/pirate20001/abyss_id failed
    Có thể hiểu là do file abyss_id (/home/pirate/dataproxy/data/pirate20001/abyss_id) không tồn tại hoặc truy cập thất bại nên không thể tạo được id cho phó bản Vực Sâu.

Vậy cách fix như nào? Rất đơn giản, chỉ tạo 1 file mới và trống đặt tên abyss_id là có thể vào được Vực Sâu.

Một lưu ý nhỏ là file abyss_id nên cấp Permissions là 1777 (Tương tự các file khác trong thư mục) để dataproxy có thể truy cập được nó.

Preview:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Trên đây chỉ là cách fix để vào được phó bản Vực Sâu, sau khi vào vẫn còn 1 số lỗi, các bạn có thể kiểm tra logs để fix. Goodluck!
    Khách viếng thăm hãy cùng trungviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 3 Users Say Thank You to trungviet For This Useful Post:

famypo (18-10-16), pirate (18-10-16), toshidotoke (21-10-16)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi trungviet [Only registered and activated users can see links. ]
    Tranh thủ ngày nghỉ mình có xem thử log về phó bản Vực Sâu, phát hiện ra lý do khiến phó bản này không vào được:

Có thể hiểu là do file abyss_id (/home/pirate/dataproxy/data/pirate20001/abyss_id) không tồn tại hoặc truy cập thất bại nên không thể tạo được id cho phó bản Vực Sâu.

Vậy cách fix như nào? Rất đơn giản, chỉ tạo 1 file mới và trống đặt tên abyss_id là có thể vào được Vực Sâu.

Một lưu ý nhỏ là file abyss_id nên cấp Permissions là 1777 (Tương tự các file khác trong thư mục) để dataproxy có thể truy cập được nó.

Preview:

Trên đây chỉ là cách fix để vào được phó bản Vực Sâu, sau khi vào vẫn còn 1 số lỗi, các bạn có thể kiểm tra logs để fix. Goodluck!
    Thanks mod trungviet.
    Bác trungviet có thể share bản có thú cưỡi được không?
    Khách viếng thăm hãy cùng tigermenvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi caudanhloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai cho mình hỏi sao mình RIP web tàu , cái file xml.txt của nó mình không tài nào giải nén đc nhỉ , chuyển đuôi zip rồi , đang thêm các tướng team luffy ở Dressona mà không biết chỉ số ko làm tiếp đc , ai có xml của khựa share mình với đc không , cảm ơn nhiều.
    Còn con Wicca trong heros của sv này có rồi ae chỉ việc down file A097 thả vào battle là sài đc , Akainu với Sengoku thì mỗi loại có 2 con ,bị lộn chỉ số với nhau xíu thì phải.
    =========
    Các bác làm đc gì hay rồi show cho mọi người xem đi.
    A097 có sẵn là Law
    B097 mới là Wicca

Thành Viên
    Thanks
    1

Bác nào đọc được tiếng trung, xem đoạn link trên có nhắc đến zookeeper có config snapcount dùng tạo ra snapshot nè, nhưng lại không nhắc gì liên quan đến file csv cả

Thành Viên
    Thanks
    1

<npc_config_file>data/npc.csv</npc_config_file>
    <town_config_file>data/town.csv</town_config_file>
    <team_config>data/copy_team.csv</team_config>

<skill_file>data/skill.csv</skill_file>
    <buffer_file>data/buffer.csv</buffer_file>
    <target_file>data/target.csv</target_file>

Bản cũ HZW_serever hình như còn đủ các file này
    Lần sửa cuối bởi tigermenvn, ngày 18-10-16 lúc 09:26 PM.

Thành Viên pirate's Avatar
    Thanks
    12

Sau mấy hôm hoàn toàn bó tay không thể tìm ra hướng giải quyết vấn đề snapshot
    Nghỉ ngơi rồi tìm hiểu tiếp vậy.
    Khách viếng thăm hãy cùng pirate xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    107

Trích dẫn Gửi bởi trungviet [Only registered and activated users can see links. ]

Preview:

có cách nào để fix lỗi không lật thêm được bài không mod ơi !
    Khách viếng thăm hãy cùng toshidotoke xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 45 của 50 Đầu tiênĐầu tiên ... 35 43 44 45 46 47 ... CuốiCuối