Upload lại server +tool cài đặt PW 1.3.6 - Trang 35
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 35 của 37 Đầu tiênĐầu tiên ... 25 33 34 35 36 37 CuốiCuối
Kết quả 341 đến 350 của 370
    Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    101

Ðề: Upload lại server +tool cài đặt PW 1.3.6

mình đọc hết 34 trang thấy có người nói là tạo nhân vật được nhưng khi run game thì bị dis mà hem thấy ai trả lời cả,ah nghe nói là trong hd có thiếu 1 vài chỗ mà tác giả hẻm có đánh dấu thế chỗ đó là chỗ nào dzậy!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng snoxl2009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi snoxl2009 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đọc hết 34 trang thấy có người nói là tạo nhân vật được nhưng khi run game thì bị dis mà hem thấy ai trả lời cả,ah nghe nói là trong hd có thiếu 1 vài chỗ mà tác giả hẻm có đánh dấu thế chỗ đó là chỗ nào dzậy!!!
    Nếu bạn vẫn chưa config được bạn có thể dùng các file mà mình đã config, bạn tải tại đây:
    Code:
    http://www.megaupload.com/?d=F2SCEGR3   - 107.92KB
    Bạn cứ làm bình thường theo hướng dẫn trong Word, đến hết đoạn này của HD2:
    Vào usr , làm tương tự với thư mục java
    Vào usr/local làm tương tự với thư mục jakarta-tomcat-5.5.9
    Làm xong thì bạn copy tất cả file đã config sẵn vào như khi copy server vào ROOT...
    Bạn chú ý vào được web mà đăng ký không thành công, hoặc trước đó đã có tài khoản nhưng giờ vào game báo kết nối giữa các máy chủ bị lỗi là do SQL của bạn, bạn có thể thử khởi động lại máy, kiểm tra xem Service Manager(start>all programs>Microsoft SQL Server>Service Manager) đã được bật lên chưa (cả 3 lựa chọn trong đó). Quan trọng là cái IP address của bạn có đúng là 192.168.1.111 và bạn nhớ tắt tường lửa đi nhé ...
    Đấy là những kinh nghiệm mình có được khi tham gia diễn đàn và cài rất rất nhiều lần ...hix mãi mới được.
    Chúc bạn thành công !
    Lần sửa cuối bởi JillValentine, ngày 15-07-09 lúc 12:10 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng JillValentine xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên skull1987's Avatar
    Thanks
    3

cho minh hoi sao vao game ko vao dc gshop no bao kjhong phu hop voi phien ban.ma copy 1 so cai cop ve thi cop vao dau.lam sao de no hien len jo
    Khách viếng thăm hãy cùng skull1987 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    101

đã copy file config của JillValentine goy thế mà vẫn ko khá hơn nữa!vào start game là dis,chắc mình "từ giã" PW off lun,thanks Jill vì đã giúp mình

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi skull1987 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho minh hoi sao vao game ko vao dc gshop no bao kjhong phu hop voi phien ban.ma copy 1 so cai cop ve thi cop vao dau.lam sao de no hien len jo
    Bạn hãy log vào WinSCP và copy file gshop.data theo đường dẫn sau:
    /server>gamed>config
    (tốt nhất là copy nó ra desktop cho dễ tìm ^^)
    Sau đó bạn copy gshop.data vào client:Vào thư mục chứa game chọn /element/data
    Khách viếng thăm hãy cùng JillValentine xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi snoxl2009 [Only registered and activated users can see links. ]
    đã copy file config của JillValentine goy thế mà vẫn ko khá hơn nữa!vào start game là dis,chắc mình "từ giã" PW off lun,thanks Jill vì đã giúp mình
    Bạn đã vào được web và đã đăng ký được chưa? Thấy bạn bảo "start game là dis" có nghĩa là bạn đã đăng nhập được rồi phải không ? Nếu vậy bạn thử tải patch này về chép vào client xem sao
    Code:
    [Only registered and activated users can see links. ]  (pass giải nén: boy9000)
    Sau khi chép vào client xong bạn vào element/userdata/server/ mở file serverlist.txt xem có đúng là 29000:192.168.1.200 không sau đó bạn cũng log vào WinSCP và chép gshop.data như bài ở trên của mình ... Hy vọng sẽ được!
    Chúc bạn thành công !

Thành Viên
    Thanks
    2

Tui chạy server chỉ mở được co 1 phụ bản, đang làm nv tu chân chẳng vào được phụ bản . Không biết có cách nào tăng tu chân khác không nhỉ.
    Khách viếng thăm hãy cùng runrun88 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi runrun88 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tui chạy server chỉ mở được co 1 phụ bản, đang làm nv tu chân chẳng vào được phụ bản . Không biết có cách nào tăng tu chân khác không nhỉ.
    Mở nhiều phụ bản sẽ làm máy chạy chậm thậm chí treo máy cho nên khi cần vào động nào thì bạn mở phụ bản của động đó lên.
    Tu chân thì mới vào nó đã cho là Đại Thừa rồi, bạn có thể làm nhiệm vụ để tăng tu chân (nhập tiên hoặc nhập ma) hoặc bạn có thể vào iweb để chỉnh sửa.
    Bạn gõ ID nhân vật cần chỉnh tu chân rồi bấm XML tìm đến dòng:
    <variable name="level2" type="int">8</variable>
    0 = Trúc cơ
    8 = Đại Thừa
    22 = Thiên Tiên
    32 = gì gì Ma, tớ không thích Ma nên cũng quên rồi ^^!
    Tớ chỉ biết mỗi thế thôi !
    Chúc bạn thành công!

Thành Viên
    Thanks
    2

hình như mới vào tu chân là Đại thừa rồy , nhưng sau khi nhận Q tu chân lần đâu tiền thì tu chân sẽ trở về như cũ :
    vd : khi mới vào , các bạn có thể học đc rất nhiều skill , sau khi nhận Q xog ( or finish Q rùi ) thì học skill lại. ít đi -> tu chân trở về như cũ
    Khách viếng thăm hãy cùng flygon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    101

tất nhiên là mình đã login vào iweb và đã đăng ký goy,cả đống lun là khác nữa,mình đã làm theo hướng dẫn =word +video +Jill... đến bi jo"mèo vẫn hoàn mèo"

Trang 35 của 37 Đầu tiênĐầu tiên ... 25 33 34 35 36 37 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Release]Bộ Full Tool Musever & Client Tool
    Bởi trungviet2k trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-06-12, 02:48 AM
  2. Tool Chuyển Sinh HKGH :D ( Tool Add ITEM CHARATER)
    Bởi pikhjn trong diễn đàn Release
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 17-12-11, 09:43 PM
  3. [WinZt-Chinh Do]Server và Các Tool
    Bởi evilbaby1 trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 126
    Bài viết cuối: 10-10-10, 09:07 PM
  4. [Share]Server+Web+Tool+... Audition 3.2
    Bởi nghiamt trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 138
    Bài viết cuối: 24-07-10, 04:27 PM