Vấn đề Trap cho maps !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Vấn đề Trap cho maps !

Hiện nay mình đang nghiên cứu về cách thức đi bộ qua maps !

Cuối cùng tui cũng nghiên cứu ra dc phần Trap dc quy định ở đâu ! ^__^

Mình đã nghiên cứu Trap trên maps Ba Lăng huyện và cụ thể là Trap từ Ba Lăng Huyện sang Nam Nhạc Trấn (tọa dộ để wa maps là 226/216)

Vào thư mục maps

+ Lấy 216 chia 2 ra là 108 vậy vào típ thư mục v_108

+ Lấy 226 chia 2 ra là 113 vậy chính là file 113_Region_S.dat

Vậy Trap từ Ba Lăng Huyện sang Nam Nhạc Trấn nằm trong đó !

Sau khi thử Copy sang maps Thiếu Lâm Phái tại tọa độ Phương Trượng Thiền Phòng thì có thể qua dc Nam Nhạc Trấn !

Nhưng có 1 điều là hiện tại ko bít phải hex lại 113_Region_S.dat như thế nào để nó có thể hiểu dc là dùng file LUA đó để làm Trap !

Cách trên của tui chỉ có thể cho nó di chuyển maps tại toạ độ mình thích nhưng ko thể quy định nó phải đọc file LUA nào !

Hiện tượng trên giống như add npc rùi mà ko có tools để fix lại đường dẫn LUA khác vậy !

Mong mọi người đóng góp ý kiến thêm ! ^__^
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 4 Users Say Thank You to thaihoa91 For This Useful Post:

demoneasy (15-11-11), dmt998 (14-03-13), quangvienvip3 (22-01-12), satthupro95 (15-02-13)

I am Legend Se7eN747's Avatar
    Đang ở
    the library of jx & mu
    Thanks
    29

Ðề: Vấn đề Trap cho maps !

hay quá anh thaihoa ơi. Em ủng hộ anh về việc làm traps này . Cách trên của anh em test thử rồi. Đã qua dc từ ba lăng qua nam nhạc trấn. Cách còn lại thì chắc em còn phải mò nhiều . Cũng mong dc học hỏi từ anh qua những việc này
    Cung Cấp License Web NBB Full Chức Năng Giá chỉ 100k/Tháng có ưu đãi giảm giá và khuyến mãi mua 5 tháng tặng 1 tháng
    Yahoo : [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    55

Hi hi ! Nếu không có cách thì làm sao TC sửa được
    P/S: Sao không thấy anh online trên yahoo vậy ? Đọc xong bài này online trở lại đi ! em tưởng nghĩ hết rùi chứ !
    Lần sửa cuối bởi TranDoanDuc, ngày 25-02-09 lúc 07:42 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng TranDoanDuc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Ừh ! Tui làm tới bước đó rùi ! Khổ 1 cái là ko chọn đc đường dẫn LUA ! Mỗi file TRAP như vậy khi mở bằng Ultra Edit thì thấy mỗi .dat của Trap đều có chữ khác nhau (phần cuối nội dung file .dat) mà toàn chữ khó hiểu (hình như là chữ TQ) khoảng 3 chữ và dc lập lại 6 hay 7 lần ! Pó tay lun ^__^ ! Đang nghiên cứu xem đổi nó như thế nào nè ! ^__^

Thành Viên
    Đang ở
    Thiên Đàng City
    Thanks
    1

Hj. Mấy cái chữ đó không có tác dụng đâu. Ông nhìn sang bên mấy cái mã Hex của cái chữ đó ý. Cái đó mới có giá trị đó. He he. Tự tìm hiểu nha, tui không nói thêm đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng x10tinpro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hongtu1's Avatar
    Thanks
    63

Trích dẫn Gửi bởi x10tinpro [Only registered and activated users can see links. ]
    Hj. Mấy cái chữ đó không có tác dụng đâu. Ông nhìn sang bên mấy cái mã Hex của cái chữ đó ý. Cái đó mới có giá trị đó. He he. Tự tìm hiểu nha, tui không nói thêm đâu
    mình cũng có ý nghĩ về cái mã đó vì khi mở file trap ra thì thấy ghi ID trap(BLH-NNTran) là 80, đang tìm xem cái số 80 này nó liên quan tới file nào
    Khách viếng thăm hãy cùng hongtu1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi x10tinpro [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhưng vấn đề mỗi TRAP thì mỗi chữ lại khác nhau ! Làm sao có thể cho nó hiểu đây ? Hem lẽ bít mà hem ai chỉ hả ? Bùn nha !

Thành Viên
    Thanks
    3

chuyển sang cài font dùng googletranlse dịch nó coi xem nó nói cái j
    đừng bảo em spam nah
    Khách viếng thăm hãy cùng dungdzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Thiên Đàng City
    Thanks
    1

Hjx. đã bảo mấy cái chữ Trung Quốc đó không có ý nghĩa gì cả đâu. Nhìn xang cái mã Hexa của nó ấy. Ông thaihoa đã đọc bài Map toàn tập của anh akarizone chưa. Mấy cái số anh viết đó chính là mã Hex đó. Ông convert mã hex đó sang Number là biết ngay ý mà . Hjhj. tự tìm hiểu nha

Gợi ý thêm chút: phần thông tin của NPC nằm ở byte thứ 2100 trở đi
    Khách viếng thăm hãy cùng x10tinpro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Hjx. đã bảo mấy cái chữ Trung Quốc đó không có ý nghĩa gì cả đâu. Nhìn xang cái mã Hexa của nó ấy. Ông thaihoa đã đọc bài Map toàn tập của anh akarizone chưa. Mấy cái số anh viết đó chính là mã Hex đó. Ông convert mã hex đó sang Number là biết ngay ý mà . Hjhj. tự tìm hiểu nha

Gợi ý thêm chút: phần thông tin của NPC nằm ở byte thứ 2100 trở đi
    Thanks ông ! Để tui xem lại phần đó ^__^

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share Bộ Maps 800 Maps - Và Script - Thành Thị Rất Chuẩn
    Bởi TS2GVN trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 27-09-14, 07:32 PM
  2. Giúp em về Trap với
    Bởi banphaixanh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-06-11, 08:53 PM
  3. Trap ..........
    Bởi banphaixanh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu