Nghiên cứu,tìm hiểu hàm SetTimer - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: Nghiên cứu,tìm hiểu hàm SetTimer

Bạn hongtu1 có thể lập 1 tipic mới về chia sẽ JX được không cả về lệnh lua và Setting, Maps, giờ mình đang bận chút chuyện nên không co thời gian lắm, nếu bạn có thể lập topic nhé để mọi người vào bàn luận nhé, mình lệnh biết ít lắm có lệnh nào tận dụng tối đa lệnh đó để viết.Do mình làm sever onine nên không có có nhiều TG và DK để thử các lệnh nên cái nào mình đoán chắc mình mới làm được, mỗi ngày mình chỉ có 3h bảo trì.
    Yahoo bạn chờ chút mình pmm giờ.
    Khách viếng thăm hãy cùng thachlong78 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hongtu1's Avatar
    Thanks
    63

Trích dẫn Gửi bởi thachlong78 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn hongtu1 có thể lập 1 tipic mới về chia sẽ JX được không cả về lệnh lua và Setting, Maps, giờ mình đang bận chút chuyện nên không co thời gian lắm, nếu bạn có thể lập topic nhé để mọi người vào bàn luận nhé, mình lệnh biết ít lắm có lệnh nào tận dụng tối đa lệnh đó để viết.Do mình làm sever onine nên không có có nhiều TG và DK để thử các lệnh nên cái nào mình đoán chắc mình mới làm được, mỗi ngày mình chỉ có 3h bảo trì.
    Yahoo bạn chờ chút mình pmm giờ.
    cảm ơn bạn đã ủng hộ nhưng mình mới biết có sơ qua thôi mà,có biết nhiều lắm đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng hongtu1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

[S]-[A]-[N]-[G] sangpronhat's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    9

Script theo suy nghia cua cau tren kia
    co chinh sua
    file Khoidong.lua
    function main(sel)
    Say("Nguoi co muon x4 kinh nghiem khi danh quai khong",2,"Ta muon/ok","Ta khong muon/out")
    end
    function ok()
    SetTimer(30*60*18,14)
    SetTask(221,0)
    SetGlbMissionV(256,1)
    Msg2Player("Bat
    Soure game mobile full Unity3d mới nhất cập nhật liên tục
    Có share 1 số source free cho anh em học tập
    Click ngay
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi sangpronhat [Only registered and activated users can see links. ]
    Script theo suy nghia cua cau tren kia
    co chinh sua
    file Khoidong.lua
    function main(sel)
    Say("Nguoi co muon x4 kinh nghiem khi danh quai khong",2,"Ta muon/ok","Ta khong muon/out")
    end
    function ok()
    SetTimer(30*60*18,14)
    SetTask(221,0)
    SetGlbMissionV(256,1)
    Msg2Player("Bat
    SetTask(221,0) thi không được bạn à phải là 3 nếu không sẽ là x1, mà mình x4 cho tường nhân vật đâu có thể dùng SetGlbMissionV(256,1) được bạn, cái này theo suy đoán của mình là cho giá trị ứng với mã của 256 của sever là 1.
    Thực ra cách làm x4 của mình là cho 1 giá trị vào người nhân vật , sau đó add thêm lệnh kiểm tra vào quái nếu đúng thì kn sẽ x4 không thì thôi vậy thôi chứ hem có gì cả.
    Cái lệnh lua theo mình biết có 1 đặc điểm phải có nhân tố kích hoạt.Ví dụ như kích vào NPC, hoặc khi NPC chết, hoặc khi bản thân nhân vật chết, hoặc khi nháy vào cái gì đó vì dụ skill trong bảng F5 để nâng skill chẳng hạn.Cái nâng skill này được ứng dụng để viết file skilllvup, bạn có thể dùng mấy cái lệnh kiểm tra if để có thể đặt hướng nâng skill, ví dụ cho cấp nào nâng được nâng cần gì không, bạn cũng có thể cho nâng skil không cần ki năng mà chỉ cần dùng tiền.Cũng có thể dựa vào đó đẻ viết luyện skill kiểu như vng, mình viết luyện skill theo cách này.
    Nhân tiện đây là skill 200 ình làm:
    (Bạn chú ý là từ người có 3 cái tia trắng ra 3 hướng sau dó xuất hiện vũng lửa di chuyển được )
    Bạn hongtu1 có gì pót bài ở đây luôn cũng được mình chỉ biết 1 số thứ khá dễ thôi. Nếu có thể giúp gì mnihf giúp tận tình, mà còn 1 số cái phải nhờ bạn nữa, pót bài lên diễn đàn cho mọi người đọc luôn nhé.À mình hem biết pmm yahoo chỉ biết ADD nhưng yahoo của ban mình ADD hem được.
    Khách viếng thăm hãy cùng thachlong78 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    63

Trích dẫn Gửi bởi thachlong78 [Only registered and activated users can see links. ]
    SetTask(221,0) thi không được bạn à phải là 3 nếu không sẽ là x1, mà mình x4 cho tường nhân vật đâu có thể dùng SetGlbMissionV(256,1) được bạn, cái này theo suy đoán của mình là cho giá trị ứng với mã của 256 của sever là 1.
    Thực ra cách làm x4 của mình là cho 1 giá trị vào người nhân vật , sau đó add thêm lệnh kiểm tra vào quái nếu đúng thì kn sẽ x4 không thì thôi vậy thôi chứ hem có gì cả.
    Cái lệnh lua theo mình biết có 1 đặc điểm phải có nhân tố kích hoạt.Ví dụ như kích vào NPC, hoặc khi NPC chết, hoặc khi bản thân nhân vật chết, hoặc khi nháy vào cái gì đó vì dụ skill trong bảng F5 để nâng skill chẳng hạn.Cái nâng skill này được ứng dụng để viết file skilllvup, bạn có thể dùng mấy cái lệnh kiểm tra if để có thể đặt hướng nâng skill, ví dụ cho cấp nào nâng được nâng cần gì không, bạn cũng có thể cho nâng skil không cần ki năng mà chỉ cần dùng tiền.Cũng có thể dựa vào đó đẻ viết luyện skill kiểu như vng, mình viết luyện skill theo cách này.
    Nhân tiện đây là skill 200 ình làm:
    (Bạn chú ý là từ người có 3 cái tia trắng ra 3 hướng sau dó xuất hiện vũng lửa di chuyển được )
    Bạn hongtu1 có gì pót bài ở đây luôn cũng được mình chỉ biết 1 số thứ khá dễ thôi. Nếu có thể giúp gì mnihf giúp tận tình, mà còn 1 số cái phải nhờ bạn nữa, pót bài lên diễn đàn cho mọi người đọc luôn nhé.À mình hem biết pmm yahoo chỉ biết ADD nhưng yahoo của ban mình ADD hem được.
    cậu có thể sửa hộ mình skill 120 dcj ko vì skill hiện giờ ko đúng đâu.ví dụ skill 120 của thiếu lâm phái là Đại Thừa Như Lai Chú (ID 413)cơ,mình sửa dc rồi nhưng nó ko hiện icon ở bên tay trái cho mình bup(mặc dù cộng dc max 20)
    Lần sửa cuối bởi hongtu1, ngày 28-02-09 lúc 10:53 AM.

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hongtu1 [Only registered and activated users can see links. ]
    cậu có thể sửa hộ mình skill 120 dcj ko vì skill hiện giờ ko đúng đâu.ví dụ skill 120 của thiếu lâm phái là Đại Thừa Như Lai Chú (ID 413)cơ,mình sửa dc rồi nhưng nó ko hiện icon ở bên tay trái cho mình bup(mặc dù cộng dc max 20)
    Sever TQ skill 120 bạn nói là skill phụ trợ bị động còn skill 150 mới là skill buf, bạn lưu ý skill Đại thừa như lai là skill 150 của thiếu lâm, bạn muốn chỉnh thì chỉnh trong skilllvup.lua ,tìm cái phần 150 của TL chỉnh đẳng cấp nâng về 120 là được.

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

hehe bạn có thể chỉ mình làm sao cho cái time nó unlimited dc ko, chạy script mãi ko dừng đó
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    hehe bạn có thể chỉ mình làm sao cho cái time nó unlimited dc ko, chạy script mãi ko dừng đó
    Bạn hỏi về x4 à. Bạn khai báo vào timetask với đường dẫn spit có lệnh stoptimer() đó, bạn xem lại chỗ bài mình viết nhé cái Setime chỉ để dứng spit sau thời gian quy định thôi, cái lệnh stoptimer() là để dừng đó bạn, nạm xem lại đoạn này nhé:

Sau dó đường dẫn spit ở file thứ 14 trong timetask
    script\assexp\x4kinhnghiem.lua
    Trong file đó lệnh thế này

function OnTimer()
    StopTimer()
    Msg2Player("Ban da het thoi gian x 4 kinh nghiem danh quai")
    SetTask(221,0)
    end;

Thanks
    63

Sever TQ skill 120 bạn nói là skill phụ trợ bị động còn skill 150 mới là skill buf, bạn lưu ý skill Đại thừa như lai là skill 150 của thiếu lâm, bạn muốn chỉnh thì chỉnh trong skilllvup.lua ,tìm cái phần 150 của TL chỉnh đẳng cấp nâng về 120 là được.
    nếu như cậu nói thế thì skill 120 hiên giờ của Cai Bang tự nó buf cho nó sụt 1000MP à ,nói chính xác thì skill này phải buf cho đối phương mới đúng và một số skill khác của các môn phái

Thanks
    0

Ứ skill sever TQ là tư buff cho bản thân mình.Bạn lên down cái skill và spit của mình đã fix mấy cái dòng lung tung chút rồi, vẩn tự buf cho bản thân mình nhé, mà bạn à đây là vo lam prive khác hặn với VNG nhé cái này là bản viết lại, bản cua VNG khác bạn à,.Những chiêu mình sửa chỉ phù hợp với bản prive thôi bạn à.
    Lần sửa cuối bởi thachlong78, ngày 28-02-09 lúc 04:50 PM.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Help-Mất điểm kinh nghiệm Scf 10.07.65
    Bởi hoangchuong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 19-12-12, 05:27 AM
  2. Dành cho những ai nghiện TS1 chịu hết nổi
    Bởi phien-nhatrang trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-06-11, 01:51 PM
  3. 1 Số kinh nghiệm khi cài bản 1.00.16 VTM
    Bởi bachcotsau trong diễn đàn Releases