Hướng dẫn Nhiệm Vụ
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    أبجدية عربية ’ huntersun's Avatar
    Đang ở
    A Town Where You Live
    Thanks
    1,523

Hướng dẫn Nhiệm Vụ FLYFF

Quest Chuyển ngành lần I

Level 15 mới đc chuyển ngành (không chuyển không lên kinh nghiệm)

-Gặp Juria (Public Office) ở quảng trường Flarish
    -Sau đó gặp một trong số những người này để chuyển thành ngành mình thích:
    + Merenary: Gặp Valin ở ven sông vùng Đông Bắc của Flarish
    + Magician: Gặp Mule cũng ở vùng Đông Bắc của Flarish
    + Assit: Gặp Rooney ở phía Bắc của Flarish
    -Rùi đi gặp một số người nữa để hoàn thành Q của mình. Có thể tham khảo phần bản đồ NPC tại đây

[Only registered and activated users can see links. ]

Quest Chuyển ngành lần 2
    Level 60 trở lên mới làm được

Dungeon Quest

Các Request khác (nhận ở Quest Office)
    Từ lvl 7 trở lên

Nguồn Flyffvn.com ! Reupload by me !
    Lần sửa cuối bởi huntersun, ngày 19-01-09 lúc 06:50 PM.

MU

Thành Viên
    Thanks
    30

Ðề: Hướng dẫn Nhiệm Vụ

mình muốn hỏi cái cấu hình để chơi cái trò này ban cho mình đc kô. (tại máy nhà mình hơi cùi)
    Khách viếng thăm hãy cùng ngotiendat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    A Town Where You Live
    Thanks
    1,523

Cấu hình tối thiểu: Pentium-III 600MHz, Ram 256MB , VGA 64 MB

Cấu hình yêu cầu : Pentium-IV 1.0GHz or better, Ram 512, Vga 256 MB

MU

Thành Viên
    Thanks
    12

Thêm chút về hưỡng dẫn người chơi mới :Khởi đầu cuộc chơi, tất cả mọi thành viên trong cộng đồng Flyff đều là những kẻ du mục lang thang Vagrant. Khi đó, nhiệm vụ chủ yếu của người chơi là tìm hiểu và làm quen với tất cả những vấn đề tồn tại trong thế giới game.

Vũ khí mà bạn có được chỉ là những thứ cơ bản nhất, đồng thời bạn cũng sẽ học được các kỹ năng chiến đấu để kiếm điểm kinh nghiệm qua những cuộc quyết đấu với ma quỷ.

Đến level 15, người chơi sẽ có thể lựa chọn cho mình một nghề riêng biệt (thực chất là một chủng riêng biệt) để thăng tiến, nâng cấp. Sau level 20, nhân vật bắt đầu bay, thể hiện đúng tinh thần của trò chơi là Flyff: Fly for fun, đồng thời bắt đầu tham gia vào các nhiệm vụ trên không hoành tráng (Flying Quest).

Cho đến tận khi đạt đến cấp độ 15, bạn chưa phải quan tâm đến việc nên đầu từ điểm kinh nghiệm vào kỹ năng gì bởi khi chọn nghề mới, bạn sẽ lại được "reset" lại toàn bộ các kỹ năng. Thông thường, từ cấp độ 15 trở đi, người chơi sẽ tập trung đầu tư vào sức mạnh để có thể tiêu diệt quái vật nhanh hơn.

Các chủng nhân vật bạn có thể chọn từ đây gồm có Lính lê dương Mercenary, Phù thủy và Hộ nhân. Sau đó, tùy thuộc vào việc bạn chọn phát triển kỹ năng nào, nhân vật sẽ nâng cấp thành những loại chuyên biệt khác nhau. Là lính lê dương, bạn có thể chiến đấu dũng mãnh như các chiến binh của trò chơi khác, nếu không bạn có thể ra tay tàn phá bằng những phép màu của Phù thủy hoặc đơn giản chỉ là những người trợ giúp cần mẫn tuy yếu ớt nhưngbang hội nào cũng cần bởi nhân vật này có thể chữa lành các vết thương và tăng thêm sức mạnh cho đồng đội.

Mercenary chỉ có thể sử dụng các loại vũ khí giáp chiến như kiếm hay rìu để tấn công kẻ thù. Ngoài ra, bạnc ó thể sử dụng thương để giảm chấn thương khi bị trúng đòn. Lên đến cấp độ 60, nhân vật này có thể phát triển thành Hiệp sỹ hoặc Đao thủ.

Là hiệp sỹ, bạn sẽ trở thành lính tiên phong trong quân đoàn của mình, luôn đứng đầu chiến tuyến để tấn công kẻ thù và làm lá chắn cho đồng đội. Trong khi đó, nếu trở thành Đao thủ, bạn sẽ có khả năng đánh rất mạnh và rất nhanh, tuy có lực chống đỡ có yếu hơn Hiệp sỹ.

Còn nếu muốn trở thành Hộ nhân Assist, bạn cần biết đến kỹ năng cơ bản cần được đầu tư nhất của chủng này là Int (Thông minh). Không chỉ có khả năng chữa lành vết thương, đọc thần chú, Assist cũng có thể trở thành những chiến binh đáng gờm trong các trận 1 đấu 1. Lên đến cấp độ 60, Assist sẽ biến thành Billposter hoặc Ringmaster, nhưng nhân vật có cấp độ cao hơn và kỹ năng hỗ trợ tốt hơn.

Magician cho phép game thủ tiêu diệt kẻ thù từ xa bằng những câu thần chú màu nhiệm. Khả năng phòng ngự của Phù thủy thấp và thời gian giữa các câu chú cũng dài, nhưng nếu thực hiện chuẩn xác, các phép thuật có thể đem lại mức độ sát thương rất cao cho đối phương. Lên cấp độ 60, nhân vật phát triển thành Psykeeper hoặc Elementer.

Nhà thôi miên Psykeeper có khả năng làm suy yếu sức mạnh của đối thủ giúp các chiến hữu tiêu diệt kẻ thù dễ dàng hơn. Trong khi đó, dù khả năng tấn không đối kháng yếu ớt nhưng khi được bao bọc, Elementer sẽ thật sự trở thành mỗi hiểm họa từ xa bất ngờ của kẻ địch.

Nhân vật sẽ có thể chu du, quăng mình vào các cuộc chiến ở 5 thị trấn khác nhau trên 3 hòn đảo khác nhau. Flyff bao gồm 80 quest cùng với rất rất nhiều quái vật được sản sinh trong thế giới game. Hơn nữa, các sự kiện sẽ được tổ chức thường xuyên để làm mới lục địa Roika.

Nhưng đó vẫn chưa phải là đặc điểm hấp dẫn nhất của Flyff bởi với tiêu chí Fly for fun (bay cho vui), lần đầu tiên trong thế giới MMORPG, bạn được bay, hãy tưởng tượng khi bước vào thế giới game, bạn sẽ bắt gặp cảnh tượng hàng trăm người đang bay lượn trên không trung để tìm diệt quái vật...

Nếu muốn thể hiện khả năng vượt trội của mình, bạn có thể vượt qua level 80 và kiếm đủ Gpotato (tiền trong Flyff) để mua thảm hoặc chổi bay, đưa bạn vào hòn đảo PvP với hàng nghìn anh tài đang chờ đón.

Với lượng Gpotato kiếm được hoặc là tiền thật trong tài khoản, bạn có thể mua cho nhân vật những món đồ tăng sức mạnh hiệu quả. Các nhà sản xuất đã hứa hẹn rằng thế giới Flyff sẽ ngày càng rộng lớn và ngày càng có nhiều quái vật.

Điều cuối cùng cần nói về Flyffvn: Đây là một trò chơi hoàn toàn miễn phí
    Khách viếng thăm hãy cùng langtuvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

Bạn ơi cho mình hỏi cấu hình với nhé.
    Máy mình có cấu hình như sau:
    Pentium III ~933Mhz
    Ram 512mb
    VGA 32mb
    Có chơi được game này không vậy bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sang_pro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Bạn cần cài direxct 9 trở lên và cấu hình đó có thể chơi nhưng chắc sẽ không thích bạn nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng langtuvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    A Town Where You Live
    Thanks
    1,523

Cấu hình đó chơi được nhưng phải chỉnh ở chế độ tất cả là LOW hết !
    Chứ không thì giật lắm

MU

Thành Viên
    Thanks
    31

Có thiệt không vậy VGA của em có 32mb à. Với lại Ati Rage 128 nữa đâu có driver nào tương thích đâu. Nếu mà chỉnh ở chế độ LOW thì hết giật hả bạn. Cám ơn vì đã trả lời cho mình
    Khách viếng thăm hãy cùng Sang_pro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nếu mà bạn muốn chơi đỡ giật thì bạn cài winmode thế thì kô giật đâu.
    Khách viếng thăm hãy cùng flyffvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Sặc. Đấy là chơi online thôi. Còn chơi off thì. Chậc chậc. Chắc ko vô nổi đâu.
    Khách viếng thăm hãy cùng FlyFF xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ai Giúp Em Cái Em Cảm Ơn Rất Nhiều
    Bởi nhtu1997 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-06-11, 08:12 AM
  2. hướng dẫn nhiệm vụ KAL đây! mại dô
    Bởi lynamloi trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 30-06-07, 03:42 PM