[MU] hỏi về hosting
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: hỏi về hosting

Thành Viên
    Thanks
    48

hỏi về hosting

em tạo sub domain diendan.muvietnam.com em thấy những trang web khác khi ghi đường link như thế này muvietnam.com/diendan thì nó tự động chuyển qua diendan.muvietnam.com không biết em tạo kiểu gì mà em thử vào muvietnam.com/diendan mà nó không tự động chuyển qua sub domain diendan,muvietnam.com vậy à 2 link đều khác nhau,mong mọi ngưởi chỉ giúp em phải làm sao để khi vào,muvietnam.com/diendan thì nó tự động chuyển qua sub domain vậy ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng kudaomobile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định ziziboon's Avatar
    Thanks
    35

Ðề: hỏi về hosting

bạn vào quản lý admin của forum phần option chỗ link diễn đàn đó. chỉnh lại thành diedan.muvietnam.com là được. vì bạn đang để muvietnam.com/diendan nên khi bạn vào bằng subdomain đieđan.muvietnam.com --> nó sẽ tự nhảy về muvietnam.com/đieđan
    Khách viếng thăm hãy cùng ziziboon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ziziboon vì bài viết này !

kudaomobile (11-03-16)

Đang ở Phòng Tập GYM PhamNinh's Avatar
    Thanks
    254

cái muabc.com/xxx là thư mục con, k phải là subdomain. k cần tạo j` cả, ném vào trong folder cùng trang chủ là dc

còn dạng xxx.muabc.com mới là subdomain.

và khi đó bạn cần làm 2 bước.

1/ vào domain, trỏ thêm 1 sub domain vào ip host.
    2/ vào host , thêm subdomain xxx nữa là ok
    [Only registered and activated users can see links. ] - Season 1

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến PhamNinh vì bài viết này !

kudaomobile (11-03-16)

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Bạn có thể dùng câu lệnh này cũng được:
    Code:
    <?php 
    header("Location: http://www.diendan.muvietnam.com");
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

kudaomobile (11-03-16)

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Cần gì, nếu muốn làm như chủ thớt thì tạo file .htaccess trỏ về dạng subdomain là ok thôi mà , thực chất nó vẫn là 1, bởi thường các bạn tạo subdomain mình để ý là đều nằm theo thư mục tương tự trong phần domain chính
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

kudaomobile (11-03-16)

Thành Viên
    Thanks
    48

mấy bác nói em vẫn chưa hiểu lắm,em còn gà mờ lắm,ai có thể qua team hướng dẫn giúp em được ko ạ,em xin cảm ơn

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    Cần gì, nếu muốn làm như chủ thớt thì tạo file .htaccess trỏ về dạng subdomain là ok thôi mà , thực chất nó vẫn là 1, bởi thường các bạn tạo subdomain mình để ý là đều nằm theo thư mục tương tự trong phần domain chính
    em thấy file .htaccess mà không thấy trong đó ghi cái gì,yahoo của em nnguyenvanhai32,mấy anh xem giúp em với ạ
    Lần sửa cuối bởi kudaomobile, ngày 11-03-16 lúc 10:48 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kudaomobile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    35

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    nói nghe đơn giản mà làm phức tạp vãi ra đối với những người chưa biết gì
    để lại teamview mình vào làm cho.

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi ziziboon [Only registered and activated users can see links. ]
    nói nghe đơn giản mà làm phức tạp vãi ra đối với những người chưa biết gì
    để lại teamview mình vào làm cho.
    hình như bạn hiểu sai ý mình rồi bạn,ý mình muốn nói là mình thấy thường thì các diễn đàn khác chỉ xài 1 sub domain còn diễn đàn mình xài cả 2,1 là domain chính 2 là sub domain,giờ mình muốn diễn đàn mình chỉ xài 1 sub domain thôi,như mấy diễn đàn kia mình ghi như sau, muvietnam/diendan.com là nó tự động chuyển về link sub domain diendan.muvietnam.com,còn mình thì nó gõ tự chuyển,gõ muvietnam/diendan.com vẫn ý xỳ không thay đổi về diendan,muvietnam.com,nếu nó cứ ở muvietnam/diendan.com vẫn vào bình thường nhưng không sử dụng được chức năng chatbox viết bài
    Lần sửa cuối bởi kudaomobile, ngày 12-03-16 lúc 01:13 AM.

Thanks
    35

Trích dẫn Gửi bởi kudaomobile [Only registered and activated users can see links. ]
    hình như bạn hiểu sai ý mình rồi bạn,ý mình muốn nói là mình thấy thường thì các diễn đàn khác chỉ xài 1 sub domain còn diễn đàn mình xài cả 2,1 là domain chính 2 là sub domain,giờ mình muốn diễn đàn mình chỉ xài 1 sub domain thôi,như mấy diễn đàn kia mình ghi như sau, muvietnam/diendan.com là nó tự động chuyển về link sub domain diendan.muvietnam.com,còn mình thì nó gõ tự chuyển,gõ muvietnam/diendan.com vẫn ý xỳ không thay đổi về diendan,muvietnam.com,nếu nó cứ ở muvietnam/diendan.com vẫn vào bình thường nhưng không sử dụng được chức năng chatbox viết bài
    thì đúng thế rồi còn gì. gõ muvietnam.com/diendan ---> tự động thành diendan.muvietnam.com còn gì nữa bạn

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi ziziboon [Only registered and activated users can see links. ]
    thì đúng thế rồi còn gì. gõ muvietnam.com/diendan ---> tự động thành diendan.muvietnam.com còn gì nữa bạn
    nhưng của em nó không tự động chuyển qua,mà nó cứ đứng im như vậy gõ muvietnam.com/diendan thì vẫn là link muvietnam.com/diendan,bác biết làm chỉ em với
    teamview : 1 089 093 789
    pass : myj365

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Hỏi về hosting và no-ip
    Bởi newmem2015 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 03-09-15, 12:04 AM
  2. [MU] cần giúp đỡ về đưa web lên hosting
    Bởi anhvu6 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-02-15, 02:10 AM
  3. [MU] vấn đề hosting
    Bởi anhvu6 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu