Update Việt Hóa cho server Giang Share
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33
    Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Update Việt Hóa cho server Giang Share

Trước mình có up 1 cái patch Vh rồi cái này hoàn chỉnh hơn chút việt hóa nhiều hơn.
    Thông tin trong cái patch này

--- 2 event ép bánh chưng và bánh gato, đánh quái rớt Túi mừng xuân mang về mở
    --- Thêm cái map minh nguyệt trấn để ép bánh, map ba lăng huyện npc tiếng việt, khởi động bằng xa phu, npc các môn phái đứng vị trí như vinagame
    --- giao diện client việt hóa được phần nào
    --- HD vài thứ trong bảng F1 của client
    --- tên các file script trong folder ba lăng huyện đa số chuyển sang tiếng việt để tiện theo dõi
    --- NPC chuyển sinh việt hóa (Là việt hóa cái script của nó á ko phải tên nó)
    --- NPC Nhiếp thí trần
    --- NPC Tảy tủy
    --- NPC Xa phu
    --- NPC 10 phái
    --- NPC Nhiệm vụ oánh boss đại
    --- NPC Vượt Ải
    --- Chỉ số điểm kinh nghiệm để lên LV cần nhiều hơn vì trong 2 event mình cho nhiều điểm
    --- npcs.txt việt hóa cũng đa số , những thăng quan trọng
    --- Còn vài cái linh tinh cũng chẳng nhớ , sau đợt này tớ tiếp tục cái skill.txt

1 số cái chưa việt hóa
    --- Skill.txt - lười dò từng thằng mình chơi nhiều rồi nên là thuộc skill chẳng viẹt nữa
    --- Tên 1 số đồ phổ - vì cái này liên quan đến các file script nữa nên mình chưa có việt được

bà con chú ý là backup nhé, tớ ko chịu trách nhiệm bà con lỗi rồi kêu tớ. Cái thư mục NPCS trong cả client và server là tớ thêm cái cây đào đứng ở cửa ba lăng huyện nên bà con nhớ copy cả vào ko vào game ko thấy hình cây đào đâu

Không có cái pass nào cả. down về bung ra .

Chú ý : dành cho server có font. dừng bác nào ý định chép sạch qua server no font nhé vì có hàm AddEventItem("Tiếng tàu") nên chép qua nofont thì 1 số NPC ko hoạt động được. Các NPC này nằm hết trong ba lăng huyện nên các bác nhào vào mà sửa tên có lẽ được.

Link Medifire nhé

[down]http://www.mediafire.com/download.php?y1zjtvl3vnd[/down]

Có 2 phần là server và client của cái nào đáp vào cái ấy

Chúc các bác zhui zhe

Quên đấy cái droprate ấy, mình chỉ để 3 file, 1 cái là drop tại ba lăng huyện, 1 cái drop ở phong lang độ và trên thuyền phong lăng
    Tại ba lăng huyện chỉ rớt tiền và túi mừng xuân đỏ với hông
    Tại phong lăng độ thì rớt phong hỏa lệnh bài và phúc duyên tiểu túi mừng xuân
    trên thuyền chỉ rớt phúc duyên

rõ chán quên liên tục cái maplist.ini ấy mình để nguyên như ban đầu muốn test mở ít map thôi kẻo giựt thêm cái map id 256 minh nguyệt trấn cuối cùng ấy

Lại quên nữa cái map minh nguyệt trấn ấy đừng có out nhân vật ở máp đó nhé kẻo khỏi log vào map đó mình vẫn bị lỗi chưa có fix
    Chắn event thì nên về ba lăng huyện mà chăn chỉ sợ các bác nhặt mỏi tay rồi chán
    Lần sửa cuối bởi f-fantasy, ngày 01-01-09 lúc 08:40 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    55

Ðề: Update Việt Hóa cho server Giang Share

Thanks bác nhá ! mà bạn vh thiếu ngay cái mình cần ! skill ! chán ! cái skill của giang nó kì wáii ! chưa từng nào thấy lun !
    Khách viếng thăm hãy cùng TranDoanDuc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

tại vì có thêm skill 15x 16x nữa mà,để bữa nào rảnh đã,đang mày mò add con Nghịch Lân của Phong Thần vào
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

không phải của Giang kỳ đâu tại cái file skill.txt và Missles.txt khác biệt nhiều so với các file hình ảnh skill của vinagame ta mà thôi. Cái đó mình nghĩ là fix được thôi nhưng mình đang quan tâm tới những chức năng khác của cài gameserver này . Skill thì mình chơi online nhiều nên thuộc hết rồi cũng chả mún việt tính để nó sau cùng

Mình dạo này cứ Tàu - việt - việt -tàu nên loạn loạn có thể trong các đoạn script hoặc hd nào đó lộn xộn ai down về xem lỗi thì tự fix nhé

Trong cái skill.txt này skill 150 mang hình dạng skill 120 của vinagame còn 120 thì là ngũ hành công kích

Thành Viên
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    55

không phải của Giang kỳ đâu tại cái file skill.txt và Missles.txt khác biệt nhiều so với các file hình ảnh skill của vinagame ta mà thôi.
    Bạn kô hiểu ý mình rùi ! cái skill của giang về thông số mana máu thể lực nó không như trước ( VD : kinh công -50 "mana" )
    Mà bạn cho mình hỏi ! vậy nếu sài sever giang thì cái bản item và skill để tham khảo coi như vức đi phải không ?
    mà sao mình không lấy cái bản đó làm file skill hay npcs lun hã bạn ! cái đó full 100% mà ??
    Khách viếng thăm hãy cùng TranDoanDuc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến TranDoanDuc vì bài viết này !

the_prince (17-06-12)

[S]-[A]-[N]-[G] sangpronhat's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    9

Thanks cậu nhìu nha
    thể xài thử xem sau
    Soure game mobile full Unity3d mới nhất cập nhật liên tục
    Có share 1 số source free cho anh em học tập
    Click ngay
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    tại vì có thêm skill 15x 16x nữa mà,để bữa nào rảnh đã,đang mày mò add con Nghịch Lân của Phong Thần vào
    mình đang cho skill phong thần vào với vài cái item khổ nỗi cái questkey số lượng có hạn chán quá.
    Bạn kô hiểu ý mình rùi ! cái skill của giang về thông số mana máu thể lực nó không như trước ( VD : kinh công -50 "mana" )
    Mà bạn cho mình hỏi ! vậy nếu sài sever giang thì cái bản item và skill để tham khảo coi như vức đi phải không ?
    mà sao mình không lấy cái bản đó làm file skill hay npcs lun hã bạn ! cái đó full 100% mà ??
    Mình biết cái file tham khảo ấy nhưng nó khác nhiều so với server này, giờ muốn có file skill hoàn chỉnh cho server này thì hơi tốn thời gian và công sức vì phải làm tỉ mỉ kẻo chẳng cái gì ra cái gì cả. Skill nó liên quan đến nhiều cái

Thành Viên
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    55

Cho mình hỏi nữa ! Vậy làm sao mình biết ID NPC mà add ??? ! cái NPCS lạ hoắc àh !

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

mở npcs lên bằng notepad ++ id npc bằng số dòng trừ đi 2 . NPC đừng ở dòng thứ 10 có id là 8. Sao lại lạ hoắc

Vỵt Siêu Nhân nghiamt's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Túi mừng xuân nhặt lên nhìn như hình cái Bí Kíp là sao vậy

0977114691 - Nghĩa

>>> [Only registered and activated users can see links. ] <<<

>>> [Only registered and activated users can see links. ] <<<

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Server TLBB Tiếu ngạo giang Hồ cho anh em nè !
    Bởi hanny trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 350
    Bài viết cuối: 06-03-13, 10:17 AM
  2. [re-share] Thế giới hoàn mỹ Offline Server (New Update)
    Bởi phamson06 trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 73
    Bài viết cuối: 18-03-12, 10:29 AM
  3. [share]New server update 22/05/2010
    Bởi Minh Phụng trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-05-11, 11:55 AM
  4. Share WebShop Update 1.0 BCS ^^!
    Bởi Nylan trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 29-07-08, 09:49 PM