[JX] Linux 1st Update : Bổ sung Hoa Sơn phái vào JX linux mà Đức tổng hợp - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 24 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 232
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Linux 1st Update : Bổ sung Hoa Sơn phái vào JX linux mà Đức tổng hợp

đã test qua sever e share.... vẫn từ ver 3 mà tổng hợp lên .... nên việt hóa chưa hết..... đồng hành cũng thế...... vẫn giữ đc tính năng của ver 3.và fix đc 1 số lỗi cũng như cải tiến được phái hoa sơn....
    Góp ý: nếu e đi từ ver 4 sau đó tổng hợp lên và thêm những thứ e đã fix và làm được như hoa sơn hay cải tiến mới chẳng hạn:

Những cải tiến mới?
    1. cải tiến trang bị trong hệ Thanh Câu - Đằng Long của Hoa Sơn, fix các lỗi làm dis cửa sổ game như ver 2.1 anh Cgalaxy, fix một số con ngựa tàng hình, mã bài kỳ trân các, việt hóa thú cưỡi hết õeẹý, ...
    2. Tích hợp chức năng đổi đồ cấp thấp (Thanh Câu - Huyền Viên) Thợ rèn thần bí Lâm An
    3. Chức năng nhận trang bị tiện lợi (Tử Mãng - Đằng Long) thập đại phái, option random đã fix, ấn, trang sức, phi phong hiển thị đủ các dòng thuộc tính, các trang bị Kim Phong, An Bang, Định Quốc, Hiệp Cốt, Nhu Tình, HKMP đủ set, ngựa 8x tại 3 NPC trung tâm Ba Lăng Huyện (chém gió tí: có tên vợ mình hehe)
    4. Ép VK/Trang bị Huyền Tinh ngon lành A-Z
    5. Vô hiệu hóa bớt vài event, có thể các developers cần tìm hiểu thêm để bật lại, mình không xóa khỏi server.
    6. Tỉ lệ rơi vật phẩm mức khá, dành cho anh chị em thích đi cày cuốc
    7. Danh hiệu, vòng sáng một vài cái
    8. Các tính năng sự kiện như VNG khoảng 80% dành cho anh chị thích tìm hiểu
    9. Chức năng hủy vật phẩm khóa, những vật phẩm không bán không vứt được
    10. Chuyển sinh về cấp 100 và cập nhật BXH Quản lý TOP tại Lễ Quan.

ĐIỀU QUAN TRỌNG LÀ PHÁI HOA SƠN
    + Trang bị đi vào hệ Thanh Câu - Đằng Long, không có HKMP của Hoa Sơn, item đủ set đủ res đủ option.
    + Hệ thống kỹ năng: Việt Hóa hoàn toàn, chức năng các skill hỗ trợ như VNG.
    + Tách Lăng Ba Vi Bộ khỏi Huyễn Nhãn Vân Yên trấn phái thành skill mới chỉ có tác dụng tăng tốc + điểm huyệt (làm choáng)
    + Cửu Kiếm hợp nhất + Độc cô cửu kiếm có tỉ lệ xuất dựa trên né tránh.
    + Tỉ lệ giống bản này và VNG là 85%

Những tồn tại:
    + Bảng xếp hạng ?
    + Tống kim chưa test, ai thấy lỗi phải gì hay không có thì post lên dùm
    + Lập Bang hội có thể làm roleback gây mất nhân vật (còn tài khoản) hoắc mất đồ, hay gì gì đó. Nói chung mình chơi offline mình nghịch thế đủ rồi.
    + Đồ Hoa Sơn chưa kịp add trị số tài phú binh giáp đâu, anh chị em rảnh rỗi làm giúp thêm vậy.

Nhưng như thế là tốt rồi e ah.....rất cảm ơn e vì tinh thần share bất diệt.....A chỉ góp ý nhỏ là nếu e đi từ ver 4 mà tổng hợp lên cùng các cải tiến của e thì a nghĩ sẽ tạo nên ver 5 thay cho ver 4 của a Đô cũng như update của Galaxy vì nó sẽ ưu việt hơn nhiều
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

minhduc_aa (05-03-16)

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Trích dẫn Gửi bởi KangGary [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái sv này mình mua đĩa gần 1 chục năm rồi, bác dev không em gửi link cho
    thank bác. cho em cai link ngâm thử
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

em thây VH cũng không quan trọng ở những thứ không cần. cái nào cần ta dow rồi chép theo ý mình cũng được mà. chử yếu sever không bug chơi off hoac pk với ae là ngon roài. hehe
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    để tầm 100 thôi bạn nhé.....và đồng bộ script/skill này sang client nữa nhé
    tks bác . mình đã chỉnh đc tks
    Khách viếng thăm hãy cùng hinodl01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    39

tại sao mình xóa jxser của yoken và chép jxser của minh duc vào và root thì ko đánh quái được .còn nếu ko xóa của yoken mà chép đè thì đánh quái được
    Lúc trước mình cũng làm theo bác TVnam ver 3 cũng vậy có bác nao biết lỗi này ko
    (mình đã làm thteo đúng hướng dẫn)
    Khách viếng thăm hãy cùng sanerhp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    đã test qua sever e share.... vẫn từ ver 3 mà tổng hợp lên .... nên việt hóa chưa hết..... đồng hành cũng thế...... vẫn giữ đc tính năng của ver 3.và fix đc 1 số lỗi cũng như cải tiến được phái hoa sơn....
    Góp ý: nếu e đi từ ver 4 sau đó tổng hợp lên và thêm những thứ e đã fix và làm được như hoa sơn hay cải tiến mới chẳng hạn:

Những cải tiến mới?
    1. cải tiến trang bị trong hệ Thanh Câu - Đằng Long của Hoa Sơn, fix các lỗi làm dis cửa sổ game như ver 2.1 anh Cgalaxy, fix một số con ngựa tàng hình, mã bài kỳ trân các, việt hóa thú cưỡi hết õeẹý, ...
    2. Tích hợp chức năng đổi đồ cấp thấp (Thanh Câu - Huyền Viên) Thợ rèn thần bí Lâm An
    3. Chức năng nhận trang bị tiện lợi (Tử Mãng - Đằng Long) thập đại phái, option random đã fix, ấn, trang sức, phi phong hiển thị đủ các dòng thuộc tính, các trang bị Kim Phong, An Bang, Định Quốc, Hiệp Cốt, Nhu Tình, HKMP đủ set, ngựa 8x tại 3 NPC trung tâm Ba Lăng Huyện (chém gió tí: có tên vợ mình hehe)
    4. Ép VK/Trang bị Huyền Tinh ngon lành A-Z
    5. Vô hiệu hóa bớt vài event, có thể các developers cần tìm hiểu thêm để bật lại, mình không xóa khỏi server.
    6. Tỉ lệ rơi vật phẩm mức khá, dành cho anh chị em thích đi cày cuốc
    7. Danh hiệu, vòng sáng một vài cái
    8. Các tính năng sự kiện như VNG khoảng 80% dành cho anh chị thích tìm hiểu
    9. Chức năng hủy vật phẩm khóa, những vật phẩm không bán không vứt được
    10. Chuyển sinh về cấp 100 và cập nhật BXH Quản lý TOP tại Lễ Quan.

ĐIỀU QUAN TRỌNG LÀ PHÁI HOA SƠN
    + Trang bị đi vào hệ Thanh Câu - Đằng Long, không có HKMP của Hoa Sơn, item đủ set đủ res đủ option.
    + Hệ thống kỹ năng: Việt Hóa hoàn toàn, chức năng các skill hỗ trợ như VNG.
    + Tách Lăng Ba Vi Bộ khỏi Huyễn Nhãn Vân Yên trấn phái thành skill mới chỉ có tác dụng tăng tốc + điểm huyệt (làm choáng)
    + Cửu Kiếm hợp nhất + Độc cô cửu kiếm có tỉ lệ xuất dựa trên né tránh.
    + Tỉ lệ giống bản này và VNG là 85%

Những tồn tại:
    + Bảng xếp hạng ?
    + Tống kim chưa test, ai thấy lỗi phải gì hay không có thì post lên dùm
    + Lập Bang hội có thể làm roleback gây mất nhân vật (còn tài khoản) hoắc mất đồ, hay gì gì đó. Nói chung mình chơi offline mình nghịch thế đủ rồi.
    + Đồ Hoa Sơn chưa kịp add trị số tài phú binh giáp đâu, anh chị em rảnh rỗi làm giúp thêm vậy.

Nhưng như thế là tốt rồi e ah.....rất cảm ơn e vì tinh thần share bất diệt.....A chỉ góp ý nhỏ là nếu e đi từ ver 4 mà tổng hợp lên cùng các cải tiến của e thì a nghĩ sẽ tạo nên ver 5 thay cho ver 4 của a Đô cũng như update của Galaxy vì nó sẽ ưu việt hơn nhiều
    Anh ạ, em và bthhhz đã test với ver4 của anh Đô share. Nó rất tuyệt ở tính năng lễ quan. có lẽ nổi trội nhất nhưng task timer theo anh bthhhz thì nó tồn lỗi nhiều hơn hẳn, trang bị ver này em cố hướng nó theo mẫu hiện đại với fix đằng long và hoa sơn, nếu có time em ngâm cái Long Tương của VL miễn phí nhưng khó uể luôn. Tính ra ver4 dành cho ai thích dev hoài niệm CTC & SHXT hay năm 2008 trở về trước và ver này em chơi hiện đại súng ống, skill chưởng kiếm chém...có đủ của thế kỷ 21. Nếu nền là ver4 thì em nghĩ ver4 bản free không đáp ứng đủ "gạch, xi măng, đá, ..." Anh Đô share có 1/4 thôi mà nếu lấy nó sẽ mất 3/4 còn lại. Thôi thà gom góp các bản cũ được một nửa, 1/4 sáng tạo, 1/4 để dành dev từ từ và hóng các anh chị em. ...

Khuyến mãi cho mấy bạn hướng dẫn để chạy lại 1 số hoạt động và event.
    Các hoạt động vận tiêu, bật lại tại script\mission\challengeoftime\npc\dragon_boat ... gì đó: Vô đổi số EndDate đến 2018 hay 2020 cũng được
    Vận tiêu: Chạy ra góc trên map Phượng Tường (ở bên phải Bến tàu) nhận NV, mình nhớ là thế. ngày dc 3 lần cũng dc kha khá kinh nghiệm cho việc train lv >150.
    Event: bỏ mấy dấu -- trong file addspreadnpc gì đấy trong script\global, để hiển thị NPC sư kiện mà bạn muốn xài
    Mở mấy file txt trong folder droprate ở setting tìm ID genre particular của Vật phẩm liên quan đến event, đặt lại số của nó cho tăng droprate lên 2000 hay 3000 chẳng hạn (đừng cho số quá to, vì nó lấn át hết mấy vk/trang bị xanh opt tốt)
    Tìm bãi train và cho auto VLBS 1.3 giải quyết việc của nó.

Nhận dc inbox một bạn nói đánh boss HK rớt ba cái lễ bao 5 phi tốc hoàn chưa vh và nhấp chuột phải nó không ra 5 cái thì sửa lại thông tin của nó trong setting\item\magicscript.txt . ở cột thư mục tham chiếu thì sửa lại là \script\item\xinnianlibao\xinniangift.lua nhé. mấy cái nào mà ko nhấp chuột phải dc đều quất nó đường dẫn \script\item\xinnianlibao\xinniangift.lua chứ ko phải noscripts.lua.
    Những hoạt động khác chắc các bạn dev lên tự tìm hiểu ở kho lưu trữ clbgamesvn nhé, mình hiện tại online trên đt, nhớ dc có nhiêu đó. Mọi người thông cảm vì em chú trọng đến Hoa Sơn nhiều hơn. hehe
    Lần sửa cuối bởi minhduc_aa, ngày 06-03-16 lúc 12:45 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 3 Users Say Thank You to minhduc_aa For This Useful Post:

gakfc1993 (06-03-16), kuroo123 (06-03-16), TPLink (30-09-16)

Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi ztviet [Only registered and activated users can see links. ]
    em thây VH cũng không quan trọng ở những thứ không cần. cái nào cần ta dow rồi chép theo ý mình cũng được mà. chử yếu sever không bug chơi off hoac pk với ae là ngon roài. hehe
    Chỗ NPC Nhận đồng hành mình chôm của yoken hay bản nào ấy ta Bên ver4 anh Đô đã Việt hóa rồi nên bạn nào thích thì tải ver anh đô tìm thư mục chứa đồng hành chép đè vào. Newbie nghiên cứu dc cải tiến lên cho đẹp hơn là có 1 server ngon rồi hehe
    Chứ ver nào mà Việt Hóa được hết có mà em lập một công ty cạnh tranh với VNG á à .

Có cái ver mà trước đây em up. Do em up game khác (diablo2, AOE, CSS, CS:GO, naruto shippuden ... ) trên drive với mediashare nhiều quá nên gỡ nó ra rồi. Ghé xài thì xài bản này vậy nhe.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhduc_aa vì bài viết này !

TPLink (30-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    40

Update này có đồ Thanh Câu - Đằng Long của phái hoa sơn ko vậy moị người
    Khách viếng thăm hãy cùng Ducthinh682 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi Ducthinh682 [Only registered and activated users can see links. ]
    Update này có đồ Thanh Câu - Đằng Long của phái hoa sơn ko vậy moị người
    Tất nhiên là có, mà opt tốt nữa là đằng khác. Nhấp vào Chiến Tâm Tôn Giả\Ta muốn nhận trang bị\Chọn trang bị Hoa sơn kiếm hoặc khí tông. có up hình ngay đầu topic mà không thấy sao bác?

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhduc_aa vì bài viết này !

TPLink (30-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    39

tại sao mình xóa jxser của yoken và chép jxser của minh duc vào và root thì ko đánh quái được .còn nếu ko xóa của yoken mà chép đè thì đánh quái được
    Lúc trước mình cũng làm theo bác TVnam ver 3 cũng vậy có bác nao biết lỗi này ko
    (mình đã làm thteo đúng hướng dẫn)
    Khách viếng thăm hãy cùng sanerhp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 24 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ
    Bởi cgalaxy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 475
    Bài viết cuối: 22-05-19, 10:17 PM
  2. MP06 for NX 9.0.3 Win-Linux x64 (update only) (22/04/15)
    Bởi apple2000 trong diễn đàn Thư Viện Software
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-04-15, 06:29 PM
  3. [KT] Hỏi cách update bảng xếp hạng kt linux
    Bởi Kyo Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-14, 07:47 AM
  4. [JX] [HOT] Bản Update server JX Linux lần 2
    Bởi boynhay1721992 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 26-07-14, 06:43 PM
  5. Share bản nhất kiếm update 2012-10-19 bổ sung thêm all item + pb mới
    Bởi zin1007 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-10-12, 01:41 PM