[JX] Linux 1st Update : Bổ sung Hoa Sơn phái vào JX linux mà Đức tổng hợp - Trang 21
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 21 của 24 Đầu tiênĐầu tiên ... 11 19 20 21 22 23 ... CuốiCuối
Kết quả 201 đến 210 của 232
    Thành Viên
    Thanks
    132

Ðề: Linux 1st Update : Bổ sung Hoa Sơn phái vào JX linux mà Đức tổng hợp

Trích dẫn Gửi bởi kuroo123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lúc nào rảnh rỗi đem tính năng của Hoa Sơn phái lên v4 của tranminhdo đi bác ơi v4 có phần tối ưu hơn về việt hóa,... nhưng mà ko có HS phái
    Hoặc bác hướng dẫn mình cách add HS phái mình làm thay cho (chứ mò mãi vẫn bị lỗi tàng hình khi mặc đồ @@)
    Bị lỗi tàng hình là do chưa đồng bộ hoặc là thư mục data client file.pak chưa update hết.
    Khách viếng thăm hãy cùng Kethanglang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    141

Trích dẫn Gửi bởi Kethanglang [Only registered and activated users can see links. ]
    Bị lỗi tàng hình là do chưa đồng bộ hoặc là thư mục data client file.pak chưa update hết.
    Mình đồng bộ hết rùi chớ, mà cái Client cũng lấy từ Client của galaxy share đó, xài tốt cho ver của Đức mà sao copy mấy file goldequipr es.txt bỏ qua thử v4 vẫn ko dc À mà skill HS trong bảng skill thì có mà chọn skill để đánh ko có dc .
    Khách viếng thăm hãy cùng kuroo123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    132

Trích dẫn Gửi bởi kuroo123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đồng bộ hết rùi chớ, mà cái Client cũng lấy từ Client của galaxy share đó, xài tốt cho ver của Đức mà sao copy mấy file goldequipr es.txt bỏ qua thử v4 vẫn ko dc À mà skill HS trong bảng skill thì có mà chọn skill để đánh ko có dc .
    Vui nhĩ, bác copy sai sao đó chứ mình đem qua v4 skill, trang bị hiện đủ.
    Khách viếng thăm hãy cùng Kethanglang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Kethanglang vì bài viết này !

kuroo123 (19-04-16)

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Lúc nào rảnh rỗi đem tính năng của Hoa Sơn phái lên v4 của tranminhdo đi bác ơi v4 có phần tối ưu hơn về việt hóa,... nhưng mà ko có HS phái
    Hoặc bác hướng dẫn mình cách add HS phái mình làm thay cho (chứ mò mãi vẫn bị lỗi tàng hình khi mặc đồ @@)
    chép update này vào ver 4 là đc mà : [Only registered and activated users can see links. ]
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

kuroo123 (19-04-16)

Vi phạm quy định HungDevJX's Avatar
    Thanks
    169

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    chép update này vào ver 4 là đc mà : [Only registered and activated users can see links. ]
    A nam hàm delitem("ten item") e đã làm đúng ntn sao nó k dell dc item a. A bik lỗi ntn k . A có thể team qa jup e xem dùm cái hàm này với
    Khách viếng thăm hãy cùng HungDevJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi HungDevJX [Only registered and activated users can see links. ]
    A nam hàm delitem("ten item") e đã làm đúng ntn sao nó k dell dc item a. A bik lỗi ntn k . A có thể team qa jup e xem dùm cái hàm này với
    có thể dùng code này xem:

function main(NpcIndex) dofile("script/global/banhang.lua");
    local tab_Content = {
    " B¸n Ve Chai/DisposeItem",
    "KÕt thóc ®èi tho¹i/onCancel"
    }
    Say(" B¹n muèn b¸n phÕ liÖu g× ? ", getn(tab_Content), tab_Content);
    end;

function DisposeItem()
    GiveItemUI("Mua Ve Chai", "§¹i hiÖp cÇn b¸n g× xin ®Æt vµo «!", "DisposeConfirm", "onCancel", 1);
    end
    function DisposeConfirm(nCount)
    for i=1, nCount do
    local nItemIndex = GetGiveItemUnit(i)
    local strItem = GetItemName(nItemIndex)
    RemoveItemByIndex(nItemIndex)
    --WriteLog(date("%Y%m%d %H%M%S").."\t".." GM Hñy Item "..GetAccount().."\t"..GetName().."\t".." Huû item "..strItem)
    end--for
    Msg2Player("Thao t¸c b¸n vËt phÈm thµnh c«ng")
    Earn(1000)
    Talk(1, "", "chóc mïng b¹n ®· b¸n ®­îc 10 c©n phÕ liÖu,b¹n nhËn ®­îc 1000 l­îng b¹c!");
    end

hoặc

DelCommonItem(6,detailtype,parti,level,series,luck )
    thêm 3 tham số là có thể del được rồi, ví dụ del item có detal 1, parti 10 thì truyền DelCommonItem(6,1,10)
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

9. The Following 2 Users Say Thank You to tvnnam For This Useful Post:

HungDevJX (19-04-16), kuroo123 (19-04-16)

Thanks
    169

DelCommonItem(6,detailtype,parti,level,series,luck ) ham nay có del dc item quy định trong hourse không a

Hàm hủy vật phẩm thì e biết rồi . A có thể cho yahoo or fb để e tiện nói dc không

Ví dụ: if nRan == 1 or nRan == 2 then
    AddItem(0,10,8,1,0,0)
    DelItem(0,10,5,5,0,0)
    Talk(1,"","N©ng cÊp chiÕn m· thµnh c«ng")
    Pay(10)

Đây là 1 ví dụ hàm nâng cấp ngựa e viết. Ví dụ khi nâng cấp thành công nó sẽ ADD Phi vân vào và del team chiếu dạ.

Nhưng khi e dùng Nâng cấp thành công thì nó lại k del item chiếu dạ. Hàm dell thì r sử dụng đúng r mà sao nó lại k dell mới kinh
    Lần sửa cuối bởi HungDevJX, ngày 19-04-16 lúc 04:08 PM.

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi HungDevJX [Only registered and activated users can see links. ]
    Hàm hủy vật phẩm thì e biết rồi . A có thể cho yahoo or fb để e tiện nói dc không

Ví dụ: if nRan == 1 or nRan == 2 then
    AddItem(0,10,8,1,0,0)
    DelItem(0,10,5,5,0,0)
    Talk(1,"","N©ng cÊp chiÕn m· thµnh c«ng")
    Pay(10)

Đây là 1 ví dụ hàm nâng cấp ngựa e viết. Ví dụ khi nâng cấp thành công nó sẽ ADD Phi vân vào và del team chiếu dạ.

Nhưng khi e dùng Nâng cấp thành công thì nó lại k del item chiếu dạ. Hàm dell thì r sử dụng đúng r mà sao nó lại k dell mới kinh
    Bạn có thể tham khảo tính năng đổi lệnh bài lấy trang bị ở thợ rèn thần bí Lâm An rồi bắt chước làm theo tương tự với nâng cấp ngựa.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. The Following 2 Users Say Thank You to wermanhme1990 For This Useful Post:

HungDevJX (19-04-16), kuroo123 (19-04-16)

Thanks
    169

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn có thể tham khảo tính năng đổi lệnh bài lấy trang bị ở thợ rèn thần bí Lâm An rồi bắt chước làm theo tương tự với nâng cấp ngựa.
    Oke e đã làm dc rồi. TKs a nam. và TKS a bạn kia lun
    Lần sửa cuối bởi HungDevJX, ngày 19-04-16 lúc 04:28 PM.

Thành Viên
    Thanks
    141

Trích dẫn Gửi bởi Kethanglang [Only registered and activated users can see links. ]
    Vui nhĩ, bác copy sai sao đó chứ mình đem qua v4 skill, trang bị hiện đủ.
    Bác copy sao hay vậy? Có phải chỉ cần copy các file npchuash an.lua, skill/huash an.lua, sk ill.txt, settings\item\goldequipr es.txt qua rồi đồng bộ thôi hả bác. Bác làm thế nào chỉ em với

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Hoa Sơn của minhduc_aa có cải tiến hơn bản của cgalaxy mà bác. Em làm ko dc mới hóng đó chứ
    Khách viếng thăm hãy cùng kuroo123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 21 của 24 Đầu tiênĐầu tiên ... 11 19 20 21 22 23 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ
    Bởi cgalaxy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 475
    Bài viết cuối: 22-05-19, 10:17 PM
  2. MP06 for NX 9.0.3 Win-Linux x64 (update only) (22/04/15)
    Bởi apple2000 trong diễn đàn Thư Viện Software
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-04-15, 06:29 PM
  3. [KT] Hỏi cách update bảng xếp hạng kt linux
    Bởi Kyo Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-14, 07:47 AM
  4. [JX] [HOT] Bản Update server JX Linux lần 2
    Bởi boynhay1721992 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 26-07-14, 06:43 PM
  5. Share bản nhất kiếm update 2012-10-19 bổ sung thêm all item + pb mới
    Bởi zin1007 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-10-12, 01:41 PM