[JX] Hướng dẫn cài ver 4 giao diện mới và fix 1 số lỗi chạy cho mọi nền win hiện nay
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 35 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 344
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Hướng dẫn cài ver 4 giao diện mới và fix 1 số lỗi chạy cho mọi nền win hiện nay

Lời đầu tiên xin kính chúc ACE luôn có sức khỏe và tinh thần sáng tạo trên mọi lĩnh vực......sau đây Mình xin đi vào vấn đề chính:
    Trên diễn đàn đã có nhiều bài viết hướng dẫn cài ver 4 cũng rất chi tiết nhưng mình cũng xin mạo muội góp chút sức để giúp ACE đi đúng hướng và hoàn thiện hơn:

- Để tránh ACE cài đặt khỏi phải đi đường vòng tìm kiếm vất vả và phụ thuộc vào sever cũ như yoken hay ver3...
    - Giúp ACE tận hưởng hết các tính năng của ver 4 không bị xào sáo hay chắp vá... và thay giao diện mới cho dễ nhìn

Ver 4 có gì ? :
    + Việt Hóa chuẩn VNG 99.99% !
    + Xếp hạng TOP 10, môn phái , phú hộ !
    + Fix các lỗi tồn động ở ver3 !
    + Giữ nguyên các tính năng như bản linux góc không chỉnh sữa thêm bớt hay edit tầm bậy tầm bạ ! hệ thông boss và drop nguyên góc 2012

- Đã fix một số lỗi đang gây nhức nhối ở bản ver 4 này cho ACE. cụ thể:
    + đã chạy được auto VLBS
    + đã sửa được lỗi sai hút hít, sai thuộc tính,....
    + thêm kỳ trân các cho ACE gần như đầy đủ
    + không bị crash hoặc has stopped working khi chạy game.exe

Và sau đây là link tổng hợp Ver 4 : [Only registered and activated users can see links. ]

update thêm kỳ trân các cho ACE nào cần: [Only registered and activated users can see links. ]

Link Fshare do bạn z0nkazu04 chia sẻ :
    Server: [Only registered and activated users can see links. ]
    KTC: [Only registered and activated users can see links. ]

Hướng dẫn cách cài đặt:
    Chú ý: Chạy trên tất cả các win miễn là có cài VmWare 11 (Win 64bit)
    - Trong link down có 2 máy ảo. Win XP và CentOS và Pacht
    - Cài sẳn sql + db + tools + sever V4 của Tranminhdo
    - Pass CentOS: 123456 - Pass sql: 1234560123 như cũ hết chỉ việc kéo về bật lên chơi chứ khỏi cài thêm gì hết
    - để card Nat để chơi LAN và tránh lỗi trùng IP
    cách mở chơi LAN: để lại card mạng 2 máy ảo như hình dưới

[IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]

1. Cài ver4 như video….chép path vào client sạch
    Link video cài ver3 - ver 4 tương tự : [Only registered and activated users can see links. ]

2. copy file scripts và setting/item trong sever1 qua thư mục tương ứng của client

3. Đồng bộ setting/item/004/6 file trong sever1 và gateway

CÓ 5 THU MỤC CẦN CHÉP FILE NÀY VÀO
    2 Ở GATE WAY
    itemexchange_setting và rolevalueladder_setting

2 Ở SEVER1
    itemexchange_setting và rolevalueladder_setting

1 Ở SERVER1/SETTING/ITEMS
    SETTING/ITEM

4.Sét quyền root 7777 cho 4 file jxlinux_y, bishop_y, goddess_y, s3relay_y 

Chuột phải vào các file đó trong jxser mở bằng winscp 

rồi propertile rồi đổi con sốt bên dưới thành 7777 là chén thôi..............

Cuối cùng thêm ít hình ảnh cho ACE thêm chút kích thích:

P/s; Do mình cũng bận công việc và ít có thời gian rảnh nhưng vì niềm đam mê nên chưa test kỹ được...... nếu ACE có ý kiến và thắc mắc gì thì cứ post nên đây..... nếu biết mình và mọi người sẽ trả lời giúp ...Mình mong tất cả ACE có tinh thần xây dựng để cho bản Ver 4 này ngày càng hoàn thiện nhé.............Thân!!!

-- HẾT--
    Lần sửa cuối bởi tvnnam, ngày 24-02-16 lúc 01:24 AM.
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

2. The Following 49 Users Say Thank You to tvnnam For This Useful Post:

.R.I.P. (23-02-16), 135236 (09-11-16), anhyeuviolet (11-10-16), aphrodite (18-08-16), aruscard (02-01-17), authanhi (19-03-16), BeeZone (01-03-16), boyganz (24-02-16), cudacx12 (26-07-16), cuongvh93 (23-02-16), devilking2000 (23-02-16), dovietthai (23-02-16), duynguyenjx (24-07-16), f-fantasy (02-03-16), hackdv100 (26-02-16), HAHT169 (23-02-16), huntersun (24-02-16), huymoc (05-06-16), huythao229 (13-04-16), KangGary (23-02-16), keo_ngot1418 (24-02-16), Kethanglang (23-02-16), khungboktvn (31-07-16), Kimyuna (24-02-16), kuroo123 (20-03-16), langthangsg (31-07-18), lekimhung (21-06-16), lexuansang (23-03-16), minhduc_aa (23-02-16), minhkhanh109 (23-02-16), MrLukeIT (23-02-16), N.T.S.1802 (28-06-16), NewbieJX1 (23-02-16), nguyenhophuc87 (04-01-17), nguyennhuloi (06-04-16), nguyenthinhpha (17-05-16), p13cks03 (26-02-16), quanhongle (08-11-16), s3501519 (11-06-16), songvijx (28-02-16), thienybi (28-03-16), traugiautien (18-09-16), trinhdat (24-02-16), trongkha779 (23-02-16), trungkhuyen (18-03-16), vim239 (19-08-16), VNGameZoneVN (25-02-16), vuduymanh (23-02-16), z0nkazu04 (23-02-16)

Thành Viên
    Thanks
    6

Ðề: Hướng dẫn cài ver 4 giao diện mới và fix 1 số lỗi chạy cho mọi nền win hiện

Ver4 nhận trang bị Long Tương là treo máy ảo
    Khách viếng thăm hãy cùng linuxgame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Em đang bị lỗi Connect DB Error , thật sự là em cài phiên bản ver 4 1 lần và thành công, xong em cài qua Update nho nhỏ của bác cgalaxy , em muốn qua lại server Linux Ver4 đón giao thừa nhưng em cứ bị lỗi ở Conect DB Error, chỉ mỗi server này bị thôi, em không hiểu nguyên nhân làm sao, làm từ hôm qua đêm nằm suy nghĩ , cũng bị lỗi chỗ đó , Bác nào có thể giúp em được không, nghiền bản này quá . Cảm ơn mọi người
    Khách viếng thăm hãy cùng hungnha18 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên trongkha779's Avatar
    Thanks
    42

Nam sài windowns gì vậy nhìn đẹp quá ! có bản ghost cho mình xin luôn nhé !
    Khách viếng thăm hãy cùng trongkha779 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi linuxgame [Only registered and activated users can see links. ]
    Ver4 nhận trang bị Long Tương là treo máy ảo
    bạn thử cài lại theo cách của mình rồi nhận lại xem....có thể do chưa đồng bộ bạn nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi hungnha18 [Only registered and activated users can see links. ]
    Em đang bị lỗi Connect DB Error , thật sự là em cài phiên bản ver 4 1 lần và thành công, xong em cài qua Update nho nhỏ của bác cgalaxy , em muốn qua lại server Linux Ver4 đón giao thừa nhưng em cứ bị lỗi ở Conect DB Error, chỉ mỗi server này bị thôi, em không hiểu nguyên nhân làm sao, làm từ hôm qua đêm nằm suy nghĩ , cũng bị lỗi chỗ đó , Bác nào có thể giúp em được không, nghiền bản này quá . Cảm ơn mọi người
    bạn xóa hoặc gost hay cài lại win xong bạn thử cài lại theo cách của mình sẽ dễ dàng hơn nhiều bạn nhé.... sau đó thích update nho nhỏ galaxy vẫn ok bạn nhé.....

Trích dẫn Gửi bởi trongkha779 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình xài win 7 64bit bạn ạ... có bản gost nhưng ngại down nên lắm hơn 4.2 G vì mạng nhà mình rất chậm bạn ạ... để mình cho bạn 1 trang để tìm xem bản gost bạn thích nhé phienbanmoi.com hoặc gostviet.com

Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Cám ơn bác tvnam... Bác có thể cho mình xin jxserver không đc không? Mình cám ơn bác nhiều.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

anh có thể hướng dẫn cách fix được không. tại e dev cái sever lâu nay giờ bỏ đi thì hơi tiếc. mà dow cái này về chép qua không may chép ngay cái lỗi qua thì cũng như không. ví dụ auto em sài fọt ò í e thì ok mà chép font vào là hết sài được. còn sai hút hít hay bi stopword a có thể hướng dẫn em fix được không

Trích dẫn Gửi bởi trongkha779 [Only registered and activated users can see links. ]
    hố hố . sao giống bản tớ sài nhể .
    vietforum.vn/threads/tong-hop-cac-ban-ghost-windows-7-chat-luong.32430/
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

bạn xóa hoặc gost hay cài lại win xong bạn thử cài lại theo cách của mình sẽ dễ dàng hơn nhiều bạn nhé.... sau đó thích update nho nhỏ galaxy vẫn ok bạn nhé.....

cái phiên bản [Only registered and activated users can see links. ] của bác này em cài OK chạy , mà lần 2 thì bị thôi anh tvNam ơi ,
    Khách viếng thăm hãy cùng hungnha18 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn bác tvnam... Bác có thể cho mình xin jxserver không đc không? Mình cám ơn bác nhiều.
    có link down ở #1 luôn mà Bác......

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi hungnha18 [Only registered and activated users can see links. ]

cái phiên bản [Only registered and activated users can see links. ] của bác này em cài OK chạy , mà lần 2 thì bị thôi anh tvNam ơi ,
    bản này và bản mình share là 1 chỉ là mình thay đổi chút giao diện và fix 1 số lỗi , thêm KTC và cài đặt dễ dàng hơn mà thôi... còn lỗi của bạn thì bạn thử tham khảo cách fix ở #1 bài này nhé [Only registered and activated users can see links. ]

Trang 1 của 35 1 2 3 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] cho mình hỏi về phần giao diện ss2
    Bởi ukay_jack trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-08-14, 08:50 AM
  2. [JX] AE giúp mình về cái giao diện của Jx
    Bởi babyoflove trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-02-12, 12:12 AM
  3. Chỉnh server không giao dịch, có giao dịch.
    Bởi ngoctak546 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-08-11, 05:19 PM
  4. Giao diện mới
    Bởi Kenizzle trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 22-01-11, 12:49 PM
  5. hỏi về giao diện
    Bởi __Q12__ trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 18-01-11, 07:25 PM