[JX] Hướng dẫn cài ver 4 giao diện mới và fix 1 số lỗi chạy cho mọi nền win hiện nay - Trang 6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 6 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 344
    Thành Viên vuduymanh's Avatar
    Đang ở
    Lâm An
    Thanks
    490

Ðề: Hướng dẫn cài ver 4 giao diện mới và fix 1 số lỗi chạy cho mọi nền win hiện

Trích dẫn Gửi bởi Kimyuna [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chế tạo đồ tím toàn thất bại. Có cách nào tăng tỷ lệ lên 100% đc ko nhỉ
    1 thần bí khoáng thạch = 5 tử thuỷ tinh,
    1 tử thuỷ tinh = 5 phúc duyên đại
    Khách viếng thăm hãy cùng vuduymanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vuduymanh vì bài viết này !

Kimyuna (24-02-16)

Thành Viên trongkha779's Avatar
    Thanks
    42

Nam ơi ! Tốt bụng cho mình xin cái Script Xa phu có máp 1x đến 6x nha Nam ! chơi Off tìm lại cảm giác xưa mà mỗi cái đi tìm máp trian đuối quá ...
    Khách viếng thăm hãy cùng trongkha779 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

bữa h chơi ko sao,tự nhiên hômnay mở lên bị cái này,ai biết bị j ko?
    [Only registered and activated users can see links. ]

đã fix dc rồi
    SẴn cho mình hỏi về cái event,sao mình thấy có mấy cái event nó ko có file head.lua thì làm thế nào bật nó lên dc,

if(tonumber(GetLocalDate("%Y%m%d"))>=20160128 and tonumber(GetLocalDate("%Y%m%d"))<=20160813) then
    CreateTaskSay({"<dec><npc>Hoan nghªnh ®Õn víi ho¹t ®éng 'TriÖu Håi M·nh T­íng' diÔn ra tõ 28-01-2016 ®Õn 24:00 13-08-2016. Trong thêi gian ho¹t ®éng, ng­êi ch¬i cÊp 90 trë lªn (bao gåm cÊp 90) ®· n¹p thÎ cã thÓ tham gia chÕ t¹o lÖnh bµi. Xem néi dung chi tiÕt trªn trang chñ.",
    "Ta muèn chÕ t¹o Méc Bµi/#lingpaizhizao_do(1)",
    "Ta muèn chÕ t¹o §ång Bµi/#lingpaizhizao_do(2)",
    "Ta muèn chÕ t¹o Ng©n Bµi/#lingpaizhizao_do(3)",
    "Ta muèn chÕ t¹o Kim Bµi/#lingpaizhizao_do(4)",
    "Ta muèn chÕ t¹o Ngäc Bµi/#lingpaizhizao_do(5)",
    "C¸ch chÕ t¹o lÖnh bµi/lingbaizhizao_content",
    "Hñy bá /OnCancel"});
    else
    Say("Ho¹t ®éng 'TriÖu Håi M·nh T­íng' diÔn ra tõ 28-01-2016 ®Õn 24:00 13-08-2016. Trong thêi gian ho¹t ®éng, ng­êi ch¬i cÊp 90 trë lªn (bao gåm cÊp 90) ®· n¹p thÎ cã thÓ tham gia chÕ t¹o lÖnh bµi.",0)
    end

như cái trên mình sửa ngày lại rồi nhưng vào game ko thấy event đâu
    Lần sửa cuối bởi aloadsl, ngày 24-02-16 lúc 11:44 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng aloadsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi aloadsl [Only registered and activated users can see links. ]
    bữa h chơi ko sao,tự nhiên hômnay mở lên bị cái này,ai biết bị j ko?

đã fix dc rồi
    SẴn cho mình hỏi về cái event,sao mình thấy có mấy cái event nó ko có file head.lua thì làm thế nào bật nó lên dc,

if(tonumber(GetLocalDate("%Y%m%d"))>=20160128 and tonumber(GetLocalDate("%Y%m%d"))<=20160813) then
    CreateTaskSay({"<dec><npc>Hoan nghªnh ®Õn víi ho¹t ®éng 'TriÖu Håi M·nh T­íng' diÔn ra tõ 28-01-2016 ®Õn 24:00 13-08-2016. Trong thêi gian ho¹t ®éng, ng­êi ch¬i cÊp 90 trë lªn (bao gåm cÊp 90) ®· n¹p thÎ cã thÓ tham gia chÕ t¹o lÖnh bµi. Xem néi dung chi tiÕt trªn trang chñ.",
    "Ta muèn chÕ t¹o Méc Bµi/#lingpaizhizao_do(1)",
    "Ta muèn chÕ t¹o §ång Bµi/#lingpaizhizao_do(2)",
    "Ta muèn chÕ t¹o Ng©n Bµi/#lingpaizhizao_do(3)",
    "Ta muèn chÕ t¹o Kim Bµi/#lingpaizhizao_do(4)",
    "Ta muèn chÕ t¹o Ngäc Bµi/#lingpaizhizao_do(5)",
    "C¸ch chÕ t¹o lÖnh bµi/lingbaizhizao_content",
    "Hñy bá /OnCancel"});
    else
    Say("Ho¹t ®éng 'TriÖu Håi M·nh T­íng' diÔn ra tõ 28-01-2016 ®Õn 24:00 13-08-2016. Trong thêi gian ho¹t ®éng, ng­êi ch¬i cÊp 90 trë lªn (bao gåm cÊp 90) ®· n¹p thÎ cã thÓ tham gia chÕ t¹o lÖnh bµi.",0)
    end

như cái trên mình sửa ngày lại rồi nhưng vào game ko thấy event đâu
    cái này có hướng dẫn rồi mà bạn.......... chịu khó lục lại tìm sẽ thấy... giúp bạn lần này
    Đầu tiên : Xác định file chứa sự kiện ( muốn biết các bạn tự lục trong script\activitysys\config để xem các file)
    Ở đây mình sẽ lấy ví dụ là sự kiện vận tiêu
    Đường dẫn như sau : E:\Service VLTK 1\jxser\server1\script\activitysys\config\12
    Bước tiếp theo :
    + Bắt đầu thực hiện việc chỉnh sửa ngày tháng năm cho hoạt động
    E:\Service VLTK 1\jxser\server1\script\activitysys\config\12\head. lua
    Chỉnh sửa 2 dòng bên dưới ( đọc là hiểu không cần mình diễn giải chứ nhỉ )
    pActivity.nStartDate = 201204020000
    pActivity.nEndDate = 201305010000
    + Tiếp tục Rà soát lại các File còn lại trong E:\Service VLTK 1\jxser\server1\script\activitysys\config\12 để chỉnh sửa và đảm bảo thời gian một số NPC quy định
    Ở đây có một file quy định thời gian sử dụng NPC là
    E:\Service VLTK 1\jxser\server1\script\activitysys\config\12\confi g.lua
    Các bạn tự chỉnh sửa lại nhé
    + Chỉnh sửa thiết lập script : Cái này đơn giản mọi người tự tìm hiểu chứ Script mỗi người mỗi khác nên ko giống cái giống nào cả
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi trongkha779 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nam ơi ! Tốt bụng cho mình xin cái Script Xa phu có máp 1x đến 6x nha Nam ! chơi Off tìm lại cảm giác xưa mà mỗi cái đi tìm máp trian đuối quá ...
    bạn vào file thần hành phù rồi tìm đoạn code mẫu thêm map 9x có sẵn.... và thêm map 1x đến 15x ... như nào là do bạn tùy chỉnh....vì mình cũng ko có thời gian rảnh giúp bạn thêm đc....
    đây là đường dẫn thần hành phù: chép vào script/missions/tifu/shenxingfu.lua và script/item/ib/shenxingfu.lua là việt hóa
    Chỉnh ở file này: gateway\s3relay\settings\worldset.txt
    ID map xem ở maplist.ini.
    --- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi boyganz [Only registered and activated users can see links. ]
    ý mình là hỗ trợ kiểu level 80 100 120 vv.. cộng thêm event cho sinh động.chứ mang max đồ chập chán lắm. ^^
    bạn tự thêm code đó vào npc nào bạn muốn hỗ trợ.... vd lễ quan chẳng hạn... mình cho bạn 1 code mẫu các level khác bạn tự thêm vào

function thuong3x()
    if GetTask(1001) == 0 then
    if GetLevel()>=40 then
    for i = 177, 185 do
    local index = AddGoldItem(0, i)
    SetItemBindState(index,-2)
    end
    SetTask(1001,1)
    else
    Talk(1, "", "H•y cè g¾ng ®Æt cÊp 40, ta sÏ cho nhËn thÇn hµnh phï.")
    end
    else
    Talk(1, "", "Mçi nh©n vËt chØ ®¬îc nhËn hç trî t©n thñ 1 lÇn duy nhÊt.")
    end
    end

còn event xem ở trên mình đã có hướng dẫn

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Kethanglang [Only registered and activated users can see links. ]
    Có ai bị lỗi font chữ thoại của con đồng hành theo mình ko?
    Trích dẫn Gửi bởi ztviet [Only registered and activated users can see links. ]
    cái đó phải việt hóa hay sao á. mình cũng zạy toàn ò í e
    xin lỗi .... sever mình đang share đây và đưa ảnh lên #1 không bị lỗi font đâu bạn nhé và sai thuộc tính cũng vậy.... do các bạn cài đặt hay chép linh tinh các sever cũ khác vào mà thôi. bản ver 4 theo như mình test đã việt hóa tốt và nhiều nhất so với các bản cũ khác ver 3 hay yoken....mặc dù không đến 99% đã quảng cáo nhưng cũng đc 95%
    Lần sửa cuối bởi tvnnam, ngày 25-02-16 lúc 11:11 AM.

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

boyganz (25-02-16)

Thành Viên
    Thanks
    173

Ai có client ko lỗi F12 mình xin với. Của mình bị lỗi ko hiện nhiệm vụ như nhiệm vụ dã tẩu. mình down của VNG thì chép patch ko vào đc game
    Khách viếng thăm hãy cùng Kimyuna xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi Kimyuna [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai có client ko lỗi F12 mình xin với. Của mình bị lỗi ko hiện nhiệm vụ như nhiệm vụ dã tẩu. mình down của VNG thì chép patch ko vào đc game
    lỗi ko hiện f12 là do cái slítcache trong data của client... bạn kiếm cái khác bỏ vào là đc....

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

Kimyuna (25-02-16)

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi trongkha779 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thánh hóng. cấp cho server còn phải tìm map cho luyện công và trải chiếu cho ngủ nữa, tỉnh dậy đút cơm cho ăn nữa hả cha nội? Có từng ngồi cuốc thiên nhẫn ở bãi train, có đi qua tuổi thơ cúp học chơi VLTK chưa vậy sao không nhớ đường đi trong khoảnh khắc? Lên google mà search bãi train với 7 thành lưu rương đi cha nội.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhduc_aa vì bài viết này !

TPLink (30-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    132

Ok ngon rồi, anh Nam ơi biết cách tắt cái bản đồ hoa sơn mới ko, giúp em bỏ nó đi?
    Khách viếng thăm hãy cùng Kethanglang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Này thì đồ tím
    Khách viếng thăm hãy cùng tututu12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tututu12 vì bài viết này !

tvnnam (25-02-16)

Trang 6 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 16 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] cho mình hỏi về phần giao diện ss2
    Bởi ukay_jack trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-08-14, 08:50 AM
  2. [JX] AE giúp mình về cái giao diện của Jx
    Bởi babyoflove trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-02-12, 12:12 AM
  3. Chỉnh server không giao dịch, có giao dịch.
    Bởi ngoctak546 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-08-11, 05:19 PM
  4. Giao diện mới
    Bởi Kenizzle trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 22-01-11, 12:49 PM
  5. hỏi về giao diện
    Bởi __Q12__ trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 18-01-11, 07:25 PM