[JX] Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    28

Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped

Tình hình là em chạy jx linux nhưng cứ vài tiếng là bad_alloc Core jumped ở gameserver, có lúc ngồi rình nó mấy tiếng mọi sự yên bình, nhưng đi hút điếu thuốc thì em nó lăn đùng ra chết. em đã thử tăng ram tăng cpu nhưng có vẻ không có thay đổi gì,

cấu hình test trên local : 2 core ram 3gb
    cấu hình test online : linux 4 core ram 12gb, swap 8gb

ko lẽ chạy không tải đôi khi có 1 acc cắm chuột vậy mà ram chưa đủ

có bác nào gặp ca khó đẻ này chỉ giáo giúp em đỡ với
    Lần sửa cuối bởi mrdoevn, ngày 10-02-16 lúc 05:39 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mrdoevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mrdoevn vì bài viết này !

hocdevgame (20-04-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Ðề: Nhờ cao nhân chỉ giáo Core dumped

nếu vậy thì có thể là do script bị lỗi hoặc script sử dụng qá nhiều tài nguyên của RAM nên bị lỗi đó

có thể do dùng nhiều hàm dofile trong sv dẫn đến việc này
    Lần sửa cuối bởi bthhhz, ngày 10-02-16 lúc 06:29 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to bthhhz For This Useful Post:

hocdevgame (20-04-16), mrdoevn (10-02-16)

Thành Viên
    Thanks
    269

Trích dẫn Gửi bởi mrdoevn [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là em chạy jx linux nhưng cứ vài tiếng là bad_alloc Core jumped ở gameserver, có lúc ngồi rình nó mấy tiếng mọi sự yên bình, nhưng đi hút điếu thuốc thì em nó lăn đùng ra chết. em đã thử tăng ram tăng cpu nhưng có vẻ không có thay đổi gì,

cấu hình test trên local : 2 core ram 3gb
    cấu hình test online : linux 4 core ram 12gb, swap 8gb

ko lẽ chạy không tải đôi khi có 1 acc cắm chuột vậy mà ram chưa đủ

có bác nào gặp ca khó đẻ này chỉ giáo giúp em đỡ với

đọc cái tile định vào giúp rồi mà đọc lại cái bài thấy hình như muốn online rồi nên thôi . . . kkk . . . =]]]

p/s: mấy bác sửu có vào ném đá thì khỏi chi mất công, ko có cmt thứ 2 của mình trong topic này đâu, BIẾN ngay ạ ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng greentears xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to greentears For This Useful Post:

bthhhz (10-02-16), mrdoevn (10-02-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi greentears [Only registered and activated users can see links. ]

đọc cái tile định vào giúp rồi mà đọc lại cái bài thấy hình như muốn online rồi nên thôi . . . kkk . . . =]]]

p/s: mấy bác sửu có vào ném đá thì khỏi chi mất công, ko có cmt thứ 2 của mình trong topic này đâu, BIẾN ngay ạ ^^
    Mày ăn gì tao cúng nè Long !!

30 chả cá
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu vậy thì có thể là do script bị lỗi hoặc script sử dụng qá nhiều tài nguyên của RAM nên bị lỗi đó

có thể do dùng nhiều hàm dofile trong sv dẫn đến việc này
    nguyên nhân này đúng là mình chưa nghĩ đến, nhìn trên secureCRT thường thì lỗi xuất hiện sau xxxtimer.lua. chính xác thì mình chưa tận mắt quan sát được lúc nó bị lỗi vì rình nhiều lần nhưng lúc mình rình thì nó ko bị, cứ ngoảnh đi ngoảnh lại là bị ngay . nhưng hiện tượng là thường xuất hiện sau các task timer như phong lăng độ, vvv cái này thấy cũng ngẫu nhiên thì phải, vì có lúc script phong lăng chạy có sao đâu. xem log memory thì có lúc đỉnh ăn đến 5gb ram nhưng cũng chả xi nhê gì so với mem mình set cho nó. cái con Core dumped này oái oăm thật cứ lấp ló ma xó, khó mà biết nó xảy ra lúc nào.

Trích dẫn Gửi bởi greentears [Only registered and activated users can see links. ]

Mình đã ghi ngay trên đầu là online rồi đấy thôi còn hình gì nữa, máy chủ công ty nghỉ tết có sao ko dùng chả lẽ cứ phải cắm laptop chạy cho hỏng quạt mới thích, bác có lòng thì chỉ giúp ko chỉ thì thôi nhưng dù sao cũng thank bác giúp up bài
    Lần sửa cuối bởi mrdoevn, ngày 10-02-16 lúc 08:36 PM. Lý do: sai chính tả

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Cái Bad_allow nằm trong script Npc_Death, lúc trc có bị mấy lần, lần theo dấu chân thì thấy nó gây ra lỗi vô hiệu nó thì khỏi bị nữa mà có nhiều bác đã làm thế mà vẫn bị, chắc vẫn còn nguyên nhân nào đó, cũng hông nắm rõ nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bil4i3n vì bài viết này !

mrdoevn (11-02-16)

Thành Viên
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi bil4i3n [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái Bad_allow nằm trong script Npc_Death, lúc trc có bị mấy lần, lần theo dấu chân thì thấy nó gây ra lỗi vô hiệu nó thì khỏi bị nữa mà có nhiều bác đã làm thế mà vẫn bị, chắc vẫn còn nguyên nhân nào đó, cũng hông nắm rõ nữa
    trời bác đoán chuẩn quá, em quên chưa pót hình mà bác đoán phát trúng ngay, thực ra có mấy cái gây lỗi nhưng thằng g_npcdeath là lỗi nhiều nhất
    [Only registered and activated users can see links. ]

lúc trước bác fix chỗ này như thế nào

@ "Chữ Ký" của bác hay thật đấy

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mrdoevn vì bài viết này !

hocdevgame (20-04-16)

Thành Viên
    Thanks
    0

cái này do đúp đồ nên sv bị dum như thế chứ không phải sv lỗi đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng fzxvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến fzxvn vì bài viết này !

hocdevgame (20-04-16)

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] vấn đề việt hóa Mu Core 1.08!
    Bởi summoner trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-08-21, 05:43 AM
  2. [JX] Lỗi "Segmentation fault (core dumped) " khi chạy bishop_y trên CentOS 6.4 32bit
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-07-15, 06:45 AM
  3. Help tí về Core + UI
    Bởi jxvietnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 15-01-11, 09:46 AM