[TLBB] Mình Cần Hỏi cho Drop số lượng item khi đánh boss
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    26

Mình Cần Hỏi cho Drop số lượng item khi đánh boss

như trên thì mình đang cần biết chỉnh lại số lượng item khi mỗi lần đánh quái hoạt boss rớt ra ví dụ mình muốn cho con boss rớt 1 lúc 5 cái hoạt 50 cái chẳng hạng như hình ai biết xin chi giáo
    [Only registered and activated users can see links. ]

mình đã thử ngồi vọc 3 cái DropBoxContent.txt, MonsterDropBoxs.txt, MonsterAttrExTable.txt nhưng ko hiệu quả ai biết vị trí của số lượng item rớt ra ở đâu ko chĩ với thanks trước nhé
    Lần sửa cuối bởi Metalcore, ngày 27-01-16 lúc 09:41 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Metalcore xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên caovanthanh22's Avatar
    Thanks
    77

Ðề: Mình Cần Hỏi cho Drop số lượng item khi đánh boss

Mình có thấy 1 cái script do Sói viết, trong đó có áp item rớt khi đánh quái
    ví dụ :
    Cái này là nó rớt random trong các món sau và item rớt chỉ 1 món, nên cơ hội nhận được 6 món item 1 lúc là rất cao
    xID_RotIrem = {200000,200000,200000,200000,200000,200000}
    Khách viếng thăm hãy cùng caovanthanh22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    34

Trích dẫn Gửi bởi Metalcore [Only registered and activated users can see links. ]
    như trên thì mình đang cần biết chỉnh lại số lượng item khi mỗi lần đánh quái hoạt boss rớt ra ví dụ mình muốn cho con boss rớt 1 lúc 5 cái hoạt 50 cái chẳng hạng như hình ai biết xin chi giáo
    [Only registered and activated users can see links. ]

mình đã thử ngồi vọc 3 cái DropBoxContent.txt, MonsterDropBoxs.txt, MonsterAttrExTable.txt nhưng ko hiệu quả ai biết vị trí của số lượng item rớt ra ở đâu ko chĩ với thanks trước nhé
    Em cũng ko biết cái này nhưng có ý kiến. Sao bác ko Drop 1 cái item mở ra thì đc bằng đó thứ. Hoặc đơn giản hơn là nhặt 1 tiem rồi ra npc để đổi. Em hay làm cách này vì chỉnh Drop thì phải reset lại mà nói chung mất thời gian test lắm.
    Khách viếng thăm hãy cùng sac_no xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi sac_no [Only registered and activated users can see links. ]
    Em cũng ko biết cái này nhưng có ý kiến. Sao bác ko Drop 1 cái item mở ra thì đc bằng đó thứ. Hoặc đơn giản hơn là nhặt 1 tiem rồi ra npc để đổi. Em hay làm cách này vì chỉnh Drop thì phải reset lại mà nói chung mất thời gian test lắm.
    cái đó thì quá đơn giản minh dùng thường xuyên nhưng mình đang cần chỉnh lại số lượng item rơi ra khi đánh boss ai biết chĩ giùm với ca này khó quá mò quài ko ra
    Khách viếng thăm hãy cùng Metalcore xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên s2bac95's Avatar
    Thanks
    55

ở dropboxcontents cột 4 nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng s2bac95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Drop item Boss Erohim
    Bởi SocLose8103 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 26-01-16, 01:17 PM
  2. Xin hỏi về Drop item khi add BOSS
    Bởi hattieuadt trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-03-15, 09:46 PM
  3. [TLBB] Cần hướng dẫn chỉnh Drop Item sau khi kill BOSS
    Bởi HaHoang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2